ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Champion Ship 1/2013
  • เริ่มนับถอยหลังกันได้แล้ว
    วันนี้ถึงจะยังไม่หายป่วย แต่ก็จะไปดีวัน
  • ผมอยากให้เป็นวันแข่งอีก 2 วันข้างหน้านี้จังเลยพี่ ตอนนี้พร้อมทุกอย่างแล้วคับงานนี้ฮ่าๆๆๆ
  • เพิ่งซ้อมครับ คิดถึงเจ็ทโด้จังเลยยย :-D imageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0083.JPG 126K
    SAM_0088.JPG 156K
  • โฮ้.........พี่สันไอ่พูม่ากล้ามเปี๊ยๆขนาดนี้เอามาขู่น้าโด้เหรอพี่ 5555555
  • หวังว่าพี่สันต์จะทำดีที่สุดในครั้งนี้นะ เพราะถ้าดีแต่ดีไม่พอก้จบลงเหมือนเดิม อิอิ
  • ไม่มีกล้าม ไม่ว่ายน้ำ ไม่เล่นสปริงโพล ลากกระจายอย่างเดี่ยว แล้วจะร้องว่าอื้อฮือ "ไอ้โด้มันของแท้ว่ะ"555
  • แน่นอนอยู่แล้วพี่สันต์ คิดถึงโด้ ต้องทำดีให้พอละกันนะ5555
  • วันนี้ตอนเย็นอีสานทีมนัดซ้อมกันที่บ้านเฮียฝรั่ง ฝากเรียนเชิญทุกท่านที่อยู่ใกล้เคียงนะคับimageที่มหาสารคามบรรยากาศเป็นใจมากๆ ไม่ร้อนเลยซักนิด อากาศเย็นสบายทั้งวัน อากาศดีสุดยอดจริงๆคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05980.JPG 126K
  • อย่าประมาทรางลากเจียงใหม่เน้อ :002: :001: :022:
  • บ่อย่าน บ่อย่าน จะสโลปตะใด๋ กะบ่อย่าน
  • รางลากจะหินหรือสโลปเท่าไร อาทูลศรีไม่มีทางกลัว

แต่อาทูลศรีน่าจะกลัวเพียงเรื่องเดียว ที่จะต้องเดินขึ้นดอยคนเดียวต่างหากล่ะครับพี่น้อง

เป็นกำลังใจในการเดินให้นะครับทั่นอาที่เคารพ ฮ่า ๆๆ
  • อย่างน้อยก็มีแฮนด์เลอร์ เทพกราม........บารอน หูตึง เสือพูม่า เป็นเพื่อนร่วมทางแน่ เเตเจ็ทโด้ ขอนังรถเครื่องไปรอที่บนดอยนะครับ หน้าที่ผู้แพ้เท่านั้นย่ำต๊อก 555555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    do-kram.jpg 122K
    3048.jpg 141K
    3069.jpg 113K
  • image
    ไฟล์แนบ
    3096.jpg 128K
  • ดูท่าแล้ว พี่อาทีศูลของเราจะมั่นใจเป็นพิเศษ แต่วันที่ 17 มีนาอย่าประกาศแขวนนวมก็แล้วกัน 555
    เราจะอนุญาติให้เจ้ทโด้แขวนสายลากได้ก็ต่อเมือครองแชมป์อีกสักครั้งเท่านั้น ถ้ายัง ห้ามเลิก โอเคไหมพี่ :X
  • ใกล้จะถึงวันงานแล้วขอให้ทุกๆท่านดูแลสุขภาพกันดีๆนะครับ
  • สภาพร่างกายตอนนี้ 70% แล้วครับ เริ่มยกแก้วได้แล้ว แต่ยังกระดกหมดในครั้งเดียวไม่ได้ ฮ่าๆๆ
  • ขนาดแก้วยังยกลำบาก แล้วจะยกอย่างอื่นไหวหราาาาาา 55 :030:
  • มันเป็นการปล่อยข่าวลวงคู่ต่อสู้ 55
  • ไม่มีหันหลังให้อย่างเด็ดขาดครับ เจ็ทโด้ต้องเป็นตำนานหมาลาก แบบอมตะ ตัวตาย ชื่อยัง ครับ รับรองไม่มีหนี ไม่มีแขวนสายลาก แน่นนอน แต่ขอบอกนะครับ ตัวไหนอยู่ในรุ่นเจ็ทโด้ เหลือเวลาอีกไม่มาก มีเท่าไหร่อัดเต็มที่เลยนะครับ อย่าออ่นซ้อมเด็ดขาด ของแท้ๆๆๆอย่้างเจ็ทโด้ ไม่มีอ่อนข้่อให้ในสนามแรก ครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    4289.jpg 142K
  • เตียวขึ้นดอย อิดเน้อลุงอาทูล????? :-@ :001: :001: :002:
  • :065: :062: :063:
  • ดูท่าทางมั่นใจแบบนี้รู้สึกใจชื้นขึ้นมาอีกเยอะ เราอยากเห็นซูต้าร์เจ้ทโด้ทุกสนาม
    ดังนั้น เรามาตกลงกันก่อนนะพี่ ระหว่างบารอนกับเจ้ทโด้ เราจะลงทุกสนาม
    และตัวไหนจะอำลาสนาม ต้องอำลาหลังจากตำแหน่งแชมป์เท่านั้น โอเคไหม อิอิ

ต้องรีบบล๊อคไว้ก่อน กัวแพ้ติดต่อกันหลายๆสนาม แล้วจะอ้างความแก่ แขวนสายเอาดื้อๆ ฮา ....
  • ผมเชื่อว่าอาทูลศรี ฯ จะนำซุปตาร์โด้ลงทุกสนามจนลากไม่ไหวจริง ๆ ครับ :062:
  • อมพระมาพูดก็ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อออออออออออออออออออ
    เห็นทำท่าจะแขวนสายลากก็หลายสนามแล้ว ฮา ...
  • โอเค ครับพี่มาร์ค เจ็ทโด้ Vs บารอน จะต้องเจอกันทุกสนาม ใครเจ็บ ใครไม่พร้อม ก็ต้องลงไปในสนาม แล้วประกาศว่า " สนามนี้ ไม่สู้ครับ ไม่สู้ครับ " เ้สียค่าปรับ55555555555555555(ตราบใดที่มีตากล้อง ช่างภาพ สวยๆๆๆในสนามไม่มีขาดครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • โด้ไม่กลัวใครทั้งนั้นฮ่าๆๆๆๆ
  • อ้าวววว ถ้าน้องนิ่มไม่มาถ่ายรูปให้ก็ไม่ลงแข่ง ชิมิ เจ้าชู้จริงๆ บั้งไฟอุดร ฮ่าๆๆ
  • นั่นไง คิดไปเองทั้งนั้น ด้วยความรู้สึกลึกๆๆ เรื่องธรรมดาของคลาสโนวา ทั้งๆที่เจ็ทโด็มิได้เลือกซักหน่อยว่าใครคือตากล้องสวยๆๆ งามๆๆ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • แบบนี้ไม่ใช่บั้งไฟ แต่เป็นปลาไหลมากกว่าแล้ว 55
  • โอ๊ย ! เห็นใจ ทั้งบารอน และ เจ็ทโด้
    ถ้าเอาตำแหน่งแชมป์เป็นเดิมพันสงสัย ต้องลากกันไปจนแก่ตาย ทั้ง 2ตัว แน่นอน :-)) :p

รีบๆหน่อยนะครับ เพราะสนามหน้าเป็นต้นไป
    มันคือเวลาของ " โมโม่ " พิตบูลโซน นนท์ครับ

image

สู้ๆ นะ เจ็ทโด้ บารอน :033:
    ไฟล์แนบ
    nnโมโม่.jpg 106K
  • รู้สึกว่าลุงเจ็ทโด้จะเอาจริงแน่ๆ งานนี้ เพราะสาวๆเยอะรึเปล่าครับอาไพทูล
    :m58: พวกผมเดินทางวันที่ 15 เย็นนะครับอา จะออกไปพร้อมกันไหมครับ
    :008: ฝากถึงฝั่งเจ้าบ้านเหนื่อยหน่อยนะคร๊าป สนามนี้ของแรงๆ ทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ อีสาน มาเต็ม อิอิอิ :-))
  • เนื่องจากเข้าสู่อาทิตย์สุดท้ายแล้ว ทางเจ้าภาพแจ้งมาว่าอยากขอความร่วมมือจากสมาชิกดังต่อไปนี้ครับ

1. งานนี้ไม่มีการรับสมัครหน้างานนะครับ ปิดรับสมัครวันสุดท้าย 10 มีนาคม นี้เท่านั้น
    2. ท่านที่ยังไม่โอนเงิน จะไม่ว่าค่าอะไรก็ตาม รบกวนช่วยโอนเป็นการด่วน เพื่อแบ่งเบาภาระของทางเจ้าภาพ อย่ารอจ่ายหน้างานเลยครับ หากจะให้เจ้าภาพออกเงินสำรองจ่ายให้ก่อน มันจะสร้างภาระแก่เจ้าภาพมากเกินไป
    3. เนื่องจากเราจะมีงานเลี้ยงหลังแข่งเสร็จ เราจำเป็นต้องทราบจำนวนคนที่จะมาร่วมงานเพื่อจะได้จัดเตรียมอาหารได้พอเพียง และท่านที่ส่งหมาลงแข่งเราไม่ห่วง เราห่วงคนที่ไม่ได้ส่งหมาลงแข่ง แต่ประสงค์จะไปร่วมงาน โดยทางรีสอร์ตคิดหัวละ 300 บาท เราจึงจะนับจำนวนหัวจากจำนวนเสื้อที่จำหน่ายออกไป ไม่อย่างนั้นเราก็ไม่รู้จะแจ้งจำนวนกับทางรีสอร์ตได้อย่างไร และคืนวันงานเราจะใส่เสื้อเหมือนกันเพื่อให้รู้ว่าใครคือสมาชิกที่มางาน ใครคือคนนอก และเวลาภ่ายภาพจะออกมาสวย ท่านใดที่ยังไม่มีเสื้อใส่ก็ขอให้รีบสั่ง เพราะค่าเสื้อเราจะนำมาสนับสนุนเป็นรายจ่ายค่าอาหารครับ

ขอความกรุณาจากทุกท่านโปรดให้ความร่วมมือด้วยนะครับ ^:)^
  • ทราบมาว่า หลายท่านยังไม่ได้โอนค่าที่พัก เจ้าภาพจะตัดออกก็ไม่กล้ากลัวมาแล้วไม่มีที่นอน แต่จะจ่ายแทนก็ไม่ไหว หากจ่ายไปแล้วไม่มาก็เสียเงินฟรีอีก ค่าสมัครก็โอนมาเถอะครับ เพื่อยืนยันว่าท่านมาแน่ๆ เจ้าภาพก็ไม่ต้องคอยกังวลเรื่องจำนวนหมาที่ลงแข่ง

ขอความกรุณานะครับ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ อะไรที่แบ่งเบาภาระแก่ทางเจ้าภาพได้ก็ทำเถอะครับ เราทำกันคนละอย่างเอง แต่เจ้าภาพต้องทำแทบทุกอย่าง เตรียมงาน เตรียมสถานที่ เตรียมอุปกรณ์การแข่งขัน เตรียมกำลังคน จัดทำเสื้อ รับสมัคร บริหารค่าใช้จ่าย หากทุกคนเอาสบายแต่ตนเอง ต่อไปใครจะกล้าเสนอตัวมาเป็นเจ้าภาพครับ
  • พร้อมเดินทางครับ
  • -น้องสู้ครับ รอเวลาอีกนิดหนึ่ง เจ็ทโด้เปิดทางให้แน่ครับ
    -เรื่องแผนงาน เห็นด้วยครับพี่มาร์ค
    -ในส่วเจ็ทโด้ มีคนหนึ่งคนและหมาหนึ่งตัวครับ เสื่อสั่งเพิ่มเ็ป็นเบอร์ S หนึ่งตัว วันจันทร์โอนให้ครับ (300บาทรึป่าว) ส่วนค่าสมัคร ค่าที่พัก เรียบร้อยแล้วครับ
  • ผมดูจำนวนนักกีฬาที่มีมากถึง 74 ตัว เกรงว่าเวลาจะไม่พอ
    ลองคำนวนคร่าวๆ ถ้าเฉลียลากตัวละสามรอบก็จะเท่ากับ 232 รอบ
    ถ้าหนึ่งรอบใช้เวลา 2 นาที ก็จะใช้เวลาถึง 464 นาที หรือประมาณ เกือบ 8 ชั่วโมง :001:

สโลป 3 เซนต์คงไม่ไหวแน่ เห็นควรกลับไปใช้ 5 เซนต์ตามเดิม
    และการลงลากข้ามได้ไม่จำกัด ไม่ทราบว่าสมาชิกเห็นด้วยหรือไม่ครับ
  • เห็นด้วย 1 เสียง สโลป 5 เซนต์
  • สโลป กี่เซนต์ก็ได้คับ บูลลี่อ้วนๆ สู้ขาดใจ55555 :-))
  • อีสานทีมโอนค่าสมัครแล้วคับ ที่พักให้เพื่อนที่เชียงใหม่จัดการให้แล้วคับ ส่วนเรื่องรางลากเอาเป็น 4 เซน ได้มั้ยพี่น่าจะพอดีนะคับ หรือใครว่าไงผมแค่เสนอ ยังไงก็เอาตามเสียงส่วนมากอยู่แล้วคับ
  • พรุ่งนี้ผมเข้าไปบ้านพี่สมแล้วจะประชุมกับพวกพี่ๆอีกครั้ง เรื่องชั่งน้ำหนัก เรื่องรางสโลป ครั้งสุดท้ายได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
  • จะกี่เซนผมกับนักกีฬาของผมก็พร้อมสู้ครับ :062:
  • ผ่านโค้งสุดท้ายกำลังจะเข้าทางตรง ความมันกำลังจะบังเกิด เจ้าภาพคงกำลังวุุ่นวายกับการเตรียมงาน. ขอส่งกำลังใจไปให้ครับ
  • อยากเห็นหน้าพี่โด้..ใจจะขาด55 หนาว หนาวววว
  • สวัสดีคับพี่ๆ ผมเป็นน้องใหม่ในเว็ปนี้ แล้วเป็นมือใหม่หัดเลี้ยง พิทบูล ต้องคำแนะนำจากพี่ๆ ด้วยนะคับ สักวันผมจะต้องได้ไปประลองกับพี่ๆ เพื่อเป็นประสบการณ์ แน่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับพี่ๆ ผมชื่อต๋องนะคับ และคู่หูผม Coke
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 46K
  • วันนี้ว่าจะเอาไปลองรางที่ D1 ซะหน่อย เมื่อวานกดหนักไปหน่อย
    ที่อุ้งเท้าหน้ามีแผลเปิดสงสัยต้องพักกันหลายวัน ไว้รอไปลุ้นหน้า
    งานเลยดีกว่า :001:
  • เห็นด้วยอย่างเเรงครับ ดวยเงื่อนเวลา ผมขอสนับสนุนสโลป 5 ซม.(ในใจลึกๆ10 ซม.แต่เกรงถูกมั่้นใส่จากเด็กราม....ครับ 555) และเป็นไปได้ อยากได้ และอยากทราบ รายชื่อ นักกีฬา รุ่นน้ำหนัก ในคืน 16 ด้วยซ้ำ เพราะคณะทีมงานจะได้เตรียม เขียนรายชื่อในตราราง และรอบน้ำหนัก ช่วยกันนะครับ เพราะกิจกรรมนี้พวกเราเป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกท่าน เพียงแต่เรามอบหมายให้ ทีมเหนือเป็นผู้ดำเนินงานเท่านั้นเอง ด้วยความเคารพครับ
  • อาทูลใจถึงจริงๆๆๆ :063:
  • ช่วงนี้อ่อนซ้อมสงสัยจะเป็นขนมให้กรามเขี้ยวเล่นแน่เลยเรา ^^ :o040:
  • สโลป ขอเป็น 5 เซ็นติเมตร เหมือนเดิมนะ ครับ อ้ายๆๆ
    ชั่งน้ำหนัก ที่ คาวบอยรีสอร์ ซึ่งส่วนใหญ่ พักที่นั่น ตั้งแต่16 มีค. บ่าย สามโมงเย็น เป็นต้นไป(พี่สันต์กับอ.เฉลียว)
    16 มีนาคม 16-20 น.ลำพูนไปเซ็นทรัล
    ขนย้าย อุปกรณ์ รางลาก หินน้ำหนัก (ตั้มกีต้าไฟ/น้องๆกล้ามโต)
  • มาแล้วประธานการจัดงานของเรา วันนี้บ่ายๆจะจัดการให้นะครับ