ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การเริ่มแรกของการฝึก?
  • สำหรับมือใหม่นะครับหรือผู้ที่อยากจะฝึกให้สุนัขของท่านเล่นสบริงโพล ดูคลิปแล้วก็ขอให้สนุกกับการฝึกครับผม
  • เยื่ยมครับ
  • เริ่มเล่นแบบซาดิสนิดๆแล้ว 555imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0429_.jpg 174K
    IMG_0421_.jpg 175K
  • เยี่ยมมากๆครับคุณก้อง เผยแผ่อารยะธรรมชาวพิทบูล ได้ดีครับ =D>
  • ขอบคุณ Aoe ครับ
    ขอบคุณครับท่านประธานหนุ่ม :)

มาดูแบบมืออาชีพบ้างข้างต้นคือมือสมัครเล่น
  • :063: :063: :063: สุดยอดเลยครับ
  • ขอชมรูปไอ้ตีนโตแบบชัดๆหน่อยคับ
  • ถ่ายเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับimageimage และก็สองสามวันก่อนimageimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 271K
    image.jpg 252K
    image.jpg 178K
    image.jpg 213K
  • ถ่ายเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 256K
  • เช้กกันมันส์น่าดู ระวังพี่เซ้นกับน้องโซ่กระชากหลังคาหลุดนะพี่ อิอิ
  • :063: :021: สุดยอดเลยพี่วินเซนต์อ่า
    ผิดกะท่าไอ้ก้าเลย เหอๆ ชอบนะ แต่แบบว่า ก้านั่งกัดเอาท่าไม่สามารถเอามาโชว์ใครเลย 55
  • น้องก้องเลี้ยงบูลลี่ได้มันส์ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยครัาบ :m01:
  • เลี้ยงบลูลี่ได้ไม่เหมือนใคร หมาแดงก็เลี้ยงได้ไม่เหมือนใครเหมือนกัน 5555555
  • อายุกี่เดือนแล้วครับ และหนักเท่าไรผมอยากรู้ครับ
  • 9เดือนครับคุณrockbottom น้ำหนักไม่ได้พิสูจน์อะไรครับผมเลี้ยงหมาครับ55555 แต่ถ้าบอกไปว่าเกือบๆ50จะเชื่อไหมครับ48-49ไรประมาณนี้5555 ปิกัสโซผมรอโตตามวัยเท่านั้นครับ เรื่องน้ำหนักผมถึงไม่ค่อยจะสนใจครับ ไม่เคยอัดอาหารไม่เคยปล่อยกิน ผมเป็นกลุ่มที่ไม่ชอบอัดอาหารหมาครับเลยไม่ค่อยได้ช่างครับ ตามสูตรผมสังเกตุง่ายๆคือถ้าหมาสุขภาพดีก็แค่ขนสวย ตาเป็นประกาย กระฉับกระเฉง ไม่อุ้ยอ้ายพอครับ เลยไม่ค่อยจะได้ชั่งบ่อยๆปัจจุบันเลยไม่ทราบครับ ผมไม่ชอบหมาอ้วนครับมันดูแล้วมันอึดอัดครับส่วนตัวชอบแบบนี้ครับimageวินเซ็นอายุ4ปีเข้า5ปี จากแบบนี้เมื่อ2ปีแรกimage 2ปีหลังหุ่นก็ประมาณนี้ไม่อ้วนเหมือนแต่ก่อนแน่นอนครับอาจจะไม่ฟิตเท่ารูปแรกแล้วก็ตาม imageimage

ปล.ผมมักเห็นคุณมักจะถามเรื่องน้ำหนักหมาบ่อยๆ ผมก็ตอบคุณไม่ค่อยจะได้สักกะที ผมอยากให้เราเลี้ยงหมาแบบมีความสุขครับ พาเขาออกกำลังกายและทำกิจกรรมที่มากกว่าพาเดินเล่น ผมว่าเขาจะมีความสุขเพิ่มขึ้นครับ

ใจผมอยากให้ทำสุนัขที่มีหุ่นฟิตๆ มีกล้ามๆกัน เพราะเนื่องจากมันเป็นการยากกว่าทำน้ำหนักหลายขุมนักและเป็นการพิสูจน์ความเอาใจใส่ของเจ้าของสุนัขเองครับ อ้างอิงนิดนะครับ จากงานลากน้ำหนักที่ผ่านมา สุนัขที่ถูกดูแลมาเป็นอย่างดี ทั้งทางอีสานและภาคเหนือรวมทั้งทุกๆจังหวัดที่เข้าร่วม สิ่งที่ผมสังเกตุเห็นคือ น้ำหนักตัวไม่ใช่สิ่งที่บ่งบอกความแข็งแกรงของสุนัขครับ ถ้าคุณอยู่ไม่ไกลวันที่11นี้เรียนเชิญมากลุ่มนนท์ครับ มาพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์และร่วมสนุกกันครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยครับทางกลุ่มจะยินดีมากที่หลายๆท่านจะมาร่วมงาน :m01:
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 99K
    image.jpg 85K
    image.jpg 164K
    image.jpg 195K
    image.jpg 140K
  • ขอชื่นชมครับ เยี่ยมมากๆๆ :063: :006:
  • :063: :063: :063: :033:
  • เยี่ยมมากก้อง ขอชื่นชมจากหัวใจ ทั้งการเสมอต้นเสมอปลาย ความทุ่มเทเอาจริงเอาจัง และการตอบคำถาม :063:
  • ขอยก วินเซนต์เป็นไอดอลคับ :063: image
    ไฟล์แนบ
    นายแบบ2.psd 179K
  • ขอบคุณครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ผมได้รับหลายสิ่งจากเวปแห่งนี้และจากพิทบูลเองผมจึงอยากให้สิ่งดีๆเหล่านี้มีต่อไปครับ :X
  • ดูแลเอาใจใส่ดีมากๆ เลยครับ :063:
    :013: ปิกัสโซ่ หล่อมาก ราศีแชมป์เลย จะรอดูลีลาบนสนามครับ :o043:
  • ทำไมหนอ... มีคนหลายคนที่เคยได้อะไรหลายอย่างจากเว็บแห่งนี้ ไม่ว่าจะ เพื่อนฝูง ชื่อเสียง เงินทอง การยอมรับนับถือในวงสังคมหมาๆแห่งนี้ แต่กลับไม่คิดแบบ ก้อง ที่พยายามกลับมาช่วยสร้างที่นี่ให้ดีขึ้น ซ้ำร้ายวันหนึ่งที่เขาเติบโตแข็งแรงยังคิดจะทำลายบ้านหลังนี้ บ้านที่เคยให้หลายสิ่งหลายอย่างแก่พวกเขา ทำลายแม้แต่คนที่เคยทำให้เขาได้เป็นอย่างทุกวันนี้ ยิ่งคิดมันก็ยิ่งเศร้า .. :002:
  • ต้องยอมรับ ว่า คุณก้องมีส่วนทำให้เรามีแรงผลักดันหมาเรา ได้เทคนิคต่างๆ มาประยุกต์ใช้. :063: :063: