ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตามหาเจ้าบ่าวเตี่ยล่ำ
  • ตามหาเจ้าบ่าวให้ลูกสาวครับ >>> สนใจติดต่อ Nitarum@Gmail.com

สเป๊ค : เตี่ยๆ ล่ำๆ กร่างๆ

สินสอด : ประมาณ 10,000บาท (ราคาบวกลบได้ครับ)

เงื่อนใข : ทับจนกว่าจะมีทายาท (ฮีทนี้ไม่ติด ก็ฮีทต่อไปจนกว่าจะติด)

*** เจ้าบ่าวควรมีใบ ABC ด้วยนะครับ เพราะว่าเจ้าสาวทำเตรียมตามกฎไว้แล้ว***

****** ขอเป็นกทม. และ จังหวัดใกล้เคียงนะครับ******

เจ้าสาวชื่อชีต้าค่ะ หมาแดง อายุ2.4ปี ฮีทหน้าที่จะถึงนี้ประมาณ2เดือนครับ
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/1634/sheta
    image
    image
    image

พี่ๆดูตระกูลของนู๋ตามลายละเอียดข้างล่างได้เลยนะค่ะ >>>

พ่อนู๋ชื่อ Big Show
    image

แม่นู๋ชื่อ I-POD
    image

ปู่นู๋ชื่อ Twitter
    image

ญ่านู๋ชื่อ Jelo
    image

ตานู๋ชื่อ Cargo
    image

แถมอีกนิดค่ะ ลุงตัวนี้อ่ะ ...พี่ชายพ่อ 502
    image

ปล.ผมขอโทษเจ้าของสุนัขทุกตัวด้วยนะครับ ที่ผมนำภาพสุนัขของท่านมาลง "ขอโทษครับ"
    ไฟล์แนบ
    resized_IMG_1418.jpg 92K
    resized_IMG_1413.jpg 34K
    resized_IMG_0902.jpg 142K
    BigShow(พ่อ).jpg 118K
    I-POD(แม่).jpg 43K
    Twitter(ปู่).jpg 211K
    JeLo(ญ่า).jpg 59K
    Cargo(ตา).jpg 101K
    502.jpg 128K
  • นู๋สูงแค่นี้เองค่ะพี่ๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    resized_IMG_0902.jpg 84K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    d0.jpg 94K
    d3.jpg 123K
  • ขออนุญาต เจ้าของกะทู้
    ถ้าไม่ติดขัด หรือปัญหาเรื่อง หมาแดง สายเก่า ขอร่วมส่งพิจารณา

MRW PIT WEST "RED PACQUIAO"

image
    ไฟล์แนบ
    PAC.JPG 65K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    PAC1.JPG 56K
    PAC2.JPG 56K
  • มีผลงาน 2 ชุด
    image
    ไฟล์แนบ
    RED.JPG 47K
  • image
    ไฟล์แนบ
    BIG+.JPG 55K
  • image
    ไฟล์แนบ
    343321.JPG 130K
  • ต่อด้วยชุด 2

ท้ายครอกimage
    ไฟล์แนบ
    343126.jpg 120K
  • พี่น้องimage
    ไฟล์แนบ
    vv.JPG 80K
  • เพิ่มเติม ชุดแรก BIG BAG

RED PACQUIAO สิบสายมาจาก TIGER 5 TIGER เพรียวๆ เป็นลูกของ ลีโอ
    ส่วนรายละเอียด หรือราคาค่าผสม หลังพูดคุยได้ครับ เบอร์โทร.0861749466

image
    ไฟล์แนบ
    BG1.JPG 48K
  • ขออนุญาตคับ หมาชื่อดีเซล อายุ3ปี อยุพิษณุโลกคับimageimageimage

เรื่องสายเลือดกับผลงานที่ผ่านมาเด๋วจะเอามาลงให้ทีหลังนะคับ
    ไฟล์แนบ
    3698_355963181166002_256640735_n.jpg 159K
    643995_355966197832367_868161791_n.jpg 193K
    546809_355964237832563_1171108716_n.jpg 150K
  • สเป๊ค : เตี่ยๆ ล่ำๆ กร่างๆ

เอ่อ... :-? เตี้ยไหม ก็ไม่เตี้ยแป๊คสะที่เดียวอ่ะนะครับ
    เอ่อ... :-? ล่ำไหม ก็พอวัดพอวาได้นะครับอันนี้^^
    เอ่อ... :-? กร่างๆ แป่ว! อันนี้ตกไปเลยครับของผมไม่กร่างอ่า...^^

สินสอด : ประมาณ 10,000บาท (ราคาบวกลบได้ครับ)

เอ่อ... :-? เอาไงดีอ่ะ จะบวกจะลบดีน้าาาา 8->

เงื่อนใข : ทับจนกว่าจะมีทายาท (ฮีทนี้ไม่ติด ก็ฮีทต่อไปจนกว่าจะติด)

ตามนั้นครับ :060: ยินดีรับฝากแม่หมาในช่วงเวลาผสม (ฟรีค่าใช้จ่ายครับ)

สรุปไม่ตรงสเป๊กครับ 555+
    image

*** เจ้าบ่าวควรมีใบ ABC ด้วยนะครับ เพราะว่าเจ้าสาวทำเตรียมตามกฎไว้แล้ว***

AMERICAN PITBULL TERRIER SUPERKIMCOMBO’S REDTUTOR
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/883/superkimcombos-red-tutor
    PEDIGREE ABC
    NAME: SUPERKIMCOMBO’S REDTUTOR
    WEIGHT: 35.2 KGS.(ขึ้นๆลงๆ)
    HIGH : 20”
    HEAD: 22.5”
    COLOR : RED-WHITE [RED REDNOSE]

****** ขอเป็นกทม. และ จังหวัดใกล้เคียงนะครับ******

ถ้าชอบของผมก็โทรมานะ 0809844184 คิม กทม./ชลบุรี (ไปๆมาๆ)ครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    303112.gif 283K
  • อยากให้คุณเจ้าของตัวเมีย ลองไปเชคสายของปู่-ย่าของตัวเมียคุณดูดีๆก่อนจะวางแผนผสม

สอบถามแบบลึกๆเลยนะ แล้วคุณจะรู้อะไรที่สะเทือนวงการ

ลองสังเกตง่ายๆคือปู่-ย่าคู่นี้ผสมกันครั้งแรกออกมามาร์คแฟนซีเยอะ ก้ทั้งพ่อทั้งแม่มันแฟนซีขนาดนี้ ก้ไม่แปลก

แต่พอผสมกันครั้งที่สองมันแปลกตรงที่ไม่มีตัวแฟนซีออกมาเลยซักตัว แถมยังมีโซลิดและมาร์คหน้าอกแทบจะไม่มีกันเลยอีกต่างหาก หน้าตาหลายตัวก้ดูยับย่น พอโตขนก้ดูยาวแปลกๆโดยเฉพาะขนตรงที่หาง

หากขุดจนถึงตอเค้นความจริงเสร็จแล้ว ก้ฝากเด็ดหัวคนผิดคนโกงลากออกมาประจานกันซะหน่อย
  • ผมไม่มีปัญญาสืบหาถึงขนาดนั้นหลอกครับพี่ น้องที่แม่สอดมันให้ผมมาเลี้ยง ผมก็เลี้ยงมาจนโตถึงทุกวันนี้ เห็นมันเตี้ยเลยอยากจะหาคู่เตี้ยๆให้มัน อยากจะดูว่ามันจ่ายลูกออกมาเป็นงัย ถ้าออกมาถูกจัยก็จะเก็บลูกไว้เลี้ยงต่อไปซักตัว ส่วน ปู่ ญ่า ตา ยาย เป็นหมาของใครผมยังไม่รู้เลยครับ ถ้าพี่ๆรู้อะไรดีๆบอกผมบ่างก็ได้ครับ

ปล.ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่ส่งภาพเจ้าบ่าวมาให้ผมพิจารณา ถ้าผมสนใจตัวใหนผมจะติดต่อกลับไปนะครับ ...ขอบคุณมาก!!!
  • คุณคิมอยู่ ก ท ม ช่วงไหนอะครับ พอดีบ้านผมก้ออยู่ กทมเหมือนกัน หมาสวยครับผม
  • image มี abc ครับ
    ไฟล์แนบ
    missile.jpg2.jpg 22K
  • ข้างบนมิสซายป่าว ถ้าใช่คิดถึงมากๆนะ ว่างๆมาพิดโลกกัน
  • ตามคำขอถ้าสนใจ 0803436065image
    ไฟล์แนบ
    529671_424954067591957_1127502870_n.jpg 47K
  • ตอบคุณ Redsmuscle จรัญ 89 ครับผม :X
  • sorajin41 หมาดูดีนะ
    totle สวยครับ
    Ghost_pit ครอกสองบอกโดสวมมา
  • คุณ totle ช่วยลงรูปเดี่ยว แม่ jiggy กับรูปตา ชื่ออะไรครับมองไม่ชัด ชื่อยายด้วยนะครับ ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีตามหาสายเลือดนี้อยุ่ครับ รบกวนด้วยนะครับ :033:
  • เด๋วจัดให้คับ
  • ผมขอเสนอความคิดเห็นนะครับ การที่หมาแดงเตี้ยหัวโต มันดูไม่สง่างามเลย ไม่สมกับเรดโน๊ตเลย เรดโน๊ตคือหมากิจกรรมลากน้ำหนักไม่ใช่หรือครับ แทนที่ว่าหมาเราเตี้ยก็น่าจะหาหมาพ่อพันธุ์ที่สูงใหญ่สง่างามมาเสริมจุดด้อยที่เตี้ย เรื่องสายเลือดขุดกันมาให้ถล่มวงการเปล่าๆ มั่นใจตัวเองดีที่สุด ไม่ต้องเชื่อคำยุต่างๆนาๆ ยกเว้นต้องการทำหมาแดงให้เป็นบลูลี่ XXL ก็ว่ากันอีกเรื่อง เป็นผมจะไม่ทำการเพาะพันธุ์แนวนี้หรอกครับ แต่ก็แล้วแต่จะคิด นิ้วมือเราข้างเดียวกันทำไมไม่ยาวเท่ากัน ความคิดก็เช่นกัน แต่ผมเตี้ยๆล่ำๆไม่เลี้ยงแน่นอนครับ
  • herabuna พูดมีเหตุผลคับ แต่ผมว่าเรื่องของความชอบแต่ล่ะคนมากกว่านะคับ ผมมีหมาแดงสูงใญ่ กับหมากลางๆล่ำๆ คือชอบเรดโน๊ตที่สุุุดดดเลย เปิดผสมด้วยคับimage
    มาดูใญ่ๆกันบ้าง เพื่อตัดสินใจใหม่imageimage
    มาดูสายเดือดกัน
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/1362/mamba สายทางแม่
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/1061/super-power-seagame ทางพ่อคับ

น่าจะพอเป็นตัวเลือกได้นะคับ
    ไฟล์แนบ
    529671_424954067591957_1127502870_n.jpg 47K
    page.jpg 103K
    SAM_7810.JPG 198K
  • รบกวน รบกวน คุณ totle ด้วยนะครับ ผมเฝ้ารอรูปอยุ่ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ยังไม่ได้นอนเลยครับ รอนั่งกด REFRESH กระทู้นี้อยุ่มา 3 วัน 3คืนแล้ว อ๊ากๆๆๆๆๆ :o012: 5555+
  • ถ้ารบกวนคุณ totle มากเกินไปผมขอโทษนะครับ งั้นขอแค่พิมพ์ชื่อ แม่ ตา ยาย ให้หน่อยนะครับ ผมมองไม่ชัด ไม่อยากจะเอาไปใช้แบบมั่วๆครับผม ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • ผลงาน ติวเตอร์กะแม่หมาของผมครับ บางส่วนนะครับ 55imageimage
    พร้อมสายเลือดimage
    ไฟล์แนบ
    independent.jpg 59K
    ทองกวาว.jpg 60K
    338889.jpg 261K
  • @herabuna ...ผมจะบริดหมาแนวใหนมันเกียวอะไรกับคุณครับ? คุณชอบในแบบของคุณ ผมก็ในแบบของผม เราต่างมีสิทธิที่จะเลือกในสิ่งที่ตัวเองชอบ เรื่องสายเลือดผมคิดเองได้ครับไม่ต้องห่วง...ขอบคุณมากครับ

ปล.นิ้วใครจะสั่นจะยาวรบกวนกลับไปดูนิ้วตัวเองก่อนดีไหมครับ
  • ผมแค่เสนอความคิดนะครับ ไม่เกี่ยวกับผมหรอก แค่อยากเห็นหมาสง่างามมากกว่าเตี้ยหัวโตเปรียบเหมือนกับคนแคระดูยังไงก็ไม่หล่อ ก็เท่านั้นครับ ผมไม่เคยคิดจะบรีดหมาขายหรอกนะครับ กลัวทำออกมาแล้วขายไม่หมด จะเป็นปัญหากับสังคมภายหลัง ส่วนคุณ sorajin41 จะทำแบบใหนก็เรื่องของคุณ ผมจึงเปรียบเทียบกับนิ้วให้คุณคิดเอานะครับ ถ้านิ้วใครเท่ากันหมดก็ผิดปรกติแล้วครับ จบดีกว่า อย่ามาทะเลาะกันเรื่องหมาๆเลยครับ
  • หล่อหรือไม่หล่อมันอยู่ที่คนชอบแบบใหนครับ คนชอบแนวนี้ก็มองว่าแนวนี้หล่อกว่า ฉนั้นเราต้องให้เกรียติความคิดซึ่งกันและกัน ถ้าคิดต่างกันก็ไม่ต้องหลอกด่ากันครับ คุณกับผมเราไม่เคยรู้จักกัน แต่สิ่งที่คุณพูดมันจะทำให้เราทะเลาะกันครับ คุณบอกว่าจบผมก็จบครับ

ปล.ถ้าคำที่คุณพูดว่านิ้วคนเรายาวไม่เท่ากัน ไม่ได้หมายความว่าผมโง้กว่าคุณ ผมก็ต้องขอโทษด้วยที่คิดไปเอง
  • แตกต่างแต่อย่าแตกแยก เปิดใจให้กว้างๆเอาแบบมากๆๆๆๆเลยนะ (แล้วเรื่องแค่นี้จะไม่เกิด) รสนิยมของคนเรานั้นมันไม่เหมือนกันครับผม บางคนเขาก็ชอบ สูง ยาว เข่า ดี ขาว สวย หมวย เอ๊ก แต่บางคนนั้นดันชอบ อ้วนเหี้ย เตี้ย ล้ำ หัวยิก ตัวดำ ฟันบิ่น เรื่องแบบนี้มันมีถูกมีผิดกันด้วยหรือคร๊าบบบ

ส่วนการบรีด หมามันเตี้ยต้นตระกูลมันเตี้ย จะเอาสูงๆมาผสม กี่รุ่นละครับจนกว่ามันจะนิ่ง จนได้สูงหมดไม่มีลุกหลานเหลนหลุดมาเตี้ยอีก (ถ้าดันหลุดมาเตี้ยในรุ่นหลังๆกลายเป็นหมาหัวเน่าเลยนะ ไม่มีใครต้องการ ฯลฯ มันมีปัจจัยอีกหลายอย่างในการจะวางแปลนบรีดในครั้งต่อไปครับ) ต้องยกตัวอย่างไหม สมมุติหมาจมูกดำผสมกับจมูกแดง ลูกออกมามีทั้งสองจมูก คุณเลือกเก็บจมูกแดงเอาไว้ต่อสาย ไปผสมกับตัวเมียอีกตัวที่มีจมูกแดง แต่ลูกดันออกมาจมูกดำในบางตัว คุณคิดว่าจมูกดำมันจะเป็นที่ต้องการไหมครับ (น่าคิดไหมครับ) ก็ในเมื่อหมามันเตี้ยอยุ่แล้วก็หาเตี้ยๆผสม แต่จะกร่าง จะอกกว้าง จะหัวโต หน้าจะเต็ม หลังจะเต็ม มุมขา ลำตัว ฯลฯ จะอะไรเสริมอะไร ก็เป็นเรื่องที่ทำกันนะได้ครับ (เตี้ยอยู่ส่วนเตี้ย สูงอยุ่ส่วยสูง ทำนองนั้น)

คุณherabuna เองก็ใจแคบเกินไป คนอื่นไม่เหมือนเราก็จะไม่ถูกใจคุณ (มันก็เกินไป) ยิ่งพูด ก็ยิ่งเหมือนตบหน้าทุกคนในนี้ที่เอาหมาเตี้ยมาลงคร๊าบบ มันดันไม่สง่างามเตี้ยหัวโตเหมือนคนแคระไปซะอีก วิจารณ์ไม่เกรงใจหัวอกคนมีหมารสนิยมเตี้ยล้ำกันเลยจริงๆ เหนื่อยใจครับ อยุ่ร่วมกันในสังคมใหญ่อย่าเห็นแก่ตัวครับ มองโลกให้กว้างๆกันหน่อย ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ อยุ่ร่วมกันได้ต้องอาศัย ความเข้าใจซึ่งกันและกันครับ ถึงจะอยุ่กันได้แบบสุขครับ จะชอบไม่ชอบยังไงขออนุญาติแนะนำครับ กรุณาเดินทางสายกลางครับผม และจะอยุ่ได้ จะมีแต่มิตร และจะไม่มีศัตรู (ผมเชื่อเช่นนี้ครับ) ^:)^ ^:)^ ^:)^ (จริงๆไม่อยากจะ แสดงความคิดเห็นเลยจริงๆครับ กลัวเปลืองตัว) :o017:
  • สายทางพ่อหมาผมสูงใหญ่บิ๊กไซค์สไตร์สมัยนิยม สายทางแม่หมาผมเล็กๆแกลนๆจี๊ตๆสไตร์สายเก่า ชุดของหมาผมออกมารูปร่างหน้าตาเหมือนทางพ่อ แต่ขนาดไปทางแม่ทั้งหมดทุกตัว แล้วแม่ของหมาผมมีลูกมากี่ชุดก็ออกไปทางมันหมดทุกชุด ผมจึงคิดว่าในเมื่อเลือดทางแม่แรงกว่า หมาผมก็เตี้ยแม่มันก็เตี้ย ผมก็ควรหาจุดที่ขาดไปมาเสริม เช่น ความหนา หน้าอก กระดูก และหัวกระโหลก ทำในมันเลือดมันนิ่งตามสไตร์เตี้ยๆตันๆน่าจะเหมาะสมกว่า เพราะผู้ที่จะมารับไปเลี้ยงต่อจะได้รู้ว่าลุกหมาที่เค้าได้ไปโตมาจะออกไปในแนวใหน แต่ถ้าผมเอาหมาสูงใหญ่มาผสม คนมารับไปก็เหมือนกับให้เค่าวัดดวงว่าลุกหมาจะออกไปในทางพ่อหรือทางแม่กันแน่

• คุณ superkim ครับ ผมโพสท์ชัดเจนแล้วว่าให้จบ แล้วทำไมคุณมากล่าวพาดพิงถึงผมอีก ผมว่าคุณเสียมารยาทนะครับ ผมก็บอกแล้วว่าแค่ออกความเห็นเท่านั้น อ่านภาษาไทยไม่ออกหรือครับ พอทีเถอะครับ
  • ผมขอเสนอหมาเตี่ย ล่ำ ดำ อ้วน แคระแกรน ให้เป็นทางเลือกอีกตัวครับ หากหมาผมไม่สวยถูกใจใครก็ขออภัยด้วยนะครับ โทร 0806090106 ป๊อปครับ อยู่บางปะกง เส้นบางนาตราด ห่างจาก กทม 60Km
    ไฟล์แนบ
    277795[1].jpg 69K
  • พี่่คิมคับ โทถามพี่กระทิงได้เลยเรื่องที่พี่ถามผมอ่ะ หมาตัวนี้มาจากพี่กระทิงคับ
  • คุณtotleครับ ผมเองก็แค่พยามช่วยเพื่อนที่รู้จักตามหาสายเลือดของดีเซลซึ่งเป็นพ่อหมาของเพื่อนผมครับชุดที่บูมผสมดีเซลกับซันนี่ครับ สายซันนี่ตามหาได้ครับแต่ตอนนั้นเพื่อนผมถามบูมแล้วบูมบอกแค่พ่อกับแม่ครับ เลยไม่รู้ถึง ปู่ ย่า ตา ยาย ครับ ผมเลยแนะนำให้เพื่อนผมโทรถามหาจากพี่กระทิงครับ เพื่อนผมโทรไปแล้วครับ พี่กระทิงไม่ได้บอกข้อมูลมาครับ จนถึงวันนี้ผมเห็นคุณtotleเอาดีเซลมาลงและประกอบกับตารางสายเลือดด้วย ผมเลยคิดว่าถามคุณtotle จะง่ายและสะดวกกว่าครับ

ผมลองก็อปปี้จากไฟล์ที่คุณtotle เอามาลงแล้วครับ รูปนี่พอจะค๊อปไว้ใช่ได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ แต่ส่วนชื่อนี่สิครับ ค็อปหรือซูมเพื่อที่จะอ่านว่ามันซื่ออะไร ผมพยามแล้วครับ มันอ่านไม่ออกเลยขออนูญาติสอบถามคุณtotle ให้ช่วยลงให้ครับ ไม่ยากจะเดามั่วๆเอาไปใช้ผิดๆครับ มันจะมีผลเสียหายในอนาคต ระยะยาวครับ ถ้าผมไม่ชัวร์ ผมเองไม่กล้าจะใช้ข้อมูลอะไรที่สุ่มเสี่ยงหลอกครับ (ทั้งหมดนี้คือเจตนารมณ์ผมครับ)

ส่วนถ้าคุณtotle ไม่สะดวก ผมก็ไม่ขอกวนคุณtotle แล้วแหละครับ ไม่เป็นไรครับ เอาตารางที่คุณลงมาให้ใช้ไปพรางๆก่อนก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับคุณtotle (ที่ผ่านมาถือว่ารบกวนด้วยนะครับ จริงๆก็เกรงใจอยุ่เหมือนกัน) ขอเอาใจช่วยเรื่องคุณย่าพี่ให้หายจากอาการป่วยด้วยนะครับ :033:
  • อย่าถือว่ารบกวนคับพี่ ผมยังเคยไปซื้อของร้านพี่เลย เด๋วพรุ่งนี้จะถ่ายมาลงให้ พร้อมกับจะหาข้อมูลให้ได้มากที่สุดล่ะกันคับ ประมาณเดือนพฤษภา ผมจะทำลูกมีเซลกันอีกครั้งคับ คราวนี้สุดๆแน่ ยอดจองมี5ตัวแล้ว ขนาดหมายังมะฮีต2เลยอ่า ตัวเมียหมาไซร์กลางหนาๆ มึนๆอิอิ กระโหลกคือกันเลย ตัวเมียชื่อน้ำตาล ราคามะน่าจะเกินหมื่น คือที่ทำอยากเก็บสายเลือดไว้ถ้ามีใครสนใจก็ลองจองมาก่อนได้คับ เรื่องย่าเศร้าคับ ญาตๆบอกว่าถ้าต้องปั๊มหัวใจอีกที เค้าจะมะให้ปั๊ม จะปล่อยให้ย่าไป ทั้งๆที่ยังพอรักษาได้ พูดแล้วโมโหคับ