ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายชื่อและรุ่นนักกีฬางานเชียงใหม่
  • งานเชียงใหม่ มีไลแคน สองไลแคนครับ จะเป็นเก่งเล็ก กับเก่งใหญ่ป่าวนี่
  • ของผมจะออกหัว รึออกก้อยยังไม่รู้เลยครับ สนามแรกทั้งคนทั้งหมาครับอา
    แต่จะพยายามเต็มที่ครับ
  • ฝากขอความกรุณา ท่านได ที่ไม่เรียบร้อย กรุณาแจ้งให้ทราบถึงความติดขัดด้วย
    เพราะจะต้องวางแผน การแข่ง ชั่งน้ำหนัก บอร์ด ใบทะเบียน สถานที่ และเวลาจำกัด จริงๆครับ
    ขอบคุณครับ
  • ผมก็อยากฟังแผนการ ตารางเวลาที่ชัดเจนเหมือนกันครับ จะได้วางแผนว่าต้องทำอะไร เวลาเท่าไหร่..
  • พี่สมพงษ์ พอสรูปรายชื่อ รุ่น ของนักกีฬา เท่าที่ ณ วันนี้ ได้ยังครับ หรือน้องสู้ ช่วยสรุปอีกทีได้ป่าวครับ
  • ผมจะมีโอกาสได้ไปป่าวไม่รู้เลยคับ อยากไปสุดๆคนว่างครับแต่อยากพาเจ้าแม็กนั่มไปด้วยไปรู้จะไปทางไหนดี อยู่อยุธยาครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
  • :063: คนเชียงใหม่ เขาบอกเส้นทางหน่อยครับ
  • ไม่เป็นไรดอกพี่เรื่องเส้นทาง พอหลงทางแล้ว ต่อไปถ้ามาทางเดิม เราก็จะจำทางได้ดีเองฮ่าๆๆๆ
  • ท่าน ยุดยา โทรมาเลย 081 8815537 ทุกปัญหาจะหมดไป ถ้าเรียกใช็ปีเตอร์ สม ออิอิ
    แผนที่กำลังจัดทำ
    แผนงาน สรุปที่ประชุมวันนี้ เดียวแจ้งอีทีครับ
  • โห่ เป็นเจ้าภาพนี่ ไม่ใช่งานน้อยๆเลยนะเนี่่ะ พี่สม พี่ปีเตอร์สมสู่ๆๆ
  • เสียหมด ไปเรียกว่า ปีเตอร์ สมสู่ กร๊ากกๆๆ

• รู้ได้ไงว่าเขามีฉายา ปีเตอร์สมสู่ ฮา
  • พี่มาร์คกรุณาอย่าพิมพ์เว้นวรรคซิครับ " ปิเตอร์สมสู่ๆๆ " เอ๊ะหรือเป็น " ปิเตอร์สมสู้ๆๆ " ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • ว้าวนักกีฬาค่อนร้อยแล้ว งานนี้คงได้เห็นการแข่งขันแบบ สองรางลาก เป็นครั้งแรกนะครับ
    ที่เชียงใหม่อะไรก็เป็นไปได้หมด แม่นก่อครับพี่น้อง
  • เดียวมาเจียงใหม่ ตอนดึกๆ รู้สึกหนาวๆ อย่าเรียกใช้บริการ กะแล้วกั๋นเน้อ อิอิ
  • โชคดี เรามีงานตอนหน้าร้อน ฮา ....
  • รุ่น 28-32 จัดเป็นกรุปออฟเดดจริงๆ 16 ตัว ใครเข้าป้ายถือว่าสุดยอดมหาเทพ
    ส่วนเต็งหนึ่ง ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า ชื่อ เดอะกรามเทพ 55 :p
  • จำนวนนักกีฬาทั้งหมดที่ร่วมชิงชัย 69 ตัว เลขสวยเสียด้วย 555
  • ฮ่าๆๆ 69 :-)) [-X
  • ขอร่วมสนุกด้วยอีกทีมนะครับ
    red nose family club
    image
    นักกีฬา มี 3 ตัวครับ
    image
    ชื่อนักกีฬา คูมะ
    เพศผู้ น้ำหนัก 21
    อายุ 4 ปี
    สังกัด red nose family club
    แฮนด์เลอร์ คุณชิต เสื้อเบอร์ M ครับ
    -------------------------------------------

image
    ชื่อนักกีฬา โซดา
    เพศผู้ น้ำหนัก 31
    อายุ 2 ปี
    สังกัด red nose family club(อันดามัน ภูเก็ต)
    แฮนด์เลอร์ คุณต๋อม เสื้อเบอร์ L ครับ
    --------------------------------------------

image
    ชื่อนักกีฬา คูเปอร์
    เพศผู้ น้ำหนัก 38
    อายุ 2 ปี
    สังกัด red nose family club
    แฮนด์เลอร์ คุณทีป เสื้อเบอร์ L ครับ

ติดต่อที่คุณเชน 0860188967 หรือคุณชิต 0850545795
    ไฟล์แนบ
    297362.jpg 31K
    344682.jpg 128K
    344683.jpg 111K
    DSCF3413.JPG 118K
  • นักกีฬาเราเพิ่มมาอีกแล้ว อยู่รุ่นเดียวกันด้วยนะคับ แล้วเจอกันคับฮ่าๆๆๆ
  • และแล้วลุงเจ็ทโด้ ก็โคจรมาเจอหลาน คูเปอร์ จนได้ แต่งานนี้หลานๆๆทั้งหลายดูลุงเป็น ไอดอลก่อนนะ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโดยเฉพาะ เด็กโปรโมต "กราม.............." ฮิฮิฮิimage
    ไฟล์แนบ
    3พิทคอนหวัด.jpg 109K
  • นั่นไง ลุงเจทโด้ ไอดอลคูเปอร์ มันติดเห่าไม่เลิกเลย 555 แต่ลุงเจทโด้น่ะเห่าแล้วเดิน
    แต่คูเปอร์ เห่าแล้วลอยหน้าลอยตา ไม่เดินนะซิ คนเรียกเหนื่อยใจ
  • :-)) :013: :063: ไม่เป็นไร ยังมีเวลาฝึกต่อ ยังไม่ถึงขั้นเทพ ชิตไม่ต้องห่วง 5555
  • เหลือเวลาอีกไม่มากแล้วนะคับ เร่งมือหน่อยนะคับทั่นฮ่าๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05985.JPG 138K
  • รบกวนท่านสู้สรุปยอดอีกที จะได้ทำบัญชี ชื่อ เบอร์ครับ ติดปัญหาไดๆแจ้งคุณเก่งนะ ขอรับ
  • รับทราบครับ

ขอเซ็ครายละเอียด สักครู่ครับ พี่สมพงษ์ ;-)
  • ร่วมมือ ร่วมใจ ในกิจกรรม ผองเราชาวพิตบูล(หมาลาก) :063:
  • ขอบคุณล่วงหน้าครับ พี่จะทำบัญชี ยังงงซุบเปอร์งง5555

• image
    ชื่อนักกีฬา ฮะเก๋า
    เพศผู้ หนัก 32 ก.ก.
    อายุ 1 ปี 7 เดือน
    แฮนด์เลอร์ โจ เสื้อเบอร์ L 2ตัวนะคับส่วนเงินขอจ่ายน่างานนะคับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0775.jpg 277K
  • ^
    ^
    ^
    สังกัดทีม เอิ๊กๆอ๊ากๆ :o003:
  • พี่เอกคับเอาอิ๊กๆอ๊ากๆจิงๆนะ555555 :o047:
  • กำหนดการ ปิดรับสมัคร

Pitbullzone มกราคม 20 Permalink

เรียนเชิญ นักกีฬาที่จะลงแข่งในงาน Thailand weight pull champion ship
    ที่ จังหวัดเชียงใหม่ สมัครและลงชื่อที่กระทู้นี้เลยครับ ปิดรับสมัคร 10 มีนาคม 2556

image

ไม่มีผู้ใดผิดกติกานะครับ( ปิดรับสมัคร 10 มีนาคม 2556 ไม่รับสมัครหน้างาน)

เพื่อความพร้อมของงาน และการดำเนินการจัดงานที่สมบูรณ์
    หากท่านใดติดปัญหาหรือมีข้อสงสัยใดๆ ติดต่อโดยตรง ทาง......

