ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• 28 มิถุนายน 2556 อิมแพ็ค เมืองทองธานีimage
    ไฟล์แนบ
    stage-Anajak.jpg 159K
  • เรียนเชิญเพื่อนพ้องน้องพี่ที่มีใจรักสุนัขพันธุ์อเมริกันบูลลี่ ส่งสุนัขเข้าประกวดในวันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 56 ณ ในงาน Thailand International Dog Show 2013 ฮอลล์ 5-6 อิมแพ็ค เมืองทองธานี รุ่นประกวดมีดังนี้
    Standard Bullies
    รุ่นอายุ
    3-6 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    6-9 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    9-12 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    12-24 เดือน แยกเพศ ผู้-เมีย
    24 เดือนขึ้นไป (เฉพาะเพศผู้เท่านั้น)
    Extreme Bullies
    รุ่นอายุ 12 เดือนขึ้นไป แยกเพศผู้-เมีย
    Pocket Bullies
    รุ่นอายุ 12 เดือนขึ้นไป แยกเพศผู้-เมีย
    Fun Show
    ไม่จำกัดอายุ แยกเพศ ผู้-เมีย
    แนะนำบูลลี่สไตล์ Micro Bully & Exotic Bully

ค่าสมัครตัวละ 400 บาท (ไม่รับสมัครหน้างาน) สุนัขที่ลงทะเบียนประกวดจะมีของสมนาคุณให้ทุกตัว
    (สมัครโดยโอนเงินเข้าบัญชีคุณวัชรพงศ์ ภูโสภา ธ.กรุงเทพฯ ออมทรัพย์ เลขที่ 212-086555-1 และธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 077-286721-2

โชว์พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ฟรี มีถ้วยรางวัลให้ 3 ใบจากการตัดสินของคนดูรอบสนาม (กรุณาแจ้งล่วงหน้า)
    ตัดสินโดยคุณสมนึก ต้นสายเพชร์
  • อันดับ 1 ของแต่ละรุ่นมีสิทธิ์เข้าชิง Best Standard-Extreme-Pocket ทั้งเพศผู้-เมีย เพื่อเป็นตัวแทนของกลุ่มเข้าไปชิงรางวัลใหญ่ BEST IN SHOW ถ้วยรางวัลและของสมนาคุณเพียบ
  • ขอทราบชื่อ คณะกรรมการครับ และ โปรดช่วยแจ้งเวลาด้วยครับ รางวัลเป็น อะไรหรอครับ
  • :063: :063: :063: :063:
  • กรรมการแจ้งไว้ตั้งแต่ต้นคือ คุณสมนึก ต้นสายเพชร์ ครับซึ่งเคยมีประสบการณ์ในการตัดสินบูลลี่มาแล้วทั้งในไทยและเวียดนาม (เพื่อความสบายใจของผู้ส่งสุนัขเข้าประกวดเรื่องความเป็นกลาง) ส่วนรางวัลสุนัขที่ส่งเข้าประกวดทุกตัวจะได้ของที่ระลึกจากผู้จัด อันดับ 1-2-3 ทุกรุ่น มีถ้วยรางวัลมอบให้ ถ้วยรางวัลจัดทำขึ้นพิเศษ BEST STANDARD-BEST EXTREME-BEST POCKET-FUNSHOW พร้อมอาหารสุนัขกระสอบใหญ่และอื่นๆ อีกมากมาย ส่วนถ้วยใหญ่สุด BEST IN SHOW จัดให้พิเศษกว่าถ้วยไหนๆ เร็วๆ นี้จะนำมาโชว์ให้เห็นครับ เรื่องของรางวัลไม่ต้องห่วงมีแจกเพียบในงานนี้นะครับ
  • หมาผมใหญ่เกินสแตนดาดส์แล้วนี่สิน่าจะมีรุ่นXL&คลาสสิคด้วยนะคับ
  • ขออภัยคุณต๊ะจริงๆครับ เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ^:)^
    หลังๆมานี้ผมอ่านกระทู้แค่ไม่กี่กระทู้ครับ :-D
  • น่าไปชมจัง
  • บอกตรงๆผมก็พึ่งจะเห็นกระทู้นี้นะ
  • ขอทราบกำหนดการ เวลาลงทะเบียน และ เวลาเริ่มประกวดด้วยน่ะค่ะพี่
    ขอบคุณค่ะ :)
  • มี 28 วันเดียวเหรอครับ
  • โอนแล้วทำไงต่อครับ ติดต่อทงไหนครับ เบอร์ติดต่อด้วยครับบ
  • ขอบคุณครับ งานนี้มีระยะเวลากระชั้นชิดมากๆ ครับจึงไม่มีการโพสใบสมัคร สำหรับท่านที่ต้องการนำสุนัขลงประกวดกรุณาโทรแจ้งได้เลยที่หมายเลข 089-1707615 นะครับ

