ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เหตุผล 10 ประการ ที่คุณต้องรู้!!!
  • เยียมปัยเลยครับ =D>
  • ถูกใจข้อที่ 6. มากเลยพี่ ....ไม่ว่าสุนัขจะมีปัญหากับสายพันธ์อื่นๆ แต่สังคมจะมุ่งเป้ามาที่คุณก่อน เพราะคุณคือ พิตบูล (น่าภูมิใจมั้ยเนี่ย55) :063:
  • :063: =D> เจ๋งครับ เยี่ยมถึงเยี่ยมยอด สุดยอด
  • ผมว่าสิ่งสำคัญที่สุดของคนที่คิดจะเลี้ยงพิตบูล คือการศึกษาพฤติกรรม และอื่นๆ ของสุนัข
    ข้อนี้สำคัญมาก(ย้ำสำคัญมาก) บางคนเห็นคนอื่นเลี้ยง อยากเลี้ยงบ้างแต่ไม่เคยคิดที่จะศึกษาก่อน พอปัญหาเกิดก็โทษหมา เซ็งเป็ด!!!
  • อยากให้นำความสำคัญในขอความนี้ไป
    ตั้งกระทู้บอกคนที่กำลังจะเลี้ยงและเลี้ยง
    นานแล้วเพราะบางคนก็ประมาทคิดว่ากูเก่งฝึกหมามาดีแต่พอมีปัญ
    หามาไม่รับผิดชอบต่อความเลวร้ายที
    เกิดขึ้นถ้าปถ้าปฏิบัติ10ข้อที่ว่ามานี้สังคมจะไม่มีปัญหาแ
    แน่นอนคับ:-)
  • เยี่ยมยอดค่ะ ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ต่อนะคะ
  • ยินดีคับ
  • ถูกใจข้อ 10มากเลยครับ ชอบจังเลยมีข้อมูลดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาให้ศึกษาแจ่มครับพี่น้อง :010: :010: :063: