ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่มีใครเอาหรื4500 6เดือนกว่าแล้ว
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    483768_152023181627390_923354389_n.jpg 76K
    377372_152023134960728_1598294208_n.jpg 59K
  • โทรมาเลยครับ0858168192
  • กำๆ 6เดือนแล้ว ไม่มีเวลาเลี้ยงหรอครับ หรือว่าที่บ้านเยอะแล้ว?? หกเดือนแล้ว มันไม่ติดท่านหรอ
  • หมานี่6เดือนแล้วน่าจะติดพี่มากแล้วนะครับผมว่าเลี้ยงไว้ดีกว่าครับผม
  • คุณหาเงินจากการผสมหมา. ขายลูกหมา พอถึงทีที่ต้องรับผิดชอบหมาที่ขายไม่ได้ซึ่งมันคือพันธุ์มี่คุณใช้หาเงิน มีกินมีใช้ สร้างเนื้อสร้างตัว สร้างรายได้ คุณลองคิดดูใหม่ว่าถ้าหมาที่คุณขายลดกระหน่ำหรือถึงขั้นไล่แจกมันไปอยู่กับคนที่ขาดความรับผิดชอบหรือกลายเป็นหมามีปัญหาสร้างความเดือดร้อนนำมาซึ่งสาเหตุให้ต้องมีการจำกัด ห้ามเพาะพันธ์ ห้ามเลี้ยง ที่นี้ก็กลายเป็นปัญหาของส่วนรวมแล้วครับ

ถ้าทุกคนมีความคิดเหมือนคุณหรืออีกหลายคนที่ปัดความรับผิดชอบเพื่อให้ตัวเองดูดีแบบนี้ อะไรจะเกิดขึ้นครับ

ขออภัยครับที่ใช้สิทธิ์วิจารณ์ในกระทู้ของคุณ อย่าถือเอาความคิดเด็กๆของผมเป็นอารมณ์น่ะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ :">
  • @คุณ minoriorange เห็นด้วยครับ =D> :063: :)
  • เห็นด้วยคับ
    แล้วเจ้าของกระทู้
    ก็ลงขาย
    พ่อพันธ์บ้างละ
    ลูกบ้างละ
    ถูกๆๆ
    แสดงว่าที่เอาเค้ามาเลี้ยง
    ธุระกิจล้วนๆๆๆเลย
    ไม่รักหมามันบ้างเหรอคับ
    เลี้ยงกว่าจะโต
    แสดงว่าเจ้าของกระทู้ใจดํามากนะคับ
    หากพูดแรงไปขอโทษด้วยนะคับ
    ไม่มีเจตนาจะว่านะคับ
    พูดตามเนื้อผ้านะคับ
  • ผมว่าเด็กเด็กอย่างคุณไม่น่าเลี้ยงพิทบลูเพราะคุณกันวนมากไปพิทบลูไม่น่ากลัวอย่างที่คุณคิดท่าไม่ซื้อไม่ขายในประเทศไทยจะมีพิทบลูเจ้าแห่งหมาได้อย่างไร :-j :-)) :-D :X :038:
  • @somnuk1
    เด็กอย่างผมไม่ได้กังวลมากหรอกครับแต่เอาใจใส่ทุกรายละเอียด ไม่ประมาท ไม่อยากทำตัวเป็นต้นตอของปัญหาของส่วนรวม ถึงทุกวันนี้ผมเลี้ยงหมาแค่ตัวเดียว เป็นหมาที่มีชาติตระกูลไม่ได้โดดเด่นอะไรแต่เลี้ยงด้วยเหตุผลและความรู้สึก บางครั้งก็เอาใจมันมาใส่ใจเรา ถึงเวลาดุต้องดุให้เต็มที่ เวลาสุภาพก็ต้องสุภาพ

วัดกันที่สุขภาพกายและใจของหมากันดีกว่ามั้ยอยากรู้เหมือนกันว่าผู้ใหญ่บางคนเขาเลี้ยงกันยังไง
  • ชาตินี้คงต้องใช้กรรมโดยการเกิดเป็นหมาไปก่อน ชาติหน้ามีจริงขอให้เจ้าเกิดมาเป็นคนบ้าง
  • ผมเห็นด้วยกับความคิดเด็กๆๆๆๆๆๆน่ะครับถึงเค้าจะเป็นเด็กก็มีความคิดมากกว่าผู้ใหญ่บ้างคนอีก ผมไม่ได้ว่าใครน่ะครับ แต่ถ้าไม่พอใจในสิ่งที่ผมพูดไปมาเจอกันสักตั้งก็ได้น่ะครับ ผม่ไม่ได้เก่งหรออะไร แต่คุณต้องคิดด้วยว่า เลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาให้แก่สังคมและตนเอง อาร์ม ปากช่อง
  • พวกคุณอะไรกันผมจะแบ่งสุนัขให้คนใจรักเลี้ยงผมผิดหรือ ~O)
  • คุณอาร์ม ปากช่อง ขอบคุณที่หวันดีผมขอบอกคนที่จะเอาพิทบลูไปเลี้ยงเขาเข้าใจว่าเกียดติศักดของพิทบลูเป็นอย่างไรท่ามันง่ายผมไม่ต้องรอถึง6เดือนกว่าหรอกคับ
  • น้อยคนครับที่จะยอมรับเหตุผลอย่างเป็นกลาง ส่วนมากมักจะเข้าข้างตัวเอง หลอกตัวเอง ผมคงไม่ขอโต้ด้วยครับกับผู้ใหญ่แบบนี้ ทำให้ผมไม่ได้มุมมองและวิสัยทัศน์ใหม่ๆ ผมคิดว่าท่านผู้อ่านหลายท่านคงจะเข้าใจและเดาถึงนิสัยใครบางคนได้ ถ้าเป็นพื้นคอนกรีตสีข้างคงยากเกินศัลยกรรม

ขอถามข้อสงสัยนิดครับ
    @somnuk1
    ประโยคที่ว่า " แบ่งสุนัขให้คนใจรักเลี้ยง " แน่ใจหรือว่ามีเจตนาแบ่งจริงๆ หรืออยากลดต้นทุน ประหยัดที่ ลดภาระเพื่อประโยชน์ตัวเอง ถ้าคุณพี่ชี้แจงให้กระจ่าง ผมอย่างน้อยคนนึงจะช่วยหาเจ้าของใหม่ให้

ขอเตือนก่อนนะครับ เด็กอย่างผมมีดีอยู่อย่างนึงคืออ่านใจคนได้ดีพอตัว
  • ok ครับขอบคุณที่ทำให้ตาสว่างขึ้นน่ะ ผมขอถามอะไรหน่อยดิ ไอคำว่าเกียดติศักด์ของพิทบูลมันเป็นอย่างไงว่ะกูล่ะงง กับมรึงจริงๆๆๆๆๆเลย :-@
  • if u want to buy lower price but u want a gooood dogs i will tell u

no way.ถ้าพวกคุณต้องการซื้อสุนัข ในราคาที่ถูกแต่อยากได้หมาฟอร์มเทพ บอกได้เลยว่า ไม่มีทางแน่นอน

Good dogs are not cheap,Cheap dogs are not good. หมาดีไม่มีถูก หมาถูกไม่มีดี

คิดเอาเองแล้วกันครับ