ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

4สัปดาห์จากการเก็บตัวนักกีฬา
  • 4 สัปดาห์ก่อนการแข่งขัน ผมได้เก็บตัวฟิตนัำกกีฬาของผม
    MoOdy The Story of Dog Fun Park โดยได้เก็บภาพ
    สัปดาห์ล่ะ 1 ใบ เพื่อดูความเปลี่ยนแปลงทางด้านพละกำลัง
    และรูปร่าง

แพ้ชนะเป็นเพียงเกมส์การแข่งขันแต่เป้าหมายที่สูงสุดคือความ
    ความรัก ความผูกพันธที่มอบให้กันระหว่างนักกีฬาของเรากับเรา
    ผู้เป็นเจ้านาย เป็นจ่าฝูง เป็นเจ้าของ ฯลฯ ทีคุณปรารถนาอยาก
    จะเป็นระหว่างเค้ากับเรา

เริ่มต้นสัปดาห์แรกก่อนเข้าโปรเจ็คเก็บภาพสัปดาห์ล่ะ 1 ใบ

ใบแรกผมถ่ายเมื่อสัปดาห์ที่ 3 เดือนพฤษภาคม 56 หลังจากที่ผม
    ได้เริ่มวอล์มอัพนักกีฬาเบาๆ มา 3 สัปดาห์

image
  • รูปถัดมาเป็นรูปแรกของเดือนมิถุนายน 56 (รูปที่ 2 โปรเจ็คโพสต์
    สัปดาห์ล่ะรูปก่อนถึงวันแข่งขัน) เดือนนี้จะเข้มขึ้นเรื่อยๆ เพราะได้
    วอร์มอัพมาระยะหนึ่งแล้ว ตามเป็นกำลังใจและชียร์ MoOdy ด้วยนะครับ

image
  • รูปนี้เป็นอาทิตย์ที่ 9 มิถุนายน 56 เหลืออีก 3 สัปดาห์ล่ะ
    จะฟิตแค่ไหน จะพร้อมแค่ไหน ไม่มีใครตอบได้

image
  • เหลืออีก 2 สัปดาห์แล้วนะครับ เราก็จะรู้ผลว่าใครจะร๊อกหรือใครจะน๊อค
    ส่วน MoOdy ก็ซ้อมไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ร็อกก็ไปเป็นนายแบบดีก่า 55555

image
  • วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ได้โพสต์รูปหนึ่งใบต่อสัปดาห์ก่อนการแข่งขัน
    ที่กำลังจะมาถึง ขออนุญาตมาโพสต์วันนี้ล่ะกัน สัปดาห์หน้าก็จะเหลือ
    ใบสุดท้าย หากใครได้เก็บภาพไว้ตั้งแต่เมื่อปลายเดือนที่แล้วไล่กันมา
    เรื่อยๆ สัปดาห์ล่ะ 1 ใบ เพื่อนๆคนไหนสังเกตุถึงเห็นความเปลี่ยนแปลง
    ของเจ้า MoOdy บ้างช่วยคอมเมนท์กันหน่อย

image

อาทิตย์หน้าก่อนการแข่งขันจะมาโพสต์ฺภาพให้ชมกันอีกซะหนึ่งใบเป็น
    ใบสุดท้ายก็จะเป็นการจบโปรเจ็คนี้

• ใครที่แวะเข้ามาอ่าน ลองตามไปอ่านผลการวิเคราะห์ศึกชิงเจ้าจอมพลัง
    ในครั้้งนี้ได้ที่เว๊ปไซค์ด๊อกฟันพาร์คหรือใน FB ของด๊อกฟันพาร์คได้นะครับ
    ผมทำลิงค์ไว้ให้แล้ว

http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=2144.msg6547#msg6547

https://www.facebook.com/dogfunpark/posts/581590148528855?comment_id=85085963&notif_t=like
  • เท่าที่สงเกตุจากรูป จากภาพแรกๆจนถึงภาพสุดท้าย
    1. แววตา รู้สึกจะมีความตืนตัวมากขึ้น (พร้อมสู้ศึกที่กำลังจะมา)
    2. กล้ามเนื้อบริเวณหัวไหล่ ปรากฏขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด
    3. กล้ามเนื้อบริเวณต้นขาด้านหลัง ปรากฏขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด
    4. ช่วงหน้าอกจะกว้างขึ้น
    แสดงความคิดเห็นจากความรู้สึกโดยส่วนตัวนะครับ
  • พิตบูล ยิ่งออกกำลังเยอะ ยิ่งสุขภาพดีครับ
  • และนี้เป็นภาพสุดท้าย ถ่ายไว้ก่อนเดินทางไปแข่งขัน
    งานลากน้ำหนักชิงแชมป์ประเทศไทย 2/2013
    ฟิตมาตั้งประมาณ 5 สัปดาห์ ทำได้แค่ 1600กิโลฯ
    สงสัยต้องแขวนชุดลากซะแว้ว

image