ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ใครดูแล้วผ่านคับ หมาโคตรนิ่ง
  • ยอดเยี่ยมมากๆครับ พิทบูล ต้องเลี้ยงให้ถูกวิธีครับ อย่าเอาแต่สะใจอย่างเดียว ตามในคลิป K9 ทำได้ดีมากๆครับ

คนไทยเราก็ทำได้ไม่แพ้ชาติใดครับ ถึงเวลาแล้วครับที่เราจะต้องหันมาจริงจังกับ พิทบูล ของเราครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ เริ่มจาก ง่ายๆครับ คำสั่งเบื้องต้นก่อน นั่ง , ชิด , หมอบ , คอย , คลาน

และเน้นไปที่คำสั่งเชิงปฎิเสธ หรือ ไม่ , ไม่เด็ดขาด หากเค้าทำไม่ถูกต้อง และคำชมปลอมโยนอย่างอบอุ่น เมื่อทำถูกใจเอาแค่นี้ก่อน

แค่นี้ก็มีความสุขได้แล้วครับ ขอให้มีความสุขกับเพื่อนแท้สี่ขาอย่างสมดุลย์นะครับ