พี่สมพงษ์ T.0818815537
    คุณเก่ง _T.0848056364

ไฟล์แนบ
    345949.jpg 122K
  • สรุป ยอดนักกีฬา ตามหน้าเว็บนะครับ
    ตกหล่นหรือผิดพลาดต้องขอโทษด้วย ณ เวลาปัจจุบัน ทั้งหมด 74 ตัว

แยกตามรุ่นได้ ดังนี้

ไม่ระบุน้ำหนัก 4 ท่าน

-Baron ( โซน Iconsquare )
    อายุประมาณ3 ปี ส่วนน้ำหนัก.... ขอแจ้งทีหลังนะครับ

-RIDDICK(ริดดิก)
    รุ่นรอชั่งหน้างานเน้อครับ อายุ2 ปีมีนาครับ สังกัดทีม พิทบูลนอร์ท
    แฮนด์เล่อร์KENG cm 0848056364

-คิตตี้ เพศเมีย อายุ 3 ปี 5 เดือน ส่วนน้ำหนักขอแจ้งภายหลังครับ เสื้อ(XL) ไม่มีสังกัดทีมครับ.....เต้(เชียงใหม่)

-แยงกี้ เพศผู้ อายุ 10 เดือน ส่วนน้ำหนักขอแจ้งภายหลังครับ เสื้อ(M) สังกัดทีม Northern Big Dog Kennel (PitBull)คุณตู่(เชียงใหม่)

*****รุ่นไม่เกิน 20กก.******

1. ทองเทพ
    2. กอลั่ม

****รุ่น 20-24 กก.**********

1. ใบหยก
    2. เอวิ้น เพศ ผู้ อายุ 11 เดือน ( ถึงวันแข่ง ) น้ำหนักประมาณ 24 กก. แฮนด์เล่อร์ บูม MK @ ISAN TEAM
    3. คองโก้ เพศ ผู้ อายุ 1 ปี น้ำหนักประมาณ 24 กก. แฮนด์เลอร์ FARM MK @ ISAN TEAM
    4.มดแดง เพศ เมีย อายุ 1 ปี 6 เดือน น้ำหนักประมาณ 24 กก. แฮนด์เลอร์ อู๋ pitbull loei @ ISAN TEAM
    5. " นิวเคลียร์ " ระเบิดเวลาล้างโลก
    เพศผู้ อายุ 22เดือน รุ่น20-24กก แฮนเลอร์ อาทดีเซล @ PITBULLZONE_NN TEAM เสื้อ XL
    6. ชื่อนักกีฬา คูมะ เพศผู้ น้ำหนัก 21อายุ 4 ปี สังกัด red nose family club แฮนด์เลอร์คุณชิตเสื้อเบอร์M

*****รุ่น 24-28 กก.***********

1.โกโก้" ไอ้กระสุนเงิน ซ็อตโกแลตกระชากวิญญาณ
    เพศผู้ อายุ14เดือน รุ่น24-28กก แฮนเลอร์ เดอะซัน @ PITBULLZONE_NN TEAM เสื้อ 3XL
    2. " จากัวส์ " บูลลี่ แวมไพร์สสาว กระหายแชมป์
    เพศหญิง อายุ16เดือนรุ่น24-28กก แฮนเลอร์ สู้.. สู้ตายค่ะ @ PITBULLZONE_NN TEAM เสื้อ L
    3.supper Jkob แฮนเลอร์ BENZ สังกัด KK team @ ESANTEAM. ลงแข่ง รุ่น 24.1- 28 kg.
    4.น๊อตตี้ เพศ เมีย พิกัดรุ่น 24-28 กก. แฮนด์เล่อร์ ลุงแดง พนมไพร ทีม @ ISAN TEAM เสื้อไซด์ M
    5.มอนเตอร์ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 24-28 กก. แฮนด์เล่อร์ หนุ่ม MK TEAM @ ISAN TEAM เสื้อไซด์ S
    6.บิ๊กกั๊ฟ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 24-28 กก. แฮนด์เล่อร์ อุทัย MK TEAM @ ISAN TEAM เสื้อไซด์ M
    7.Lacoste (น้องใหม่สนามแรก) แฮนเลอร์ ตี้ Youngturk สังกัดทีม Youngturk Team น้ำหนัก 27 กก.
    8.ลูเคีย 12เดือน รุ่น 28.1-32kg โดนจีน
    9.JO Jo ขอลงสมัคร ใน รุ่นน้ำหนักตัวระหว่าง 24.1-28.0 กก ล้านนาหมาแดง ไชยปราการ T 0884039174

