ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำด้วยครับ
  • มีใครเลี้ยงพิทบูล2ตัวหรือกับหมาพันธุ์อื่นแบบปล่อยไม่มัดบ้างครับ
  • เลี้ยงหลายตัวเหมือนกันครับ ตั้งแต่เลี้ยงมาไม่เคย มัด เลยสักกะตัว :o017:
  • มัดหรือล่ามครับ :-?
  • ล่ามครับ :-S
  • แล้วเลี้ยงแบบปล่อยมันกัดกันไหมครับ
  • ผมมีพิตบูลอยู่สองตัวตัวผู้กับตัวเมีย เป็นพี่น้องคอกเดียวกันครับ กัดกันเป็นประจำ
    มันจะกัดกันเวลาหวงกระดูก หรือแย่งกันมาเล่นกับผม ต้องคอยแยกอยู่ตลอด
    เวลาปกติมันก็ไม่กัดกันครับ หลังจากแยกกันแล้วก็สงสารแต่ละตัวเพราะได้แผลกัน
    เลี้ยงตัวเดียวสบายที่สุดครับ
  • การที่จะเลี้ยงร่วมกัน พิทบูลไม่เหมาะที่จะเลี้ยงร่วมกันหลายตัว เพราะเมื่อไรมันเทิร์น รับรองได้เรื่อง ของผมเลี้ยงหก พิทบูลตัวผู้สาม เมียหนึ่ง ร็อตไวด์เลอร์หนึ่ง ชิสุผสมหนึ่ง ปล่อยเล่นกันได้ตลอด แต่ต้องอยู่ในสายตา และมีข้อแม้ ไม่มีกระดูกเข้ามา หากมีเป็นเรื่องทันที่ แล้วสู้กันทุกตัว(เฉพาะพิทบูลตัวผู้) ตัวอื่นไม่มีปัญหา แต่กลางคืนเฝ้าบ้านจะปล่อยแต่พิทตัวเมียและร็อด ที่เหลืออยู่คอก ไม่งั้นเป็นเรื่อง แต่ทุกวันปล่อยเล่นอยู่ในบริเวณบ้านทุกวัน สองถึงสามชั่วโมงมันก็เล่นกันได้ตลอด แต่อย่างว่าเมื่อไรมีกระดูกแล้วปัญหาเกิด
  • แล้วสายโชว์หละครับจะดุน้อยลงไหม
  • พิทบูลยังไงก็คือพิทบูลค่ะ แม้จะเป็นบูลลี่ก็ตาม อย่าประมาทดีที่สุด ดุน้อยดุมากกว่ากันขึ้นอยู่กะตัวและสาย แต่ถึงยังไง ดุน้อยดุมากก็คือดุอยู่ดี ฉะนั้นอย่าเลยค่ะ ความชะล่าใจจะนำมาซึ่งผลร้ายตามมา
  • ถ้าปล่อยการปะทะก็มีสูง ลองนึกธรรมชาติของสัตว์เถอะครับและยิ่งเป็นพวกเลือดนนักฆ่าด้วยแล้วก็ไม่ต้องคิดมากครับ เพียงแต่ว่าขึ้นอยู่กับเหตุด้วย
    -----------
    ไอ้โค้กของน้องแถวบ้านไม่รู้เป็นสายอะไร บูลลี่ก็ไม่ใกล้เคียงออกจะไปแนวผสมด้วยมั้ง เข้าไปลากบางแก้ว ( อายุ 2-3 ปี ) มาจากในบ้านเขา ทีวี ชั้นวาง เฟอร์นิเจอร์ล้มกระจาย ลากเอามาฟัดหน้าบ้านตัวเองยังกับตุ๊กตา โดนตีด้วยไม้ด้ามจอบหักไป 2-3 อันก็ไม่วางสุดท้ายปล่อยเพราะได้ยินเสียงถุงพลาสติก ไม่งั้นตายคาที่ เพราะมันงับติดใต้คาง ( ตัวเตี้ยกว่า )แต่ไม่โดนหลอดลม อย่าประมาทดีกว่าครับ