ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกพิทบลู(ปรับราคา)
  • ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ......................จากกระทู้เก่าครับ...ขอปรับราคาใหม่ครับเหลือ 6000-6500 บาท สุนัขพร้อมย้ายบ้านแล้วครับ 46 วันครับยังมีให้เลือกชมหลายตัวครับ....รักเเละรับผิดชอบจริงโทรมานะครับเรื่องราคาคุยกันได้ครับ รังสิตคลอง3 โทร.....0867902992
    มี...F1...ตัวเดียว 7000 บาท
    M1...ท่านที่จองไว้ติดต่อกลับด้วย...ติดต่อไม่ได้เลย

http://pitbullzone.com/community/discussion/34642/ขายลูกสุนัข-pitbull-เปิดจอง..ครอก-2-#Item_38
  • คลิปล่าสุดครับ
  • จี้ดขี้เล่นทั้งคลอกเลย คับ เห็นละอยากเลี้ยงอีก แต่ .... ใครหาหมาไป ทำกิจกรรม คลอกนี้ ไม่แพ้ หมาแดงแน่นอนคับ
  • M2 (ริชชี่) คลิปนี้จี๊ดมากครับ จริงๆเจ้า m2 วันที่ผมไปดูตัวใหญ่สุดในบรรดาตัวผู้ครับ แต่หัวจะเล็กกว่าm1นิดหน่อยและปากจะสั้นกว่า แต่ผมชอบm1 เพราะปากมันยาวกว่า(โตมาคงจะเหมือนหมาตัวเดิมของผม) และชอบมาร์กกิ้งครับ อีกอย่างวันที่ผมไปดูก่อนผมจะกลับ m1มันนอนหันหน้ามาให้ผม ส่วนm2หันตูดมาให้ พอผมลองเรียกm1วิ่งมาหา แต่m2นอนที่เดิม ผมเลยหลงชอบm1ครับ หมาบางที่มันก็เลือกเจ้านายของมันเหมือนกันนะครับถ้ามีโอกาสเลือกครับ ^^
  • ปล. ฝากหน่อยนะครับ ถ้าท่านจะเลี้ยงหมาพันธ์ุนี้ศึกษานิดนึงนะครับ พอศึกษาแล้วลองเลือกหาหมาที่ท่านชอบและคิดว่าถูกใจที่สุดนะครับ หมา1ตัวอยู่กับเราไปอย่างต่ำ10ปี ถ้าดูแลเขาให้ดี อย่าเลี้ยงเพราะกระแสหรือความเท่เลยครับ หมาถูกหรือแพงก็มีคุณค่าในตัวเขาครับ ศึกษาหาความรู้ก่อนซื้อว่าจริงๆเราชอบแนวไหน ซื้อแล้วพยายามเลี้ยงเค้าให้อยู่กับเรา ดูแลเขาให้ดี เขาจะตอบแทนให้เราด้วยชีวิตที่เขามีเลยครับ ผมเลี้ยงพิทบลูมาแล้ว10กว่าปี จะเลี้ยงก็คงเป็นพันธ์ุนี้ตลอดครับ คนที่เลี้ยงเท่านั้นที่รู้ว่าเพราะอะไรครับผม ^^
  • ขอบคุณครับ....คุณซัน และ คุณTakky
    เห็นด้วยกับคุณ..Takky ที่กล่าวไว้ข้างต้นครับ.....อยากให้ลูกสุนัขได้เจ้าของอย่างคุณซันเเละคุณTakkyจังเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับทั้งสองท่าน......
  • M 1 หลุดจอง ป่าว ครับ
  • พ่อแม่หมาใช่หมาพิทบลูสายรัฐเซียหรือป่าวครับ :-D
  • ดูแล้วตัวพ่อน่าจะใช่นะครับ ^^ (ผมเดาเอานะครับ)
    สายรัสเซียเคยนิยมอยู่ช่วงนึงนะครับ (จัดอยู่ในสายโชว์สมัยนั้น น่าจะ7-8ปีมาแล้ว)แต่นานมาแล้วเท่าที่ผมจำได้น่ะครับ ^^
    แต่ดูจากตัวพ่อหุ่นล่ำสมส่วนใช้ได้เลยครับผม ^^
    ใครชอบล่ำ ตัวตันๆ ตัวไม่เล็ก ก็ลองไปดูได้นะครับ (ส่วนตัวผมชอบสไตล์หมาเก่าตัวใหญ่ลายแฟนซีน่ะครับ ก็แนวประมาณนี้น่ะครับ)
    เดี๋ยวผมกลับมาจากต่างจังหวัดจะรีบเข้าไปหาเลยครับคุณป้อม
    ขอบคุณครับ ^^
  • เรื่องสายผมไม่แน่ใจครับคุณ superkim แต่ผมว่าน่าจะใช่นะครับ(คิดเห็นส่วนตัว)แต่สายเลือดอาจไม่ 100 ครับ
    ตอบคุณ Takky ......ครับตามนั้นครับ
  • up date.....M3,F3,F5,F6 ยังอยู่นะครับ....อายุ 53 วัน และทำวัคซีนเข็มแรกแล้วครับ รอเจ้าของใหม่อยู่นะครับ มาดู ถูกใจอุ้มกลับบ้านได้เลยครับ.... รังสิตคลอง3 สนใจโทรมานะครับ 0867902992

