ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ช่วยตามหาพิบลูหายไปมีภาพจากกล้องหายไปแถวซอยอสัมชันศรีราชาฝากท่านสมาชิกช่วยตามหาเพศผู้ตัดหูเรียบร้อยอายุ5เดิือนหนัก25กกสีฟร้อนหางหงิกม้วนกลมตั้งแต่ปากถึงลำตัวมีสีขาว
  • ตกลงมันหลุดออกมา มันตกรถหรือถูกขโมยกันแน่ พอดีอยู่ศรีราชาเหมือนกันจะได้ช่วยดูให้
  • มันถูกขโมยค่ะมีรูปในกล้องวงจรด้วยเก่งอยู่ซอยอสัมชันหน้าตลาดนัดยางคู่มันเดินอยู่หลังบ้านมีผู้ชายเดินมากับผู้หญิงมีลูกเล็กๆผู้ชายอุ้มไปค่ะตามหามีคนเห็นสองคนนี้แต่ไม่รู้พักที่ไหนค่ะ
  • ถ้าหมาอยู่ในบ้าน เขาจะมาอุ้มไปได้อย่างไรครับ ?
  • มันเดินอยู่หลังบ้านปกติจะปล่อยให้ไปฉี่พอหมาฉี่เสร็จก็เดินเข้าบ้านหลังบ้านเป็นถนนค่ะ
  • ท่านสมาชิกลองเข้าเฟสเก่งดูนะจะมีวีดีโอจะเห็นเลยเข้าไปเฟสบุ๊คชื่อกชณัช แก้วมณี ค่ะจะเห็นเลยว่ารถถังถูกอุ้มจริงๆวันนี้จะตามหาต่อ
  • สรุปว่าปล่อยให้ไปฉี่หลังบ้าน ที่เป็นถนน ซึ่งอยู่ "นอกบ้าน" โดยไม่มีสายจูง และเจ้าของควบคุม ถูกไหมครับ?

หมาไม่ได้อยู่ในรั้วแล้วคนปีนเข้ามาอุ้มในบ้าน :o034:
  • ขอบคุณสมาชิกทุกท่านเก่งเจอรถถังแล้วในที่สุดเขาก็เลี้ยงพิบลูตัวนี้ไม่ได้เขาบอกว่าร้องทั้งคืนเพราะรถถังเคยนอนแต่ห้องแอร์ไม่ยอมกินอะไรเพราะรถถังต้องป้อน
  • ขอให้เจอเร็วๆนะครับ
  • ผมดูจากวิดีโอแล้ว ไม่อยากจะซ่ำเติมน่ะครับ แต่ขอตำนินิดหนึ่ง ปล่อยหมาออกไปฉี่ แบบไม่มีสายจูง แบบนั้นมีเด็กและคนเดินไปมา สมมุติว่าเหตุการวันนั้น หมามันไม่แค่ออกไปฉี่ แต่มันกัดคนที่เดินไปมาล่ะ เราจะทำยังไง ผมบอกไว้ก่อนผมไม่ได้อวดเก่งมาจากไหนน่ะครับ แต่ผมเลี้ยงพิิทบูลมา 4 ปีแล้ว ผมไม่เคยปล่อยให้หมาผมออกไปฉี่นอกบ้านโดยไม่มีสายจูงโดยเด็ดขาด เพราะผมเลี้ยงเค้ามาถึงเค้าจะน่ารักขนาดไหน ผมก็ไม่เคยไว้ใจเค้าเลย ไม่ประมาทดีที่สุดครับ (แต่ไงก็ขอให้เจอเร็วๆๆน่ะครับ)http://www.facebook.com/photo.php?v=444735908939330&set=vb.100002087738829&type=2&theater
  • ไม่ตอบไม่เป็นไร แต่ขอให้ปรับปรุงตัวนะครับ ตัวอย่างมีให้เห็นทุกวัน ถือว่าสังคมแห่งนี้ขอร้องเถอะ ทำแบบนี้ไม่มีใครชื่นชมหรอกครับ :o034:
  • ไม่สำนึก...จิงๆ...
  • ถ้ามันโดดกัดเด็กน้อยในคลิปที่เขาอุ้มมา นี่จะกลายเป็นคนละเรื่องทันทีเลยละค่ะ งานเข้าเลย
  • เฮ้ออออ หมามันไม่ได้ดดนขโมยหรอก แต่มีนคงเดินตามเค้ามากกว่า
    โทษแต่คนอื่น ทำไมไม่โทษตัวเองมั่งครับ
  • มัน มีสองคลิปและเห็นไหมว่ามีคนมาอุ้มลากหมาไปและอุ้มไปรถถังไม่กัดลืมตาก็อยู่กับคนร้านค้าตลอดและมันชอบเล่นกับเด็ก
  • คุณvespapinkคุณดูคลิปที่สองหรือป่าวค่ะรบกวนดูก่อนนะค่ะคุณอย่าสรุปแบบนี้ค่ะคนอื่นอาจเข้าใจผิดได้
  • ขอบคุณamarican_euroที่เป็นกำลังใจให้ค่ะเจอแล้วก็โล่งตำรวจก็มาช่วยตามหาพอเจอก็ดีใจมารับขวัญรถถังดันเยอะเลยค่ะ
  • เรื่องราวมันจบลงด้วยขอบคุณเจ้าของmailคุณมานพ แก้วมณีที่ให้ยืมmailเพราะอาจทำให้้เสียชื่อเพราะมาสร้างเรื่ิองไว้เพราะเราเองไม่มีความรู้เรื่องหมาเพราะไม่เคยเลี้ยงพอเลี้ยงได้5เดือนก็สร้างเรื่องเลยขอบคุณทุกๆคำแนะนำค่ะ
  • อย่าปล่อยหมาออกนอกบ้าน โดยไม่มีสายจูงอีกนะครับ ที่สำคัญอย่าลืมเข้ามาอ่านสาระในนี้ให้เยอะๆ "อย่าใช้เหตุผลว่าไม่รุ้อีก" :o034:
  • ผมเข้าใจไม่ผิดหรอกคับ ปัญหามันคือ คุณปล่อยมันออกมาขี้เยี่ยวเอง โดยคิดไปว่า
    มันจัดการเองได้ ลองคิดดูเล่นๆ ถ้าวันนั้น มันเกิดงับคนขึ้นมา คุณจะทำงัยครับ
    อย่าเอาแค่เหตุผลว่าตัวเองถูกสิคับ ถ้ามันเกิดกันคนขึ้นมา คนเลี้ยงหมาดีๆจะซวยเพราะคนแบบคุณนี่แหละคับ
  • พิทบูลไม่ใช่พุดเดิ้ลนะครับ
  • ฮึ ฮึ พอดีช่วงนี้กำลัง hot พิตบูลกัดคนพอดี
  • มั่นใจเลยค่ะว่าเป็นคนรักหมา แต่อยากให้ทำให้ถูกต้องนะค่ะในเมื่อเราเลี้ยงพันธุ์นี้แล้วมันปล่อยอิสระเหมือนหมาไทยไม่ได้ค่ะ ดูจากคลิปเห็นใหมค่ะว่ามันโดดใส่คนด้วยถึงมันจะโดดเพื่อเล่นก็เถอะค่ะแต่บางคนเขาไม่ใช่เจ้าของหรือเขาไม่ชอบหมา เขาจะกลัวค่ะพอทำท่ายึกยักๆกลัวมันมันอาจจะกัดเอาค่ะ ออกนอกบ้านโดยมีเจ้าของไปด้วยและใส่สายจูงหรืออยู่ในความควบคุมค่ะ เวลามีข่าวออกมาเขาไม่ได้ว่าหมาพิทบูลของคุนค่ะ เขาเหมาพิทบูลทั้งหมดเลยค่ะสังคมประนาม

ปล.ถ้าเกิดวันนั้นไอ้คนที่อุ้มไปมันเอาไปกินหรือไปกัดเด็กเข้าคุณจะเสียใจกว่าที่มันหายไปมากค่ะ หวังดีจริงๆค่ะไม่ได้อยากซ้ำเติมสู้ๆนะค่ะศึกษาอีกนิดค่ะ