ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนป๋า Mark Mafia ว่าจะมีโอกาศมั้ย??
  • คือว่า เห็นการทำกิจกรรมของสุนัข Pitbull ไม่ว่าจะเป็นการลากน้ำหนัก...โชว์ตัว...หรือจัดมีทติ้ง..มาก็มาก

แล้วอยากสอบถามพี่มาร์คว่า..จะมีโอกาศใหมครับ...ถ้าสุนัข กับ เจ้าของสุนัขหันมาทำกิจกรรมร่วมกัน..

อาทิเช่น...
    -วิ่งพลัดสุนัข+เจ้าของ (จูงวิ่ง)
    -ลากน้ำหนัก (เจ้าของ+สุนัข)
    -กินวิบาก..

อะไรประมาณนี้....พอดีมีแนวคิดว่านอกจากตัวสุนัขที่แข็งแกร่ง อดทน..เจ้าของสุนัขก็ควรที่จะมีความทรหดอดทนด้วย...

แต่จริงๆแล้วอยากให้มีการทำกิจกรรมร่วมกันบ่อยๆครับ..ยังงัยรบกวนตอบด้วยครับ
  • โอ้ว ความคิดดีๆ อย่างนี้น่าลองครับพี่
  • มันอยู่ที่พวกเราครับ ทุกกิจกรรมเราสามารถทำได้สบายอยู่แล้ว

แต่ ปัญหาก็คือ พวกเราจะเอาด้วยหรือไม่ :005:
  • อายุมากๆ ทั้งวิ่งทั้งกินจะไหวกันเหรอเนี้ย

หมานะไหว แต่คนนี้สิ เฮ้ยยยยยยย
  • :o001:เห็นด้วยค่ะ.....
  • หุ อันนี้ต้องฟิตทั้งคน ทั้งหมาเลยนะเนี่ยะ
  • เห็นคนเล่าขานกันว่า เฮียเหลียงเตะปี้ปดังกว่าใครเพื่อน..

ก็เลยอยากทดสอบดูอ่าครับ...+ Red Bailey ด้วยเด้อ...กร้ากๆๆๆ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ และหวังว่้าคงได้เจอกันตามเจตนารมณ์นะค่ะ
  • ส่วนผมต้องถังสองร้อยลิตร เฟ้ย ต้อม555
    ไฟล์แนบ
    similan-082.jpg 24K
  • อิจฉาโว้ยยยยยยยยย
  • ขอเพิมอีกอย่าง....แข่งลากจักรยาน (หมาลาก+เจ้าของนั่ง) แต่ห้ามปั่น ถอดโซว์ออกไปเลย

จะแข่งแบบทางตรง ทางโค้ง ทางเรียบ ทางฝุ่น จั๊มเนิน ก็ได้ได้หมด....(ผมต่อให้ด้วยไม่เอาเบรก)...เอาดิ!!..

ถ้ามี...ผมเอาด้วยคน......ซ้อมทุกวันไม่ยอมอยู่แล้ว.....อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC07610 (Small)4.JPG 78K
  • 555+ ระวัง ล้อ งอ นะพี่ เ วลา จั๊มเนิน อ่ะ
  • เอาเลยครับหลากหลายกิจกรรม...นำมาร่วมกันสร้างผมคิดว่าดีนะครับ..

เอากีฬาหลายๆประเภท..ที่หลายๆคนเล่นได้..(ผู้หญิงก็เล่นได้ เช่นปาเป้า แล้ววิ่งกะหมา หรือเหยียบลูกโป่งแล้ววิ่งกะหมา )

แกร่งทั้งคน..แกร่งทั้งหมา...อิกอย่าง เห็นหลายๆคนที่ไปร่วมงาน Meeting..บางคนมือใหม่ก็ไม่กล้าไปสอบถาม หรือ เหล่าแม่บ้าน..ก็ไปนั่งจับเจ่ารอแฟนกินเหล้าหรือรอระหว่างสนทนา..
    (ส่งเสริมให้แฟนรักหมา.........เลี้ยงหมาแดงแฟนไม่ด่า(ป๋ามาร์ค Confirmmmm))
    ฉะนั้น..เพื่อเป็นการส่งเสริมให้มีความสมานฉันท์ ระหว่างครอบครัวและระหว่างกลุ่มผู้หมกมุ่น (คลั่งใคล้+รัก) ในสุนัข อเมริกันพิทบู..ควรที่จะมีการจัดนะครับ..และแชร์ข้อมูลระหว่างกันครับ..

เริ่มต้น ดีกว่าไม่มีประเด็นให้ถกกันเลย

อย่าลืมว่า -กีฬาแบบนี้ อาจจะไม่ขึ้นอยู่กับพละกำลัง แต่อาจขึ้นอยู่กับความเข้าใจระหว่าง เจ้าของและสุนัขก็เป็นได้..

ปล..พี่ยุธ ซุ่มฝึกมาแว้วเหรอ..อิอิ..พอมีหมาแดงหน่อยบ้าพลังนิ..
    ปล. แดง พิทเดีย หายไปใหนเนี่ยรอคำตอบอยู่เด้อ..พี่เหลียงผมคิดว่าไม่มีการจูงหมาหลีสาวนะครับ กร้ากๆๆๆ

เอ้า ทุกๆท่านเพื่อจรรโลงสังคมพิทบู...ส่งความคิดเห็นกันเข้ามาเยอะๆ
  • 55555555555555 ออกความคิดกันลืมอารายรึป่าว พิทมันชอบกัดนะ อย่าลืมดิครับ
  • มีแข่งกินอาหารไหม
    หมาผมมันกินเหมือนปล้นเลย
    แถมกินไม่เลือก เพิ่งโดนไฟดูดไป เสือกกินสายพัดลมเข้าไป
    ขี้ไม่ออกไปหลายวัน
    ไฟล์แนบ
    PIC_2474สายไฟ.jpg 82K