ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครสนใจ พิทบูลขาวบ้าง
  • ตัวเมีย น่ารัก ไม่ดุ ขาวสวย ต้องการแลกกับผู้ที่มีสุนัขดุๆ กัดคนได้ จะเป็นพิทบูล หรือร๊อตไวเลอร์ก็ได้ เน้นกัดคน 0869769996
    ไฟล์แนบ
    prinky.jpg 103K
  • อายุเท่าไรครับ
    ผมมีบางแก้วครับ
    2ตัว ตัวเมียนะ
  • ผมว่าใช้คำว่าดุดีกว่าครับ กัดคนมันฟังแล้วสยองๆอ่ะครับ ด้วยความเคารพครับ ;-)
  • หลุดไปกัดใครขึ้นหมาจริงๆแล้วจะหนาว
  • มีบางแก้ว เอาไหมครับ กัดคนทุกคน ล่าสุดเพิ่งกัดแม่เจ้าของบ้านไป ที่ไม่กัดคือคนให้อาหารเท่านั้น สนใจติดต่อมาเลย0856494433 ผมจะประสานเจ้าของให้อีกที แต่ไม่แลกนะครับยกให้เลยเจ้าของบอกมา
  • ความผิดที่ทำให้มันต้องโดนทิ้ง ก็แค่นิสัยดี ไม่ดุเองเหรอครับ? ผมว่าใจร้ายไปหน่อยไหม? :o034:
  • หลายคนมักเข้าใจผิดชอบนำพิทบูลมาเฝ้าบ้านหรือทรัพย์สินเพราะส่วนใหญ่จะไม่ดุกับคน แต่ถ้าดุถึงขั้นทำร้ายคนคือตัวอันตรายที่สุดและถ้าเกิดทำร้ายคนมาจริงๆ เจ้าของร้อยละ80จะไม่กล้าที่จะชดใช้ค่าบาดแผลเพราะคูณ10-50เท่าของหมาไทย กัดคนแขนขาดหรือตาย ทั้งหมดต้องจ่ายเท่าไหร่ .... กัดคนในบ้าน....ต้องทำอย่างไร.... มันเป็นความห่วยแตกของความเห็นแก่ตัวไม่คิดหน้าคิดหลัง ทรัพย์สินที่หรือบ้านที่เฝ้าเตรียมไว้จ่ายกับพวกนี้ได้เลย เพราะที่มันจะกัดร้อยละ90คือคนทั่วไปที่ผ่านไปผ่านมา หรือไม่ก็เจ้าของที่งี่เง่าจนหมาเบื่อหนาย ผมว่าแค่เห่าให้ชาวบ้านเขารู้ผมว่าดีที่สุดแล้ว
  • ขอบคุณ คุณ kong26 มาก แต่แค่เห่าคนไม่ได้ยินนี่ ทำไงอีกล่ะ บ้านที่ใกล้ที่สุดน่าจาประมาณ 5-600 เมตร คิดต่อหน่อยดิ และ ถ้าเขาดุไม่พอ คนร้ายเข้ามาเอายาให้กิน หรือเข้ามาทำอะไร ก็ไม่สู้คน ทีนี้ทำไงต่อดีล่ะ
  • คม ใน ฝัก จิงๆขอรับคุณก้อง เม้นได้แหล่มมาก แต่ไม่รู้จะสำนึกกันหรือป่าว

แล้วยังต้องการที่จะหาสุนัขดุกันอีกหรือป่าว อยากรู้จริงๆเพื่อ........
  • คุณ mppsupat อายุ 1 ปี โสด บางแก้วกลัวจะลำบาก เพราะพวกเขา พิทบูล ทั้งหมด 5 ตัว ดุกว่าตัวนี้มาก
  • ผมว่าซื้อปืนเถอะ
  • คุณ Art_bk คุณต้องใช้ความคิดให้ดีก่อน อย่าใช้นิสัยดุดุ แบบพิทบูล ผมไกลเขามาก โดเดี่ยว ใกล้สุดคือ 5-600 เมตร ก่อนนี้ผมมีฟิล่า เขาฆ่ามันแล้ว กระดูกเราเผาแล้วยังเก็บอยู่ ใช้สมองคิดแล้วมาช่วยน่าจะเหมาะนะ ขณะนี้มีพิทบูล 5 ตัวดุหมดเว้นตัวขาวนี่ มันกลัวคนดุกับสุนัข ถ้าสุนัขมันกัดแน่นอน ผมจึงเน้น ว่าดุกับคน ไม่ควรโพส เพื่อใช้วาจาดุดันสมาชิก และเอาชนะด้วยการหาถ้อยคำมาด่าว่า สมาชิกเหมือนพวกเดียวกันช่วยกันซิ
  • ปืนมีแค่ สองกระบอก .45 กะ ลูกซอง 11 นัดเบอร์ 12 เำพราะอยู่แค่สองคน
  • ว่าจะซื้อ FN57 เพิ่มมีใครมีบ้างไหมล่ะ
  • ผมอ่านดูแล้วพอเข้าใจความจำเป็นนะครับ แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าทำไมแค่มันไม่ดุ ถึงกับจะต้องทิ้งมันเลยเหรอ คุณอยากได้หมาเพิ่ม ก็หาเพิ่ม ผมคงไม่กล้าไปตำหนิหรอก ดูๆ คุณต้องมีกำลังทรัพย์อยู่แล้วที่จะเลี้ยง เพราะอีก 4-5 ตัวก็ยังเลี้ยงได้ เลี้ยงไหว แต่การที่คุณเลี้ยงหมามาจนโต แล้วทิ้งมันง่ายๆ หรือแลกกับหมาตัวอื่น เหมือนสิ่งไม่มีชีวิต ไม่มีความรู้สึก เพราะเหตุผลแค่เนี้ย ผมว่าถ้าทุกคน ใครต่อใครก็ชื่นชมและเห็นด้วย สังคมมันคงวิปริตหมดแล้วครับ (หากเป็นปลาทองซึ่งก็คงไม่มีความผูกพันธุ์กับเจ้าของเท่าไหร่ ผมว่าคงไม่แปลกที่คุณจะขาย จะยกให้ใคร จะแลกยังไง) อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ หากไม่เข้าหูก็ขออภัยด้วย :o034:
  • พิตไม่ค่อยเห่า แต่มันกัดเลย ไม่ดุกับคน ออกจะติ๊งต๊องขี้เล่นด้วยซ้ำไป
    นิสัยเสียของมันคือ กัดต้องกัดให้ตาย ถ้าไม่ตายไม่หยุด อันนี้สำหรับเรดโน๊ต สายเก่านะครับ บูลลี่ไม่ทราบครับ
    ถ้าเน้นกัดคนแนะนำร็อตไวเลอร์ไม่ก็บางแก้วเลยครับ หรือไม่ก็พิทผสมเถอะครับ เพราะเท่าที่ดูและฟังจากข่าวแล้ว ไม่ใช่พิตสายแท้ๆแน่นอน ฟันธง :-D
  • ขอบคุณ ถูกต้องของคุณ the_Door เราเลี้ยงสุนัข เรารักมัน แม้กระทั่งที่ถูกเขาฆ่า เรายังเผาเก็บกระดูกมันอยู่เลย เหตุผล คือ มีที่ที่ปลอดภัยสำหรับมันไหม เป็นห่วงว่ามันจะตายมากกว่า ส่วนคุณ ArMlunatic เป็นคำแนะนำที่ดี พิททุกตัวเอามาจากใน pitbullzone ทั้งสิ้น มีเพ็ด ไม่มีตัวเดียว เป็นตัวที่เอามาจากตำรวจ เสิงสาง แต่ตัวนี้ดุ กัดคนแน่นอน
  • ผมว่าถ้าห่วงมันจะถูกฆ่า เวลาไม่อยู่บ้าน ก็น่าจะขังมันไว้ในกรงนะครับ (น่าจะมีวิธีอีกเยอะที่ทำได้) ดีกว่ายกให้มันไปอยู่กับคนอื่นแน่นอน เพราะผมเชื่อว่าถ้าให้มันเลือก มันก็ยังจะอยู่กับเจ้าของอยู่ดี ส่วนตัวที่ดุ หากคนจะฆ่าผมว่ามันก็คงไม่ยาก ยังไงหมาก็สู้คนไม่ได้อยู่แล้ว คนจะฆ่ามันคงไม่มาตัวเปล่าสู้่กับหมาแน่ๆ หากจะทำจริง :o034:
  • มันเป็นเรื่องของความง่าย ถ้าสุนัขมันพยายามสู้ เปรียบ กับพยายามเป็นมิตร ตัวหลังนี่จะฆ่าง่ายมาก
  • ความเห็นส่วนตัวผมว่าถึงหมาจะดุแค่ไหนถ้าคนจะวางยายังไงมันก็วางได้.....ผมว่าฝึกไม่ให้มันกินของที่เจ้าของไม่ได้เป็นให้ก็น่าจะพอช่วยได้ระดับนึง ด้วยความเคารพ
  • ขอบคุณมาก คุณ BB_
  • บ้านพี่เป็นที่พักอาศัยที่น่ากลัวมาก ถึงขนาดบุกเข้ามาฆ่าหมากันเลย
    5ตัวดุๆที่พี่มีอยุ่หนูว่า ถ้ามันกัดและโจรไม่ได้เตรียมตัวมาโจรก็ตายละค่ะ
    แต่ถ้ามันเตรียมตัวมาฆ่าหมา10ตัว หมาก็ตายหมดค่ะ
  • เป็นตัวที่เอามาจากตำรวจ เสิงสาง แต่ตัวนี้ดุ กัดคนแน่นอน. .........เป็นตัวสีดำปะครับ
  • เป็นตัวที่เอามาจากตำรวจ เสิงสาง แต่ตัวนี้ดุ กัดคนแน่นอน. .........เป็นตัวสีดำปะครับ
  • ใจเย็นๆ และค่อยๆ คิดคับ เป็นกำลังใจให้แต่ขอสอบถามหน่อยทำไมคนอื่นถึงต้องมาฆ่าหมาคุณด้วยล่ะ
    ส่วนตัวเมียสีขาวลองฝึกดูได้ไหม ผมว่ามันมีวิธีฝึกสุนัขให้รู้จักเฝ้าบ้านได้นะ เห็นแล้วสงสารมัน ทิ้งมันลงเหรอคับ
  • ถ้าไม่มีใครแลก พี่พิจารณาผมเลี้ยงให้นะครับผมเลี้ยงอยู่ตัวหนึ่งอยากหาเพื่อนให้มัน
  • ด้วยความเคารพนะครับ สันดานโจรถ้ามันคิดจะเข้ามาขโมยทรัพสินแล้วรู้ว่าบ้านเป้าหมายมีหมาดุยังไงมันก็ต้องฆ่าหมาก่อนอยู่ดี ถึงมีหมาโคตรดุ10ตัวมันก็จะหาวิธีฆ่าเพื่อที่จะได้เข้ามาขโมยทรัพสินของคุณอยู่ดีแหละครับ ประเด็นที่ผมจะบอกคุณคือ ก็หาตัวใหม่มาเพิ่มซิครับจะทิ้งตัวเก่าไปเพื่ออะไร ในเมื่อมันไม่ได้ทำอะไรผิดเก็บไว้ผมว่าคุณก็คงไม่จนลงหรอกใช่มั้ยล่ะครับ เพราะดูจากการที่คุณเลี้ยงตั้ง5ตัว เพิ่มอีกซักตัวจะเป็นไรไป
  • เสนอวิธีครับ

ทำคูน้ำรอบบ้าน ติดรั้วไฟฟ้ารอบบ้าน เหมือนกับต่างประเทศทำครับ :p
  • โหดแท้
  • ขอบคุณ คุณ BeNelli ที่ให้คำแนะนำ และคุณ JUMM แต่ไฟฟ้าไม่ถึง คงทำยาก เพราะใช้โซล่าเซล ได้ไฟมานิดหน่อยเอง
  • ทุกคนต้องมีเหหตุผลของแต่ละคนครับ ผมเข้าใจว่าคนสมัยนี้ไว้ใจกันยากครับ การที่เราต้องเลี้ยงสุนัขไว้เพื่อเฝ้า ดูแลอารักขาเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับหลายคน แต่ผมสงสัยนิดนึงอ่ะครับ ว่าทำไมต้องมีคนพยายามบุกรุกขนาดนั้น ผมว่ามันไม่ปกติ คุณSADOW เลี้ยงพิทบูลไว้หลายตัว แถมมีอาวุธไว้ป้องกันตัว แต่ก็ไม่อาจสบายใจ อาจจะเป็นที่ว่าสวนนั้นเปลี่ยวมากจริงๆ บ้านอยู่ห่างกันมาก ผมขอแนะนำนิดนะครับ คือหมาอย่าปล่อยทั้งหมด บางตัวขังกรงไว้ในที่หลบสายตา ถ้าอยู่บ้านตลอดให้หาหมาพันธุ์เล็กๆเลี้ยงไว้ในบ้าน เอาแบบเห่าเก่งๆ เผื่อว่าหมาใหญ่โดนวางยา ก็ยังมีหมาเล็กไว้เห่าเตือนเวลาอยู่ในบ้านอ่ะครับ อันแค่ความคิดผมนะครับ แล้วพิท5ตัวผมว่ามันก็น่าจะเกินพอสำหรับพวกบุกรุกแบบไม่ดูตาม้าตาเรือครับ แต่ถ้าโจรมันเตรียมตัวมาก็ยากที่จะรับมือครับ :)
  • เห็นด้วยกับท่าน punya คับ แต่ถ้าผมเป็นโจรนะคับ การที่ผมจะขึ้นบ้านคัยสักคน ผมจะเลือกที่จะขึ้นบ้านที่ขึ้นง่ายไม่ยุ่งยาก ความเสี่ยงน้อง และปลอดภัยมากที่สุดคับ สมมติว่ามีบ้านอยู่สองหลัง ผมเดินดูลาดเลาแล้วว่าหลังหนึ่งมีพิทบลูที่ดุมากอยู่5ตัวกับอีกหลังนึงมีพิทบลูที่ไม่ดุเลย กระดิกหางเข้าหา ผมจะไม่วางยาพิทบลูที่ดุคับแต่ผมเลือกที่จะขึ้นบ้านหมาไม่ดุมากกว่า (โจรก็ชอบทำงานแบบปลอดภัยเหมือนกันนะ คิคิคิ) แต่ถ้ามีการวางยาหมา โจรจะวางยาผสมอ่อนๆช่วงตะวันชิงพรบคับ หรือเวลาเริ่มค่ำ เพราะหมาจะเริ่มเมายาสะลึมสะลือและตายตอนคุณหลับพอดี คุณจะรู้ว่าหมาโดนวางยาและยกเค้าอีกทีก็เช้าอะคับ ถึงตอนนั้นโจรก็รอยนวลไปตามระเบียบ (แนะนำคับท่าน sadow )
  • เราต้องใช้หลักจิตวิทยาคับ โจรเขาขึ้นบ้านเราเค้าก็อยากเสี่ยงน้อย เราก็ใช้หลักจิตวิทยาโดยการทำให้เค้ารู้ว่าถ้าขึ้นบ้านนี้แล้วจะเสี่ยงเยอะไงคับ เช่น เราก็เอาธงชาติไทยกับธงตราโล่มาติดที่หน้าบ้านให้เค้าคิดว่าเราเป็นทหารหรือตำรวจ มีหมาพิทบลูดุๆนะถุกแล้วคับ พอวันไหนว่างๆชวนเพือนมาท่านเหล้าที่บ้านก็ยิงปืนเล่นบ้าง(เฉพาะที่ไร่ของท่านนะคับเพราะไม่น่าจะไปตกหลังคาบ้านคัย การยิงปืนเล่นมันไม่ดีแต่บ้างครั้งก็ต้องทำแล้วแต่เหตุผลไปคับ) เป็นการเขียนเสือให้วัวกลัวคับ แค่นี้รับรองโจรไม่กล้าขึ้นแล้ว โจรท่านอื่นผมไม่รู้แต่ถ้าผมเป็นโจรผมไปหาบ้านอื่นขึ้นดีกว่า น่าจะปลอดภัยกับผมมากกว่า คิคิคิ
  • เห็นด้วยกับคุณ punya ที่สุดครับ / เพิ่มหมาเห่าเก่งๆพันเล็กไว้ในบ้านอีกตัว เช่น ปอม มิเนเจอร รับรองเห่าคุณ สะเดาให้ตื่นแน่นอน / อยากให้ลองไตร่ตรองพิจารณาดูอีกครั้งครับว่า เจ้าตัวขาวนี่มันมีอะไรดีบ้าง หากไม่มีเลย หรือมีน้อยกว่าเสีย ก็แล้วแต่ดุลยพินิจคุณสะเดาละครับ / ผมคิดว่าคุณลองหากล้อง อินฟาเรท หรือกล้อง Night vision ติดตัวไว้บ้างจะเป็นการณ์ดีครับ เพราะไฟฟ้าเข้าไม่ถึง แต่ตกดึกกลางคืนคุณมองเห็นก็ถือว่าได้เปรียบผู้ร้ายไปแล้ว / ขอให้พึงเฝ้าสังเกตุ อะไรผิดปกติ ไม่ชอบมาพากล เซ้นท์และการหัดสังเกตุจดจำจะช่วยคุณได้ครับ ปืนคุณมีแล้วทั้งระยะใกล้และไกล(ลูกซองใส่ลูกโดด) และใช้กระสุนให้เหมาะสมจะยิงทะลุหรือยิงเข้าตัวคนเลย / ฝึกฝนให้เกิดเป็นความเคยชินให้กล้ามเนื้อมันจำไปเองครับ ว่าเกิดเหตุแล้วจะต้องทำอะไรบ้าง ปืนติดขัดต้องแก้ไขได้ สอนคนที่อยู่กับคุณซ้อมกันให้เนียลที่สุดครับ ขอให้โชคดี อย่ามีใครมาทำร้ายหมาของคุณและครอบครัวคุณอีกครับ
  • ขอบคุณมาก สำหรับคำแนะนำ
  • สรุปว่าเปลี่ยนใจไม่ทิ้งแล้วใช่ไหม :o034: