ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมว่าผมต้องโดนว่าจนได้ !!! มีเรื่องจะมาถามอีกแล้วครับพี่น้อง ผมอยากรู้ว่าคุณแบ่งแยกสายกันได้ไงว่า ตัวนี้เปน เรเซอร์เอจ เปน กั๊ฟ เปน อื่น ๆ ผมก้อพอรู้นิดๆ แต่อยากรู้ละเอียดกว่านี้ ใครมีข้อมูลก้อมาช่วยกัน แบ่ง ๆ แชร์ ให้ผมรู้ที ขอบใจมากๆครับ
  • กั้ฟคือ บอกให้ฟัวหน่อยคับ ถือว่าแชความรุ้ละกัน ขอโทดด้วยที่ตอบไม่ได้มาถามกลับ
  • กัฟ คือ น้ำอัดลมแบบกดที่ขายอยู่ในร้าน 7-Eleven คับ โดยสามารถเลือกเติมน้ำแข็งและเลือกรสชาติเองตามใจชอบคับ ขนาดก็มีทั้งเล็ก กลาง ใหญ่
  • ถ้าไม่รู้ประวัติพ่อแม่ ก็ต้องดูจากใบเพดมันไง ใครบอกได้โดยไม่ดูใบเพด ถ้าไม่เดาก็มั่ว ไม่เห็นจะน่าสงสัยเลย