• Banner ที่จะใช้ในงานนี้ครับ พร้อมกับภาพการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการของอิมแพ็คเมื่อเร็วๆ นี้ ขอบคุณคุณโฟล์ค คุณอร บิ๊กบัง คุณเป้ คุณโต ตัวแทนของกลุ่มบูลลี่และพิทบูลimageimage
    ไฟล์แนบ
    banner new1-2.jpg 83K
  • image
    ไฟล์แนบ
    cup2-2.jpg 77K
  • image
    ไฟล์แนบ
    cup3-2.jpg 100K
  • ถ้วย BEST IN SHOW ใตรจะได้ไปครองสนามนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    cup1-2.jpg 88K
  • image
    ไฟล์แนบ
    cup1-2.jpg 88K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4085-3.jpg 103K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4001-2.jpg 80K
  • ช่วงเช้าเวลา 10.00-11.00 น.จะมีการโชว์พ่อพันธุ์บางส่วนและพิทบูลนักลากเพื่อเรียกน้ำย่อยก่อนจะมีการแข่งขันอย่างเป็นทางการวันอาทิตย์ครับ
  • สามารถติดต่อเราได้อีกช่องทางที่ Facebook/ Anajakmag Gazine เป็นเพื่อนกันได้นะครับ
  • มารวมพลังให้สังคมภายนอกรับรู้ว่า กลุ่ม พิตบูล บูลลี่ ของพวกเรายิ่งใหญ่ขนาดไหนครับ
  • สุดยอดครับ =D>
  • งานนี้คงเรียนเชิญคุณมาร์ค กูรูพิทบูลเมืองไทยไปให้ความรู้ด้วย ชาวพิทบูลและผู้ที่ชื่นชอบกีฬาลากน้ำหนักห้ามพลาดนะครับ
  • ยากไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ แต่ผมไม่มีกลุ่ม ไม่มีทีม และก็ไม่ค่อยรู้จักใครอีกต่างหาก แต่ก็จะไปครับ
  • มาคนเดียวคล่องตัวดีครับ ผมไปงานไหนก็ไปคนเดียวตลอด ส่วนเพื่อนไปหาเอาในงานครับ :-D
  • จริงของพี่ :)
    แต่อย่างน้อยผมก็มีไอ้สี่ขาที่บ้านไปเป็นเพื่อนหนึ่งตัวแล้วล่ะ :-D
  • ผมก็โดดๆเดี่ยวๆพี่ๆเค้ายินดีต้อนรับทุกท่านแหละมั้งครับ อิอิ 28นี้เจอกันครับ :-D
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3052.jpg 281K
  • งานนี้ยินดีต้อนรับทุกๆ ท่าน เจอใครท่านสามารถเข้าไปพูดคุยและทำความรู้จักได้เลยจะได้มีเพื่อนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันเพิ่มขึ้นอีก อยากให้เราแนะนำว่าท่านมาจากไหนเดินเข้ามาถามที่จุดลงทะเบียนได้เลย เรียนเชิญนะครับ งานพิตบูลและบูลลี่ของพวกเรานานๆ ทีจะมีสักครั้ง
  • สนามพร้อมแล้วนะครับ ใครที่ยังไม่ได้สมัครต้องรีบด่วน สำหรับท่านที่มาเป็นกลุ่มใหญ่อยากจะอยู่เป็นกลุ่มส่วนตัวติดต่อ 084-0044977 คุณเปรี้ยวimage
    ไฟล์แนบ
    sanam-2.jpg 66K
  • ใบนี้มี 3 รางวัลสำหรับพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ที่ชนะใจคนดูรอบสนาม รับไปเลยพร้อมอาหารสุนัขถุงใหญ่ขนาด 15 กก.รีบสมัครด่วนโชว์พ่อพันธุ์ฟรีไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นติดต่อ 089-1707615 หมดเขตพฤหัสฯ ที่ 27 มิย.นี้เท่านั้น (ไม่รับสมัครหน้างาน)image
    ไฟล์แนบ
    cup.jpg 11K
  • ขั้นตอนการประกวด
    10.00 น.ลงทะเบียนรับเบอร์อาร์ม
    11.00 น.(ระหว่างรอสุนัขลงทะเบียน) จะมีการโชว์พ่อพันธุ์เรดโนสและเชิญชวนท่านผู้ชมชมการแข่งขันพิทบูลลากน้ำหนักของวันที่ 30 มิย.56
    11.30 น.พูดคุยและแนะนำ American Bully ในสไตล์ต่างๆ ที่มีการประกวด รวมทั้งสไตล์ใหม่ที่กำลังได้รับความนิยมอย่าง Micro Bully & Exotic Bully โดยกูรูด้านนี้โดยเฉพาะ
    12.00 น.เริ่มโชว์พ่อพันธุ์-แม่พันธุ์ เพื่อชิงรางวัล People's Vote
    13.00 น.เริ่มประกวดรุ่น Extreme, Pocket, Fun Show และ Standard เพื่อหาตัวแทนกลุ่มเข้าไปชิงตำแหน่งใหญ่ในรอบสุดท้ายของงาน
    17.00 น.ประกวดรอบไฮไลท์ของงาน BEST IN SHOW
    หมายเหตุ- เวลาอาจมีการคลาดเคลื่อนเพื่อความเหมาะสม
    กรรมการตัดสิน คุณสมนึก ต้นสายเพชร์ (การตัดสินของกรรมการถือเป็นอันสิ้นสุด)
    *ท่่านที่สมัครและโอนเงินเข้ามาแล้ว ถึงวันประกวดไม่มาตามเวลากำหนดถือว่าท่านสละสิทธิ์
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 089-1707615 ขอบคุณครับ
  • ไม่ทราบว่าวันอาทิตย์ มีโชว์ Bully รึป่าวครับ
  • วันอาทิตย์มีการแข่งขันลากน้ำหนักของพิทบูลครับ และมีกิจกรรมอื่นๆ เต็มพื้นที่ และมีประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ด้วยครับ
  • เนื่องจากรุ่นโชว์พ่อพันธุ์ People's Vote มีการส่งลงโชว์ไม่ต่ำกว่า 30 ตัว ผู้จัดจึงมีมติเพิ่มรางวัลจาก Top 3 เป็น Top 10 สำหรับ 3 อันดับแรกรับถ้วยและอาหารสุนัขขนาด 15 กก.ส่วนอีก 7 รับไปเลยอาหารสุนัขขนาด 15 กก.คนละถุง
    ใครที่ยังลังเลหรือยังไม่ได้สมัครต้องรีบด่วน หมดเขตพฤหัสที่ 27 มิย.56 นี้เท่านั้น โทร.089-1707615 (ไม่รับสมัครหน้างาน)
  • อากาศภายในงานเย็นประมาณไหนครับพี่ต๊ะ พวกผมจะได้เตรียมตัวไปถูกครับ
    กลัวหมาของผมจะไปทำการแสดงโชว์พิเศษอีกอ่ะครับ :o024:
  • เย็นสบายประมาณ 25 องศาครับแต่เพื่อความไม่ประมาทนำพัดลมมาด้วยจะดีมาก อย่าลืมนำปลั๊กพ่วงมาด้วยนะครับ
    ขณะนี้ทุกอย่างพร้อมแล้ว ใครที่ยังไม่สมัครวันนี้วันสุดท้ายแล้วนะครับ
  • เรียนท่านเจ้าของสุนัขทุกท่านทราบ ท่านสามารถนำรถเข้าบริเวณประตูฮอลล์5 เพื่อลงสุนัขและสิ่งของเพื่อความสะดวก ทางเจ้าหน้าที่จำให้เวลา 40 นาทีในการขนสัมภาระจากนั้นต้องนำรถออกไปจอดบริเวณลานจอด สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 084-0044977 หรือ089-1707615 ขอบคุณครับ
  • เนื่องจากภายในงานมีผู้คนที่นำสุนัขมาเดินชมงานเป็นจำนวนมาก จึงฝากไปยังเจ้าของสุนัขทุกท่านทราบ กรุณาควบคุมสุนัขของท่านให้อยู่ในความดูแลอย่างใกล้ชิดด้วยนะครับ
  • ขอขอบพระคุณท่านเจ้าของสุนัขทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมกันสร้างความสนุกให้กับคนที่รักในสิ่งเดียวกัน และขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับรางวัล ส่วนท่านที่พลาดโอกาสหน้าว่ากันใหม่ ขอบคุณผู้ให้การสนับสนุน คุณโฟล์ค ฟาร์มแพทริออท คุณแฟร้งค์ คุณเพ็ญ ฟาร์ม ฮาวอก บูลลี่ และน้องพิญช์ พัฒโน ฟาร์มแฟซิฟิต บูลลี่ รายงานการประกวดจะแจังให้ทราบพรุ่งนี้นะคะ โอกาสหน้าพบกันใหม่ ขอบคุณคะ
  • เมื่อวาน สนามประกวดบูลลี่ก็ยังได้รับความนิยมอย่างล้นหลามคนเต็มขอบสนามเช่นเคยครับ :063:
  • สรุปผลการประกวดดังนี้คะ
    กลุ่ม Standard

รุ่น 3-6 เดือน เพศผู้
    อันดับ 1 สุนัขชื่อ เอ็ม
    อันดับ 2 Rocky ของคุณศิวะพร
    อันดับ 3 Nadej ของฟาร์ม Tossagan
    รุ่น 3-6 เดือน เพศเมีย
    อันดับ 1 เชอร์รีน ของคุณวิทยา Haeven Bull
    อันดับ 2 Third Eyd ของคุณบิ๊ก ฟาร์ม Free Stye
    อันดับ 3 Impact ของคุณโฟล์ค Patriot Bullies
    รุ่น 3-6 เดือน เพศเมีย

รุ่น 6-9 เดือน เพศผู้
    อันดับ 1 Ice ของคุณซิม (จากสิงคโปร์)
    อันดับ 2 ฮวดไช้ ของคุณฉัตรชัย
    อันดับ 3 GoldRush ของคุณแฟร้งค์-คุณเพ็ญ Havoc
    รุ่น 6-9 เพศเมีย
    อันดับ 1 Lena ของคุณเสกสิทธิ์
    อันดับ 2 Hera ของคุณตุ้ย Tossagan
    อันดับ 3 Toni Diane ของคุณแฟร้งค์+คุณเพ็ญ Havoc

รุ่น 9-12 เดือน เพศผู้
    อันดับ 1 Ernie ของคุณตุ้ย ฟาร์ม Tossagan

รุ่น 12-24 เดือน เพศผู้
    อันดับ 1 Hot Strom ของคุณเปรี้ยว คุณอ๊อฟ สระบุรี
    อันดับ 2 Hendo ของคุณตุ้ย Tossagan
    อันดับ 3 Br
    รุ่น 12-24 เดือน เพศเมีย
    อันดับ 1 Cyda คุณพง

ฺBest Standard ได้แก่ Hot Strom ของคุณเปร้ยว+คุณอ๊อฟ สระบุรี

Extreme Bullies
    เพศผู้
    อันดับ 1 BullDozer ของคุณราง 39East
    อันดับ 2 Virus ของคุณแอ๊ด นครปฐม
    อันดับ 3 King Deacon ของคุณแฟร้ง+คุณเพ็ญ Havoc
    เพศเมีย
    อันดับ 1 Cyda ของคุณชนะพัฒน์ อ่างทอง
    อันดับ 2 GemStone ของคุณราง 39East

Best Extreme ได้แก่ BullDozer ของคุณราง 39East

Pocket Bullies
    เพศผู้
    อันดับ 1 CashFlow ของคุณฝน PG.Camp
    อันดับ 2 พีอุ๊ส ของคุณมยุรี สมสะอาด ลพบุรี
    เพศเมีย
    อันดับ 1 Guccini ของคุณเอก

Best Pocket Bullies ได้แก่ CashFlow

Fun Show
    เพศผู้
    อันดับ 1 EL Monstor Titanium ของ D-3 Pride
    อันดับ 2 ข้าวปั้น ของคุณวิทยา Heaven Bull ลพบุรี
    อันดับ 3 Red Kinker ของคุณอภิชัย หุบตาล อ.เชียงคาน จ.เลย
    เพศเมีย
    อันดับ 1 เฉาก๊วย ของคุณเอก อีสต์ไซด์

ฺBEST IN SHOW ได้แก่ HotStrom ของคุณเปรี้ยว+คุณอ๊อฟ สระบุรี

People's Vote (TOP3) จากผู้ชมรอบสนาม 50 ท่าน
    1.HotStrom เจ้าของ คุณเปรี้ยว+คุณอ๊อฟ
    2.BullDozer เจ้าของ คุณราง
    3.Maxcim เจ้าของ คุณโฟล์ค+คุณอร
    4.Butterbean เจ้าของ คุณตุ้ย

ขอแสดงความยินดีกับท่านเจ้าของสุนัขทุกๆ ท่านที่ได้รับรางวัล ส่วนท่านที่พลาดโอกาสหน้าร่วมสนุกกันอีกครั้ง และขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่ส่งสุนัขเข้าประกวด พบกันใหม่โอกาสหน้าขอบคุณจากทีมงานอาณาจักรสัตว์เลี้ยง
    (ภาพข่าวงานประกวดสามารถติดตามดูอีกครั้งในนิตยสารฯ นะคะ)

• หากท่านใดมีภาพบรรยากาศเพิ่มเติมขอเชิญโพสต์ได้ในบอร์ดแห่งนี้ก็ได้นะคะ