ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรามาแข่งกันทำแบบนี้กันดีไหม ?

• เห็นแล้ว จี๊ดดดดดดดด :063:
  • สุดๆ :063:
  • สวยมากๆ
  • งามมาก
  • หืมมม ผมจะซื้อแดงๆละ ไม่ไหวแล้ววววว สวดยอด
  • ของจริงรึป่าวเฮีย ดูแล้วงงๆ แต่ถ้ามีใครเลี้ยงแบบนี้ได้ล่ะก้อ โคตรเทพเลย....
  • มันไม่ง่ายเลยนั้นสิครับ ใครทำได้เอามาโชว์กันนะครับกำลังทำอยู่แต่ติดว่าหน้าร้อน ขอพักไว้ก่อน
  • งามใส้ :o027:
  • จัดแข่งขันเรยครับ ชอบๆๆ
  • แข็งอ้วนๆๆไม่มีเหรอจะส่งตัวแรกเลยประกวดไขมัน
  • พยายามทำอยู่เหมือนกันครับ อต่ยากโคตร 55
  • สุดยอดเลยคับพี่ นี้เหมือนนักเล่นกล้ามเลย 55555 งั้นผมขอลงแข่งด้วยนะแต่ต้องรอเจ้า Coke มันโตก่อนนะพี่ อิอิอิ :o027: :039:
  • ขอแบ่งปันหลักการหรือแนวทางได้มั้ยครับ
    แต่ตอนนี้ของผมประมาณ 7 เดือนกว่า F1 ม่วง+ออกกำลังกาย 2 ชม./วัน ครับ
  • นี่คือตัวเดียวกัน ตอนออกกำลังกายครับ ตอนแรกก็เห็นว่าเล่นสปริงโพลธรรมดา แต่เหลือบไปเห็นแผ่นน้ำหนักข้างซ้ายมือของกล้อง เลยคิดว่ามันต้องเป็นเคล็ดลับอะไรสักอย่างแน่ๆ

• ส่วนนี่ก็รูปตอนเด็กๆ ครับ ก็ไม่ได้มีอะไรเด่นมากมาย แต่พอโตมาสงสัยโดนจัดหนัก เลยกลายจากหมามาเป็นปีศาจ

http://redpits.us/Happy Owners/Ace.htm
  • ข้างบนสุดยอดครับ
  • ชอบมากครับ
    ไอ้แดง ก็รอโตอยู่ครับ โตมาโดนจัดหนักแน่imageimage
    ไฟล์แนบ
    20130222_174716.jpg 104K
    20130222_174648.jpg 114K
  • ยากโคตร หุๆๆๆ :X
  • โอยๆยังกะนักเพาะกาย :017:
  • งามโครตๆครับ บ้านเราถ้าทำได้แบบนี้สุดยอดแฮนด์เล่อร์ครับ :063:

ช่วยดันครับ ชอบ ชอบ ชอบ
  • นั่นพื้นที่บริเวณบ้านเหรอครับ ชอบบรรยากาศแบบนี้จังครับ หมาก็งามครับ
  • งามสุดๆ สนใจมากครับพี่มาร์คแต่ขอเป็นปลายปีก็ดีนะครับ ช่วงนี้ร้อนมากเดิน 5 นาทีก็ลิ้นห้อยแล้วครับ^^

image

image
    ไฟล์แนบ
    photo 1.PNG 86K
    photo 2 (11).JPG 104K
  • กินอะไรเข้าไป ออกกำลังวันละกี่ชั่วโมง งามเหนือคำบรรยาย :063:
  • เอาแจ๊ค รัสเซลมาแข่งได้ไม๊ครับ :)
  • กล้ามเนื้อสวยมากๆเลยพี่ชอบชอบ :063:
  • คนที่ทำให้เป็นแบบนี้ได้ ต้องเป็นผู้ที่มีความรู้ด้านเพาะกาย เหมือนคนเราลองมาเพาะกายเองแบบไม่มีตำราซิ กร้ามเนื้อไม่มีทางสวยอย่างแน่นอน ใครอยากได้แบบนี้ผมคิดว่าลองปรึกษา(เสียตังค์)ครูสอนเพาะกายดู ไม่ยากแน่นอน
  • ออกกำลังกายสารพัดก็ได้มาแค่เนี่ย..
  • งามมากครับ!!!!' :-bd
  • ขอเอาโปรแกรมการกิน + การออกกำลังกายของเจ้า Ace (พิทบูลในวีดีโอ) มาลงให้ครับ

- เจ้าของบอกว่ากินอาหารเม็ดผสมกับเนื้อวัวแบบไม่ติดมัน

- ออกกำลังกายมากหน่อย พาจูงเดินวันละ ๓-๔ ไมล์ (๔.๘ - ๖.๔ กม.) ๕ วันต่อสัปดาห์ แล้วก็มีเล่นอย่างอื่นเช่น สปริงโพล , วิ่งเก็บของ หรือเล่นชักกะเย่อ ทำอย่างน้อย ๓-๔ เดือน แล้วถึงจะเริ่มเห็นผล (แต่เจ้าของรู้สึกจะทำตลอดครับ ไม่ใช่แค่ ๓-๔ เดือนแล้วเลิก)

แล้วก็เริ่มตอนหมาโตเต็มที่แล้วครับ ไม่ได้ทำมาตั้งแต่เด็ก (มิน่า ทำไมตอนเด็กถึงไม่ได้ดูเด่นอะไรมาก)

โปรแกรมไม่ได้ซับซ้อนเลยครับ ที่ยากคือเจ้าของจะสามารถทำตามโปรแกรมได้นานเป็นเดือนๆ เหมือนเจ้าของเจ้า Ace หรือไม่มากกว่า :D
  • พูดว่าจะทำมันง่ายแต่พอลงมือมันยากโคตร
    ความลับคือ โปรตรีน50 คาโบ30 fat20%
    ออกกำลังแบบเผาผลาน20 แบบถ่วงน้ำหนัก80%
    แบบถ่วงผมว่าทุกคนในที่นี้รู้ดี ส่วนเผาผลานก็วิ่งโลด
    จัดโปรแกรมอาหารและเวลาออกกำลัง ตามความเหมาะสมของวัยและรูปร่าง
    ที่เหลือ คือลงมือทำ *เมื่อไหร่ที่มีข้ออ้างพุดขึ้นมาในหัว ว่าไม่ว่าง ติดงาน แต่งงานเพื่อน ติดสอบ ทุกอย่างเจ๊ง
    การให้อาหารการออกกำลังทุกสิ่งทุกอย่างล้วนไม่ตายตัว สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดตามความเหมาะสม
    การคำนวนสารอาหารกะปริมาณอาหารมีความสำคัญเพราะใช้ชี้วัดการเปลี่ยนแปลงของน้ำหนัก ได้เช่น เมื่อมันอ้วนหรือดูมีใขมันเพิ่มขึ้น เราสามารถลดปริมาณอาหารที่ให้ใขมันและคาโบไฮเดรตได้
    สุดท้ายความมีวินัยสำคัญมากที่สุด
  • ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ครับ :-D