**************************** :033: :033: :033: :033: :033: ******************************
  • *****รุ่น 28 -32 กก*******

1. กรามล๊อค
    2."เสือน้อย" เทพวารี พลังคลื่อนสึนามิพายุทะลุรางลาก
    เพศหญิง อายุ15เดือน รุ่น28-32กก แฮนเลอร์ เจมส์ เทพจุติ @ PITBULLZONE_NN TEAM
    3. "เรดดี้" พลังลากปราสาทสายฟ้า ( น้องใหม่พิตนนท์ สั่งตรงจาก....บุรีรัมม์ )
    เพศชาย อายุ 2ปี 2เดือน รุ่น28-32กก แฮนเลอร์ รุท อาทริสตี้ @ PITBULLZONE_NN TEAM
    4.สวัสดี
    5.ไลแค่น เพศ ผู้ อายุ 1 ปี 2 เดือน น้ำหนักประมาณ 32 กก. แฮนด์เล่อร์ อุ้ม MK @ ISAN TEAM
    6. เสือเตี้ย 32โล ปีเตอร์
    7. ซูโม่ โอวัลติน 30 โล บอล น่าน
    8. ชบาแก้ว เพศ เมีย อายุ 2 ปี น้ำหนัก 31 กก. แฮนด์เลอร์ Arm UD @ ISAN TEAM
    9. ฮีโร่ แฮนเลอร์ M Youngturk สังกัดทีม Youngturk Team น้ำหนัก 30 กก.
    10.ยอดรัก แฮนเลอร์ คุณแบงค์ สังกัดทีม ไม่มี น้ำหนัก 31 กก.
    11.ข้าวสวย แฮนเลอร์ หนึ่ง Youngturk สังกัดทีม Youngturk Team น้ำหนัก 31 กก.
    12.MoOdy The Story of Dogfunpark เพศผู้ อายุ 4ปี น้ำหนัก 30โล แฮนด์เลอร์ มุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค
    13.บารมี เพศผู้อายุ 9 เดือนกว่ารุ่น 28.1-32แฮนด์เลอร์ พี่เก่งชัยภูมิ สังกัดทีม ReddragonTeam
    14. RBS's JOCKER รุ่นน้ำหนักตัวระหว่าง 28.1-32.0 กก
    15. อาก้า แฮนด์เลอร์ ตั้ม Pitbull North Team อายุ 6 ปี นน. 31 kg
    16.Jergens พิกัด 32 ก.ก.อายุ 4 ปี 5 เดือน รุ่น 32 นั่นละ คุมบังเหยียน เล็กยโส "เอ๊าะเย๊าะทีม"@อิสานทีม
    17.ชื่อนักกีฬา โซดา เพศผู้ น้ำหนัก 31 อายุ 2 ปี สังกัด red nose family club(อันดามัน ภูเก็ต)
    แฮนด์เลอร์ คุณต๋อม เสื้อเบอร์ L

.................................. ;-) ;-) ;-) ;-) ;-) ;-) ;-) ;-) ..................................................
  • **********รุ่น 32 -36 กก.************

