ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิดให้ดีก่อนซื้อสุนัขครับ
  • image
    ไม่มีคำบรรยาย
    ไฟล์แนบ
    252488_410667538994983_1893101889_n.jpg 162K
  • image
    ไฟล์แนบ
    252488_410667538994983_1893101889_n.jpg 162K
  • ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ บ้างที ตาดีได้ ตาร้ายเสียก็มีครับ
  • ว่าไปครับ
    ให้มือใหม่ได้คิดให้ดีครับก่อนนะครับ
    ผมโดนมาแล้ว
  • ผมชื้อเรดโนสลำปาง 3500 ผมว่าก็สวยสมใจผมนะครับ อยู่ที่ความพอใจของคนชื้อครับ บางคนอาจจะไม่มีตังก้อนขนาดนั้น แต่ก็หาเงินชื้ออาหารและอืนๆ ที่ดีสำหรับน้องหมาตัวเองได้ไม่แพ้ใครครับ
  • 30000 โดนคุณเมียตีกบาลแน่ๆ
  • ถูกต้องครับ ผม3500 ก็บ่นละ 55555
  • ของดีราคา ถูก ก็มีให้เห็นบ่อยๆ ของแพง แต่คุณภาพไม่ดี ก็มีให้เห็นตลอดเหมือนกันครับ
    คิดจะซื้อ ไม่ว่าจะซื้ออะไร ศึกษาให้ดีครับ ไม่ใช่เอาความอยากเป็นที่ตั้ง อยากๆๆๆๆ มักได้ของไม่ค่อยดีครับ :-D
  • ถูกๆๆๆครับทุกความเห็น
    ถ้าผมซื้อหมา30000นะ
    โดนคุณเมียด่ายัง3โลกครับไม่ได้เกิดอีก{กำไก่}
    555+++
  • จะ 3000 หรือ 30000 พิทบลูก็คือพิทบลูครับ....ขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของจะดึงความเป็นพิทบลูออกมาได้มากน้อยแค่ไหนครับ....เปรียบเทียบระหว่างตัว 3000 ได้รับการฝึก เล่นและทำกิจกรรมได้หลายอย่าง กับตัวละ 30000 นั่งๆนอนๆอยู่แต่ในกรงละครับ...แล้วแต่มุมมองครับ...ผมชอบพิทบลูเพราะพิทบลูคือพิทบลูครับ
    คนหลายคนคงประเมินค่าพิทบลูแบบผิดๆอยู่ครับ ตามกระแส ตามเพื่อน ขนาดจะเลี้ยงเองยังถามคนอื่นเลย
    ก่อนเลี้ยงถามใจตัวเองก่อนต้องการเลี้ยงเพราะ........?????
  • "คุณจ่ายเท่าไร คุณก็ได้คุณภาพเท่านั้น"....ผมว่าคุณภาพของพิทบลูมาจากข้างในครับ หาซื้อไม่ได้หรอกต้องทำเอาครับ......พิทบลูทุกตัวมีคุณค่าอยู่ในตัวมันเองอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่าเจ้าของจะดึงความเป็นพิทบลูได้มากน้อยเเค่ไหนครับ....
  • เงินทุกบาททุกสตางค์ มันอยู่ในมือคนซื้อ ไม่มีใครมาบีบคอหรือบังคับจิตใจกันได้ ความอยากคือกิเลส ก่อนซื้อมันต้องคิดแล้วครับ ถ้าสิ่งที่เจอหรือได้รับมานั่นหล่ะคือประสบการณ์ที่ดี.......ความรู้ศึกษาให้เยอะๆๆๆๆให้มากกว่าความอยากๆๆๆครับ :)
  • เอาราคามาเป็นตัวกำหนด ราคามันบ่งบอกอะไรได้บ้าง?
    จะดีไม่ดี มันอยู่ที่ความพอใจของคนเลี้ยง เก่งไม่เก่ง มันอยู่ที่การฝึก ผมว่านะ
    อย่างที่คุณ pom ว่า ถามตัวเองก่อนดีกว่าว่า "ต้องการเลี้ยงเพราะอะไร????" ถามตัวเองและหาคำตอบในทุกคำถาม คิดถึงอนาคตในทุกๆทาง ทั้งที่เป็นไปได้และไม่น่า จะดีกว่าครับ คิดให้มากๆดีๆนะครับ ;-)
  • ต้องแยกแยะระหว่างคุณค่า กับมูลค่าครับ มันไม่เหมือนกันนะ :-D
  • บางคนได้หมาฟรี ( หมาโดนทิ้ง ) ปั้นจนกลายเป็นหมาเทพก็มีน่ะครับ ฮาฮา ผมว่าอย่างน้อยหมามันก็เหมือนดินน้ำมันแล้วแต่บล็อกที่ใส่ ถ้าเรามีความพยายามก็เท่ากับมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ
  • ราคาบอกคุณภาพหมาไม่ได้หรอกครัย

การเปรียบเทียบแบบนี้ผิดครับ หมาตัวสามพันอาจจะมีคุณค่ามากกว่าตัวสามหมื่นก็ได้ ขึ้นว่าอยู่ในมือใคร หมาตัวเป็นแสน อาจเป็นได้เพียงเครื่องจักรผลิตลูกหมาครับ

ภาพนี้น่าจะพ่อค้าเป็นคนทำขึ้นมาเพื่อปั่นราคาหมา แต่ไม่ใช่คนรักพิตบูลทำแน่นอน
  • หมาผมซื้อมา3500 รูปร่างแน่นอนว่าจะให้ใหญ่มาร์คกิ้งจะให้สวยเหมือนพวกลูกหลานแชมป์มันเป็นไปได้ยากอยู่แล้ว แต่ความรักที่มีให้ ตัวละพัน กับตัวละหมื่น กับที่เขาให้มาฟรีๆ ไม่ได้ต่างกันเลย ถามว่าถ้าตอนนี้มีคนเอาตัวละหมื่นมาแลกกับไอ่ที่อยู่นี่จะเอามั้ย บอกเลยว่าไม่
  • แมวสีอะไรก็จับหนูได้ครับ55 เวลามองหมาสวยๆเพราะเป็นแนวใหม่ราคาย่อมสูง แต่สวยแล้วไงครับเวลาหันมามองตาเจ้าเพื่อนยากที่บ้าน ยังไงผมก็รักมันมากกว่าตัวไหนๆเลยครับ ถึงแม้จะมีเงินซื้อหมาได้แพงกว่ามันมาเพิ่มอีกตัวแต่ความผูกพันธ์เงินไม่มีค่าครับ มันคนละเรื่องกันครับ ความรู้สึกส่วนตัวครับ ราคาแพงส่วนใหญ่สวยถูกแน่นอนครับแต่คุณค่าทางจิตใจไม่เกี่ยวกัน นอกจากคุณค่าทางธุรกิจถูกต้องครับ แต่ไม่ใช่คนซื้อหมาแพงๆสวยๆจะนึกถึงแตธุรกิจนะครับ ซื้อเพราะชอบและมีกำลังทรัพย์พอก็จัดไปตามฐานะฯลฯ
  • chadodam โดนใจผมครับ ผมก็ตัว3500รักมากๆ
  • ผมไม่คิดว่าไอ้ตัวที่ขึ้นว่า 3,000 มันจะราคานั้นจริงๆ
    ผิวหนังมันสวย รูปร่างมันก็ดี ผมว่าไม่ใช่ 3,000 แน่นอนครับ
    ราคาไม่ได้บกคุณค่าของหมาแน่นอนครับ
    หมาผมก็ราคาหลักพัน แต่ในสายตาผม มันคือหมาที่สวยที่สุดครับ
  • คิดได้ไงครับ :-? เอาราคา มาวัดคุณภาพสุนัขเฮ้อ [-X
    ไม่น่าเข้ามาอ่านเล้ย
  • ชอบตัวแรก น้ำลายไม่เลอะบ้านดี กำลังเบื่อน้ำลายหมาที่บ้านอยู่พอดี สะบัดทีวงแตกเลย อิอิอิ :-D
  • หมาถ้านิสัยดี และได้ออกกำลังเป็นประจำจะราคากี่บาทก็สวยหมามันต้องอยู่ด้วยกันกับเรานานเหมือนเมียนี่แหละ หุ่นดี นีสัยดี ก็แฮปปี้ๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    155635_1751827924957934_565723290_n.jpg 98K
  • แล้วตัวที่ซื้อมาก็อย่าทำให้มันมีปมด้อยนะครับ รักมันมากๆ สอนมันดีๆถ้าพี่เอาใจใส่พอรับรองพี่จะหลงมันเหมือนได้เมียเอาใจเก่ง
  • ผมว่ากระทู้นี้แปลกๆที่พูดถึงแต่ราคาหมา จริงๆควรพูดถึงความพร้อมของคนเลี้ยงมากกว่า บางคนเห่อมีเงินซื้อหมาแพงๆพออารมณืเปลี่ยนเบื่อหมาก็มาเร่ขาย ลดแลกอาหารก็มี แจกฟรีก็บ่อย อ้างเหตุผลข้างๆคูๆก็เห็นอยู่บ่อยๆ เลี้ยงหมาให้ดีตัวหนึ่งเลี้ยงจนมันตายจากประมาณเป็น สิบปี ให้อาหารดีๆ ค่ายา กรงอุปกรณ์ จิปาถะ เลี้ยงจนตายจากหมดเงินเป็นแสนนะครับ ตรงนี้ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเพียงแต่เราทยอยจ่าย เด็กบางคนเห่อตามแฟชั่นซื้อตามเค้า หรือบางทีโพสขอกันดื้อๆ เงินยังขอแม่ใช้อยู่พอไม่ไหวก็ลำบากพ่อแม่ แทนที่จะส่งลูกเรียนอย่างเดียวเศรษฐกิจแย่ๆต้องมานั่งเลี้ยงเช็ดขี้เยี่ยวให้หมาที่ลูกไปเอามาอีก สุดท้ายกรรมก็ตกกับพ่อแม่กับหมาที่ไปหามาอีก ไม่พร้อมอย่าเลี้ยงเลยเป็นการทรมานคนอื่นตนเองและหมาด้วย
    คุณค่าหมาไม่ได้อยู่ที่ราคา เหมือนกับคุณค่าคนไม่ได้อยู่ที่เงินในกระเป๋า มันอยู่ที่ความผูกพันและความรู้สึกที่ตีเป็นตัวเงินไม่ได้ ซึ่งคนที่รักหมาจะรู้เรื่องนี้ดี ผมซื้อลูกหมามาตัวละ 3000บาท เลี้ยงมา 3ปี หมดไปหลายหมื่นแล้ว ยังไม่หมดรักมันเลย555
    สุดท้ายคุณเตรียมใจว่าสักวันหนี่งมันต้องจากคุณไปไม่ว่ามันจะป่วยหรือแก่ตายก็ตาม ไม่มีอะไรห้ามได้กับการลาจาก แล้วคุณจะเข้าใจว่าที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์
  • ภาพนี้พ่อค้าขายหมาทำขึ้นมาแน่นอนฮ่ะ แต่ไม่อยากพูดว่าคอกไหน :p เห็นในเฟรสบุ๊คมาสักพักแล้ว
  • ราคา3000หรือ30000บาทจะไม่มีค่าเลยถ้าหมาตัวนั้นเป็นของคุณและคุณรักที่ตัวมันมากกว่าราคา ตัวนี้ผมซื้อมา2000บาทไม่มีใบไม่มีประวัติแต่ผมก็รักมันมากครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF9399.jpg 82K
  • ใช่แล้วผมไปดืงมาจากเฟรสบุ๊คขายสุนัขครับ
  • ผมว่าการสื่อความหมายของภาพนี้ไม่เหมาะสมเลยครับ ยิ่งเป็นคอกสุนัขแล้วสื่อออกมาแบบนี้ แสดงว่าเขาวัดคุณค่าหมาด้วยเงินเท่านั้น ไม่สมควรสนับสนุนครับ
  • ผมชอบตัว 3000 มันใช่เลย
  • รักที่จะเลี้ยงเลี้ยงแล้วมความสุขชั่งแม่งใครพูดไงชั่ง555
  • รักที่จะเลี้ยงเลี้ยงแล้วมความสุขชั่งแม่งใครพูดไงชั่ง555
  • imageimageimageimage
    รูป1-2 เมีย
    รูป3-4 ผู้ ให้ทายว่าราคาสุนัขสองตัวนี้ราคาเท่าไร
    ไฟล์แนบ
    111112.jpg 249K
    33333.jpg 167K
    2222222.jpg 217K
    4444.jpg 234K
  • ถ้าให้ผมซื้อ ผมซื้อตัวแรก
    ต่อให้ราคามันสลับกัน ผมก็ซื้อตัวแรกแน่นอน(ถ้าผมมีเงินพอ และเมียไม่ด่าเอานะ) :-D
  • หมาผมก็3000 ผมเลี้ยงให้กินอาหารอย่างดี พาออกกำลังกายทุกวัน ยกเว้นฝนตกจะฝึกคำสังเบื้องต้น ผมรักมันจนเมียอิจฉา ให้ผมลงมานอนกับพื้นข้างๆหมาทุกวัน เมียกับลูกนอนบนเตียง มีความสขจน :005:
  • สองตัวนี้ผมได้มาฟรีๆ เจ้าของเดิมไม่สามารถเลี้ยงมันต่อได้
    มันจึงไม่มี ราคา เพราะประเมินค่า มิได้
  • 55 ถูกใจ :063:

ตัวบนสวยเสียด้วย
  • ตัวบน 9 เดือน
    ตัวล่างปีครึ่ง ทั้งคู่ได้มาเมื่อ6-7 เดือนที่แล้วครับ
    ใครสนใจบอกได้นะครับจะขายให้เพื่อเป็นค่าอาหารของ
    พี่น้องสุนัขตัวอื่น ตัวละ แสน ได้มาฟรี สุนัขไม่มีใบ
    ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็จะเลี้ยงไปจนมันตาย
    หรือเจอคนที่ดีกว่าผม ไม่ปั้มลูก และไม่รับผสม บองตรงๆๆ
    (มีแค่เงินซื้อหมาอย่างเดียวไม่พอครับ)
    ราคานี้ถูกครับ หาซื้อที่ใหนไม่ได้แล้วครับ :-))
  • @พี่PRAKAN ชอบครับ =D> =D> :063: :063: :-))
  • ผมชอบความเป็นพิทบูลตัวซ้ายมากกว่าคับ
  • ถ้าผมใช้ตรรกะแบบเจ้าของกระทู้

คุณเห็นอะไรในภาพ... ? หมาราคาถูก Vs หมาราคาแพง สภาพต่างกันตรงไหนครับ ??
    "มันอยู่ในสายเลือด" ผมได้ยินคำนี้มา6-7ปี มันเป็นคำโฆษณาขายหมาที่น่าสมเพชจนน้ำตากูจะไหลครับ :-((

image

ขอขอบคุณภาพจากอินเตอร์เน็ตครับ ไม่ได้มีเจตนาอ้างอิงหมาของใครทั้งนั้น :p :-)) :-))
    ไฟล์แนบ
    355481-horz.jpg 177K
  • :-)) :-)) :-)) :-)) :-))
  • แล้วที่รณรงค์กันนี่เพื่ออะไรหรอคับ??? สำหรับผมเฉยๆนะซื้อขายราคาอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อกับผู้ขายบางคนขับรถหลักแสนบางคนขับรถหลักล้านคุณภาพราคาก็ต่างกันบางคนซื้ออะไรก็ได้แค่ขอให้เป็นพิตบูลเพราะฉันเลี้ยงพิตบูลบางคนชอบสายเลือดแบบนี้มันใจในสายเลือดมันใจในพันธุกรรมของสายเลือดนั้นเพื่อจิตที่นิ่งเพื่อความปลอดภัยอะไรหลายๆอย่างผมเข้าเวปนี้มาก็นานพอสมควรส่วนตัวไม่ค่อยได้โพสหรือออกความเห็นกระทู้ของคนอื่นผมชอบอ่านชอบศึกษาว่าคนหลายๆคนเป็นยังไงความคิดแบบไหนถึงพิมพ์แบบนี้ ขอโทษนะคับถ้าโพสนี่ไปรบกวนใครหรือทำให้ใครรำคาญใจต้องขอโทษไว้ด้วยนะคับhttp://pitbullzone.com/community/discussion/29636/พิตบูลกำลังจะกลายเป็นหมาจร-
  • ผมว่าคุณตีจุดประสงค์ผิดไปหรือเปล่าครับ แรกเริ่มของนโยบายกำหนดราคา5000ของที่นี่เพื่อเป็นการสแกนผู้ซื้อผู้ขายไปขั้นนึง อย่าลืมว่าเขารณรงค์ให้ทำใบเพดควบคู่ไปด้วยถึงจะเอามาลงขายที่นี่ได้ ส่วนเรื่องนอกรอบอันนั้นอยู่ที่เจ้าของกับคนซื้อจะตกลงกันเอาเอง ทีนี้ประเด็นของกระทู้ก็ตามที่ทุกคนพูดมา มันคนละเรื่องกัน
  • ชอบคำพูดของ คุณpomคับ :o016: ตัวนี้ผมชื้อจากเชียงใหม่6000 คับ ไม่มีใบ ผมว่ามันอาจจะฉลาดกว่าหมาตัวเป็นหมื่นอีกนะคับ อย่างน้อยเจ้าของมันก็ซื้อ F1ให้มันกินอะหน่า คิคิคิ :o061: image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 144K
  • chadodam
    ใช่คับผมเข้าใจในประเด็นคับ ผมถึงบอกว่าผมเฉยๆราคาอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย ผมรู้ว่าคุณค่าของหมาไม่ได้อยู่ที่จำนวนเงินที่ซื้อแล้วทำไมเราถึงไม่รณรงค์ทำหมาราคาถูกออกมาขายล่ะคับจะได้มีไว้เลี้ยงกันทุกครัวเรือนซื้อหากันได้ง่ายดี ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงหมาแพงคับหมา2-3พันก็เลี้ยงได้ฝึกได้เหมือนกันไปเอาหมาวัดมาเลี้ยงก็ฝึกได้คับไม่ต้องเสียเงินซื้อด้วยซ้ำไป "สำหรับผมไม่เกี่ยวกับหัวข้อเจ้าของกระทู้นะคับ" แต่ที่ผมแสดงความคิดเห็นคือคนส่วนใหญ่ภูมิใจที่ได้ซื้อหมาราคาไม่แพงมาเลี้ยงเพราะจะถูกจะแพงก็เลี้ยงแล้วรักเจ้าของเหมือนกันหมดแหล่ะคับ แต่ที่รณรงค์มาตั้งแต่แรกนี่ไม่ใช่เพื่อความคุมไม่ให้พิตบูลมันออกมาเกลื่อนตลาดเกลื่อนประเทศไม่ใช่หรอคับรณรงค์ไม่ให้พิตบูลมันจับต้องได้ง่ายซื้อได้ง่ายสำหรับคนที่อยากเลี้ยงตามกระแสไม่ใช่หรอคับ ซื้อง่ายๆทิ้งง่ายๆแล้วก็สร้างความเดือดร้อนง่ายๆ "ถ้าผมเป็นคนที่พึ่งจะหัดเลี้ยงพิตบูลใหม่ๆและกำลังจะตัดสินใจซื้อพิตบูลสักตัวเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ผมจะรอซื้อมาราคาถูกๆมาเลี้ยงคับเพราะผมเชื่อว่าหมาราคาถูกแค่ไหนผมก็เลี้ยงให้มันดีกว่าหมาราคาสูงๆได้แน่นอนคับ" ขอให้มีความสุขทุกท่านสวัสดีปีใหม่ไทยย้อนหลังคับ :005: :062:
  • image
    พิทบูลตัวนี้(โมเช่) ผมซื้อมา7500

image
    เชฟเพอด์ตัวนี้(คาร์รี่)14,000

image
    พิบูลตัวเมีย(บราวนี่) 10,000

image
    ตัวนี้(โกลดี้)12,000

imageimage
    ตัวนี้มาจากเยอรมัน(เอลิค) 150,000

ที่ลงไม่ได้จะโชว์ แต่แค่ให้พี่ ๆ ลองคิดว่า หมา ถึงจะถูกหรือ แพง ถ้า เอาเค้ามาแล้ว ก็ต้องเลี้ยง ไม่ใช่ทะเลาะ หรือแบ่งแยกกันครับ สงสารหมามัน ถ้ามันรู้จัก มูลค่า ราคา มันคงน้อยใจเนอะ ว่าทำไม ราคามันถูก หรือ มันแพงของดีราคาถูกก็มี ของไม่ดีราคาแพงก็มี ของไม่ดีราคาถูกก็มี ของดีราคาแพงก็มี
    อย่าแตกแยกกันเลย หมาก็คือหมา ใครมีเงินมากก็ซื้อแพงไป ใครมีเงินน้อยก็ซื้อถูกไป
    อยู่ที่คนซื้อกันคนขายเนอะ ว่าจะซื้อ-ขาย ราคาเท่าไหร่ 555+
    "มันก็แค่นี้"
    ไฟล์แนบ
    526497_463741237013140_688536101_n.jpg 40K
    66790_440545362666061_1317436448_n.jpg 60K
    531848_485159034871360_1683695575_n.jpg 53K
    264876_393874890666442_1436658785_n.jpg 57K
    557112_385068084880456_2102253166_n.jpg 61K
    388122_388697837850814_1570893997_n.jpg 68K
  • :006: :o016: :063: bussongtkdชอบๆๆๆคำพูดคับ ถึงจะถูกหรือ แพง ถ้า เอาเค้ามาแล้ว ก็ต้องเลี้ยง