ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แจ้งข่าว พี่อู๊ด D1 ผ่าตัดด่วน
  • ขอเรียนให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า พี่อู๊ด เจ้าของศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน ได้เข้ารับการผ่าตัด เป็นกรณีเร่งด่วน ด้วยภาวะเส้นเลือดหัวใจตืบ เมื่อกลางดึกคืนที่ผ่านมาที่โรงพยาบาล รามคำแหง ต้องทำบอลลูนขยายเส้นเลือดที่เข้าหล่อเลี้ยงหัวใจ และการผ่าตัดประสบความสำเร็จด้วยดี อาการตอนนี้พ้นขีดอันตรายแล้ว

ตอนนี้ได้ย้ายไปพักฟื้นที่โรงพยาบาลจุฬาฯ ภายใต้การดูแลของแพทย์ผู้เชี่ยวชาญโดยเฉพาะ ท่านใดมีความสนิทสนม มีความเคารพนับถือ วันพรุ่งนี้ สามารถเข้าเยี่ยมเพื่อให้กำลังได้ที่ตึก สก ชั้น 17 ห้อง CCU ครับ

สอบถาม รายละเอียดเพิ่มเติมที่ พี่ อ้อย 086 400 7740 ครับ
  • ขอให้พี่อู๊ดหายเร็วๆสุขภาพแข็งแรงไวไวนะครับผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ :-D
  • สู้ๆๆนะครับพี่อู้ต ขอให้คุณพระคุ้มครองนะครับ
  • เป็นกำลังใจพี่อู๊ด และครอบครัวนะครับ
    สู้ๆ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ครับ :062: :033:
  • ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่เป็นกำลังใจให้พ่ออู๊ด ตอนนี้พ่อปลอดภัยแล้ว ยังมีอาการอ่อนเพลีย ต้องนอนพักฟื้นสักระยะนึง และมีแพทย์ดูอย่างใกล้ชิด และยังไงผมจะรายงานอาการให้ทราบกันครับ
  • หายเร็วๆครับพี่อู๊ด ขอให้หายเร็วๆครับ :062:
  • หายไวๆ นะคร้าบ
  • ขอให้ป๋าอู๊ดหายไวๆนะคับ :039:
  • ขอให้หายไวๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม :033:
  • เปงกำลังใจให้ครับผม
  • พึ่งมาอ่าวข่าว วันนี้พิทนนท์ซ้อมหมาทั้งวัน ขอเป็นกำลังใจให้ป๋าอู๊ดและครอบครัวด้วยครับ
  • ชาวล้านนาขอให้ป๋าอู๊ด
    หายไวๆครับ

• หายไวไวนะพี่เป็นกำลังใจให้ครับ
  • เป็นกำลังใจให้น่ะครับ หายไว้ๆน่ะครับ พ่ออู๊ด
  • ขอให้หายไวๆนะครับ
  • หายไวไวครับ
  • รักพ่ออุ๊ด สุขภาพดีวันดีคืนนะครับ
  • ขอให้หายใวๆครับ
  • ขอให้พระคุ้มครอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรงยิ่งขึ้นนะครับครูอู๊ด
  • หายไวไวนะครับพี่อู๊ด
  • ขอให้หายไวๆครับ :062:
  • วันนี้ช่วงบ่ายอาจจะแวะไปเยี่ยม แต่คงยืนอยู่ห่างๆ กลัวเอาหวัดไปแพร่ใส่คนอื่น ผมเองก็ย่ำแย่ ไอทั้งวันจนไม่ได้นอนครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับป๋าอู๊ด หายไวไวครับ :039:
  • เป็นกำลังใจครับ ขอให้หายไวๆนะครับ :062:
  • ขอให้หายไวๆนะครับ และกลับมาแข็งแรงยิ่งกว่าเดิมอีกนะครับพี่อู๊ด
  • ขอให้หายเร็วๆและมีสุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะครับพี่อู๊ด ขอเป็นกำลังใจอีกหนึ่งแรงใจครับ :039:
  • หายไวไวนะครับพี่
  • สู้..สู้...คับขอให้ หายไวไวนะคับ
  • เป็นกำลังใจให้ป๋าอู๊ดและครอบครัวนะครับ ขอให้หายไวๆนะครับ :039:
  • ขอให้หายไวๆนะครับ
  • ขอให้หายเร็วๆ นะครับป๋าอู๊ดคร๊าบ
  • ขอให้พี่อู๊ดหายไวๆนะครับ :062:
  • ขอให้หายไวๆนะครับ :)
  • หายไวๆครับเฮียอู๊ดสู้ๆครับ
  • อาการพ่ออู๊ดดีขึ้นเรื่อยๆ หมอขอดูอาการ8-10วัน สำหรับท่านใดที่จะไปเยี่ยม ไม่ต้องซื้ออาหารไปฝากนะครับ เพราะหมอสั่งจำกัดอาหาร ให้ทานอาหารอ่อนๆ ห้ามของเค็ม และหวาน พ่ออู๊ดฝากขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจ และจะฟิดร่างกายให้หายไวไว เพื่อจะไปร่วมงานเชียงใหม่
  • ขอให้หายไวๆนะครับ สู้ๆครับ
  • ขอให้ครูสุขภาพแข็งแรงและหายป่วยเร็วๆน่ะครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับป๋าอู๊ด สู้ๆ ครับบ :039:
  • เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ ขอให้หายไวๆครับ
  • ขอให้หายไวๆคับ
  • สู้ๆๆครับ :063:
  • :039: สู้ๆนะครับพี่อุ๊ด ขอให้หายไวๆนะครับพี่ :039:
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • หายไวๆนะครับพี่
  • ขอให้หายไวๆ และมีสุขภาพที่แข็งแรงเหมือนเดิมครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆนะครับพี่อู๊ด
  • ขอให้ป๋าอู๊ดหายไว ๆ ครับ
  • ขอนำการป่วยของพี่อู๊ดในครั้งนี้มาเป็นกรณีศึกษาแก่เพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้นะครับ

การดูแลสุขภาพให้แข็งแรง ออกกำลังกายสม่ำเสมอ และ เมื่อมีอาการผิดปกติก็อย่าวางใจ รีบไปพบแพทย์ทันที ปกติพี่อู๊ด เป็นคนรักสนุก ชอบเฮฮา จึงอยู่สังสรรค์กับเราทุกคืนวันเสาร์และก็หลับคาวงตลอดครับ
    แกดื่มจัด เผลอเป็นสั่ง และดูดบุหรี่แบบมวนต่อมวน ถึงร่างกายไม่ไหวแต่ใจไหวตลอด ระยะหลังๆ มีอาการแน่นหน้าอก นอนไม่ได้ต้องนั่งหลับเพราะหายใจไม่ออก เสาร์ก่อนหน้าก็เห็นอาการไม่ดีแล้ว
    จนคืนวันเกิดเหตุ ต้องห้ามส่งโรงพยาบาลกันกลางดึก โชคดีที่ถึงมือหมอทันเวลา เกือบกลายเป็นเรื่องเศร้าสำหรับพวกเราไปแล้ว

และที่น่าตกใจ ค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดเป็นเงินสูงถึง 300,000 บาทครับ นี่เป็นเพียงเงินก้อนแรกที่จ่ายในวันแรกเท่านั้น ยังมีค่ารักษาต่อเนื่องอีกและยังไม่รู้ว่าเท่าไร พี่อู๊ดให้การสนับสนุนวงการลากและวงการพิตบูลของเรามาตลอด ไม่ว่ามีงานอะไร หากเชิญไปก็ไม่เคยปฏิเสธ มีหมาจรโดนทิ้งไว้ที่ศูนย์ก็ไม่ต่ำกว่า 30 ตัว ค่าใช้จ่ายส่วนนี้ก็หนักเอาการ ผมจึงอยากขอความเห็นจากสมาชิกว่าเราจะช่วยแบ่งเบาพี่เขาได้อย่างไรบ้าง

ผมเขียนเรื่องนี้ด้วยความเคารพ และค่อนข้างกังวล แต่ก็ยืนยันกับพี่อ้อยไปแล้วว่าถ้าขาดเหลืออย่างไรก็ให้บอก จนเวลานี้ผมเองก็ย่ำแย่ป่วยมาตั้งแต่คืนวันพุธ เป็นไข้หวัด มีเสมหะ ไอ เจ็บคอ มีน้ำมูกตลอดเวลา อยู่ใกล้ใครก็เกรงเขาจะรังเกียจ จึงยังไม่กล้าไปเยี่ยม เพราะกลัวว่าจะนำเชื่อไปแพร่ใส่คนอื่น

ทิ้งท้ายเบาๆ ขำๆ ในฐานะค่อนข้างสนิทกัน
    ขอส่งกำลังใจผ่านหน้าบอร์ดนี้ไปก่อนนะครับ ห้ามน้อยใจโดยเด็ดขาด ผมหยุดไอวันไหนจะไปเยี่ยมถึงขอบเตียงครับ พร้อมยาอายุวัฒนะ 1 เม็ด และขอให้รีบหายทันก่อนไปงานเชียงใหม่ น้องๆอาจจะหาคนมาคอยปั๊มหัวใจให้ 55
  • ผมเสนอน่าจะทำเสื้อหรือของใช้เกี่ยวกับพิทบูล(ปลอกคอ ชุดลาก สายจูง ไม้งัดปาก ลู่วิ่ง กรง ฯลฯ) ที่มันเป็นลิมิเต็ดอิดิชั่น มาขายหรือประมูลก็ได้ช่วยค่าใช้จ่ายครับ