1. " ผม " ซาตาน มันมาจาก " นรก " 'งานนี้ไม่ลาก มรึงตาย ฮ่าฮ่า
    เพศชาย อายุ22 เดือน รุ่น 32- 36 กก แฮนเลอร์ สู้..สู้ แค่ตาย @ PITBULLZONE_NN TEAM
    2. " วินเซน " ศิลปินพญายม บูลลี่เพชรฆาต
    เพศชาย อายุ3 ปี 9 เดือน รุ่น32-36กก แฮนเลอร์ก้อง เดอะสตาร์ @ PITBULLZONE_NN TEAM
    3.sukar แฮนเลอร์ NET สังกัด KK team @ ESANTEAM. ลงแข่ง รุ่น 32.1-36 kg.
    4. RBS's LUNA รุ่นน้ำหนักตัวระหว่าง 32.1-36.0 กก
    5. สกัท 35 โล เดอะมอส
    6. โคล่า 33 โล หมี อาร์ท
    7. HELL BOY 1ปี 2 เดือน น้ำหนัก 33โล WEI เชียงราย
    8. จิมมี่ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 32-36 กก. แฮนด์เล่อร์ จอร์จ MK TEAM @ ISAN TEAM เสื้อไซด์ L
    9. เชียเรอร์ 11เดือน รุ่น 32.1-36kg โดยจีน พิตปราจีน
    10.พูม่า พี่สันต์ พิตบูลนอร์ท
    11.ชื่อนักกีฬา ฮะเก๋า เพศผู้ หนัก 32 ก.ก. อายุ 1 ปี 7 เดือน
    แฮนด์เลอร์ โจ เสื้อเบอร์ L 2ตัวนะคับส่วนเงินขอจ่ายน่างานนะคับ

*********รุ่น 36 - 40 กก ****************

1. เฟิร์ส เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 36-40 กก. แฮนด์เล่อร์ อ.เข็ม KK TEAM @ ISAN TEAM
    2. โลโก้ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 36-40 กก. แฮนด์เล่อร์ เล้ง พนมไพร ทีม @ ISAN TEAM
    3. โกโก้ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 36-40 กก. แฮนด์เล่อร์ เฉินหลง MK TEAM @ ISAN TEAM
    4. อะแจ็ก เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 36-40 กก. แฮนด์เล่อร์ เคส MK TEAM @ ISAN TEAM
    5. RBS's OPTIMUS PRIME รุ่นน้ำหนักตัวระหว่าง 36.1-40.0 กก
    6. สแตม 39โล ต่ายลำปาง
    7. พยัค นอร์ 38 โล นนท์คนหล่อ
    8. เรดการ์ด 36โล อาจาร์ยปืนโหด
    9. บาซ่าร์ 39 โล โดย แมน พระประแดง
    10.RedRobinhood เพศผู้อายุ 2 ปี ลงรุ่น 36.1-40 แฮนด์เลอร์กอล์ฟชัยภูมิสังกัดทีมReddragonTeam
    11.แรมโบ้ Youngturk รุ่น36.1-40
    12. เดอะ ไวท์ บารอน แอท โฮม อโลน พิกัดตัวปัจจุบัน 39.8 แฮนเลอร์ ตี้ยังเติร์ก สังกัดทีม ยังเติร์ก
    13. เ้จ็ทโด้ เพศผู้ อายุ 4 ปี 7 เดือน(ถึงวันแข่ง) รุ่นน้ำหนัก 36.1-40 ผู้เรียกหม อาทูลศรี อิสานทีม-อุดร
    14. ชื่อนักกีฬา คูเปอร์ เพศผู้ น้ำหนัก 38 อายุ 2 ปี สังกัด red nose family club
    แฮนด์เลอร์ คุณทีป เสื้อเบอร์ L ครับ ติดต่อที่คุณเชน 0860188967 หรือคุณชิต 0850545795

************ =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> *******************

• ****************รุ่น น้ำหนักเกิน 40 กก ขึ้นไป>>>>>>>>>>>>>>>>>>> :m66:

1. " เรดบิ๊ก บอมเมอร์ " ตัวสุดท้ายที่จะยืนอยู่บนรางวันงาน ( ลงอ่างหมู่ ...เลยนะทีมนนท์ )
    เพศชาย อายุ17เดือน รุ่นเกิน 40กกแฮนเลอร์ เจมส์ไซโคลนเทพจุติ @ PITBULLZONE_NN TEAM
    2. พลอย เพศ เมีย พิกัดรุ่น 40 กก.ขึ้นไป แฮนด์เล่อร์ หนุ่ม MK TEAM @ ISAN TEAM
    3. ยักษ์ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 40 กก.ขึ้นไป แฮนด์เล่อร์ เอ็กซ์ซีวิล KK TEAM @ ISAN TEAM
    4. บรองโก้ เพศ ผู้ พิกัดรุ่น 40 กก. ขึ้นไป แฮนด์เล่อร์ ลุงชาติ พนมไพร ทีม @ ISAN TEAM
    5. TINKDANG น้ำหนักตัวเกินกว่า 40 กก
    6. เดอะซัน ซีโร่ 40 อัพ โดย ปีเตอร์ พิตนอร์ท
    7. แบมโบ้ นน. 48กก สังกัดพิทบลูพิด''โลก
    8. เดอะยังเติร์ก บรูตัส ชื่อ แฮนด์เลอร์ ณัฐ ยังเติร์ก หมดขวด พิกัดตัวปัจจุบัน 48 กก สังกัดทีม ยังเติร์ก
    และสุดท้าย พญาเทพหูตึง
    9. เดอะ เฮอร์ริเคน ดุ๊ก รุ่น น้ำหนักตัวมากกว่า 40.0 กก แฮนด์เล่อร์ มาร์ค พิตบูลโซน 089 4999 888
    10. Checan พิกัด 45 ก.ก. อายุ 2 ปี 3 เดือน รุ่น 40 up คุมบังเหยียน เล็กยโส "เอ๊าะเย๊าะทีม" @ อิสานทีม
    11.รุ่น 40 กก. ขึ้นไปยังมี ไลแคน อายุถึงวันงาน 30 เดือน แฮนเล่อร์ เบส baseball pit's อีกตัวนึงนะครับ

:m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66: :m66:
  • งานนี้ ของจริงแน่นอนครับพี่น้อง
    เจ้ทโด้ น่าห่วงสุดๆ อิอิ
  • ฝากช่วย เซ็คชื่อด้วยนะครับ

เพิ่มเติม หรือผิดถูกต้องประการใด ช่วยติดต่อ....

พี่สมพงษ์ T.0818815537
    คุณเก่ง _T.0848056364

เพื่อความอำนวยความสะดวก และ ความราบรื่นในการจัดงาน เพราะเวลาวันงานจำกัดมากๆครับ :033: :X

พี่สมพงษ์ ขอเสนอ...หากนักกีฬาส่วนใหญ่เดินทางถึงวันที่ 16
    พอเป็นไปได้มั๊ยที่.....
    จะจัดการชั่งน้ำหนักนักกีฬาบางส่วนล่วงหน้าก่อนโดยกำหนดเวลาชั่งชัดเจน เปิดเผย พร้อมๆกันครับ

เพื่องานช่วงเช้า จะได้ไม่เร่งรีบ เกินไปครับ ( พอมีเวลาไว้เตรียมงานด้านอื่นๆ ) ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • เคยคิดครับ แต่ปรึกษาทีมอิสานแล้ว บอกทัน ยังงัยรบกวนให้ประธานหนุ่มมาช่วยมาอธิบายชี้แจ้ง
    ทางเจ้าภาพเตรียมที่และผู้รับผิดชอบ ไว้ตอนเย็น16มีนา ไว้ 2ทีมแล้ว
    น้ำหนักบังคับ 800-1200 กก
    การข้ามแล้วแต่สดวก
    เวลาแข่งขัน 10.30-17.00 น
    การซ่อมไม่ลากขอให้ซ่อมเลย ถ้าลากไม่ผ่าน หมาพักซ่อมท้ายรอบ
    ควรมิควรแล้วแต่ปรึกษา กั๋นแห๋มกำน้อ
  • เห็นด้วยครับ กับการทำงานเชิงรุก ส่วนมากถึงเกืิอบทุกตัววันที่ 16 ใครพร้อม ทำการชั่งน้ำหนักไว้เลย
    -พี่มาร์ค ห่วงเจ็ดโด้คว้าแชมป์รุ่นอีกตามเคย ขอบคุณพี่ (เพื่อให้ท่านผู้ชมตัดสินใจจับเชลยได้ง่ายขึ้นกร๊ากๆๆๆ)
    -น้ำหนักบังคับเสร็จ เจ็ทโด้จัดน้ำหนักแชมป์เลย ไม่ต้องเสียเวลากินเบียร์555555555 :063:
  • HELL BOY 1ปี 2 เดือน รุ่น 32 -36 กก.ขอเปลี่ยนเป็นรุ่น 36 - 40 กก
    ป.ล. คุมน้ำหนักไม่อยู่
  • การชั่งควรชั่งวันเดียวกันช่วงเวลาเดียวกันทั้งหมดครับ
    ถ้าชั่งวันที่ 16 ก็ควรชั่งให้ครบทุกตัวในเวลาที่กำหนด
    ผมยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ ถ้าหมามี 20 ตัว คนพร้อมวันที่ 16 มี 10 ตัว เหลืออีก 10 และอีก 10 ตัวนี้เกิดอยู่ในแต่ละรุ่นที่ชั่งไปแล้วเชื่อผมปัญหาเกิด เพราะต้องมี 1 ใน 10 ที่อยากชั่งใหม่แน่นอนเพราะอะไรอันนี้น่าจะเห็นได้ชัดเจนคงไม่ต้องพูดนะครับ ผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่เปราะบางมาก
    ถ้าชั่งควรมีเวลากำหนดว่าเริ่มและจบภายในกี่ชั่วโมงปัญหาไม่เกิดแน่นอนครับ
  • เพิ่มเติมให้นะคับในส่วนของผมสุนัขชื่อ "ใบหยก" เพศเมีย รุ่น20.1-24 กก.อายุ 3 ปีครึ่งอีกตัว "สวัสดี"เพศผู้ รุ่น 28.1-32 กก.อายุ 2 ปี 4 เดือนและตัวสุดท้ายเพศผู้ "บิ๊กกั๊ป" อายุ 2 ปี 7เดือน ส่วนเสื้อขอเบอร์ "M"L"S"คับผม
  • นักกีฬา ของทั่นพี่ทัย ทั้ง 3 ตัว
    รวมอยู่ ในจำนวน นักกีฬาทั้งหมด 74 ตัวแล้วนะครับ

เพิ่มเติมเฉพาะ ไซด์เสื้อ ไว้แจกแฟนคลับ
    ทั่นพี่ทัยคนเก่งเท่านั้นครับ เสน่ห์แรงส์จริงๆ คนเดียวเหมา 3ไซด์ :p :-))

เรื่องชั่งน้ำหนัก ตามแต่ทางทีมงานเห็นเหมาะสมครับ

เป็นห่วงแค่ช่วงเช้า
    ระยะทางจากที่พักไปสนาม การจราจรที่แออัด และ ลานจอดรถที่ห่างสนามอาจทำให้ล่าช้าได้ :033: :X
  • เห็นด้วยครับ ชั่งน้ำหนักควรชั่งวันเดียวกัน เวลาใกล้เคียงกันมากที่สุด เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาตามมา
    สมมุติว่า เราจะชั่งน้ำหนักกันตอนเช้าวันแข่งพร้อมกันหมดเลยจะได้ไหมครับ เราก็จะได้มีเวลาแบ่งรุ่นเตรียมงาน
    ส่วนทางนักกีฬาก็มีเวลาเตียมตัว พอทางสถานที่เปิด เราก็จะได้มีเวลาแข่งกันมากขึ้น ?
  • เสนอว่าเราชั่งกันตรงจุดโหลดของ หรือไม่ก็บริเวณลานจอดรถครับ พอห้างเปิดเราก็เริ่มแข่งเลย
  • เสนอชั่งน้ำหนักตัวเย็นวันเสาว์ครับ เช้าวันอาทิตย์ผมกลัวจะฉุกระหุกเพราะเจ้าภาพต้องเตรียมงานหลายอย่าง
    ส่วนสถานที่ผมเสนอบิ๊กซีอารีนา(บิ๊กซีดอนจั่น) ท่านใดมีสถานที่เหมาะสมก็เสนอได้นะครับ