ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BULLY IN CHINA- Those little guys
  • อ้าวหายไปน๊านนนนานนะคะ 5555
    ยังอยู่นะคะ ชายังอยู่ ^_^
    ไม่ได้ไปไหนนะคะ แค่ช่วงนี้มีเรื่องนั้นเรื่องนี้เข้ามา เลยไม่ค่อยได้มาที่นี่เลยค่ะ
    คิดถึงนะคะ พ่อแม่พี่น้องเพื่อนๆ แห่ง www.pitbullzone.com

ก่อนอื่นต้องขออธิบายนิสสสนึง(ดูจากข้างล่างมันไม่นิสสเลยนะ 555)เกี่ยวกับตัวเองนะคะ
    เพราะมีหลายคนมาถามชา (ทั้งคนไทยและคนจีน)
    ว่าได้ขายหมา(จากไทยไปจีนหรือจากจีนไปไทย)เปล่า เป็นตัวแทนของใครมั้ย
    เป็นแม่ค้าคนกลางหรือนายหน้าหรือไม่

ต้องขอบอกว่า ไม่ เลย นะคะ
    ชาเป็นแค่ผู้หญิงธรรมดาคนนึงที่ชอบหมามาตั้งแต่เด็ก
    ชอบหมาพันธุ์ใหญ่ขนสั้น โดยเฉพาะบลูลี่ ชอบเป็นพิเสษค่ะ
    เลยเข้ามาที่นี่บ่อยๆ พอจัดงานก็ไปดู รวมถึง webboardต่างๆของจีนด้วย
    เลยรู้จักคนที่เลี้ยงหมาพันธุ์บลูลี่เยอะขึ้น
    ก็เริ่มมีคนมาถามข่าวบลูลี่ไทยว่า คอกไหน/ใครมีบลูลี่สวยๆ แนะนำให้หน่อย
    อยากได้ลูกหมาคอกนั้นคอกนี้ ช่วยไปพูดให้หน่อยนะ
    ถ้าไปเที่ยวไทยพาไปดูได้มั้ย มีงานประกวดเมื่อไหร่ blablablabla..
    ชาก็ตอบเท่าที่ทราบนะคะ มีเวลาก็ไปถามให้ ดูให้
    รวมถึงกระทู้ต่างๆ “BULLY IN CHINA” บางคนมีบลูลี่สวยๆ ก็อยากให้เอามาลงเพื่อให้ติชม
    แต่เขาไม่รู้เรื่องภาษาไทย เลยให้ชาช่วยลงให้
    ชาแค่อยากให้คนที่รักบลูลี่ด้วยกัน ทั้งไทยและจีนได้สื่อสารกัน
    เพื่อจะได้ทราบข่าวซึ่งกันและกันว่า "เฮ้ยชาวบ้านเค้าพัฒนาไปถึงไหนแล้ววะ" ^o^
    ทั้งหมดที่พูดมานี้ ฟรีค่ะ เพราะชาไม่เคยมีสิทธิประโยชน์ใดๆ เกี่ยวข้องอยู่แล้วนะคะ
    ถ้าใครอยากจะสอบถาม/สงสัย/อยากให้ช่วยอะไร ก็บอกมาได้ค่ะ
    ถ้ามันเป็นสิ่งที่ชาทำได้/ช่วยได้ ชายินดีนะคะ
    ขออภัยด้วยนะคะมันยาวเหลือเกิน...o_O

เอาละมาดูเด็กๆ ที่น่ารักๆ กันดีกว่าค่ะ
    วันนี้เอามาครบชุดเลย บ่องตงภูมิใจแทนเจ้าของเลยคอกนี้ ผลงานทำให้เจ้าของพอใจมากเลยค่ะ
    ติชมได้ตามสบายนะคะ แล้วจะไปบอกให้เจ้าของอีกที อิอิ

คอกนี้มาจากปักกิ่งค่ะ
    ทั้งหมด 10 ตัว แต่เสียดายตายไป 1 ตัวตอนที่เกิดใหม่ๆ เหลือ 9 ตัว
    มาดูพ่อแม่กันก่อนดีก่าา

พ่อเด็กๆ
    image
    image

แม่เด็กๆ
    image
    image

เด็กๆ เกิดใหม่ๆ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    0106473flyusvlnlne2zn7.jpg 87K
    0106272hm7phttswthdwd7.jpg 77K
    小狗妈妈玛西亚.jpg 117K
    psb.jpg 53K
    小歪婴儿期.jpg 34K
    托尼婴儿期.jpg 30K
    托比婴儿期.jpg 36K
    搅屎棍婴儿期.jpg 36K
    摩多婴儿期.jpg 29K
    格莱美婴儿期.jpg 31K
    睡不着婴儿期.jpg 34K
    道奇婴儿期.jpg 30K
    隆美尔婴儿期.jpg 32K
  • เด็กๆ 20 วัน จองไป 4 เหลือ 5
    ตัวที่จองแล้วจะไม่มีรูปนะคะ เพราะยังไม่ได้ขออนุญาตจากเจ้าของใหม่เลยไม่ลงดีกว่าค่ะ

image
    image
    image
    image
    image
    image

เด็กๆ 35 วัน 5 ตัวๆละ 2 รูป

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    20天全家福.jpg 49K
    小歪20天.jpg 40K
    托尼20天.jpg 38K
    托比20天.jpg 56K
    搅屎棍20天.jpg 39K
    摩多20天.jpg 40K
    小歪35天.jpg 56K
    小歪35天2.jpg 52K
    搅屎棍35天.jpg 62K
    搅屎棍35天b.jpg 59K
    摩多35天.jpg 56K
    摩多35天2.jpg 51K
    道奇35天.jpg 42K
    隆美尔35天.jpg 56K
    隆美尔35天2.jpg 56K
  • สวยมากครับ พ่อหมา ลูกหมา
  • เด็กๆ 51 วัน
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image

เด็กๆ 90 วัน ยิ่งไปยิ่งน้อย 5555

image
    image
    image
    image
    image

เด็กๆ 100 วัน ตัดหูแล้วนะคะ น้ำหนักประมาณ 15 โลกว่าๆ
    เหลือ 3 ตัว และตัวลายราเป็นตัวเมียด้วย!! สวดยวดเลยลวกเพ่!!
    3 ตัวนี้เจ้าของเก็บเองไม่ขายแล้วคร่าาา >_<<br />image
    image
    image

ตามนี้เลยค่ะ ติชมได้ตามสบายนะคะ ขอบคุณพี่มาร์คและทุกๆ คนด้วยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    小歪51天留念.jpg 84K
    小狗51天留念.jpg 90K
    托尼51天.jpg 64K
    搅屎棍51天留念.jpg 78K
    摩多51天留念.jpg 50K
    道奇51天留念.jpg 91K
    隆美尔51天.jpg 93K
    小歪。。。.jpg 142K
    托尼~~~~~~~~.jpg 33K
    棍子1.jpg 35K
    棍子2.jpg 96K
    隆美尔1.jpg 32K
    1.jpg 51K
    psb.jpg 84K
    隆美尔裁耳100天2.jpg 103K
  • แต่ละตัว หน้าตา รูปร่าง กระดูก ดีมากเลยครับ :-D
  • "สวยของจริง" :063: :021:
    ขอข้อมูลคอกนี้ได้มั้ยค่ะ :-D
  • @Baleng88 อยากทราบข้อมูลอะไรคะ เด๋วไปถามให้ อิอิ
  • ชื่อคอก กับอีเมล์ที่ติดต่อได้ :*
  • @ Baleng88 เจ้าของไม่ได้ทำเป็นคอกอะค่ะ
    อีเมลตามนี้นะคะ 57441002@qq.com (ภาษาจีน/อังกฤษ)
    ลองคุยกะเขาได้ค่ะ เขาเป็นคนใจดีคุยง่าย อิอิ
  • อ้าวลืมบอกไปว่าเจ้าของชื่อ Mr.Zhang นะคะ
  • ขอบคุณมากค่ะ \m/
  • อย่างงาม ครับ หน้าตา โดนใจมากๆ
  • สุดติ่ง
  • อากาสดีหมามาดี สวมมากครับ
  • พ่อพันธุ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง สุดยอดจริงๆ งามๆ
  • นอกจาก สายกัดแล้ว บูลลี่ ก็ทีเด็ดเลย อาเฮีย
  • เจ้าของฝากขอบคุณทุกๆ คนด้วยนะคะ ^_^
  • งามมากครับ.. :063: :063: :063:
  • :063: บ้านเราตามกระแสเกินไปนิด เสียดายบูลลี่ โครงสร้างดีๆ สวยๆ ที่อุตส่าห์พัฒนากันออกมาวันนี้แทบไม่เหลือ กระแสเปลี่ยน ราคาตก คนไทยหลายคนก็เปลี่ยน ส่วนคนที่รักและพัฒนาอย่างต่อเนื่องจริงๆ มีน้อยเหลือเกิน น่าเสียดาย

ขอบคุณน้องชาที่มาอับเดทข่าวคราวนะครับ :039:
  • ขอบคุณพี่มาร์คเป็นกำลังใจให้ชานะคะ ดีใจมากเลยค่ะ
    หมาพันธุ์บูลลี่เพิ่งไปจีนได้ไม่กี่ปีนี่เอง ยังไม่ได้เจริญมาก คนที่รู้จักก็ยังไม่เยอะค่ะ
    ไม่เหมือนไทยเข้ามาพัฒนาได้หลายปีแล้ว
    ตอนนี้จีนยังต้องนำเข้าพ่อพันธุ์/แมาพันธุ์/ลูกหมาจากไทยอยู่ค่ะ
    สิ่งที่ต้องเรียนรู้และศึกษายังมีอีกเยอะ ต้องค่อยๆเดินต่อไป อิอิ
    ขอบคุณพี่มาร์คและทุกๆ คนอีกครั้งนึงค่ะ

• พ่อจ่ายลูกโคตรเทพคับอยู่ไหนคับพ่อตอนนี้ 0811101514
  • ชอบขาวราโคตรคับ
  • @birdct พ่อหมาอยู่เมือง Shenyang มณฑล Liaoning ค่ะ
    เป็นคนละเจ้าของกับเจ้าของลูกหมาคอกนี้ค่ะ
  • "บ้านเราตามกระแสเกินไปนิด เสียดายบูลลี่ โครงสร้างดีๆ สวยๆ ที่อุตส่าห์พัฒนากันออกมาวันนี้แทบไม่เหลือ กระแสเปลี่ยน ราคาตก คนไทยหลายคนก็เปลี่ยน ส่วนคนที่รักและพัฒนาอย่างต่อเนื่องจริงๆ มีน้อยเหลือเกิน น่าเสียดาย "

ประโยคนี้ ถูกใจมากๆๆพี่ เห็นด้วยอย่างยิ่ง \m/