ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำ หน่อย ค่ะ
  • คือ หมาหนูอายุ 4 เดือนอยากพาเขาไป ทะเลได้ไหมค่ะ
    แล้วต้องเตรียมตัวอย่างไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
  • ไปได้ครับ กฎหมายไม่ได้ห้ามครับ 555 (ล้อเล่น) ก็เตรียมเชือกยาวๆไว้ให้มันว่ายน้ำ แชมพู อาบน้ำสุนัขอาบหลังจากลงน้ำทะเล ผ้าเช็ดตัว แค่นี่ก็ไปได้แล้วครับ
  • ถ้าหมากิน น้ำทะเลไป หมาจะท้องเสียไหมค่ะ
  • กินเค็มมากๆ มันก็โรคไตนะครับผมว่า
  • เอาลูกบอลแบบบีบให้แบนได้ไปน่ะค่ะ ลูกแข็งๆจะกินน้ำเข้าไปเยอะจะอันตรายเอา
  • ระวังอย่าให้เค้ากินนํ้าทะเลเยอะไปครับ น่าจะมีแค่เรื่องเดี่ยวนะครับ แล้วจูงเค้าลงทะเล หรือล่ามไว้ ห้ามปล่อยเด็ดขาดครับ
    หมาผมมันบ้าคลื่นทะเลมาก มันอ้าปากไล่งับคลื่น พอกลับไปนอนโรงแรม มันทั้งอ้วก ทั้ง อึเหลว เยอะมากครับ เกือบทั้งคืนครับ
  • ไม่สนับสนุนให้หมาเล่นน้ำทะเลครับ

แต่ถ้าจะไปก็ควรหาคลีนิคหรือโรงบาลสัตว์ที่ใกล้ที่พักไว้ด้วยนะครับมีอะไรฉุกเฉินก็จะแก้ไขได้ทันการ
  • เคยพาเล่นตอนเกือบขวบ กินและงับน้ำทะเลไปจนท้องป่อง สุดท้ายขี้แตกแต่ก็ไม่เห็นเป็นไร
    ผมว่าถ้ารอสักหน่อยให้อายุสัก 7 เดือน อย่างเก่งก็อ้วกหนักหน่อยก็ขี้แตกแต่คงไม่เป็นไรมาก
    แต่ตอนเล็กๆไม่รู้เป็นไงยังไม่เคยลอง
  • ค่ะ ขอบคุณทุกคำแนะนำ นะค่ะ :065: