ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาหมาตัวผู้ อายุเท่าไรก็ได้
  • หาหมาตัวผู้ อายุเท่าไรก็ได้ ที่บางคนไม่มีเวลา ไม่ยากเลี้ยง หรืออื่นๆๆที่ต้องการขายไม่เเพง รบกวนบอกด้วยครับๆๆ
  • ขออภัยครับคุณ Taned ผมย้อนดูความคิดเห็นของคุณตามกระทู้ต่างๆแล้ว อืมมม
    คุณจะเอาหมาพิตบูลไปทำอะไรครับ เพราะทัศนคติของคุณจากกระทู้นี้ น่ากลัวครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/34947/ถามผู้รู้ครับ

ถ้าคุณคิดจะผสมหมาขาย ผมว่าใจเย็นๆครับ และจากกระทู้อื่นๆ ผมว่าคุณลองไปทบทวนตัวเองก่อนครับ หานิสัยตัวเองให้เจอ รู้จักข้อดี ข้อด้อยตัวเอง ผมคงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ถ้าว่างๆก็ลองไปสำรวจตัวเองก่อนครับ ถ้านึกไม่ออกก็ลองย้อนกลับไปอ่านความคิดเห็น ทัศนคติของตัวเองให้ดี อย่างเช่น เดือน กันยายน 2012 คุณเคยถามวิธีการลงขายหมาในเวบ เป็นต้นครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/31827/สอบถามหน่อยครับ

อย่าหาว่าผมจุ้นจ้านเลยครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/31768/ขายพิทบูล-6เดือนครับ

ทั้งหมดเป็นเเพียงแค่ทัศนคติส่วนตัวครับ ถ้ามีข้อบกพร่อง ผิดพลาดประการใด ผมขออภัย ทั้งหมดผมแค่เป็นห่วงหมา
    ขอบคุณครับ
  • :003: :001: เฮ้อออออออออ .... คนสมัยนี้ มีทุกรูปแบบจริงๆ :002:
  • ไปหาหลวงพ่อที่วัดในตัวเมืองเลยครับ ตัวเมียตัวผู้ มีเยอะให้เลือกมากมายเลยครับ (หลวงพ่อท่านให้ฟรีเลยครับไม่ต้องเสียตัง)
  • กรรม พวกพ่อค้าหัวหมานี่เอง ไอ้เราก็นึกว่าคนรักหมา
  • อีโธ่ พวกจับหมาขายนี่หว๋า
  • ใครหมากันแน่ครับๆๆๆพูดดีๆๆเด้อๆๆพูดเเรงเกินไปไหมหัวหน้า
    ใจเย็นๆๆมีไรค่อยพูดค่อยจากันๆๆๆ ก็เเค่จะหาหมาตัวผู้มาไว้ผสมกับหมายูที่บ้านเพราะที่บ้านมีตัวเมียเยอะเเล้วอีกอย่างตัวผู้ก็ยังไม่พร้อมที่จะผสมๆๆอีก3ตัว อยู่ที่บ้านหมาตัวเมียพร้อมผสม2ตัว
  • จะพันธ์ใหนถ้ามันจะดุมันจะกัดไม่มีใครห้ามมันได้ จะพิทบูลหรือ ชิสุ มันก็กัดได้เหมือนกันนั้นละย่าคิดว่าตัวเองจะเลี้ยงได้ยูคนเดียวคนอื่นเขาก็มีความรับผิดชอบเหมือนกันเลี้ยงได้เหมือนกัน
  • คุณ Taned ระบุ username และประโยคที่คุณต้องการตอบโต้ได้มั้ยครับ จะได้ตอบกลับถูกคนและตรงประเด็นครับ
    เช่น ผมขอตอบกลับคุณตรงที่ว่า คุณบอกว่า " จะพันธ์ใหนถ้ามันจะดุมันจะกัดไม่มีใครห้ามมันได้ จะพิทบูลหรือ ชิสุ มันก็กัดได้เหมือนกัน "
    ผมก็เลยสงสัยว่า " แล้วคุณไปถามหาวิธีทำให้หมาดุเพื่ออะไรครับ คือมันค่อนข้างขัดแย้ง คุณว่ามั้ยครับ "

ผมย้ำอีกครั้งน่ะครับ ผมเป็นห่วงหมาและส่วนรวม ถ้าหมามันก่อเรื่อง ถึงขั้นออกสื่อเป็นข่าว เขาด่าหมาครับและทุกคนที่เลี้ยงหมาพันธุ์นี้ครับ เวลาเขาด่า " เขาไม่ได้ระบุระบุชื่อคนเลี้ยงและไม่ได้แก้ปัญหาที่ต้นตอแต่ดันเหมารวม " ซึ่งมันไม่ยุติธรรมเลยครับ คุณนึกภาพออกมั้ยครับ

ผมหวังดีต่อส่วนรวมและตัวคุณเองเลยขอแสดงความคิดเห็นอีกด้านหนึ่ง ซึ่งผมเองก็ไม่ได้รู้เยอะอะไรมากมาย ความรู้น้อย ก็ได้แค่แสดงความคิดเห็นได้เท่านี้ครับ

ถ้าความคิดเห็นผมชี้ชัดว่าผมทัศนคติไม่ดีวิสัยทัศน์ไม่ไกล ผมขออภัยครับ
    ขอบคุณครับ
  • ถ้าหมามันก่อเรื่อง ถึงขั้นออกสื่อเป็นข่าว เขาด่าหมาครับและทุกคนที่เลี้ยงหมาพันธุ์นี้ครับ เวลาเขาด่า " เขาไม่ได้ระบุระบุชื่อคนเลี้ยงและไม่ได้แก้ปัญหาที่ต้นตอแต่ดันเหมารวม " ซึ่งมันไม่ยุติธรรมเลย / minoriorange:063:

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับข้อความนี้ครับ
  • ใครจะเลี้ยง ใครจะผสมหมาขายก็ไม่มีกฏหมายห้าม แต่อยากให้ทำกันด้วยความระมัดระวัง ช่วยกันควบคุมทั้งปริมาณและคุณภาพ ไม่ใช่เห็นแค่เป็นตัวผู้กับตัวเมียก็จับผสมกัน ควรจะมีการคัดเลือกพ่อแม่พันธ์ด้วยครับ

หมานะไม่ใช่ไก่ ที่มีเยอะก็เชือดคอทำอาหารกินได้ ยิ่งเป็นพิตบูลมันก็ยิ่งอันตราย ดังนั้นทำอะไรก็ขอให้คิดถึงส่วนรวมด้วยครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ บอส =D>
  • นี่เจ้าของโรงงานน่าจะมาเองเลย สั่งเครื่องจักรใหญ่เลยนะ :o034:
  • 0858168192imageimage
    ไฟล์แนบ
    CIMG1289.jpg 43K
    483768_152023181627390_923354389_n.jpg 76K