ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปันเวลามาปั่น
  • ช่วงนี้ได้อ่านได้ฟัง หลายๆคนมีปัญหาด้านสุขภาพ
    เรามาทำอะไรเพื่อตัวเองบ้างก็ดีไม่น้อยนะครับ ลด
    ละเลิกสิ่งที่ทำลายสุขภาพของตัวเองหน่อยก็ดีนะครับ

ผมเริ่มแล้วพวกคุณเริ่มหรือยัง?

ทริปแรกที่พวกผมไปปั่นกัน จัึดหนักรับน้องเลยครับ
    จิ๊ป ๆ 40 กิโล เล่นเอาพวกันในกลุ่มที่ปั่นไปด้วยถึงกับ
    ต้องเข้า ICU เพราะฝืนร่างกายเกินไป ฉะนั้นค่อยๆฝึก
    ค่อยๆเริ่มต้น สุดท้่ายไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อตัวเราเอง

image

image

อย่าอ้างโน้นอ้างนี่ ไม่ว่าจะเรื่องความแก่ ความอ้วน

คนแรกที่ตัวใหญ่ๆ นน. 150 กิโลฯ นะครับ ส่วนคนข้างๆ
    มีปัญหาด้านสุขภาพเป็นโรคเบาหวาน ความดัน อายุพึ่งจะ
    40กว่าๆ เอง เค้ายังทำได้ แล้วพวกคุณทำไมทำไม่ได้ล่ะครับ
  • ปั่นไปเรื่อยๆ เราจะแข็งแรงขึ้นเรื่อยๆ ผมปั่นประจำอาทิตย์ล่ะ 3 วันเป็นอย่างน้อย
    ตอนนี้ทุกวันอาทิตย์ ผมจะปั่นจากบ้านไป ช๊อคโกแล็ควิว ระยะทางรวมไปกลับก็
    ประมาณ 20 กิโล นิดๆ แรกๆก็คิดว่าไกลมากเลย เด๋วนี้รู้สึกว่าปั่นไปนิดเดียวเอง

image

image
  • การไปไหนมาไหนด้วย 2 ล้อกับ 1 แรงถีบ
    มันทำให้คุณเห็นอะไรต่ออะไรได้่มากขึ้น เห็น
    ความสวยงามของกรุงเทพฯ เห็นน้ำใจของเพื่อน
    ร่วมทาง

image

image

image
    (ภาพนี้ปั่นไปยางแตก เจอเพื่อนร่วมทางแวะมาช่วยเปลี่ยนยางในให้)
  • อย่าอ้างโน้นอ้างนี่ ไม่ว่าจะเรื่องความแก่ ความอ้วน

คนแรกที่ตัวใหญ่ๆ นน. 150 กิโลฯ นะครับ ส่วนคนข้างๆ
    มีปัญหาด้านสุขภาพเป็นโรคเบาหวาน ความดัน อายุพึ่งจะ
    40กว่าๆ เอง เค้ายังทำได้ แล้วพวกคุณทำไมทำไม่ได้ล่ะ

ลืมแทรกรูป

image
  • ปกติวันธรรมดา พวกผมก็จะไปปั่นกันตอนกลางคืนครับ

image

บางวันเจอซุปตาด้วย

image
  • ปั่นชมบ้านชมเมือง บ้างทีมันก็ทำให้เรานึกย้อนไปยังอดีตเหมือนกัน

image

image
  • บ้างครั้งหากมีเวลาก็ออกไปแจมทริปกับพวกเสือทั้งหลายบ้าง

image

• ชีวิตเรา ใช้ซะ ให้คุ้ม ประสบการณ์บ้างอย่างมันต้องไขว้คว้า
    ถึงจะได้มาก เงินทองหาซื้อไม่ได้ ทำงานหาเงินเพื่อ...

image

image

image

• ขอจบทริป "ปันเวลามาปั่น" แต่เพียงเท่านี้่

image

Kiss me IF you caN
  • หากเพื่อนๆ คนใดสนใจ อยากมาปั่นด้วยกันก็เชิญนะครับ
    ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ เรื่องจักรยาน แต่ผมก็มือใหม่มาก
    นะครับ เผื่อกระทู้นี้จะเป็นแรงบันดาลใจให้เพื่อนๆไำด้หันมา
    ใส่ใจสุขภาพกันบ้าง "ฟิตหมาแล้วอย่าลืมฟิตตัวเองด้วย"
  • วันนี้ก็ปั่นจักรยานไปเลือกตั้ง อย่าลืมออกไป
    ใช้สิทธิกันนะครับ เพื่อนๆชาวกทม. เลือกคน
    ดีมาเป็นผู้แทน

image
  • ชวนกันมาเพื่อสุขภาพ คนที่สวมชุดดำ ยืนตรงกลางใช่ พี่มุ ไหมเอ่ย :063: :)
  • กิจกรรมดีดี=D>
  • ปั่นเหมือนกันเลยพี่มุ๊

บางทีก็ไปแบบนี้(ในภาพเส้นเรียบชายแดนช่วงอรัญไปจัน)
    image

บางทีก็แบบนี้ลงแข่งบ้างออกเหงื่อ(เสือภูเขา)
    image

บางทีก็ไปแข่งหมอบ อาวุธคู่กาย
    image
    ไฟล์แนบ
    DAY2-012.jpg 62K
    l_14fe2603d012459f81dd99821b3ed6f2.jpg 80K
    DSCF1604_resize.JPG 103K
  • เจ้าเสือเขียวกับเสือดำตัวนี้สวยมากเลยคับ อยากได้มานานแล้วแต่ไม่ได้ซื้อซะที :063:
  • ขอบคุณทุกๆคห.ครับ

@MRW ถ้าหล่อแบบในภาพก็ดีจิ
    @Diblo ขอบคุณที่สนับสนุนกิจกรรมดีๆเพื่อสุขภาพครับ
    @DNA สามสี ผมขายบิ๊กไบค์เพื่อการนี้โดยเฉพาะ
    @OPEN ขี่ซะตัวดำเป็นเมี่ยงเลยนะครับ อิอิ แหย่เล่นขำๆ
    @pitbull_AYA. ถ้าชอบแล้วจัดเลยครับ เสือสองตัวนี้เป็นเสือยอดนิยม
  • อยากปั่นเหมือนกัน แต่ลูกยังเล็ก ยอมรับว่ากลัว
    ขนาดเขาปั่นมารอบโลกยังมาจบที่เมืองไทย 55
  • ปันจักรยานให้น้องหน่อยดิเดี๋ยวตามไปปั่น
  • :m01: :m01: :m01:

เห็นบรรยากาศ แล้วน่าอิจฉา
    ต้องเริ่มเก็บตังค์ก่อนแหละ พึ่งได้ล้อหน้าเองครับ ;-)
  • @ Pit@Heart
    ที่พาร์คมีอยู่หลายคัน บ้างทีก็มีเพื่อนๆเอารถจักรยานมาฝาก
    ว่างวันไหน มาหยิบไปปั่นได้เลย เด๋วจะพาไปซะ 20 - 30โล
    รับน้อง จิ๊บๆ ดูซิอดีตนักกีฬาปอดเหล็กจะไปได้ซะกี่น้ำ ฮิ้วววว

@ Power_Pit จัดไปเลย เพื่อสุขภาพของตัวเอง ปั่นแล้วแข็งนะ
    จะบอกให้ มีเงินแต่ไม่แข็งไม่มีประโยชน์
  • :-)) :-)) :-)) :">
  • จักรยานผมเพิ่งจะหายไปเมื่อวันศุกร์นี้เองครับท่าน เดินทางลำบากขึ้นเยอะเลย ปรกติใช้เดินทางทุกวัน
  • @GAMEpitbull ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ฝากเตือนนักปั่นกะกลางคืนหน่อยนะครับ

ช่วงนี้ปั่นๆก็ระวังๆกันหน่อย เดือนที่แล้ว ได้ข่าวว่าแถวรามคำแหง
    มีพวกแว้นท์ขี่กันมา 6 - 7 คัน เจอคนปั่นจักรยาน 2 คน (พึ่งแยก
    จากกลุ่มหลังจากไปปั่นกันมา) พวกมันเข้ามาจี้ขอแบ่งทรัพย์ แต่
    คนปั่นจักรยานตอนกลางคืนส่วนใหญ่ก็ไม่ได้พกตังค์มากซะเท่้าไร
    อย่างเก่งก็ สองสามร้อยบาท เผื่อไว้ซื้อน้ำกิน พวกมัีนเห็นว่าไม่ได้
    อะไรเท่าไรเลยขอปันจักรยานไปซะ :-(
  • ปัจจุบันถ้าเลิกงานเร็วผมก็ปั่นมาd1
    ถนนเรียบมอเตอร์หน้าปั่นครับ แต่มีข้อเสียรถยนต์อาจวิ่งเร็ว
    image
    ไฟล์แนบ
    163334_10152517609450109_418057646_n.jpg 111K
  • ปั่นมาปั่นไป ก็เลยไปกันใหญ่ หาอ่านกันได้นะคร๊าบ
    นิตยสาร Race Bicycle Mag. ฉบับเดือนกุมภาพันธ์นี้

image