ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้เกี่ยวกับbuffdogหน่อยครับ

• เอามาให้ดูเล่นๆครับ ทั้ง Buff Dog และ Ban Dog ต่างก็คือหมาสายพันธ์ผสมพิตบุล โดยส่วนมากเขาจะเอา พิตบูล ไปผสม มาสตีฟบ้าง คอร์ซ่าบ้าง เพื่อให้ได้หมาขนาดใหญ่และมีนิสัยใกล้เคียงพิตบูล ใช้ในเกมส์ล่าหมูป่า หรือ ลากน้ำหนักครับ

• อันนี้คือ แบนด๊อกครับ

• Presa Canario Dog หมาพวกนี้คล้ายพิตบูลแต่ตัวใหญ่กว่า
    และรู้สึกว่าต้นตระกูลของหมาสายเชฟวี่ก็มาจากเจ้าตัวนี้ละครับ
  • หลายสายมาก งงเลย :o042:
  • เลี้ยงในแบบที่เราชอบ เลือกที่เราเลี้ยงแล้วมีความสุขก็พอแล้วครับ :-D

หากจะบรีดขายก็อย่าไปหลอกลวง บิดเบือน หรือปกปิดข้อมูลก็เป็นพอครับ =D>
  • ชอบจังแบบนี้
    แล้วบ้านเรามีฟาร์มที่มีมาตราฐาน
    ในเรื่องbaff dog. Ban dog
    ที่ไหนบ้างคับ
    ขอความรู้หน่อย :-D
  • การเล่นหมาพันธ์ผสม อย่าถามหามาตรฐานเลยครับ เอาแค่ว่ารู้ที่มาที่ไปของสายเลือด และอย่าไปแอบอ้างว่าเป็นพิตบูลแท้ก็พอแล้วครับ :063:
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากครับผม
  • ปัญหาที่เจอในบ้านเราคือ เน้นขายลูกหมามากเกินไป อะไรเด่นเอามาโชว์ อะไรด้อยปกปิด และก็อ้างแต่ประวัติบรรพบุรุษ แทนที่จะพิสูจน์ที่ตัวมันเอง ทำแบบนี้อีกร้อยปีก็อยู่ที่เดิมครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากนะคับ
    ที่ให้ความรู้
    พี่ทําให้มือใหม่หลายคนมีคุณภาพ
  • บ้านเราถ้ากล้าทำอะไรตรงไปตรงมาเจริญกว่านี้เยอะครับ
    แต่สังคมไทยแม่งเกรงใจกันในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    ใครจนแม่งกดจมดิน ใครรวยก็ยกเป็นเทวดา
    คนที่กล้าชนกับสิ่งไม่ถูกต้องแม่งน้อย ส่วนมากลอยตัวหนีปัญหา
  • ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่
  • ชอบประโยคนี้มากๆ ตรงใจสุดๆ
    (บ้านเราถ้ากล้าทำอะไรตรงไปตรงมาเจริญกว่านี้เยอะครับ
    แต่สังคมไทยแม่งเกรงใจกันในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    ใครจนแม่งกดจมดิน ใครรวยก็ยกเป็นเทวดา
    คนที่กล้าชนกับสิ่งไม่ถูกต้องแม่งน้อย ส่วนมากลอยตัวหนีปัญหา)
  • บอกตรงๆว่าผมผิดหวังกับคนในสังคมนี้หลายๆคนจริงๆครับ มรว. ถนัดเลีย ถนัดไลค์จริงๆ
    ขนาดเห็นความไม่ถูกต้องอยู่ต่อหน้า ก็ยังแกล้งทำเนียน ทำเป็นไม่รู้ ทำเป็นไม่เห็น
    บางคนรู้อยู่แก่ใจว่าใครขี้โกง ก็ยังคบค้าสมาคมด้วย บางครั้งยกย่องออกหน้าออกตาอีกต่างหาก
    บางคนทำ ก็ตัวเกรกมะเรกเกเร มีพฤติกรรมหลายอย่างที่ไม่สมควรสนับสนุน
    แทนที่จะถอยห่างออกมา กลับไปทำตัวสนิทสนมโดยไม่แคร์สายตาผู้คน

ก็ฝากไว้ให้คิดกันนะครับ :-D
  • ขอย้ำนะครับ ใครมีพฤติกรรมแบบนั้น ตอนเจอผมไม่ต้องเข้ามาทักนะครับ
    ผมไม่อยากเสวนาด้วย ผมเกลียด พวกหมาสองราง และพวกหน้าไหว้หลังหลอก
    ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำในสิ่งที่ตนเองชอบ อย่ามายุ่งกับผมอีก ผมไม่ชอบคบคนที่ขาดความจริงใจ
    ผมบอกล่วงชัดเจนแล้วนะครับ ผมไม่อยากทำใครเสียหน้า ที่เข้ามาทักแล้วผมไม่คุยด้วย

ผมชอบทำอะไรชัดเจน และผมก็ไม่ชอบการปั้นหน้าคบใคร ที่สำคัญมันหมดเวลาสำหรับพวกหมาสองรางเรียบร้อยแล้ว :065:
  • ป๋าครับ ถ้าผมเป็นเด็กเกเรแล้ววันนึ่งผมเจอป๋าแล้วเข้าไปทักป๋าจะคุยกับผมไหมครับ ^:)^
  • ปกติผมคุยได้กับทุกคนอยู่แล้วครับ เด็กเกเร นักเลง อันตพาล ทหาร ตำรวจ นักธุรกิจ นักการเมือง นักธุรกิจ พนักงานส่งของ พนักงานออฟฟิต ...... ไม่เคยรังเกียจใคร

แต่ เมื่อเรารู้จักมักคุ้นกันดีแล้ว ถ้าจะคบกันต่อไปให้ยืนยาว ก็ต้องแยกแยะได้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร อะไรที่ผมไม่ชอบ และอะไรที่ผมชอบ เพราะที่ผ่านมา ประสบการณ์มันสอน บางคนคบกับใคร ก็มองแต่ผลประโยชน์ ผมจึงไม่อยากเสียเวลากับคนที่เอาผมเป็นบันได ถ้าเลือกได้ก็ขอจบตั้งแต่ยังไม่เริ่ม ... เพราะผมเสียดายเวลาครับ :-D
  • มันใหญสะใจ น่าเลี้ยงชมัดเลย :063:
  • ขอบคุณครับ ป๋าผมนับถือป๋าเป็นเหมือนพี่ชายที่แท้คนนึ่งของผมเลยครับป๋า :X
  • ยินดีมากเลยครับ ถ้านับถือพี่ ก็จงเดินตามรอยครับ พี่เชื่อว่าวันหนึ่งคุณจะไม่เสียใจ และประสบความสำเร็จในชีวิตครับ
  • เพราะว่าป๋าเป็นคนที่น่านับถือคนนึ่ง และคุยสนุกด้วยครับ ขอบคุณครับ ป๋ากับคำแนะนำสำหรับผม ^:)^
  • พี่ก็ สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอไปตามเรื่องครับ อาจจะพูดตรง แรง แต่จริงใจครับ
    และพิตบูลมันคือความสุข มันพาเพื่อนดีๆมาให้ ดังนั้น เราต้องไม่ทรยศมันครับ :-D :042:
  • ผมอาจจะเป็นเด็กเกเร ในสายตาคนที่บ้านของผม และคนรอบข้าง แต่ในวันนี้ผมได้ทำให้คนที่บ้านผม และคนอื่น ได้เห็นแล้วว่า ผมสามารถเป็นแปลงตัวเองได้ครับ ผมได้เปิดธุรกิจกับพี่ชายของผมครับ และได้ลบคำสบประมาณจะ พ่อ แม่ พี่ น้อง ของ ผมได้ครับ ที่เค้าพูดว่าผมไม่มีวันจะทำมาหากินได้ ได้แต่ขอเงินพ่อ แม่ ใช้ไปวันๆๆๆๆครับ ผมจะเอา อุดมการของป๋าไปปรับใช้กับตัวผมเองครับ ขอบคุณป๋าอีกครั้งน่ะครับ ที่แนะนำสิ่งดีๆๆๆๆให้ กับคนที่กำลังจะเปลี่ยลแปลงตัวเองในวันนี้ครับ ด้วยความนับถืออย่างสูงครับ (ป๋ามาร์ค)
  • พี่เคยพูดไว้ว่า พิตบูล เป็นหมาต้องคำสาป มันเป็นของขวัญจากพระเจ้าที่พัฒนาขึ้นมาโดยซาตาน
    ถ้าใครดูแลมันดี มันจะให้คุณ ชีวิตจะมีความสุข ประสบความสำเร็จในชีวิต อยากให้ดูพี่เป็นตัวอย่างครับ
    แต่ถ้าใคร ทรยศมัน ชีวิตจะตกต่ำ ทำอะไรก็ไม่สำเร็จ บางคนแทบไม่มีที่ยืนในสังคมแห่งนี้ .....

...... ตอนนี้คำพูดของพี่ ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า มันเป็นความจริง 55 :036:
  • ขอตัวก่อนนะท่าน วันนี้ช่วงบ่ายพี่มีไปบรรยายให้นักธุรกิจประมาณเกือบร้อยคนฟังที่กรมพัฒนาธุรกิจการค้า อาจจะไม่ได้เข้าอีกทั้งวันครับ :-ss
  • บางเรื่องก็เหนื่อยแทน บางเรื่องก้เข้าใจซึ่งเหตุผล แต่ยังไงก็นะมันคือ วัฏจักร ที่เป็นกันมานานแล้วจริงมั้ยครับ ไม่มีใครหนีพ้น จากที่นี่หรอกเก่าไปใหม่มาไปๆมาๆกันอยู่เสมอ ถ้าตราบใดที่มันยังสะกดคำว่า PIT BULL ถูกอยู่มันก็ไม่พ้น Pitbullzone หรอก
    ป.ล ตู้ปลาสวยดีครับ ก่อกิเลส ได้เลยทันใจจริงๆ คุณมาร์ค :021:
  • เรื่องปลา ก็หาอะไรทำเพลินๆครับ :-D
  • พี่คับ
    Baff dog
    กับ Ban dog
    แตกต่างกันยังไงเหรอคับ
    ขอความรู้หน่อย :-D
  • มันเป็นหมาผสมพิตบูลทั้งคู่ครับ เมื่อก่อนเรียกแบนด๊อก คือเอาพิตบูลผสมมาสตีฟ ใช่สำหรับการล่าหมูป่า
    แต่บัฟด๊อกผมก็เพิ่งมารู้จักได้ไม่นานนี่ละครับ เข้าใจว่าเอาพิตบูลผสม คานารีโน เป้าหมายเพื่อสร้างหมายักษ์มาใช้ในเกมส์ลากน้ำหนัก แข่งกับ อเมริกันบูลด๊อกครับ

พิตบูลแท้เลือดร้อย หนักไม่น่าจะเกิน 40 กก ครับ ถ้าเป็นหมาสำหรับเกมส์กัดสุนัข น้ำหนักเกิน 20 กก ก็หาคู่กัดยากแล้วครับ
  • เอารูปมาฝากละกันค่ะ Buff Dog หนึ่งเดียวใน Camp
    image
    Fanpage : www.facebook.com/pgcampbully
    ไฟล์แนบ
    IMG_274888.jpg 27K
  • buffdogนี่มันเป็นหมาพวกเล่นกล้ามไม่ไช่หรอคับผมเห็นเขาเอามาผสมกับบูลลี่ออกมาบึ๊กน่าดู