ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิดเห็นอย่างไรต่อเหตุหารณ์นี้
  • หมาตัวนี้ดังแต่กำลังจะดับ เพราะเจ้าของโปรโมทโดยการเอาเข้าร้านอาหารพร้อมใช้อุปกรณ์รวมกับคน(ความคิดส่วนตัว)
    image
    image
    http://pantip.com/topic/30457446?fb_action_ids=567629846615382&fb_action_types=og.recommends&fb_source=other_multiline&action_object_map={"567629846615382":203191199830020}&action_type_map={"567629846615382":"og.recommends"}&action_ref_map=[]
    ส่วนเหตุที่ผมเอามาโพสต์ก็อยากทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านว่าคิดเห็นยังไงกันบ้าง
    ไฟล์แนบ
    1367937097-Clip9-o.jpg 144K
    1367949762-Untitled3-o.jpg 57K
  • รักหมาเว่อร์ไปนิด หมาก็คือหมา หมาไม่มีทางจะเป็นคนไปได้
    ต่อให้เลี้ยงดูสะอาดแค่ไหน มันก็ กิน ดม เลีย ตามพื้น ขี้ไม่ล้างตูดครับ :-D
  • ความเหมาะสม ? กาลเทศะ ? มีปัญญาซื้ออาหารให้หมากิน แต่ขาดปัญญาในการคิดว่าสิ่งไหนควรหรือไม่ควร
    ขอบคุณครับ
  • แอบเอาเข้าไปหรือร้านอาหารยอมค่ะเนี่ย รักหมาเหมือนกันค่ะแต่กินร่วมกับคนแบบนี้ไม่ไหวเกินเหตุ
    คนไม่ได้ชอบหมาไปหมดทุกคน แล้วคนไม่ชอบละทำไงถ้าเห็นแบบนี้
  • ผมอ่านในพันทิป บางร้านยอมให้เข้า บางร้านเจ้าของแอบเอาเข้าไป
  • ไม่รู้หาคำไหนมาวิจารณ์ความรักอันเลยเถิด ไม่รู้จัก กาละ เทศะ ไม่รู้อะไรควรไม่ควรของเจ้าของหมาในภาพ มีปัญญากินของแพงๆ แต่มีปัญญาคิดถึงความเหมาะสมเท่านี้ สาขาไหนที่อนุญาติให้พาเข้าได้ สาขานั้นคงจะไม่มีคนไปนานพักใหญ่ ผมคนนึงล่ะที่ไม่ไป :064:
  • ผมเคยเอาไปนะครับร้านอาหาร แต่ผมก็ให้อยู่ใต้โตะเอาถอยอาหารของมันไปเอง กินของๆมันเองไม่เกี่ยวกันครับ
  • เจ้าของมันเ-ี้ยครับ เราคงไม่สามารถหาคำด่าอะไรกับมันได้อีกแล้ว ส่วนพนักงานที่ร้านก็โง่ครับ :o034:
  • ต่างจิตต่างใจ อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ
  • วันจันทน์ที่ผ่านมา ผมเดินทางกลับจากมหาสารคาม และแวะไปกินสเต็กที่ฟาร์มโชคชัย ผมก็เอากรามล๊อค ใส่บ๊อกวางไว้ด้านหน้ารถ ตรงลานจอดรถ เอาผ้าบังด้านหน้าไว้หน่อยกันมันเครียด แต่ก็เสียวหายเหมือนกันนะ ถ้าเกิดใครรู้ว่ามันคือหมาเทพแล้วแอบมายกบล๊อคขึ้นรถไป 55
  • งานนี้ คงสมใจมันแล้ว แต่ไม่รู้จริงๆว่ามันเป็นใคร มีชื่อเสียงแค่ไหน
  • ที่แน่ๆร้านค้าโดนด่าตามไปด้วย
  • ชื่อเสียงไม่รู้ แต่งานนี้ชื่อเสีย เต็มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งเจ้าของหมา และร้าน
  • ร้านอาหารเขาให้นำสัตว์เลี้ยงเข้าได้ด้วยเหรอครับ ไม่น่าเชื่อ ถ้าเจ้าของแอบเอาเข้าไป คุณไม่กลัวขนสุนัขของคุณจะปลิวไปลงจานของโต๊ะข้างๆเหรอครับ ระวังตีนจากโต๊ะข้างๆจะมาหาคุณบ้าง ๕๕๕๕๕๕๕๕
  • ผมชอบคอมเม้นแรกในพันทิบ ทีพูดประมาณว่า ขออย่างนี้ให้หมาผมที่หนึ่ง พ่อครัวกลัวโกรธที่ต้องทำอาหารให้หมากิน เลยตัดสินใจยิงลูกค้าทิ้ง(ผมรีไรต์คำพูดใหม่เพื่อให้เห็นภาพมาขึ้น)
  • คนมันมีปมด้อยอะไรสักอย่างในใจ เลยต้องหาทางออกแบบนี้ เพื่อเรียกร้องความสนใจจากคน+สังคมรอบข้าง ผมว่ามันเป็นอาการป่วยทางจิตอย่างนึง ที่ต้องได้รับการรักษา อาจจะด้วยหมอจิตเวทย์ ยา หรือ บาทา หากเป็นต่างจังหวัดตามงานประจำปีใหญ่ๆ พฤติกรรมมันน่าจะต้องโดนบาทายัดปากแล้วนับครั้งไม่ถ้วนก็เป็นได้ :o034:
  • ไม่เคารพสิทธิของคนอื่น ใช้ไม่ได้ คนรักมี คนไม่ชอบมี เคสนี้ผมถือว่าใช้
    ไม่ได้ครับ ขอเล่ากรณีตัวอย่างให้ฟัง เพื่อนผมเค้าเปิดร้านอาหารอยู่ ร้านก็
    ดังพอสมควร วันหนึ่งมีแขกจองโต๊ะมา 50 คน เพื่อจัดวันเกิด เพื่อนผมเขา
    ก็จัดที่นั่งให้เรียบร้อย แต่พอวันงาน เจ้าของวันเกิดพาหมามาด้วย เพื่อนผม
    เค้ายกเลิกเลย แจ้งว่าไม่สามารถให้บริการได้ เนื่องจากว่า ร้านอาหารเค้าไม่
    อนุญาตให้นำสุนัขเข้าร้าน เจ้าของวันเกิดเลยโมโหและยกเลิกไม่ใช้บริการ
    เขายอมสูญเสียลูกค้าที่จะจัดเลี้ยงวันเกิด 50 คนไปเพื่อรักษามาตรฐานให้กับ
    ลูกค้าของเขาอีก 200 - 300 คน เพราะคนจำนวนมากในร้านอาหารเขาอาจ
    จะไม่พอใจที่ต้องใช้ภาชนะร่วมกับสัตว์เลี้ยงก็เป็นได้ หลายคนอาจจะไม่เข้าใจ
    หลายคนอาจจะเสียดาย แต่ในภาพมันได้ฟ้องแล้วว่า ถ้าเขาอนุญาตแล้วเจ้าของ
    งานวันเกิดในวันนั้นได้ทำแบบคนในภาพ อะไรจะเกิดขึ้น สายตาของลูกค้าคน
    อื่นๆที่มองจะคิดยังไง

ผมว่าถ้าคนเลี้ยงยังมีพฤติกรรมแบบคนในภาพที่เจ้าของกระทู้นำมาโพสต์ อย่า
    หวังเลยว่าจะให้โรงแรม ร้านอาหาร เปิดรับสุนัขเข้าพักหรือพาเข้าร้านอาหารได้
    เพราะคุณไม่ให้ความสำคัญกับการใช้ของร่วมกันกับผู้อื่น
  • ทางmkและเจ้าตัวออกมาขอโทษแล้วครับ
    "จากกรณีที่มีผู้โพสต์ภาพลูกค้าท่านหนึ่ง ได้นำสุนัขเข้าไปรับประทานอาหารภายในบริเวณร้านเอ็มเค สุกี้ บนเครือข่ายอินเทอร์เน็ต และมีการวิพากษ์วิจารณ์อย่างกว้างขวาง โดยเฉพาะอย่างยิ่งในประเด็นความสะอาดและสุขลักษณะในการรับประทานอาหาร รวมทั้งข้อห้ามในการนำสัตว์เลี้ยงเข้าไปในร้านอาหารนั้น บริษัทเอ็มเคฯ ขอชี้แจงว่า ตามกฎระเบียบการดำเนินธุรกิจร้านอาหารของบริษัท ห้ามมิให้มีการนำสัตว์เลี้ยงเข้ามาภายในร้าน ซึ่งจากภาพข่าวที่เกิดขึ้นดังกล่าว คาดว่าน่าจะเป็นการแอบนำสุนัขเข้าไป"
    "อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ลูกค้าท่านดังกล่าวที่โพสต์รูปทางสื่อสังคมออนไลน์ได้ชี้แจงขอโทษผู้ประกอบการทุกรายถึงเรื่องการเผยแพร่ภาพผ่านทางสื่อสังคมออนไลน์แล้ว และจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น บริษัทเอ็มเคฯ ได้เพิ่มความเข้มงวดของทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในการตรวจสอบการนำสัตว์เลี้ยงเข้ามาภายในร้านมากขึ้น จากเดิมที่ได้ติดป้ายห้ามนำสัตว์เลี้ยงเข้าไปภายในร้านเพียงอย่างเดียว เพื่อความสะอาดและการถูกสุขลักษณะในการรับประทานอาหารของลูกค้าทุกท่าน นอกจากนี้ทางบริษัทจะเร่งดำเนินการตรวจสอบสาขาร้านเอ็มเค สุกี้ ตามภาพที่ปรากฏบนอินเทอร์เน็ตเพื่อดำเนินการตามขั้นตอนของบริษัทต่อไป"
    "สุดท้ายนี้ทาง admin ขอเป็นตัวแทนบริษัท ขออภัยลูกค้าทุกท่านเป็นอย่างสูงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และขอขอบพระคุณทุกกำลังใจที่ลูกค้าส่งมาให้กับเราทางทุกช่องทางค่ะ ทางบริษัทขอขอบพระคุณจากใจจริง ๆ ค่ะ"
    ที่มา:Mkrestaurants