ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมน้องหมาฉี่เป็นเลือด
  • หลังจากน้องหมาวิ่งออกกำลังกายบนลู่วิ่งเสร็จทุกครั้งแล้วก็จะมาฉี่(เป็นเลือด)น้องมาใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
  • ไม่เคยคับ :-? หาหมอเลยคับ :065:
  • สุนัขฉี่เป็นเลือด เกิดจากหลายสาเหตุ ดังนี้ครับ

1. เป็นนิ่วในกระเพาะปัสวะ ต้องผ่าตัดสถานเดียว

2. ต่อมลูกหมากโต อันนี้จะเป็นเฉพาะสุนัขเพศผู้ มันจะโตตามอายุครับ ทางที่ดีทำหมันซะ จะได้ไม่โต เพราะถ้าโต มันจะไปเบียดกระเพาะปัสวะ ทำให้ฉี่ลำบาก สุนัขจะฉี่บ่อย

3. เป็นพยาธิในเม็ดเลือด อันนี้สำคัญ เพราะจะทำให้เกล็ดเลือดต่ำ ทำให้เลือดแข็งตัวช้า เวลาเป็นแผลเลือดจะไหลไม่หยุด ถึงตายได้ถ้าตกใน

แต่ทางที่ดีควรจะพาไปพบแพทย์ อย่ามัวถามใครๆอยู่เลยครับ ทางที่ดีถามตัวเองก่อนหากสุนัขฉี่เป็นเลือดจะพาไปหาหมอหรือเปล่า....
  • เป็นได้หลายสาเหตุครับของผมเป็นเพราะมีตะกอนในปะเพราะปัสสาวะเยอะ
  • พอดีผมพาไปหาหมอแล้วหมอบอกหมาผมเป็นนิ่วในกระเพราะปัสสาวะหมอบอกต้องผ่าสถานเดียวพี่ๆชาวPitbullZoneมีวิธีรักษาแบบที่ไม่ต้องผ่าตัดมั๊ยครับและขอความรู้จากผู้รู้ช่วยแชร์เรื่องโรคนิ่วในสุนัขให้กับผู้ที่เลี้ยงสุนัขได้รู้กัน
  • google กับสอบถามหมอหลายๆที :033:
  • X-ray มาแล้ว เห็นก้อนนิ่ว เลยหรือปล่าว
    แล้วหมอเค้าเรียกไปดูแผ่นฟิล์ม ด้วยหรือปล่าว
    ถ้าเป็น นิ่ว จริง ต้องผ่าอย่างเดียวครับ
    แล้วก้ ต้องรีบทำนะครับ ปล่อยไว้ไม่ได้