ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้ครับ ลูกชายผมขาลีบ
  • ลูกชายอายุ2เดือนครับ แต่ตอนครึ่งเดือนที่ผ่านมา เป็นลำใส่อักเสพนอนโรงบาลเกือบสองอาทิตย์ รักษาจนอาการดีขึ้นเพิ่งรับกลับบ้านมาเมื่อวาน26/06/56 ตอนนี้ไม่ค่อยลุกเดิน ขาหลังลีบเล็ก พาลมาถึงขาหน้าใช้เท้าหน้าเต็มเท้าจนใช้เท้ามาถึงข้อที่สองทำให้เท้าหน้าบาน รับน้ำหนักยันนิ้วที่5ของเค้าเลยครับ ผู้รู้ช่วยกรุณาด้ายครับมีทางใหนทำให้เดินในสภาพปรกติใหมครับขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ :024: :024: :024: :022: :022:
  • ตอนนี้ได้แต่ทำกายภาพให้ขาหลังแต่ขาหน้าไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีกรุณ่ด้วยครับ
  • น่าจะเป็นเพราะตอนป่วยไม่ค่อยได้เดิน เลยทำให้ขาหลังไม่ค่อยมีแรง เดี๊ยวหายป่วยพาเดิน ให้เค้าวิ่งเล่น สักพักอาการน่าจะดีขึ้นครับ พยายามเดินเยอะๆว่ายน้ำก็ได้ หมายังเล็กแก้ไขได้ครับ ค่อยๆดูอาการไปครับ
  • ซีเลวิท SELEVIT

คุณสมบัติและประโยชน์
    ใช้สำหรับกระตุ้นเมคาบอลิซั่ม ทั่ว ๆ ไปของร่างกาย ป้องกันและรักษาอาหารผิดปกติเกี่ยวกับกล้ามเนื้อ โดยเฉพาะอาการกล้ามเนื้อลีบในลูกวัว, ลูกควาย, ลูกแกะ และ ลูกสุกร กล้ามเนื้อทำงานหนักมากเกินไป มีอาการแข็งตัว ปลายเส้นประสาทอักเสบ กล้ามเนื้ออีกเสบ

การนำไปใช้
    ใช้ฉีดเข้าใต้ผิวหนัง กล้ามเนื้อ หรือหลอดโลหิตดำช้า ๆ ลูกวัว ลูกควาย 1-2 หลอด วันละครั้ง ลูกแกะ 1 หลอด วันละครั้ง สุกรขนาดกลาง 1 หลอด วันละครั้ง สำหรับในรายที่ใช้รักษา ให้ขนาดดังกล่าวติดต่อกัน 6 ครั้ง โดยให้วันเว้นวัน สำหรับในรายที่ใช้ป้องกัน โรคกล้ามเนื้อตับ ให้ขนาดดังกล่าวอาทิตย์ละครั้ง ให้อาทิตย์เว้นอาทิตย์ จนครบ 5 ครั้ง โดยเริ่มตั้งแต่สัตว์อายุได้ 10 วัน
  • :-D ลูกศิษย์ อาจารย์จอห์นมาเองเลย ลองดูครับ ไม่เสียหาย 55
  • ขอขอบคุณพี่ๆมากครับ ;-)
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค
    อย่างที่พี่มาร์คบอกนั้นแหละครับ ลองดู ไม่เสียหาย
    เพราะตัวยาคือ"วิตามิน"ครับ :063: :063: :063:
  • ลูกศิษย์ ผมเก่งป่าว สอนใครไปให้มันได้อย่างี้สิ
  • 5555+ ไปก๊อปเว็ปเค้ามาอีกทีครับพี่จอร์น :"> :"> :">
  • แล้วSELEVIT หาซื้อได้ที่ใหนครับหรือพอจะแนะนำคลีนิคได้ใหมครับ :m09:
  • ร้าน ปศุสัตว์ทั่วไป น่าจะมีขายคับ
  • ขอบคุณมากครับ :063: :063: :063:
  • เคยมีเคสแบบนี้โพสในเว็บ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรหาไม่เจอ แต่เกิดจากอ้วนจนขารับน้ำหนักไม่ไหว แต่ลักษณะขาหน้าเป็นแบบที่บอกมา เขาให้วิธีว่ายน้ำครับ
  • หมาผมพึ้งหายมาได้ 2-3 อาทิตเองเป็นเหมือนกันเลยคับตอนแลกเป็นรำไสอักเสพ พอดีขึ้นขาหลังดันไม่มีแรงอีก (ผมไห้หมากินแควเซียม วันละ 1 เม็ด ของคนหรือของสัตวก็ได้นะคับ ) ของผมเป็นรำไสอักเสพ 2 อาทิตกว่าเครียดแทบตายกว่าจะดีขึ้นกินไม่นอนไม่หลับ พอดีขึ้นดันเดินไม่ได้ตายๆ ผมโชคดีคือหมาที่บ้านพี่ชายเคยเป็น พี่ชายผมไห้กินแควเซียมแล้วดีขึ้น อาการมันจะดีขึ้นเลื่อยๆนะคับผมไห้หมากินอยู่ประมานเดือน 1 ได้อะคับ (ผมเคยถามหมอนะคับว่ามันเปงได้ไง น่าจะเกิดจากตอนที่หมาไม่สบายไม่ได้รับสารอาหารเลยทำไห้ขาหลังไม่มีแรง) เขาใจความรู้สึเลยคับขอไห้หายไว้ๆนะคับ ปล.ถ้าผิดพลาดประกานไดต้องขอโทษไว้ด้วยนะคับ
  • ลองปรึกษาสัตว์แพทย์ก็ได้นะครับ ตะกี้หมอพึ่งมาฉีดยาสุนัขทีบ้านก็
    ได้คุยถึงยารักษากล้ามเนื้ออักเสธ หมอก็แนะนำตัวนี้เหมือนกันเพราะ
    เป็นวิตามินไม่มีสารตกค้า่ง
  • ขอความรู้หน่อยครับ มีแบบให้กินไหมครับ หรือว่ามีแต่แบบฉีดอย่างเดียวครับผม :033: