ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เก็บมาฝากอย่าคิดว่า "บูลลี่" จะรอดนะ
  • บรีดเดอร์หลายคนคงเจอปัญหานี้แล้วที่คาร์โก้ ผมเองก็ผ่านมาแล้ว แต่ยังไม่ได้หยิบขึ้นมาพูด วันนี้เลยเอาซะหน่อย การห้ามส่งสุนัขนี้ผมว่ามันเกินไปนะ ว่าไหม? เอ๊ะ? หรือว่าเขามองว่าบูลลี่หน้าสั้นไป??? ทั้งในประเทศและต่างประเทศตอนนี้เขาห้ามส่งกันแล้ว แต่เฉพาะเคาน์เตอร์การบินไทยเท่านั้น!!!

ผมเองนั้นชื่นชอบบูลลี่ อยากจะฝากถามไปยังบอร์ดบริหารว่า บูลลี่มันดุตรงไหนฟะ!!! หน้าก็ไม่ได้สั้นมากนิ!!! ทำไมต้องมาห้ามกันด้วยเนี่ย เฮ้อ!!! อ่านไว้นะ หาทางออกกันให้ดี!

image
    ไฟล์แนบ
    Prohibition.JPG 58K
  • พวกจมูกสั้นนี่ เค้าน่าจะกลัวฮีทสโตรกตายคาเครื่องมากกว่านะครับ
  • ผมอยากถามว่าสุนัขพันธ์ไหนไม่มีประวัติ กัด คน หรือสัตว์อื่นมั้ง ผมคิดว่า ถ้าเลี้ยงไม่ดี มันก้อกันหมดแหละครับ ตัดสินด้วยการเสพข่าวจากสื่อ จนตั้งกฎเพี้ยนๆแบบนี้แย่ มากกก
  • ค็อกเกอร์นี่ดั้งยาวเป็นสันเลยนะ
  • เอามาให้ดู ใครจะไปส่ง ก็เลี่ยงๆ กันหน่อยนะ

บางสนามบินไม่รับสัตว์เลี้ยงด้วยนะ เช่น จ.อุบล และอื่นๆ จำไม่ได้แล้ว
  • แบบนี้ก็แย่เลยส่งออกลำบากแย่เลยครัล :-S
  • ผมอยู่อุบลฯจะทำจะทำยังไงครับทีนี้(คนออกกฏมันบ้าจริง) :-((
  • นกแอร์ครับแต่ให้ใส่บ๊อกลงดอนเมืองครับโลละ50บาท
  • พี่ต้อมบอกไปเลยของเรา แสตปฟอร์ด ชาย เทอเรียเฟ้ย5555555
  • ผมว่าจะลองตอแหลส่งลูกหมาแดงแล้วบอกว่าเป็นลาบาดอร์อยู่ครับ คิคิ
    อันที่จริงลูกหมาพันธุ์ไหนๆ มันก็ไม่น่าจะมีปัญหาที่ว่าดุจนไม่รับส่งนะครับ ผมว่าตรรกะยังเพี้ยนๆ อยู่

แต่เห็นว่าที่งดรับเพราะการบินไทยเปลี่ยนไปไช้เครื่องขนาดเล็กในหลายเส้นทางในประเทศ เลยไม่รับเพราะความเสี่ยงสูงเกินไป ยังไงลองติดต่อดูอีกทีครับ
  • ทางออกมันก็ไม่ยาก ก็บอกว่าเราเป็น สเตปฟอร์ด ไชน์ เทอเรีย เหมือนที่คุณหนึ่งว่า
    เจ้าหน้าที่เขาก็ไม่ใจร้ายนะ เขาก็เออออตามเรา เฮ้อโล่งอก เกือบไป

แต่ผมจะบอกว่า ถ้าเกิดเหตุสุดวิสัย มีการตรวจสอบขึ้นมา แค่สแตปฟอร์ดอย่างเดียวไม่พอ
    เพราะสี...ก็ไม่ได้...หน้าตา...ก็ไม่ใช่...
    ทางออกก็น่าจะเป็นบอกว่า เป็นพันธุ์ "เคน คอร์โซ่" ไปซะเลย ลองดูนะครับ

แต่จังหวัดอื่นที่ไม่รับสัตว์เลี้ยงเนี่ยสิ แย่แน่ๆ 555

image
    image
    ไฟล์แนบ
    canecorso1.jpg 74K
    Cane-Corso81.jpg 76K
  • ห้ามเยอะขนาดนี้ถ้างั้น รับส่งเฉพาะหมาพันธุ์ทางไปเลยเพ่ อิอิ :013:
  • แล้วแม่ง การบินไทยเฮงซวยมันเป็นห่าอะไร ถึงได้ไม่ใส่ใจจัดการเคบินที่ส่งสัตว์ ให้มีความสะดวกปลอดภัย ทั้งต่อผู้จัดการระวางสินค้าและตัวสุนัข

พอมีปัญหา แม่งก็มาแก้แบบ ไร้สมอง มึงส่งหมาตาย กูเลยห้ามมึงส่ง

เฮงซวย จุงเบย !!!!!!
  • ตลกวะ เวลาส่งก็ใส่กรงก็ตรวจเช็คความแน่นหนาของกรงได้นิ ไม่ได้ปล่อยรวมกันเวลาส่งซะหน่อย จะมีปัญหาอะไรวะ