ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นหน่อยนะครับทุกท่าน
  • พิทผมอายุ4เดือนทำวัคซีนมา3ครั้งแล้วปกติจะร่าเริงดีอาหารที่กินตามปกติก็มีเอ็กซ์ตรีมบูลลี่กับเอฟ1ม่วงกินกระจายแต่ตอนนี้มีอาการซึมเบื่ออาหารแล้วมีอาเจียนออกมาวันละครั้งแต่ไม่ถ่ายเหลวถ่ายเป็นก้อนแข็งพาไปหาหมอสิ่งหมอทำคือให้น้ำเกลือและฉีดยาต่อเหนื่อง2วันบอกว่าอาหารเป็นพิษเป็นมาุ6วันแล้วครับตอนนี้เริ่มกินได้แต่กินน้อยอาหารเม็ดไม่สนใจเลยสอบถามจากประสพกราณ์ทุกท่านครับว่าพิทผมเป็นอะไรครับขอขอบคุณทุกความเห็นครับ :-( [-O<
  • เป็นลำไส้อักเสพ
  • ของหนูที่ตายไปก็อวกแล้วก็ขี้เป็นน้ำๆ
  • อย่าชะล่าใจครับ ขนาดหมาโต วัคซีนครบยังเป็นลำไส้อักเสบได้ พาไปคลินิคที่มีชุดคิทตรวจพาโวเพื่อความชัวร์ครับ เพราะลูกหมาถ้าเป็นลำไส้ละโอกาสตายสูงมาก
  • อาการ หมาอาเจียน บางทีก็ไม่ได้เกิดจาก พาโวเสมอไปครับ อาจเกิดได้จาก กินเยอะเกินไป อาหารไม่ย่อย เล่นมากเกินไปหลังกินอาหารหรือ ไปแอบกินอะไรไม่พึงประสงค์มา(อะไรที่หมากลืนเข้าไปแล้วร่างกายมันไม่รับมันจะเอาออกมาโดยการอ๊วกครับ)
    แต่ถ้าจะให้ดี เอาไปให้หมอ(ใช้แผ่นตรวจ)เทสเชื้อดูดีกว่าครับ ถ้าเป็นก็รักษา ถ้าไม่เป็นจะได้สบายใจแล้วก็แก้ไขเอา
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆเลยครับมีพิทมีเพื่อนจริงๆ :024:
  • เด๋วจะ งง แผ่นตรวจแบบไหน แบบนี้ครับ
    บนแผ่นมี 2 ช่องล่างบน ถ้าขึ้น 1 ขีดทั้ง บนทั้งล่าง ปลอดภัย ไม่มีเชื้อไวรัส
    แต่ถ้าขึ้น 2 ขีด ข้างบน มีเชื้อพาโวไวรัส (รักษาไม่ทัน ตายยย)
    ถ้าขึ้น 2 ขีด ข้างล่าง มีเชื้อโคโรน่าไวรัส(ไม่ค่อยร้ายแรง)
    แต่ถ้า ขึ้น 2 ขีดทั้งบนทั้งล่างไม่น่าจะรอดครับ

จากในภาพขึ้น 2 ขีดข้างบน มีเชื้อ พาโวไวรัสอย่างเดียว(ถ้าปล่อยไว้นานเกินก็รอดยากครับ)image
    ไฟล์แนบ
    31902_142033089293596_1415863933_n.jpg 74K
  • ขอขอบคุณ คุณpd_koratมากเลยครับผมเพิ่งกลับจากคลินิคเมื่อสักครู่หมอทำการตรวจเลือดผลปรากฎว่าเลิอดอยู่ในเกณฑ์ปรกติดีครับส่วนเรื่องไวรัสลำใส้หมอบอกว่าไม่เหมือนอาการที่จะเป็นรอดูอาการต่อครับแผ่นTESTที่คุณpd_koratนำมาให้ชมขอขอบคุณมากครับ :001: