ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Update Jason 18 month กาลครั้งหนึ่ง
  • กาลครั้งหนึ่งเมื่อถึงการเปลี่ยนแปลง....เมื่อถึงทางเดินหนึ่งที่ไปกันไม่ได้ ก็คงต้องจบและจากกันไป
    เลยมีความคิดที่จังไรเข้ามาในหัวถึงลูกชาย ที่ชื่อว่า Jason ว่าเค้าจะเข้ากับบ้านใหม่และคนใหม่ได้ไหม
    แต่แฟนของผมได้บอกว่า จะเลี้ยงให้ดีที่สุด อย่าทิ้งมันไปไหนเลย อย่าทำให้มันหลับเลย จะรักมันเหมือนที่ พี่รักมัน....หนูสงสารมัน มันคงไม่อยากไปไหน มันอยากอยู่กับพี่นะ
    อึ้งและทึ่งกับคำพูดของแฟนผมมาก และมันเป็นคำพูดที่เรียกสติผมกลับคืนมา (ขอบอกว่าผมไม่มีปัญหาในเรื่องเงินหรือบริเวณบ้าน แค่ผมกลัวว่าเค้าจะเข้ากับแฟนผมได้ไหมมันเลยทำให้ผมคิดมาก เลยไปจนถึงคิดเหรี้ยๆ ) ..... เจ้า ซันเหมือนจะรู้ว่าต้องทำตัวอย่างไร ผมแค่เดินไปบอกมันว่า
    ....ซัน เราจะไปอยู่บ้านใหม่ แล้วคนนี้แกต้องรักเค้าให้เหมือนที่รักพ่อ ดูแลเค้าให้เหมือนที่ดูแลพ่อ เชื่อฟังเค้าให้เหมือนที่เชื่อฟังพ่อ แกอยากจะไปไหม หรืออยากจะอยู่ตรงนี้ ลูบหัวมันเบาๆ แล้วบอกมันว่า ไปเล่นกับเค้าสิ มันก็เหมือนจะรู้เรื่อง เดินไปนอนหงายให้เกาพุงเฉย เราก็ดีใจสุดๆ.....

พอย้ายบ้าน ผมก็คอยดูพฤติกรรม อยู่ไม่ห่าง ซันมันว่าง่าย ขี้เล่น เพราะ น้องเคยเล่นกับมันบ่อยให้ข้าวให้น้ำมันทุกครั้ง บอกไรมันก็ฟัง สบายใจไปเปราะหนึ่ง....ไม่เคยคิดเลยว่า ในช่วงแว๊ปหนึ่งของสมอง เกือบได้ทำอะไรผิดพลาดไปแล้ว ทั้งๆที่ไม่เคยก้มมองดูเจ้าลูกชายเลยว่า มันต้องการอะไร มองหน้ามันแล้วด่าตัวเองในใจ .... สัญญากับมันครั้งนี้ ว่าพ่อจะไม่ทิ้งหนูไปไหน.... ทุกวันนี้ผมกลับไปหาเจ้าซันเดือนละครั้ง มันดีใจทุกครั้ง ที่ผมกลับไป ใช้เวลาด้วยกัน ซะมากกว่าแฟนผมอีก....ผมอยู่เชียงใหม่ หมาอยู่ตาก ระยะทางไม่เป็นอุปสรรค เลยสำหรับ การดูแลลูกชายสุดที่รัก

ทุกวันนี้ แฟนบอกว่า ซันไม่เคยห่างไปไหนจากประตูห้องเลย จะนอนเฝ้าตลอด เวลากลับก็จะรออยู่หน้าประตูบ้าน ไปไหนมาไหน จะต้องบอกเค้าตลอด ว่าให้ดูบ้านดีดี
    ตอนนี้กลายเป็นหมาแสนรักของ แฟนผมไปแล้ว และเป็นขวัญใจของเพื่อนบ้านอีก เพราะเค้าบอกว่า มีซันอยู่ อุ่นใจเยอะเพราะมันเห่าดัง แมวก็เริ่มหาย ดีใจสองเด้งเพื่อนบ้านรักมันเอ็นดูมัน เคยบอกว่ามาจับได้ แต่ไม่มีใครกล้า ขอเรียกเล่นมันอยู่หน้าบ้านดีกว่า ซะงั้น

สุดท้ายคือ ที่พูดมาทั้งหมด แค่อยากจะแชร์ความรู้สึกว่า ได้เคยคิดพลาดมาครั้งหนึ่ง มันเป็นความรู้สึกที่แย่มากๆสำหรับผม ผมรู้สึกว่าตัวเองไม่มีความรับผิดชอบมากพอ เพราะเวลามองหน้าเจ้าลูกชายทีไร ยังคิดถึงตอนนั้นไม่หาย ว่าเราทำไมคิดแบบนั้นได้ ทุกวันนี้ มีความสุขที่สุด แม้แต่เจ้าซัน ผมคิดว่ามันก็มีความสุข เพราะ ระยะเวลาที่ผมเลิกกับคนเก่าไป เจ้าซันโดดเดี่ยวมาโดยตลอด มันยากจะบอกให้รับรู้จริงๆ
    แต่มาวันนี้ ไม่ต้องการอะไรแล้วครับแค่มันเข้ากับแฟนผมได้ ก็แฮปปี้สุดๆแล้ว และดีใจที่ ตอนนั้นผมไม่ได้ทิ้งมันไป

image

image

image

image

image

image

image

ภาพไม่ชัดนะครับ เพราะแคปจากโทรศัพท์
    ไฟล์แนบ
    Screenshot_2013-06-10-14-50-27.png 236K
    Screenshot_2013-06-10-14-48-24.png 223K
    Screenshot_2013-06-10-14-39-44.png 221K
    Screenshot_2013-06-10-14-33-54.png 267K
    1371619790038.jpg 146K
    1371619793255.jpg 150K
    Screenshot_2013-06-10-14-36-58.png 256K
  • :063: :063: :063: :063: งามแล้วครับพี่
  • ถ้าเรารักหมาเราจริง เราจะไม่มีทางทิ้งมัน ที่ผมบอกว่าเลี้ยงไม่ได้ให้จบชีวิตมันเสีย ก็เพื่อทดสอบว่าพวกคุณรักหมาจริงกันแค่ไหน แต่ไม่ได้ต้องการให้ฆ่ามันจริงๆ เพราะใจผมอยากให้คุณเลี้ยงดูมันไปจนหมดอายุขัยมากกว่าครับ
  • คนอวดเก่งสมองเต่ามันเอามาโจมตีผมตลอดเรื่อง เลี้ยงไม่ได้ให้ฆ่าทิ้ง ก็เพราะมันอ่านหนังสือไม่แตกครับ ผมก็หวังว่าคงไม่มีใครคิดเช่นนั้นจริงๆนะ 555 :-D
  • คุณโชคดีมาครับ ที่มีแฟนที่ดีเข้าใจ และมีพิทที่ดี...
    พิทเขาคิดเป็นและรู้สึกได้ครับว่าใครรักเขา สุดยอดมากครับ :063:
  • ดีใจด้วยนะค่ะ อ่านเรื่องราวแล้วจับใจค่ะ.....
  • ผมไม่ไปไหน....นอนหลับให้สบายนะครับ ผมจะเฝ้าให้เอง....

ทั้งกลางคืน ส่งเข้านอนแล้วก็ออกไปเฝ้าบ้าน....พอตอนเช้าก็มาปลุก

จะไม่ให้รักได้ไงหล่ะเนี่ยะ.......

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    1371798699398.jpg 144K
    1371798701687.jpg 151K
    1371798703785.jpg 157K