ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนผู้ใช้บริการใบเพดดีกรี ABC
  • เพื่อให้เกิดความสะดวก พัฒนาคุณภาพการบริการ และเพื่อให้เกิดความเป็นธรรมแก่ทั้งผุ้ใช้บริการ
    เอกสารการทำใบเพดทั้งหมด ให้ส่งไปที่ abcdogclub@hotmail.com

ผมจะกำชับกับเจ้าหน้าที่ว่า ทุกเมล์ที่ส่งมา เมื่อเปิดอ่านแล้วจะต้องตอบรับทันที เช่น รับทราบ กำลังดำเนินการ หรือว่าเอกสารไม่ครบ ดังนั้น ถ้าไม่มีการตอบรับก็แสดงว่า เมล์ท่านอาจจะไม่ผ่าน หรือไม่มา ดังนั้นหลังจากส่งเมล์แล้วภายใน 3 วันทำการ หากไม่มีการตอบรับใดๆจากทางเรา ก็อาจจะแสดว่า อีเมล์ของท่านส่งไม่ผ่าน

แต่เพื่อความ แฟร์ กับผู้ใช้บริการ เพราะอาจจะเกิดจากเจ้าหน้าที่ ละเลยไม่ดำเนินการให้แล้วอ้างว่าไม่ได้รับเมล์ ผมรบกวนท่านส่งอีกครั้ง และครั้งที่สองนี้ขอให้ cc เมล์ของท่านถึงผมด้วย ที่ pitbullzone@hotmail.com

ผมจะได้ตรวสอบได้ว่า เมล์ไม่มาหรือเจ้าหน้าที่ของเราละเลยเมลล์ของท่าน
    แต่ขอย้ำว่าการส่ง CC ถึงผมขอให้ใช้เฉพาะในกรณีที่ ไม่มีเจ้าหน้าที่ตอบเมล์อันแรกของท่านนะครับ

และถ้าท่านส่งเอกสารมาครบถ้วน ขอย้ำว่าครบถ้วน ทั้ง ชื่อ สุนัข รูปถ่าย เอกสารเจ้าของ และ ใบสลิปการโอนเงิน แต่เจ้าหน้าที่ไม่ตอบเมล์ท่าน หรือไม่ดำเนินการอะไร ขอให้ส่งคำร้องเรียนของท่านมาได้ที่ pitbullzone@hotmail.com

ผมจะทำการตรวจสอบ ติดตาม เพื่อให้ทุกท่านได้รับการบริการที่ดีเยี่ยม รวดเร็ว และเป็นธรรม

ขอบคุณทุกท่านที่ไว้วางใจครับ
  • รับทราบครับ :-D
  • อาจารย์คับผมส่งเมลไม่เป็น :002:
  • สุดยอด ขอบคุณ ABC ครับ บริการดีมาก
  • ตอนนี้ถ้าจะทำใบ abc คือค่าทำเนียม800ช่ายป่าวคับ เอกสารเจ้าของคือสำเนาบัตรหรือคับหรือว่าแค่ชื่อที่อยู่คับรบกวนหน่อยนะคับ
  • รับทราบครับ
  • ยังตัวละ 300 บาท เหมือนเดิมครับ

แต่หมาทุกตัวที่จะนำมาขึ้น No Record จะเสียค่าปรับตัวละ 500 บาท จนถึงสิ้นเดือนมีนาคม
    หลังจากนั้น ค่าปรับจะเพิ่มขึ้นเป็นตัวละ 1,000 บาท ค่าปรับ มีไว้สำหรับคนไม่ทำกฏกติกาเท่านั้นครับ

วิธีการหลีกเลี่ยงค่าปรับ ก็คือ ถ้าจะบรีดหมา ก็ควรนำ พ่อแม่หมา มาทำใบเพดให้เรียบร้อย เมื่อพ่อแม่มีใบเพด ลูกก็มีใบเพด ดังนั้นใครจะซื้อลูกหมา ก็ควรซื้อหมาที่ทำใบเพดเรียบร้อยแล้ว จะได้ไม่ต้อง เสียเวลา เสียโอกาส และไม่ต้องนำมาขึ้นเป็น No Record หากทุกคนทำแบบนี้ ต่อไป หมาประเภท No Record ก็จะหมดไปครับ
  • เดี๋ยววันนี้จะส่งอีกรอบนะครับ เพราะรอบที่แล้วส่งไปวันที่ 31มค. เงียบสนิทไม่มีการตอบรับ แต่ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีเมลตอบกลับ ข้อมูลก็หมาขึ้นออนไลน์เรียบร้อยตลอดนะครับ

เป็นกำลังใจให้พัฒนาวงการต่อไปเรื่อยๆ นะครับ :-D
  • แต่ตามหลักความจริง เมื่อได้รับเมล์ ก็ควรจะต้องตอบให้คนส่งได้ทราบครับ เขาจะได้รู้ว่าเมล์ถึงหรือไม่ถึง
    จะได้สบายใจ ไม่ใช่ต้อรอลุ้นเหมือนแทงหวย หรือหากกรณีเมล์ไม่ผ่านก็รอคอยอย่างไร้จุดหมายเพราะนึกว่าผ่าน มันก็เสียเวลาครับ

ผมเองก็ละเลย ให้นโยบายไปแล้วก็ไม่อยากจะไปเซ้าซี้ อยากให้ทำงานแบบไม่เครียด ต่อไปจะเข้าไปดูแลให้มากขึ้น

ต้องขออภัยสำหรับความไม่สะดวกทั้งปวงครับ
  • การโอนเปลี่ยนเจ้าของ ในกรณีขายลูกสุนัข ให้เจ้าของเก่า ผู้บรีด เซนต์ที่ด้านหลังใบรีจีสเตอร์ แล้วมอบให้เจ้าของใหม่ นำมาโอนเปลี่ยนชื่อได้เลย ค่าโอนเปลี่ยนชื่อตัวละ 100 บาท

ส่วนการจะเปลี่ยนชื่อสุนัข จะทำได้ในกรณีที่สุนัขอายุยังไม่เกิน 12 เดือน ค่าเปลี่ยน 300 บาท เพราะต้องมีการยกเลิกใบเพดเก่า และออกใบเพดใบใหม่ให้ครับ แต่ถ้าอายุเกินหนึ่งปีและเคยให้ลูกไปแล้ว การเปลี่ยนชื่อ มันจะทำให้ข้อมูลใบเพดของตัวอื่นเกิดความสับสนได้ เพราะประวัติมันที่อยู่ในใบเพดของลูกหลานมัน เราคงตามแก้ไม่ได้ เราจึงไม่อนุญาติให้มีการเปลี่ยนชื่อ

และกรณีผู้บรีด มีจดทะเบียนคอกเอาไว้ การเปลี่ยนชื่อสุนัขทำได้ แต่ไม่สามารถนำชื่อคอกที่นำหน้าชื่อตัวสุนัขออกได้ เราต้องคงชื่อคอกนำหน้าสุนัขตลอดไปเพื่อเป็นเกียรติแก่คอกที่บรีดสุนัขตัวนี้ขึ้นมาครับ

ยกตัวอย่าง มีผู้จดทะเบียนคอกไว้ในชื่อ Mark's Pitbull ลูกสุนัขทุกตัวที่บรีดจากคอกนี้ จะมีมี Mark's Pitbull นำหน้าทุกตัว สมมุติว่า มีลูกหมา 3 ตัว ดังนี้

Mark's Pitbull A
    Mark's pitbull B
    Mark's Pitbull C

ตัวแรกจะเปลี่ยนชื่อ จาก A เป้น XXX ชื่อใหม่ก็จะเป็นดังนี้ Mark's Pitbull XXX

จึงเรียนมาเพื่อทำความเข้าใจ
  • ผมขอเปลี่ยน กติกาใหม่นะครับ เนื่องจากมีคนส่งเอกสารมาก่อนเยอะมาก แล้วก็บอกว่าจะส่งใบสลิปตามมา แต่ก็ไม่ส่ง พอทิ้งไว้หลายๆวัน มันก็ไม่รุ้แล้วว่า เอกสารใครเป็นเอกสารใคร เพราะว่ามันไม่ได้ทำเพียงคนเดียว มีคนส่งมาทำเป็นสิบๆคน และ มีหมาเป็นร้อยตัว มันเลยทำให้เจ้าหน้าที่ทำงานลำบาก ไม่รู้ว่าโครโอนแล้ว ใครยังไม่โอน มั่วไปหมดแล้ว ดังนั้น ต่อไปนี้ ถ้าใครไม่พร้อม ให้รอก่อนอย่าเพิ่งส่งอะไรมา รอเอกสารทุกอย่างพร้อม ทั้ง ชื่อ วันเดือนปีเกิด เพศสี และรูปของสุนัข รายละเอียดเจ้าของที่อยู่ในการจัดส่งเอกสาร พร้อมแนบสลิปการโอนเงิน มาในเมล์เดียวเลยครับ ผมรับประกันว่าประมาณหนึ่งสัปดาห์ น่าจะได้รับใบเพดแน่นอน

แต่ใครจะโอนเงินมาก่อน แล้วค่อยส่งเอกสารตามก็ไม่ว่าครับ :-D
  • :-)) ABCรวดเร็วดีครับ
  • เนื่องจาก เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา มีคนโทรตามใบเพดกับผมเยอะมาก ก็เข้าใจทั้งสองฝ่าย
    ถ้าไม่รักษา กติกา เจ้าหน้าที่ก็ทำงานยาก คนทำเพดอยากได้เร็วก็ขอให้ทำตามกติกาครับ

ผมรับประกันว่า ไม่ต้องกลัวว่า จ่ายเงินแล้วจะไม่ได้รับใบเพดครับ ถ้าเอกสารครบ ท่านได้ใบเพดแน่นอน
    และถ้าเกิดเหตุสุดวิสัยไม่ว่ากรณีใดๆ ทำให้ใบเพดออกไม่ได้ ผมจะคืนเงินให้ทุกบาททุกสตางค์ครับ

ไม่ต้องโทรตามที่ผมครับ นายทะเบียนคือ คุณโอ๊ต ตอนแรกว่าจะให้เบอร์มือถือ แต่ก็เกรงว่าจะโทรกันนอกเวลางาน เลยตัดสินใจไม่ให้ เพราะตอนคุณนก หลายท่านเล่นโทรกันดึกๆ หรือว่าวันอาทิตย์ ผมว่ามันรบกวนเวลาส่วนตัวเขาเกินไปหน่อย
  • เร็วจริง ถ้าส่งข้อมูลครบ ส่งเช้า บ่ายๆขึ้นเว็บแล้ว เป็นกำลังใจให้ ทีมงานทุกคนครับ
  • เป็นกำลังใจให้ ทีมงานทุกคนครับ ;-) L-)
  • ระบบตอบรับสุดยอดเลยครับ แบบว่าดูดีมีภาษีมากๆ
    ขอชื่นชมทีมงาน โดยเฉพาะนายทะเบียนมากๆ ครับ คุณคงเจองานหนักแน่ๆ สู้ๆ ครับ :-D
  • ขออภัยสำหรับท่านที่ไม่ได้รับความสะดวก ช่วงนี้ผมจะเข้าไปช่วยดูโดยจะพยายามออกใบเพดให้รวดเร็วยิ่งขึ้นตามที่ได้รับปากไว้คือ หากเอกสารครบ จะได้รับภายใน 7 วันทำการครับ
  • สนับสนุน การทำใบเพดเต็มที่ครับ :063:
    เป็นการเริ่มต้นป้องกันทุกปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคตให้ลดน้อยลงได้แน่นอน :m01:
  • ป๋าคับขอเลขบัญชีที่ต้องโอนเงินหน่อยคับขอบคุนคับ
  • แล้วอย่างงี้หมาที่ผมซื้อมาแต่ไม่มีใบเพดผมก็โดนค่าปรับด้วยใช่ไหมครับ
  • ใช่ครับ ถ้าซื้อหมาไม่มีใบเพดมา แล้วนำมาขึ้นก็จะโดนค่าปรับตัวละ 500

ดังนั้นหมาไม่มีใบเพดก็อย่าไปซื้อครับ
  • ของคอกผม 18 ตัวใกล้ได้แล้วครับ
  • อย่าซื้อเด็ดขาดถ้าไม่ทำใบเพ็ดให้ ช่วยกันๆ
  • นึกว่าใคร ส่งมาให้เซนต์คนเดียว 18 ตัว 555

ถ้าเราช่วยกันรณรงค์ไม่ซื้อหมาจากคนขายที่ไม่ทำใบเพด
    ต่อไปก็จะไม่มีใครต้องโดนค่าปรับ กรณีมาทำใบโนเรคคอร์ดครับ
  • เมื่อวานมีคน ส่งมาทำ No Record ที่เดียว 10 ตัว พ่อแม่และลูกที่เพิ่งเกิด
    โดยจะยอมเสียค่าปรับ 500 บาท ทุกตัว รวมเป็นเงินถึง 8,000 บาท โดยไม่ต่อรองสักคำ
    แต่ผมได้ยินพอดีจึงแนะนำไปว่า ทำตัวพ่อ ตัวแม่ ให้มีเพดก่อน แล้วแจ้งทำใยของลูก
    เมื่อลูกไม่ No Record ก็จะเสียค่าปรับเพียงแค่สองตัว ประหยัดไปถึง 4,000 บาท

ขอขอบคุณในสปิริตครับ
  • เยี่ยมยอดในน้ำใจ กับการชี้แนะพี่ :063:
  • ผมมั่นใจว่าไม่เกิน 3-5 ปี พิตบูลในบ้านเราจะไม่ no record แล้วครับ
  • image
    image

กำลังเร่งมืออย่างเต็มที่ครับ พรุ่งนี้ส่งไปอีกปึ๊กใหญ่
    ไฟล์แนบ
    Ped.jpg 71K
    Ped1.jpg 76K
  • ดีครับพี่มาร์ค ผมว่าประเด็นนี้สำคัญมาก เรื่องของการตอบรับ เพราะจะได้ไม่เกินความสับสน :065:
  • จะพยายามเน้นย้ำเรื่องนี้ให้มากๆครับ

แต่หลายที่เจ้าหน้าที่เมล์ไปให้ช่วยตรวจเช็คความถูกต้องก็ไม่ค่อยจะตอบกลับมาเลย น้องเขากลัวสะกดผิด และอีกอย่างที่สำคัญมากคือ วันเกิดสุนัขครับ ถ้าไม่รู้จริงๆก็ต้องเดาครับ

และมีหลายเมล์ที่ตีกลับเพราะไม่มีคนรับครับ ขอความกรุณาสักนิด ส่งกลับไปกลับมาหลายๆรอบค่าใช้จ่ายก็เปลืองโดยเปล่าประโยชน์ครับ
  • พ่อแม่ลูกหมามีใบเพด..แต่ไม่ได้ทำใบเพดให้ลูกหมาก่อน 31 ม.ค. ต้องเสียค่าปรับไหมครับ
  • ไม่เสียครับ เพราะไม่ได้ทำแบบโนเรคคอร์ดครับ
  • ป๋าคับขอเบอร์ติดต่อที่จะทำ ABC หน่อยคับ ขอบคุณคับ
  • หลังจากไม่ได้เข้าเวปมานานพอได้มาอ่านเรื่องการทำใบเพดแล้วมีคำถามนิดหน่อยอ่ะคะ
    1. เรื่องวันเกิดสุนัขเราสามารถประมาณเองได้ไหมค่ะ เพราะตอนซื้อมาก็ไม่ทราบวันเกิดเหมือนกัน
    2. เร็วๆนี้จะมีพิทบูลอีกตัวที่จะรับมาอุปการะ ซึ่งก็ไม่ทราบอายุที่แน่นอนเหมือนกัน(มันโดนเจ้าของเก่านำมาทิ้ง)
    3. ไม่จำเป็นต้องมีชื่อพ่อแม่สุนัขใช่ไหมค่ะ
  • ถ้าไม่ทราบจริงๆ ก็ต้องเดาครับ การขึ้นทะเบียนเป็น โนเรคคอร์ด ทำได้ครับ
  • ลูกหมาผมได้ขึ้นเพดออนไลน์ไปแล้ว แต่ใบเพดยังไม่ได้รับเลยครับ เป็นลูกหมาของคุณ MRW ครับ ตามลิ้งค์ครับ
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/1365/parco
    รบกวนด้วยครับคุณ มาร์ค ขอบคุณมากครับ
  • ใครเป็นคนแจ้งทำครับ
  • คุณ MRW pit west ครับ
  • ถ้าอย่างนั้นก็ให้คนแจ้งทำเป็นคนช่วยตามให้จะดีกว่าครับ
    คุณมาถามลอยๆแบบนี้ ผมก้ไม่ร้ว่าจะตอบอย่างไร ส่งไปแล้วไม่ได้หรือ หรือ รับแล้วไม่ส่งต่อ ผมไม่ทราบจริงๆ
    แต่ที่ผม ใบเพดขอใครก็ตาม ที่ส่งมาให้เซนต์ก็เซนต์ให้ไปหมดแล้ว เจ้าหน้าที่ก็จัดส่งไปจนหมดแล้ว ใบเพดตกค้างไม่มีแน่นอนครับ

ตอนนี้จะมีแต่ใบเพดที่เพิ่งทำเข้ามา กับใบเพดที่รอการตั้งชื่อจากเจ้าของใหม่เท่านั้นครับ
  • เพิ่งมาถึงวันนี้ตอนบ่ายโมงครับคุณมาร์ค ขอบคุณมากครับ ผมก็ห่วงว่าจะไปตกหล่นที่ใหน แต่แล้วไปรษณีย์ก็มากดกริ่งนำมาส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ของผมสงสัยพี่ไปรษณีย์จะหัวรุนแรง เอาซะยับเลย :o031:
  • พึ่งแจ้งไปวันนี้รบกวนด้วยนะครับ :)