ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Champion Ship 1/2013
  • อีสานทีมจักไปเต็มๆเลยพี่วู้ๆสู้ๆ เอามากระตุ้นทีมงานให้ซ้อมกันหนักขึ้นหน่อยนะคับ ถ้าอยู่รุ่นเดียวกันฮ่าๆๆๆไม่กลัวใครทั้งนั้น จะกลัวก็แต่ทีมเดียวกันฮ่าาา(มีข่มๆ)imageสวัสดีฮ่าๆๆimageบิ๊กกั๊ปฮ่าๆๆimageใบหยกจ้าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC06749.JPG 133K
    DSC06694.JPG 129K
    DSC06677.JPG 142K
  • สนามปีหน้าเจอกัน พวกบูลลี ทั้งหลาย :O

จากหมาขาหลังเสีย กระดูกเบ้าหัวเข่าไม่ติดกัน
    เดินกะเผกไปกะเผกมา ณ วันนี้เค้ามาได้ขนาดนี้
    แล้วครับ คิดว่าปีหน้าจะพาไปลงสนามแข่้งกับ
    พวกรุ่นพี่ๆซะกะหน่อย

image

• เอาลีลากรามเทพ มาลงให้ชมเป็นน้ำจิ้มก่อน เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน 55
  • คู่ต่อสู้งานนี้มีแต่ของเเรงๆทั้งนั้นครับทำไงดี :-?
  • เจอคลิปนี้เข้าไป ไม่รู้ตอนนี้ พี่อาทูลศรี นอนจับไข้หนาวสั่นอยู่หรือเปล่า 55
  • เตรียมไว้เก็บเบียร์ ครับ รู้สึกว่าเชลยเย่อะมากเลย สนามเชียงใหม่
  • 5555555 เป็นเมื่อก่อน อาจจะใช่ครับพี่ แต่เด๋วนี้ นิ่งแล้ว ถึงจะขู่อย่างไร ก็ไม่หวันไหว ของแท่ต้องทนทานเสมอ อยากเจอๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ระวังมันวิ่งลงจากรางลากนะพี่555555555555 ข้างหลังรถใครช่วยดันไม่รู้ ไม่ถ่ายให้เห็นเลย กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • กลัวประวัติศาสตร์ ซ้ำรอย......image
    ไฟล์แนบ
    322267.jpg 99K
    322267.jpg 99K
  • พี่ไพฑูรย์ผมไม่ห่วงพี่แกหรอกคับ เพราะพี่เค้าชั่วโมงบินสูงแล้วตอนนี้ฮ่าๆๆๆจัดไปพี่
  • เป็นห่วงกราม.........ละซี่ครับ เพราะสนามนี้ อายุก็ถึง หากลากไม่ติด หนึ่ง ใน สาม ของรุ่น แฮนด์เลอร์น้าแตกแน่ครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
  • ไปถึงเชียงใหม่ จะให้กลับมือเปล่าคงทำใจไม่ได้ อย่าน้องต้องฝากรอยแค้นให้เดอะโด้อีกสักรอบ เดินขึ้นดอยลิ้นห้อยแน่ๆ
  • ภาพอาทูลศรี ยิงปืน ( เล็ก ) ช่างน่าประทับใจจริง ๆ
    งานเชียงใหม่ขออีกรอบนะครับป๋า ฯ จัดให้หน่อย อิอิ.
  • ไปคราวนี้ อีสานทีมเดินทางไกลมาก เพราะต้องผ่านเขาเยอะ ผ่านโค้งเยอะ ต้องระวังเรื่องเมารถนะคับ ผมกลับบ้านที่พะเยาทีไรหมาอ๊วกทุกทีเลย ขับช้าก็ยังเมาอีก แต่จะให้ดีขึ้นหน่อยจอดพักบ่อยๆ ปล่อยลงมาวิ่งเล่น หลังจากขับลงเขาแล้วจะดีมากเลยคับ
  • สายลับทีมเหนือเปิดตัวล่ะครับ ทั่นอุทัย คริ คริ.
  • กรามเทพ.............น่ารักดีครับพี่มาร์ค

เพราะดูแล้วไม่น่ากลัวครับ....น่ารักมากกว่าครับ :*
  • สวัสดีตอนสายๆวันหยุดครับพี่สันต์ สบายดีนะครับ พูม่าพร้อมขนาดไหนแล้วครับ พี่จอร์จบอกจิมมี่สบายๆครับ ;-)
  • ไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ครับทั่น ปธ.หนุ่ม
    ครั่นเนื้อครั่นตัวอยากกินเบียร์เชลยนะคร้าบบบ อิอิ.
  • อุ้ย................อยากกินเบียร์เชลยซะงั้น................ใจเย็นพี่ อดใจอีกนิดส์ครับ

นับว่าเป็นอะไรที่ประทับใจมากๆครับ จากที่เจอกับพูม่าที่งานเดอะมอลล์งามฯ จากลากแบบฝึกหัด แต่ตอนนี้เป็นถึง

คู่แข่งจอมพิฆาตเบียร์สิงห์ตั้ง 5 ลัง กับอดีตแชมป์แม๊กเวทอย่างเดอะจิมมี่ นับว่าไม่ธรรมดาครับสำหรับ " พูม่า "

ด้วยหน่วยก้านที่ยาวใหญ่เหมาะสำหรับการต้านทานโมเมนตั้มเยอะๆอย่างพูม่า บอกได้เลยครับว่าต้องคอยลุ้นกัน

แบบชนิดเรียกได้ว่าเกาะขอบเวทีเลยและห้ามกระพริบตาด้วยครับเพราะคงจะเฉือดเฉือนกันแค่เพียงเสี่ยววินาที

ส่วนเดอะจิมมี่ด้วยสปิริตนักกีฬาและดีกรีแชมป์เก่าขาเก๋าขอบอกเลยว่าสนามนี้คงต้องฝืนใจและสังขารที่ใกล้วัยทอง

แต่ด้วยใจที่มีมาเกินร้อยของทั้งแฮนด์เลอร์และนักกีฬาเองก็อดใจไม่ได้ที่จะต้องเอาใจช่วยครับ
  • ดูแลสุขภาพกันด้วยนะทุกท่าน ใกล้ถึงวันงานแล้ว อากาศมันแปลกๆบอกไม่ถูก ร้อนๆหนาวๆ ครั้งเนื้อครั้งตัว
    ผมเองตอนนี้ สุขภาพทรุดโทรมมาก เจ็บคอ ไอ ไปตรงไหนก็มีแต่คนรังเกียจ เขากลัวจะเขาไข้ไปติดเขา
    ไม่สบายมาจะครบอาทิตย์แล้ว อาการยังไม่ดีขึ้นเลย ขนาดนอนหัวค่ำ กินยาตรงเวลา :002:
  • เป็นเพราะทั่น ปธ.หนุ่ม ล่ะครับที่ช่วยแนะนำเทคนิคการฝึกลากให้กับผม
    ขอขอบคุณจากใจจริงครับ :063:
  • อาการครั่นเนื้ิอครั่นตัวแก้ไม่ยากครับ มาเชียงใหม่ให้ปีเตอรสม พาไปถ่ายน้ำมันเครื่องสิครับ รับรอง อิอิ
  • สงสัยต้องลอง 55
  • :"> พี่สันต์ครับผมชื้นใจมากๆครับ กีฬาสุนัขลากน้ำหนักทุกวันนี้ บอกได้คำเดียวครับ ไทยแลนด์ไม่เป็นรองชาติใดแน่นอนครับ :063:
  • อาการเป็นไข้หวัด ควรรับประทาน วิตามิน ซี เยอะๆ ครับ หรือไม่ก็ควรดื่มน้ำผลไม้รวมหรือน้ำส้มเยอะครับ ช่วยได้ดีเลยครับ
  • สวัสดีพี่ๆน้องๆนักลากทุกๆท่านคับ
    ทีแรกคิดว่าคงอดไปสู้ศึกทัพเหนือแล้ว แต่แม่หนูซูก้าดันท้องลม เลยต้องจับชุดลุกขึ้นสู้ศึกนี้อิอิ
    ห่างซ้อมมานานงานนี้ขอไปเป็นน้ำจิ้มให้นักกีฬาหน้าใหม่คับ
    ป.ล. นักกีฬาเก่าใครแพ้ซุก้า ต้องพิจารณาแล้วเด้อคร๊าฟฟฟฟ(ตอนนี้อ้วนทั้งคนอ้วนทั้งหมาคับ)image
    ไฟล์แนบ
    อ้วนทั้งคนอ้วนทั้งหมา.jpg 49K
  • ยินดีครับลงรุ่นกี่โล รีบๆแจ้งนะขอรับ
  • เปิดตัวแล้วเหรอนักกีฬา ลูกสะใภ้เราฮ่าๆๆ ดันไม่ยอมมีหลานให้ซะที จะนับเป็นสะใภ้ดีมั้ยเนี่ยเน็ต
  • :o024: ฮือๆๆ ท้องลมพะนะ.......... :o005:
  • ดีแล้วเก็บปีศาจน้อย ยังมิมาเกิด
  • ฮ่าๆๆๆขำก๊ากเลยว่ะ.............เบ็นซ์ติวเตอร์อยู่ข้างๆพี่บอกว่าลุงทัยหัวเราะอะไร ติวเตอร์อยากรู้ฮ่าๆๆๆ
  • ฮ่าๆๆๆๆ ต้องเปิดแล้วคับพี่ทัย สงสัยอยากแข่งมากไม่ยอมมีหลานใ้ห้เลย
    ตอนนี้อ้วนมากๆคับแต่จะฟิตให้ได้เท่าเดิมน่าจะรุ่น 32-36 คับ น้องเบนส์สมัครให้ในอีกกระทู้แล้วคับ
    เนื้อตัวนุ่มนิ่มมากๆ เวลาก้มีน้ิอย จะถึงฝันอีกมั๊ยน้อลุ้นเอาอย่างเดียวคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    ด้านหลัง.jpg 38K
  • เรียน ผู้เข้าแข่งขันทุกท่านเพื่อทราบ

รายการของสนับสนุนสำหรับผู้เข้าทำการแข่งขัน
    สุนัขทุกตัวที่สมัครเข้าทำการแข่งขัน จะได้รับอาหารสุนัขเอกซ์ตรีม บูลลี่ขนาด 1 kg หนึ่งถุง
    สุนัขที่ชนะการแข่งขัน อันดับหนึ่งถึงสาม จะได้รับอาหาร เอฟวันแอดวาซ์ รางวัลละหนึ่งถุง
    สุนัขที่ได้ตำแหน่ง เบสอินโชว์ และ แมกซ์เวท จะได้รับอาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ รางวัลละ 1 ถุง

เนื่องจาก งานนี้สปอนเซอร์หลักคืออาหารสมาร์ทฮาร์ด ของรางวัลอาจจะนำไปแจกที่งานเลี้ยงนะครับ
  • เพื่อให้คณะกรรมการจัดงานเกิดความคล่องตัวในการทำงาน
    สรุป มูลค่าของรางวัล และ งบประมาณสนับสนุนเบื้องต้นครับ

1. เงินสดสำหรับการใช้จ่ายในการจัดงาน 60,000 บาท
    2. อาหารสุนัข เอฟวัน เปอร์ฟอร์มานซ์ 21 ถุง มูลค่า 18,480 บาท
    3. อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ 69 ถุง ขนาด 1 กก มูลค่า 13,455 บาท
    4. อาหารเอกซ์ตรีม บูลลี่ขนาด 15 กก 2 ถุง มูลค่า 4,200 บาท

รวมเงินสดและของรางวัล 60,000 + 36,135 = 96,135 บาท

ขาดเหลืออย่างไร ก็ค่อยว่ากันที่หน้างานอีกครั้งนะครับ :-D
  • ยิ่งนับวัน วงการลาก นน ยิ่งเติบโตขึ้นเรื่อยๆ จนน่าปลื้มใจ

ฝากให้ อาร์ท ขอนแก่น ว่าอาการจูเนี่ยดีขึ้นมากครับ

• หายทันงานเชียงใหม่ มาได้ทันที่ จูเนี่ยร์ บาร์เล่
    ขอบคุณครับสำหรับการสนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการของงานลาก จากพี่มาร์ค
  • ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้กิจกรรมลากน้ำหนักของเราเจริญเติบโตขึ้น ผมจะพยายามหาแหล่งเงินทุนมาสนับสนุนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะครับ จะได้ไม่หนักที่ท่านใดท่านหนึ่ง งานเราจะได้มีแบบนี้ตลอดไปครับ

เนื่องจากงานนี้เรายังไม่ทราบรายจ่ายที่แน่นอน เพราะยังมีเรื่องงานเลี้ยงในภาคกลางคืนด้วย ค่าอาหารต่อหัวเท่าที่ทราบมาคนละ 300 บาท ยังไม่รวมค่าเครื่องดื่มนะครับ แต่เรามีเบียร์เชลยจำนวนหนึ่ง แต่ไม่แน่ใจว่าจะพอหรือเปล่า ใครจะประกบกับใครเพิ่มเพื่อหาเครื่องดื่มเพิ่มก็ยินดีครับ ได้ทั้งความสนุก ได้ทั้งการช่วยสนับสนุนเจ้าภาพ และผมได้เตรียมเงินส่วนตัวไว้อีกประมาณ 30,000 บาท ก็ขอให้คณะกรรมการจัดงานทำงานกันอย่างสบายใจ ไม่ต้องกังวลครับ ผมมั่นใจว่างานนี้จะต้องออกมายิ่งใหญ่อย่างแน่นอน

ส่วนท่านที่ไม่ได้ส่งหมาลงแข่ง แต่อยากเข้าร่วมกิจกรรมหรืออยากมีส่วนร่วม อยากสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการจัดงาน ก็สามารถสั่งซื้อเสื้อได้ครับ รายได้จากค่าเสื้อหลังหักต้นทุนแล้วจะนำมาสมทบช่วยเรื่องค่าใช้จ่าย นอกจากนี้มีไม้ง้างปาก มีหลักล่าม รายได้ทั้งหมดเข้าสมทบทุนการจัดงานครับ

เงินรายได้ทั้งหมดหากมีเหลือก็เอากลับเข้ากองทุนสำหรับการจัดงานครั้งหน้า หากไม่พอเราก็ยังมีกองทุนจากการทำใบเพดดีกรีมาใช้จ่ายครับ :-D
  • ต้องขอออกตัวไว้ก่อนกันคนหมั่นไส้ ผมเองก็ไม่ได้ร่ำรวยมาจากไหน แต่อยากเห็นวงการพิตบูลของเราก้าวไปข้างหน้า อะไรที่สนับสนุนได้ก็อยากสนับสนุน เพราะในการจัดงานแต่ละครั้งมันมีค่าใช้จ่ายมหาศาลจริงๆ การเตรียมทีมก็มีค่าใช้จ่ายมากมายเช่นกัน ค่าอาหารบำรุง ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ค่าที่พัก ฯลฯ ดังนั้นหากโยนให้เป็นภาระแก่ทางเจ้าภาพเพียงผู้เดียว ก็คงไม่มีใครกล้าเสนอตัวมาเป็นผู้จัดงาน แต่ผมยืนว่าไม่ได้มีเจตนาจะเกทับบลัฟใครนะครับ เพราะถ้าผมไม่แสดงความชัดเจน อาจจะทำให้คณะกรรมการจัดงานเกิดความกังวลเรื่องค่าใช้จ่าย ดังนั้นใครอยากจะสนับสนุนเพิ่มเติมก็ยินดีครับ ^:)^
  • ยินดี รับการสบับสนุน จากทุกภาคส่วน ทีมีใจใ้ห้ ในกีฬา ลากน้ำหนักครับ..ขอบคุณครับ
  • image
    กินนมเยอะแล้ว ต่อไปจะหากินตับบบบบ :006:
    ไฟล์แนบ
    z1.jpg 82K
  • ทำไมเงียบจังช่วงนี้ฮ่าๆๆๆ
  • แดดร้อนครับ ฮิฮิฮิ
  • ลีลา โกโก้ คับ พอไหวมะคับ

• จัดว่าแหล่มเลยพี่ซัน :m01:
    ส่วนของผมนัดโจ เอ๊อะๆอ๊ะๆ ไว้D1 พรุ่งนี้
    เทสความฟิตครั้งสุดท้ายครับ :o003:
  • :063: แต่ไม่น่ากลัว5555555555555
  • เยี่ยมเลยคับ ซัน แก้ไขเกือบลงตัวแล้ว

:m01: :m01: :m01:

คุณอู๋เห็นแล้ว ยังยืนยันประกบโกโก้อยู่มั๊ยคับ :O