ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องจริงที่ขำไม่ออก
  • เรื่องจริงที่ขำไม่ออก "ซื้อกล้องแต่ได้เป็นกุนเชียง"

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=293868

คนขายมันตั้งใจโกงจริงๆ แกล้งใส่ชื่อ ที่อยู่ผิดๆ แต่
    แจ้งเลขส่งไปรษณีย์ถูกต้อง พนักงานก็ส่งไม่ได้เพราะ
    ที่อยู่ไม่ครบ แต่พอผู้ซื้อเช็คเลขแท็คกิ้งปรากฏว่าอยู่
    ที่ไปรษณีย์เลยไม่ตามผู้ขาย ไปรับเองที่ไปรษณีย์
    พอเปิดออกมาจะเ็ป็นลม ตรู่ซื้อกล้งตัวล่ะสองหมื่นกว่า
    (เป็นกล้องมือสอง) แต่ได้เป็นกุนเชียงมา 1 โล ราคา
    ร้อยกว่าบาท

จะซื้อของผ่านอินเตอร์เน็ทให้ตรวจสอบประวัติผู้ขายให้
    ดีก่อนนะครับ ของถูกและดีไม่มีในโลกใบนี้ มีแต่ของดี
    ราคาสมเหตุสมผล
  • เอาใบแจ้งความไปธนาคารของที่อยู่เจ้าของบัญชีแล้วตามไปตืบมัน
  • ตามไปยิงมันทิ้งเลยครับ ผมรู้จักมือปืนราคาถูกๆป๋าผมเคยใช่ไปยิงคนทิ้งเล่นๆๆๆด้วยถ้าสนใจติดต่อผมเลย คนอย่างนี้สมควรจะโดนแล้วครับ :m19:
  • ของป๋าผมเองครับ
    ไฟล์แนบ
    Saiga12 tricked out.jpg 79K
  • กุนเชียงอร่อยมั๊ยน๊าา
    :o066:
  • ต้องระวัง
  • ระวังให้ดีๆตรวจสอบจนถี่ถ้วนก่อนการตัดสินจัยครับไม่งันอัยพวกสวะสังคมพวกนี้มันก็เอาปัยแดรก.....แต่เชื่อเถาะเวรกรรมมันมีชาตินี้คับ.....พราดไปแล้วก็อุทิตส่วนกุศลให้มันด้วยครับ :o071:
  • กุญเชียงโลละ 2 หมื่นกว่า.. เซ็งแทนเรยครับ..
  • กุนเชียงแพงมาก ขอให้จับคนผิดได้นะครับ
  • ยังดีที่ได้กุนเชียง เคยอ่านเจอเวปไหนไม่รู้ พวกเล่นส่งก้อนหินไปให้ :002:
  • ทำให้ไม่กล้าซื้อของในเน็ตอีกเลย :m72:
  • จับโจรได้ยังคับ แจ้งความแล้ว
    1.ลองเช็คเบอร์โทรดูได้คับ เพราะเดี๋ยวนี้มันต้องลงทะเบียนโดยใช้บัตรประชาชน น่าจะรู้ว่าเป็นใคร อยู่ที่ไหน
    2.เช็คบัญชีในธนาคาร ก็คงรู้ว่าเป็นของใคร อยู่ที่ไหน เพราะใช้บัตรประชาชนในการเปิดบัญชีเหมือนกัน น่าจะใช้ใบแจ้งความอายัดได้ ป่านนี้ คงอายัดไม่ทันแล้ว แต่น่าจะตรวจกล้องวงจรปิดได้ว่าถอนที่ไหน เมื่อไหร่
    3.ลองเช็คได้นะครับว่าพัสดุส่งมาจากสำนักงานไหน วันไหน เมื่อไหร่ แล้วลองขอเช็คกล้องวงจรปิดดู
    4.ถ้าคุณตำหนวดทำอะไรต่อ ไม่รับแจ้งความอย่างเดี๋ยว คงจับไม่ยากนะผมว่า