ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าเคยโพสต์แล้วต้องขออภัย
  • มันโชคดีสุดๆจริงๆครับ เยี่ยม
  • นี่คือสิ่งที่สะท้อนความรับผิดชอบของมนุษย์ต่อสุนัขที่ดีที่สุด คิดจะเลี้ยงต้องรับผิดชอบเขาตลอดชีวิตครับ จำไว้ :022:
  • เมื่อคืนเพิ่งดูมา ซึ้งมากๆ น้ำตาไหนเลยนะคะ เมื่อคืนนั่งดูวีดีโอของพวกเขานานมากค่ะ
    อยากไห้ทุกคนไปดูและสนใจด้วยนะคะ คนที่ช่วยน้องหมากลุ่มนี้ชื่อ Hope for Paws
  • คลิปนี้ผมดูในเฟสเกือบ 10 รอบแล้ว ดูทีไรน้ำตาจะไหลทุกที ทั้งสงสารน้องหมาและก็ดีใจแทนที่ยังมีคนดีดีเห็นค่าของน้องหมาอยู่ เพราะเมื่อก่อนบ้านผมเคยเลี้ยงหมาไทยอยู่ตัวนึง เลี้ยงแบบปล่อยน่ะครับ พอถึงเวลาก็เรียกมากินข้าว ปรากฎว่า น้องหมาไปติดขี้เรื้อนมาจากหมาตัวอื่น น้องหมาน่าสงสารมากครับเป็นแผลทั้งตัว มีแต่น้ำหนองน้ำเหลือไหลออกมาทั้งตัว น้องหมาก็ร้องคราญครางตลอด เป็นหนักจนขาหลัง2ข้างเดินไม่ได้ ใช้ได้แต่ขาหน้า แต่น้องหมาพยายามเดินลากตัวเองไป เลือดไหลเป็นทางเลยครับจากขาหลังที่ลากถูกไปกับพื้นนั่นแหละ
    แต่แม่กับผมก็ช่วยกันดูแลใช้ยาสูตรโบราญตามที่คุณย่าบอก ทายาให้น้องหมาทุกวัน น้องหมาก็สู้นะครับจนสุดท้ายแผลก็ค่อยๆหาย ขนก็มาเหมือนเดิม ขาหลังก็กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม อ้วนเลยครับ แม่ผมดีใจมากที่น้องหมาหายเป็นปกติ ต้องยกความดีให้แม่ผมเลยครับเนี่ยงานนี้เพราะแม่ผมจะเป็นคนทายาให้ตลอด...
  • สุดยอดมากๆ ครับ :063: :063: :063:
  • น้ำตาจะไหลเลยครับใจเค้าหล่อมาก :063:
  • ตอนอยากก็อยากพอหายอยากก็อย่าให้เป็นแบบนี้ :o061: