ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตามหาเจ้าของที่แท้จริง
  • ตามหาเจ้าของตัวจริงครับ
    วันที่ 23/6/13 ช่วงเวลา 06:20 เช้าครับ
    ผมกลับจากไปส่งแฟนที่บางประกงขากลับบ้านต้องวิ่งเข้าเส้น มอเตอร์เวย์ออกเส้นลาดกระบัง-อ่อนนุช เลียบมอเตอร์เวย์บังเอิญไปเจอเจ้าตัวนี้พอดีครับกำลังวิ่ง "งง" ไม่รู้จะไปทิศทางไหนดีเพราะผมจอดรถดูอยู่ประมาณ 2-3 นาทีได้ เอาแน่ๆละหลงทางแน่ๆ ผมเลยตัดสินใจเปิดประตูลงไปเท่านั้นละครับด้วยความกลัววิ่งมาหาผมแล้วกระโดดเข้าหน้ารถกะบะเลยครับ มีเจ้าของแน่นอนครับเนื้อตัวสะอาดน่าจะถูกฝึกสอนมาระดับนึง ท่านใดเป็นเจ้าของติดต่อ 086-898-7135 ครับ ใครรู้จักเจ้าของหรือมีเบาะแสยังไงรบกวนแจ้งให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    image
    image :o030:
    ไฟล์แนบ
    หลงทาง.jpg 89K
    หลงทาง๒.jpg 120K
  • @paxza คุณเยี่ยมมากครับ ปล ผมว่าคงจะมีสุนัข ถูกทิ้งในลักษณะแบบนีอีก
  • ขอให้เจอเจ้าของไวๆนะครับ =D>
  • :063: เยี่ยมมากสำหรับ ท่านเจ้าของกระทู้
    :064: สำหรับความเฮงซวยของเจ้าของหมา
  • อยากสำเนาความปราถนาดีอย่างคุณ paxza ไว้แทนพวกขาดความรับผิดชอบ คงทำให้ปัญหาลดลงบ้าง =D>
  • ใจหล่อมาก
  • คนดีจริงๆๆ
  • ขอให้ได้เจอเจ้าของไวๆนะลูก :o040:
  • :063: คุณเยี่ยมมาก
  • กด Like คุณมาร์ค :063:
  • ขอใหัพลัดหลงกับเจ้าของนะคะ อย่าให้เป็นการทิ้งเลยสงสารเจ้าตูบ และหวังว่าคงได้เจอกับเจ้าของในเร็ววันนี้ค่ะ :-S
  • พี่แป็ก น้ำใจพี่ประเสริฐมากคับพี่

ขอให้เจอเจ้าของเร็วๆนะคับ

:063:
  • แล้วถาตามหาเจ้าของไม่เจอจะเอายังไงกับหมาตัวนี้
  • คำถามของคุณ kittisak ขอตอบนะครับ
    จริงๆผมว่าผมคิดได้ตั้งแต่ผมบอกว่าผมดูมันอยู่ 2-3 นาที ละครับ
    ผมว่าไม่น่ามีคำถามนี้เท่าไร ผมขับผ่านไปเฉยๆก็ได้ครับ คุณเคยคาใจกับสิ่งที่เห็นแล้วกลับย้อนเวลาไปทำไม่ได้ไมครับ ช่วง 2-3 นาทีที่ผมจอดรถนั้นคือผมคาใจตัวผมเอง ผมถึงตัดสินใจ บอกตรงๆครับผมรู้ถึงปัญหา แต่ผมว่าทุกปัญหาต้องมีทางออกครับ บ้างคนอาจคิดแม้งโชคดีของหมา ผมก็คิด แต่ผมว่ามันอยู่ตรงทางออกมอเตอร์เวย์ไม่นานหลอกครับ รถก็ชน รถชนคนที่ชนจะเป็นไรไม ช่วงเวลา 2-3 นาทีคุณคิดว่ารถวิ่งผ่านผมไปกี่คัน ไม่ว่าจะคนหรือสัตว์ ผมช่วยได้ผมก็ช่วยครับ ผมก็ยังเชื่อว่ามันมีเจ้าของ ถ้าเจ้าของมันไม่มาเอา ก็ต้องเลี้ยงครับ ไม่ก็หาผู้อุปการะต่อไปครับไม่ใช่เอาพิทบลูไปเดิน ริมมอเตอร์เวย์แบบนั้นครับ :o030:
  • ขอบคุณทุกท่านครับที่เข้ามาให้กำลังใจ ยังไงรบกวนแชร์บอกต่อด้วยครับขอบคุณครับ
  • :006: นับถือความมีน้ำใจ
  • สุดๆสำหรับน้ำใจครับ =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • สุดยอดค่ะ ดีใจแทนสุนัข ที่บังเอิญเจอคนมีน้ำใจ อย่างคุณ :063: 8-> 8->
  • เยี่ยมค่ะ
  • ใจคุณหล่อมากครับ ชื่นชมด้วยใจจริง
  • สุดยอดครับ มาสวยด้วย :063: :063: :063:
  • :o061: น้ำตาจะไหลเพราะตื้นตันกับคนที่มีน้ำใจ =D> =D> =D>
  • โชคดีของหมามันครับ :063:
  • เจอเจ้าของสุนัขเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