• image
    ดูเอาเองครับ รูปตรงกลางชื่อโคโค่ ถ้าถามผม ผมคิดว่าใช้ทั้งพ่อแม่น่าจะมีสายรัฐเชียผสมอยู่แน่นอนยิ่งตัวพ่อพันธ์ของคุณ POM แล้วชัดเจนมากครับ :-D
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 261K
  • ตัวกลางล่ำ และตันมากครับ แถมไม่เตี้ยด้วย ^^
    ถ้าจำไม่ผิดสายรัสเซียเอกลักษณ์ คือ จมูกและช่วงปากจะมีสีดำ และส่วนใหญ่จะสีนน้ำตาลเข้ม ส่วนตัวแม่อาจมีสายเลือดมาบ้าง เพราะดูจากสีจมูกครับ น่าจะสายรัสเซียผสมกับสายโชว์แฟนซีสมัยก่อน สมัยก่อนก็เจอตัวเมียแฟนซีสายรัสเซีย2-3ตัวนะครับ มาร์กกิ้งทุกตัวสวยมากครับ ^^
  • พูดถึงแล้วก็พึ่งนึกได้ครับ หมาผมที่ตายไป รู้สึกจะมี3สายในตัวเดียวครับ 555
    1 ปู่เรดโนส ไทเกอร์ของพี่มาร์คครับ
    2 ย่าจะเป็นสายโชว์สีดำ น่าจะสแตป ฟอร์ด นะครับ
    3 แม่เป็นสายรัสเซีย แฟนซี มาร์กกิ้ง สวย ( ตัวที่ผมเลี้ยงมาร์กกิ้งเหมือนตัวแม่เป๊ะ )
    สรุป มาครบเลยครับ แรงขับจากเรสโนส ปากยาวจากสแตป (แต่ไม่ใช่ยาวเป็นจิ้งจกนะครับ) และมาร์กกิ้งกับความใหญ่ เพราะตัวเมียที่ผมเห็นสายรัสเซียตัวจะค่อนข้างใหญ่กว่าตัวเมียสายอื่นน่ะครับ จริงๆครอกนึงมันอาจไม่ออกมาได้ทุกตัวหรอกครับ แต่ที่ผมเลือกค่อนข้างโชคดีที่ได้มาน่ะครับ ^^
    ปล. สมัยก่อนใครจะเลี้ยงพิทบลูสักตัวหายากมากๆครับ แต่สมัยนี้เยอะจนแจกกันฟรี ชอบความสามารถเด่นของสายไหนเลือกสายนั้นเถอะครับ แล้วเลี้ยงเค้าให้สุดๆ พิทบลูคือหมานายเดียวครับ คนที่มันยกให้เป็นเจ้านายต่อให้ตีมันจนตายมันก็จะไม่ร้อง และไม่กัดนายมันเลยครับ เมื่อคุณเลือกจะเป็นนายเค้าแล้วเป็นให้ตลอดนะครับ ถ้าทำไม่ได้อย่าเลี้ยงเลยครับ ที่เป็นปัญหาเพราะเลี้ยงไม่ไหว ไม่ได้ฝึก มันเชื่อฟังแต่คุณ พอให้คนอื่นเลี้ยง มันไม่ฟังก็เกิดปัญหาสิครับ
    ปล. ร่ายซะยาวออกนอกเรื่องเยอะครับ 555
  • คุณป้อมครับ ผมจะกลับกรุงเทพไม่เกินวันศุกร์นี้นะครับ
    ถึงแล้งจะรีบเข้าไปครับผม
    ขอบคุณครับ ^^
  • ขอบคุณครับ...คุณ superkim และ คุณ Takky สำหรับข้อมูลครับ...
  • ท่านที่ขอชม M3 ครับ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    mm3.jpg 93K
    mm32.jpg 101K
    mm36.jpg 111K
  • อีก
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    mm33.jpg 111K
    mm35.jpg 109K
    mm34.jpg 103K
  • คลิปครับ....มืดไปหน่อยนะครับ(55วัน)
  • ขอบคุณคุณป้อมมากครับ
    รับมาพอมาถึงบ้านนิ่งมากครับ ลองปล่อยให้อยู่ตัวเดียวมีร้องเห่าเหมือนจะเรียก แต่ไม่ได้ครางนะครับ ลองปล่อยดูมันว่ามันจะครางแบบตัวเก่าตอนเด็กๆ เพราะปกติลูกหมาพอแยกมามันพออยู่ตัวเดียวมันจะแหกปากร้อง ร้องจนกว่าคนจะมา เพราะมันจะติดการอยู่เป็นฝูง( จริงถ้าเป็นไปได้ต้องขอเศษผ้าที่ใช้รองตอนนอนหรือผ้าที่มีกลิ่นตัวของแม่หมามาด้วยจะช่วยได้ แต่ผมก็ลืมขอครับ 555 ) แต่ตัวนี้แค่เห่าเหมือนแค่เรียก พอไม่มาก็หยุดเห่า แล้วก็จะเดินเล่นหรือนอน รู้สึกจะเห่าแค่2ครั้งครับ แสดงว่าเค้าฉลาดเรียนรู้เพื่อปรับตัวได้ไว เพราะนิ่งพอสมควร แต่พอผมเข้ามานั่งด้วยก็จะเดินมาแล้วนอนข้างๆน่ะครับ แบบนี้ต้องลองดูกันยาวๆ ^^
    ปล. ขอบคุณคุณป้อมอีกครั้งครับ ^^
  • ตัวนี้จะนิ่งครับคุณ Takky เวลาต้องการอะไรจะเห่าเรียกร้องความสนใจ ตามที่คุณ Takky บอกไว้ครับ up เรื่อยๆนะครับ
  • M3,F3,F5,F6 ยังอยู่นะครับ...
  • เหอออ เห็นละเนื่อย
  • สุนัขยังอยู่ครับ...ราคาคุยกันได้ครับ
  • รูป...up date

