ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเปิดตัวนักกีฬา DogFunPark ซะหน่อย
  • เก็บตัวมานาน โค้งนี้เป็นโค้งสุดท้ายแล้วสำหรับการฝึกหมา
    เพื่อลงแข่งขันในการแข่งขันลากน้ำหนักครั้งที่ 1/2013

ที่ผ่านมาก็เป็นการฝึกแบบพื้นๆ ติดโซ่ลากน้ำหนักไปเรื่อยๆ
    วอร์มอัีพร่างกาย สร้างความแข็งแรงให้กับกล้ามเนื้อ โดยการ
    ทำน้ำหนักไต่ขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่รีบไม่เร่ง ไม่มีรางให้ซ้อม ซ้อม
    เองคนเดียว จัดหาอุปกรณ์พื้นฐานที่สามารถจัดหามาได้ พื้นที่
    สาธารณะในกทม.ที่กว้างๆโล่งๆปลอดจากสุนัขจรก็หายากยิ่ง
    กว่าทองอีก

บ่นมาเยอะ เรามาสดับรับชมกันเลยดีกว่า ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0216.jpg 145K
  • น้ำหนักโซ่ที่เตรียมไว้ 40กิโล

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0219.jpg 160K
  • ชอแอ็คท่าเตรียมความพร้อมซะหน่อย 555

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0223.jpg 171K
  • เด๋วจะหาว่าโม้ มาดูกันว่าพ่วงโซ่ที่ MoOdy
    ต้องลาก (40กิโลฯ) มันใหญ่โตมโหฬารและ
    เยอะมากมายขนาดไหน

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0226.jpg 159K
  • และนี้คือความพยามที่ MoOdy ต้องทำเมื่อนายสั่ง

image

หนักแค่ไหนก็ต้องพยามไป เมื่อนายเรียก

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0227.jpg 154K
    IMG_0228.jpg 136K
  • ดูภาพนิ่งๆ เด๋วจะหาว่าจับแอคท่าถ่ายรูป
    เรามาดูคลิปภาพเคลื่อนไหวกันดีกว่า
    เอาให้ชัดๆ

• ส่วนบนรางวันแข่งลากเท่าไหนก็เท่านั้น
    ไปลุ้นเอาในงาน
    ทุกวันนี้ฝึกซ้อม เป้าหมายคือ ขอให้ลาก
    เรียกต้องออกทำให้มากกว่าสถิติเดิม แข่ง
    กับตัวเอง

• แต่ MoOdy ดันมาอยู่ในรุ่นที่มีนักกีฬาลากน้ำหนัก
    มากที่สุัด นั้นคือรุ่น 28 - 32กิโล ซึ่งในรุ่นมีนักกีฬา
    อยู่มากถึง 17 ตัว แต่ล่ะตัวจากสถิติการลากก็ไม่ธรรดา
    และยังมาอยู่ในรุ่นเดียวกับ หมาเทพอย่าง "กรามล็อค"
    อีก งานนี้คงต้องเหนื่อยที่จะผ่านไปได้

แต่เราก็จะสู้ไม่ถอย

ขอบคุณที่แวะเข้ามาติดตามชมและส่งแรงเชียร์ให้กับ
    MoOdy The Story of DogFunPark
  • Moody สู้ๆๆๆ
  • มู้ดดี้สู้ๆ \m/
  • ดูลีลาแล้วผมว่าลากได้เยอะกว่าเดิมแน่ๆครับพี่ :063:
  • หล่อครับ :)
  • เอาใจช่วยครับ ดูแลเรื่องอาหาร+ออกกำลัง ยังไงก็ไหวครับ :)>-
  • พี่มุพาเจ้ามูดี่ไปซ้อมแถวไหนครับว่างดีจัง
  • ขอบคุณทุกๆ คห.อีกครั้งครับ
    ตอบคุณ kaveewat. แถวเลียบด่วนครับ
    แต่จะบอกว่าไม่ใช่ว่างครับ เพียงแต่ผมพา
    ไปแต่เช้าตรู่ ประมาณหกโมงซ้อมถึงเจ็ดโมง
    เลยดูเหมือนโล่งๆไม่มีคนไม่มีรถ ;p
  • ถูกต้องแล้วครับ การฝึกแบบชิวๆ เราทำสุนัขเราให้แข็งแรงมากที่สุด และ สิ่งสำคัญคือ รู้หน้าที่ เรียกแล้วต้องออก ที่เหลือลุ้นหน้างานครับ :063:
  • ขอวอร์มอัพครั้งสุดท้ายก่อนพาไปแข่ง

image
  • อีกซะหน่อยก่อนออกเดินทาง

image

ไฟล์แนบ
    P1010520.jpg 123K