ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมชอบในความพยายามและความจริงใจในการตอบกระทู้ของท่านจริงๆครับ ไม่รู้จะให้รางวัลอะไรดี หุหุ ท่าอยู่แถวบ้านจะเลี้ยงกาแฟสักแก้วครับ แฮะๆๆ สู้ๆครับ
    ไฟล์แนบ
    boyreggea.jpg 59K
  • ตกลงจะเลี้ยงกาแฟ หรือ แห้ว ?
  • กำ พิมผิดจนได้ 555 โทษทีพี่ผี
  • ผมชอบในความพยายามและความจริงใจในการตอบกระทู้ของท่าจริงๆครับ
    ***********************************************************************************
    ท่าน ต้องมี น.หนู ด้วยนะครับ อายฝรั่งเขา
  • อีกแล้ววว - -
  • ท่าอยู่แถวบ้านจะเลี้ยงกาแฟสักแก้วครับ แฮะๆๆ สู้ๆครับ

ถ้า not ท่า ok ?

ผีเจาะปาก
  • อันนี้ศัพท์วัยรุ่นครับ หุหุหุ
  • :o030:ขอบคุณมากครับที่เป็นกำลังใจ แต่ผมคิดว่าผมต่างหางที่ต้องขอบคุณที่ช่วยสอนภาษาไทยให้ครับหากผิดตรงไหนช่วยบอกผมนิดหนึ่งครับจะได้ปรับปรุงให้ภาษาไทยแขงแรงเผื่อว่าจะต้องใช้ชิวิตในเมืองไทยตลอดไป
    ท่า ไม่ใช่ถ้า ออจำได้แล้วขอบคุณมากๆครับเดียวอว่างๆจะเลี้ยงน้ำชาผมชอบน้ำชามากก่วากาแฟ+5555:o023::o010:
  • ข้าน้อยขอยกย่อง
    เยี่ยมไปเลย
  • เยี่ยมครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :013::029::029::029::013:
  • มึงนี่นิสัยเสียจิงๆ เอาธงชาติมาทำเป็นรูปตัวเอง ถ้ามึงยังมีกิจสำนึก ก็รีบลบเอาซะ
    เกิดมาไม่รู้อะไรบ้างเหรอที่ถูกที่ควร
  • ไม่ลบ มีไรป่าว คนไทยว่ะ ไม่ได้เอาตีนเหยียบธงชาติ ไม่ได้เอาธงชาติไปทำกางเกงใน เอาหน้าไว้ที่ธงชาติมันผิดตรงไหน
  • :o001::o061::o061:เส้นหยักในสมองเพิ่มขึ้นมากครับ กับบทความต่างๆ ของพี่ kn 1 ขอบคุณมากจริงๆ ครับ ป.ล.เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • kn1 แขงแรง ต้องพิมพ์ แข็งแรง ครับ
  • ออขอบคุณครับ แข็งแรงไม่ใช่แขงแรงจำได้แล้วครับ
  • ควายจิงๆมึง เจอควายอีกแล้วพวกที่ชอบเอาธงชาติมาทำหน้าตัวเอง
    เรียนจบมาจากไหนวะ เค้าไม่ให้ทำ ผิดกฏหมายมึงรู้มั้ยเนี่ย โง่ๆๆๆๆ
    ผีเอาด้วยอีกคน ผีสู้ๆ
  • กฎหมายข้อนี้เค้าว่ายังไงบอกมาเร็ว ท่าผิดจริงๆจะยอมรับ
  • ผีออกตัวแสดงความคิดเห็นครับบบ
    บทลงโทษ ปรากฏในมาตรา 53 ระบุว่า ผู้ใดกระทำการอย่างหนึ่งอย่างใดต่อธงตามมาตรา 5 ดังต่อไปนี้
    (1) ประดิษฐ์รูปตัวอักษร ตัวเลข หรือเครื่องหมายอื่นใดในผืนธงรูปจำลองของธง หรือในแถบสีธง นอกจากที่กำหนดไว้ในพระราชบัญญัตินี้หรือกฎหมายอื่น
    (2) ใช้ ชัก หรือแสดงธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงอันมีลักษณะตาม (1)
    (3) ใช้ ชัก หรือแสดงธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงไว้ ณ ที่หรือโดยวิธีอันไม่สมควร
    (4) ประดิษฐ์ธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงไว้ ณ ที่หรือสิ่งใดๆ โดยไม่สมควร
    (5) แสดงหรือใช้สิ่งใดๆ ที่มีรูปธง รูปจำลองของธง หรือมีแถบสีธงอันมีลักษณะตาม (4) โดยไม่สมควร
    ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
  • :o018:

อ่านมาตรา ที่คุณลงแล้ว
    ถ้าเป็นมาตรา จริงตามที่ระบุ ผมก้อว่าไม่ผิดนะครับ
    อ่านรอบเดียว ก้อรู้แล้วครับ กฏหมาย ห้ามกระทำกับ ธง ครับ.
    ในกระทู้นี้ ผมยังไม่เห็นมี ธง เลย...!!!
    จริงๆ....
    นิดๆ หน่อยๆ อย่าเอามาเป็น เรื่อง ให้เคืองกันเลยครับ.
    คนไทย ไม่รักกัน แล้วจะไปรักชาติใหนล่ะครับ
    ลองนึกภาพดูนะครับว่า
    "ถ้ามีเพื่อนบ้านหลังนึง พี่น้องทะเลาะกัน เรื่องน้องตากกางเกง
    โดยไม่กลับตะเข็บ " เราจะรู้สึกกับคนในบ้านนั้น อย่างไร ...
    แค่เรื่อง ตากกางไม่กลับตะเข็บ มันยังทะเลาะกันเลย...
    แล้ว.. เราคนละบ้านกับเค้า ถ้าทำผิดไปบ้าง มันจะฆ่าเราเลย มั๊ยเนี่ย...
    เราอยากคบหากับคนบ้านนั้นหรือเปล่าครับ....

บางครั้ง เรื่องเล็กๆ น้อยๆ กับกางเกงตัวเดียว ยังเป็นเรื่องเลย
    เพราะเราขาด..สติ.. นั่นเอง.
    ผมเชื่อครับว่า "พวกเรา ... ใจกว้าง พอ ..."
    ...
    ...
    คนเราผิดกันได้...ไม่ใคร ที่ไม่เคยผิดพลาด...
    ...
    ...
    ขอกันกิน ยังมากกว่านี้เลยครับ.
  • (1) ประดิษฐ์รูปตัวอักษร ตัวเลข หรือเครื่องหมายอื่นใดในผืนธง " รูปจำลองของธง "คำนี้ครับท่าน Kim
    จากน้าผีครับ สุดท้ายจบกันไปครับ คนรักพิทบูลกันทั้งนั้น ผีเห็นด้วยกันท่าน Kim ประโยคสุดท้ายครับ
    ที่ว่า บางครั้ง เรื่องเล็กๆ น้อยๆ กับกางเกงตัวเดียว ยังเป็นเรื่องเลย
    เพราะเราขาด..สติ.. นั่นเอง.
    ผมเชื่อครับว่า "พวกเรา ... ใจกว้าง พอ ..."
    ...
    ...
    คนเราผิดกันได้...ไม่ใคร ที่ไม่เคยผิดพลาด...
    ...
    ...
    ขอกันกิน ยังมากกว่านี้เลยครับ.
    ถูกใจผีครับ ท่าน Kimmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
  • แล้วในกรณีนักมวยไทย พิมคำว่ามวยไทยบนธงชาติผิดไหมครับ แปลกแฮะ ผมว่าคนธรรมดาน่าจะรู้เจตนานะครับว่าหวังดีหรือไม่ อย่างไร หุหุ โฮ๊ะๆๆ แล้วในกฎหมายที่พิมมาบอกเนี่ย ทำไม่กำหนดว่าธงอะไร มันใช่จริงๆเหรอครับเนี่ย กฎหมายน่าจะละเอียดกว่านี้นะครับเนี่ย ธงๆๆๆๆๆ ธงไรวะ วู้ ขี้เกียจเรื่องมากละ ตามกฏหมายอาจจะผิดจริงๆก็ได้ แต่ท่ามันสอมงคิดไม่น่าผิดนะนี่ หุหุ
  • ภาษาไทยแย่
  • ภาษาไทยไม่แย่หลอก คนรีบพิมพ์ มันก็มีผิดพลาดกันบ้าง พิมพ์คีย์บอร์ดนะ ไม่ใช่เขียนด้วยปากกา
    ไฟล์แนบ
    boy_rangnok@hotmail.com_a222c4a1[1].jpg 41K
  • แล้วอันนี้ผิดไหม
    ไฟล์แนบ
    imagesะะ.jpg 4K