image
    image
    ไฟล์แนบ
    rr1.jpg 218K
    rr2.jpg 217K
  • รูป...up date

image
    image
    ไฟล์แนบ
    rr3.jpg 215K
    rr4.jpg 214K
  • สนใจ...โทรมานะครับ...0867902992 รังสิตคลอง 3 ปทุมธานี
  • มีFacebookไมคับ ;;) พอดีสน F5อะคับ :006:
  • ผมว่าคุณซันมาถูกทางแล้วครับ ^^
    ลูกสุนัขครอกนี้ผมว่าจะออกแนวกิจกรรม สบายๆ ครับ เพราะรูปร่างผมว่าสมส่วนครับ
    เหมาะกับประเภทกิจกรรมมากๆครับ แต่ถ้าอยากได้แบบบิ๊กๆล่ำๆใหญ่ๆคงไม่น่าจะใช่ครับ
    ส่วนตัวผม ผมชอบมากครับ เพราะเลี้ยงมา2ตัวที่ผ่านมา มีสายโชว์สายเก่า กับ บลูลี่ยุคแรก (ตัวนี้ตัวที่3แทนตัวแรกที่ตายไป)
    ยอมรับตัวนี้จี๊ดกว่ามาก ผมว่าแรงขับเยอะนะครับ เวลาเล่นกระโดดกัดตลอด (คือกระโดดพุ่งเข้ากัดนะครับ และพุ่งไวมาก)
    ใครอยากได้หมาแนว sport เน้นกิจกรรม ลองดูนะครับ ผมว่าจะลองเหมือนอย่างคุณซันเหมือนกันครับ
    ปล. ผมพาไปตัดหูมาแล้วครับ กลับมาอึดมาก ไม่ร้อง ไม่คราง ซักกะนิด ส่วนหุ่นตอนนี้เพรียวลมเลยครับ 555
    ดูไกลเหมือนกวางเลย แต่ต้องดูยาวๆครับ ตอนนี้ให้f1ม่วง อย่างเดียวครับอยากลองดูว่าตัวนี้จะได้โครงสร้างไปทางไหนครับ ^^
    ส่วนรูปผมลงผ่านทางโทรศัพท์ไม่ได้ครับ ถ้าคุณป้อมจะดูลองเข้าอินสตาร์แกรม ชื่อ takki_s ดูนะครับ ผมจะอัพเรื่อยๆครับ ^^
  • แอบเล่าประสบการณ์อีกนิดครับ วันไปตัดหูเจอลูกbully พ่อ-แม่นอก เอามาตัดหูเหมือนกัน อายุ2เดือนกว่าๆเกือบ3เดือน
    ขอบอกกระโหลกและโครงสร้างใหญ่มากๆ ทำเอาหมาผมเป็นเหมือนหมากระเป๋าไปเลยถ้าเทียบกัน 555
    แอบถามราคาตัวละ4หมื่น เป็นหมาของทางศูนย์ฝึกสุนัขของฟาร์มโชคชัย ที่ขายเสต็กที่เราๆกินนี่แหละครับ
    ปล. แต่ผมก็ยังรักหมาผมอยู่ดีครับ เพราะผมเชื่อว่าโตขึ้นมันต้องมีอะไรดีๆแสดงให้ผมเห็นแน่นอนครับ ^^
  • ตอบคุณ...Aumy สนใจจริงโทรมาเลยครับ....Line หรือ What App มาได้ครับ...0867902992
    ท่านอื่นที่สนใจติดต่อมานะครับ.....up...อีกที
  • สนใจ โทร....0867902992 Line หรือ What App เบอร์เดียวกันนี้ครับ....
  • M3 เท่าไหร่ครับ แล้วกี่เดือนแล้วครับตอนนี้
  • ลูกสุนัข 2 เดือน 10 วัน ครับ เรื่องราคาโทรมาครับ...ราคาพิเศษ
  • ยังอยู่ 2 ตัวนะครับตัวเมียทั้งคู่...F5 และ F6...สนใจติดต่อมาได้เลยครับ
  • up date....
    M1....ไปอยู่ลำลูกกา
    M2....ไปอยู่คลองมหาสวัสดิ์
    M3....ไปอยู่นครนายก
    F1.....ไปอยู่อยุธยา
    F2.....ไปอยู่พระราม2
    F3.....ไปอยู่โคราช
    F4.....ไปอยู่รังสิตคลอง15
    F5.....ไปอยู่สุพรรณ
    F6..................ยังรอเจ้าของใหม่อยู่ครับ ราคาพิเศษครับ โทร 0867902992 วันที่ 13 นี้ วัคซีนครบแล้วครับ
  • ยังมี 1 ตัวครับ F6 ยังรอเจ้าของใหม่อยู่ครับ
  • F6 ราคาพิเศษครับ 4500 บาท วัคซีนครบแล้วครับ
  • เด่วว่างๆผมถ่ายรูป F3 ให้ดูครับ ผมตั้งชื่อเค้าว่า คุณเธอ วัคซีนครบแล้วครับ เหลือหมาบ้าครับ พาวิ่งเช้าเย็นๆ
    ขี้เสาครับ ชอบหยอกกับพี่เขาคับ ขี้อ้อนมากๆครับ ผมให้กิน เช้า-เย็น อาหารเม็ดเริ่มกินสบายแล้วครับ ^_^
  • รอชมพี่น้องท้องเดียวกันอยู่นะครับ ของผมm1
    แต่ผมลงรูปจากมือถือไม่ได้น่ะครับ ตอนนี้ซนมากๆเลยครับ ^^
  • ครับ....รอชมอยู่เช่นกันครับ
    ....แต่ว่า F6 ยังว่างนะครับ....รอเจ้าของใหม่อยู่นะครับ
  • คุณเธอ f3
    image

image

image

image

image

ทีเด็ดสุด

image

โครงเค้า่จะออกไปทางไหนครับ
  • image
    image
    image
    image
    image
    โกโก้ m1 คอกแรกคับพ่อแม่เดียวกัน ขอบคุณ พี่ป้อม มากนะคับ แวะมาเยียมโกโก้วันงานซ้อมรากที่บ้าน
    ไฟล์แนบ
    2013-04-02-22-40-47_deco.jpg 270K
    2013-04-02-22-35-59_deco(1).jpg 268K
    2013-04-02-22-34-02_deco(1).jpg 125K
    2013-05-03-08-41-27_deco.jpg 233K
    349827(1).jpg 205K
  • ครับคุณซัน....ขอบคุณเช่นกันครับ กับบรรยากาศการต้อนรับอันแสนอบอุ่น......รู้จักละเดี๋ยวไปอีกนะ...
    ขอถามคุณซันครับ...โกโก้ ตัดหูเบอร์อะไรครับ...???? จะได้เป็นแนวทางให้เจ้าของ f3 ครับ เพราะจะไปตัดที่เดียวกันครับ
  • f3 ผอมไปมั้ย...ผมว่าไม่นะ หรือเพื่อนๆในบอร์ดช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมว่าช่วงนี้สุนัขยืดตัวด้วย แต่ผมว่าให้อาหารน่าจะสัก 3 มื้อต่อวันนะครับ
  • ขอแถมรูปโกโก้อีกรูป...ผมว่ารูปนี้วัดกับหมานอกได้สบายครับimage
    ไฟล์แนบ
    1362447833262.jpg 20K
  • ขออนุญาติคุณ ซันด้วยนะครับ
  • เบอ 2 ครึง คับผ่านมา แวะ มาได้ตลอดเลยคับ ยินดีต้อนรับคับ
  • F3 ไม่ผอมหรอกครับ ของผมก็หุ่นประมาณนี้ครับ โครงสร้างไม่ได้ใหญ่มากครับ จะหุ่นเพรียวๆไว้สำหรับทำกิจกรรมครับ ตัวของผมคึกมากเล่นได้ตลอดไม่ค่อยมีเหนื่อยครับ ถ้ากัดผ้านี่กระโดดตัวลอยกัดตลอดครับ
    ถ้าเน้นกิจกรรมโอเคมากครับ แต่ถ้าหวังจะให้โครงสร้างใหญ่ๆ ผมว่าคงไม่ครับ เพราะตัวที่ผมเคยเลี้ยงมา3เดือนตัวใหญ่กว่านี้ครับ แต่ก็ไม่ปราดเปรียวเท่าตัวนี้ครับผม ^^
  • ขอบคุณมากครับ คิดว่าแห้งไปเป็นโรคไรรึเปล่า ฮ่าๆ ลงรูปหมา คุณ Takky ด้วยสิครับ