ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จริงหรือไม่
  • มีเรื่องจะถามป๋าหน่อยนะครับ คือว่า หมาผมเนี่ยอายุ 1ปี 8 เดือนแล้วเท่าที่ผมเคยศึกษามา ซึ่งอายุเท่านี้ก้อเหมาะจะผสมพันธุ์ได้ แต่ว่ามีสัตวแพทย์บอกว่า มันเด็กไปยังเลี้ยงลูกไม่เป็น ไห้รอฮีทรอบต่อไป จิงหรือป่าว ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ นะครับ
  • เชื่อหมอสิ อิอิ
  • จริงครับ แต่บางคนเพาะหมาขาย ฮีทมารอบแรกก็ผสมแล้ว

ทางที่ดีรอสัก 2 ปี ก่อน แล้วถ้าจะผสมก็ควรที่จะคิดให้มากๆๆ ว่าผสมเพื่ออะไร??

ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อนนะครับ?
  • ลองคิดว่าเด็กผู้หญิงอายุ10-12ปี มีประจำเดือนแล้ว ท้องได้แล้ว ทำไมเขาถึงไม่ให้แต่งานไปล่ะครับ คล้ายๆกัน
  • แล้วแต่ทัศนะคติครับ
  • จริงหรือไม่ ไม่ขอตอบนะครับ
    แต่ถ้ายังได้ถามคำถามอย่างนี้ ผมว่าเจ้าของต่างหากครับที่ยังไม่พร้อม
    ด้วยความเคารพ
  • ขอบคุณสำหรับคำตอบ คือว่าป๋ามาร์คตอบผมในเฟสบุ๊ค ละคับ 3 ปีดีสุด แต่คือว่าผมลองคิด (ลองนะลอง) ดูแบบ คน ถ้ามีมีลูกครั้งแรกไม่เปนแล้วครั้งต่อไปมันจะรู้ได้ไงว่าเลี้ยงลูกแบบ นี้ แค่ลองคิดเล่นๆ นะคับ
  • การเลี้ยงลูกเป็นสัญชาติญาณของสิ่งมีชีวิตทุกชนิดครับ
    ส่วนที่เลี้ยงลูกไม่เป็น เป็นแค่เศษเสี้ยวนึงของจำนวนสิ่งมีชีวิตครับ
  • :065: =D> =D> =D> :063: