ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

###สนามซ้อมอยุธยา โพธิ์สามต้น ###
  • ตอนนี้สนามซ้อมลากของอยุธยาเสร็จแล้ว อยู่เขต อ.บางปะหัน ถ้าจาก กทม.ไป ก็เลยแยกอยุธยาประมาณ 10 กิโลเมตร ข้ามสะพานแม่น้ำลพบุรีแล้วชิดซ้าย เลี้ยวซ้ายตรงสะพานลอยเข้าไปประมาณ 500เมตรอยู่ซ้ายมือ ไปง่ายๆครับ ถ้ามาจากนครสวรรค์ก็ ยูเทิร์นตรงสะพานข้ามแม่น้ำลพบุรี ตรงเกาะพงษ์เพชร เชิญพี่น้องที่อยู่ใกล้เคียงไปใช้ซ้อมได้นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    pst.JPG 60K
  • ที่จอดรถสบายครับกว้างขวางแต่ร้อนหน่อยimage
    ไฟล์แนบ
    pst1.JPG 101K
    pst1.JPG 101K
  • เอาละว๊อยยยยย สงสัยต้องจัดงานฉลองสนาม เสียหน่อย
  • พี่น้องที่อยู่ใกล้เคียงมาซ้อมกันได้นะครับ ซ้อมคนน้อยๆมันไม่สนุกimage
    ไฟล์แนบ
    zzzzz.JPG 89K
  • ครับพี่มาร์ค :-D

ถ้างั้นก็ขอเชิญพี่น้องจังหวัดใกล้เคียงและที่อื่นๆ มาลองสนาม ในวันที่ 28 กรกฎาคมนี้

เพื่อเป็นการกระตุ้นความตื่นตัวของวงการลาก และอยุธยาก็นับว่าโนเนมเลยตอนนี้

การมาของเพื่อนๆจะได้ช่วยสอนเทคนิค ให้มือใหม่อย่างพวกเราด้วย

ครั้งนี้ก็ถือว่าเป็นการซ้อมหาประสบการณ์ก่อนแข่งไปละกันนะครับ

เรามีของที่ระลึกมอบให้สำหรับ แมกซ์เวท เบสต์อินโชว์ เราเรียกว่าของที่ระลึกนะครับไม่ใช่รางวัล

เพราะเป็นการซ้อมไม่ใช่การแข่งใหญ่

แต่ที่จะเพิ่มอีกอย่างคือ เบสต์บูลลี่ เพื่อเป็นการสนับสนุนให้ผู้ที่มีสุนัขบูลลี่อยู่แล้ว

ได้ฝึกสุนัขของตัวเองได้ไม่ต้องหาภาระมาเพิ่มก็ร่วมสนุกกับกิจกรรมนี้ได้

เพราะมีตัวอย่างที่เป็นปรากฎการณ์แล้วว่า บูลลี่ก็ลากได้สองตัน ร่วมสนุกกับกิจกรรมได้
    :063:
  • เยี่ยมเลยท่านโต ถ้าไม่ติดอะไร จะเอาเดอะกรามเทพไป สาธิต 55
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค :039:
  • สนามเหมือนของบ้านคุณเคส สารคามเลย
  • รบกวนพี่โต ลงแผนที่ด้วยนะครับ

พื้นที่จอดรถเป็นพื้นที่เสมอไหมครับ ว่าจะไปทางอากาศครับ :o003:
  • อยู่ไกลอย่างยโส...ไปได้มั้ยยยท่านพี่!! อะจูกกรู๋ๆๆๆ
  • จัดทัพครับ ไปตีอยุธยา กัน คริคริ
  • ทางอากาศ ขอไปด้วยคนนะพี่เอก :O :O :O
  • พี่เอกมารวมตัวหินกองก็ได้เด๋วพาไปใกล้นิดเดียว
  • มาทางอากาศรบกวนผู้พันเลยไปรับท่านเล็กJergens ด้วยเลย

เพราะตั้งแตไปอยู่ยโส ไม่ค่อยเดินทางไปไหนไกลๆเลย 555

• สำหรับท่านเล็ก คงไม่กล้าออกงานอีกนาน ถ้าอยากเห็นอาจจะต้องไปจัดที่สวนยางครับ 55
  • 555++ ฮิ้วๆๆๆ อย่าเอาเรื่องจริงมาพูด!!
  • พีโต ครับ เอิ๊กๆอ๊ากๆ ทีม จัดทัพ บุกตีอโยธยาแน่นอนครับ :o013:
  • เอาให้แตกนะทั่นปธ มด
    ทัพ นนท์ ตามเก็บ จะได้ไม่เสียเหงื่อ 55 :o008: :o027:
  • จะดีหรอ ครับอิอิ :o046:
  • นนท์ไปสงสัยต้องเป็นกองหนุนแล้วประธานมด

ออมกำลังไว้ตีโอบดีกว่า นนท์เขามีอาวุธหนักกว่าครับ

สายข่าวแจ้งมาว่า ขุนศึกตัวใหม่ ชื่อฟาโรห์ ระห่ำมาก :o071:
  • สายข่าวแน่นอนจริงพี่เอกเนี้ย
  • 1ลังนะครับ พี่บิ๊ก ผมมีแต้มต่ออยู่ :o003:
  • ทั่นเอก ก็ว่าไป อิอิ :O

แต่จริงๆ แล้ว ฝากถึงพี่โตเลยดีกว่า
    ช่วย แพ็กของที่ระลึก ทั้ง แม็ก เบส และบูลลี่ จ่าหน้าถึงพิตนนท์ เลยดีกว่า 5555 เรื่องโม้ กะ สร้างภาพ ขอให้เป็นหน้าที่นนท์คร้าบบ :-)) :o027:
  • ใครไปแวะรับด้วยน้าาาา :o040:
  • พี่สู้ ขอที่ระลึก เบส กับ เบสบูลลี่ ไอ้เก๋า ดีเซล เทพพระเจ้าซูตมันคงไม่ยอมให้ทีม นน ง่ายๆหรอกคับ อิอิ :o046:
  • คุยอะไร ไม่เกรงใจ กรามเทพ กับ เทพหูตึงเลย
  • เสียใจด้วยครับพี่เอก ติดภาระกิจหนักหนาสาหัส ไม่สามารถไปได้ กลัวแพ้ฟาโรด้วย 555555
  • นั่นไงแม่ทัพเก๋า มาแล้ว ทีมนนท์กลัวมั๊ยครับ

คุยไปคุยมา อยุธยา เขาก็ตั้งรับเต็มที่ จะตีแตกไหมครับ :062:
  • สงสัยเทพสะเทือนแน่ๆ งานนี้ ของนนท์ แรงมากรอบนี้ ส่วนภาระกิจตอนนี้image
    ไฟล์แนบ
    rps20130718_115028.jpg 78K
  • เอิ๊กๆ อ๊ากๆ ทีม พร้อมจะลุยกันมานานแล้วคับ ยูฮู้ :m33:
  • แตกไม่แตกเด๋วก็รู้ครับผู้พันเอก
  • กรามเทพไปจริงละก็ ได้เจอกากเทพครับ :o003:
  • เด้วไปหินกองก่อนพาไปด้วยนะโน๊ต :033:
  • ตามนั้นพี่ี่
  • ไม่ธรรมดากันทั้งนั้น ฝั่งธน ขาสั่นหมดแล้วครับ :012: :012: :012:
  • พี่ โอ้ จะสั่นทำไม สั่น สู้อะป่าวววแบบนี้ ฮ่าๆ
    งานนี้ อโยธยา เจ้า เจอบุกรอบกรุงเป็นแท้แน่นอน อีกไม่กี่เพลาดอก ท่าน อิอิ
  • มีทีมลาก อโยธยาเกิดขึ้น หากยังเติร์กไม่ไปช่วยสนับสนุน มันก็คงแปลก ดังนั้นงานนี้จะถือโอกาสยกทัพไปเก็บส่วยเลยดีกว่า ฮ่าๆๆๆ
  • ยินดีกับทีมอยุธยาด้วยนะครับ มีรางลากฯแล้ว และเป็นกำลังใจให้นักกีฬาในทีมด้วยนะครับ

ได้ข่าวจากท่านจอมยุทธเล็กเสี่ยวหงษ์ว่า กำลังพลมีไม่น้อยและแถมยังมีแต่ทีเด็ดทั้งนั้น เยี่ยมเลยครับ

คอยติดตามชื่นชมผลงานด้วยคนนะครับ

หากมีโอกาสจะขอรบกวนไปทดสอบรางลากฯ นะครับ เพื่อเป็นการสัมพันธไมตรีบนถนนสายลากน้ำหนักครับ
  • อีกหน่อยคงได้เดินสายไล่กวาดต้อนเมืองขึ้น 55
    แค่คิดก็สนุกแล้ว เราคนว่างงาน หาเรื่องเที่ยวอย่างเดียว
  • อย่าลืมหาเวลาพักผ่อนบ้างนะครับพี่มาร์ค ดูแล้วเหนื่อยมากครับ ทั้งศึกรบศึกรัก
  • ดีใจที่เห็นเพื่อนๆตอบรับเป็นอย่างดี เกินคาดไว้เลยครับ

ทีมอยุธยาอยู่ในขั้นพึ่งหัดคลานครับ นักกีฬาที่ถึงขั้นจะรับมือกับพี่ๆน้องๆยังไม่มีเลย

ในโอกาสนี้แหละครับจะให้น้องๆในกลุ่มตักตวงความรู้จากเพื่อนๆ ยังไงช่วยสอนหน่อย อย่าพึ่งรำคาญนะครับ

ประธานหนุ่ม ถ้ามีโอกาสแวะมาจะยินดีอย่างยิ่งเลยครับ จุดประสงค์หลักของการทำรางก็เพราะมิตรภาพที่จะเกิด

กับพี่ๆน้องๆนี่แหละครับ

งานนี้อาจฉุกละหุกกระทันหัน อาจมีข้อผิดพลาด พี่ๆน้องๆที่มาก็ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :039:
  • " จุดประสงค์หลักของการทำรางก็เพราะมิตรภาพที่จะเกิด กับพี่ๆน้องๆนี่แหละครับ "

ชอบข้อความตรงนี็มากๆครับท่านโต ขอบคุณมากครับ :063:
  • พี่เชื่อว่ากิจกรรมลากน้ำหนัก จะช่วยให้พวกเราได้มีเวลาให้กับหมาเรามากขึ้นครับ และ อีกทั้งยังเป็นกิจกรรมที่ทำให้คนชอบอะไรเหมือนๆกันได้มาเจอกันครับ
  • ชอบเหมือนกันมาเจอกันอย่างเดียวยังไม่พอครับพี่ ต้องช่วยกันผลักดันไปสู่ทางที่เหมาะที่ควรที่ดีด้วยครับผม

อย่างน้อยก็เริ่มต้นที่ตัวเราเอง สามารถร่วมกิจกรรมได้ทุกๆตำแหน่งไม่ว่าจะเป็น

กองเชียร์ , แฮนด์เล่อร์ , กรรมการ , ผู้จัดงาน , ผู้ดำเนินงาน , ฝ่ายสนับสนุน , ฝ่ายประชาสัมพันธ์ ฯลฯ

เลือกได้เลยชอบตำแหน่งไหนไม่ต้องเกรงใจหากท่านมีความรักและชอบเหมือนกันเป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ

เพราะมันออกมาจาก " หัวใจ " เราเองครับ ขอบคุณครับ
  • ขอไปตามเสียง หัวใจ ด้วยคนคับ :033: :033:
  • พิตนนท์สรุปยอด...
    เพื่อความสะดวกในการเตรียมงานแก่ทางเจ้าภาพครับ

พิต จำนวน 4-5 ตัว
    คน จำนวน 6-8 คน ครับ

:o027: :o027: :o027:
  • โห้ท่านสู้ครับ

พิต จำนวน 45 ตัว
    คน จำนวน 68 คน

สุดยอดเลยครับ............แซวครับแซว.......อย่าโกรธเค้านะ....ตะเอง.......

หากโอกาสเหมาะไปร่วมแน่ครับ แต่ตอนนี้ขอดันงานให้เข้าที่เข้าทางให้เร็วๆก่อนครับ

ปล.ผมงดเครื่องดื่มที่ L ก ฮ ทุกชนิดนะครับ เข้าพรรษาครับ
  • เอิ๊ก ๆ อ๊ากๆทีม
    พิท 150 ตัว
    คน 5 กองพัน
    ครับ
    แจ้งเพื่อทราบ ขอบคุณครับ อิอิ
    ( แอบเกทับครับ 555)
  • มีรางวัลแม็กเวทของบลูลี่ไหมคับ...อิอิ :-D
  • งานเมืองทองผมทำสถิติไว้2100แต่คราวนี้ผมขอทำสถิติที่อยุธยา2500นะคับพี่โต...บิ๊กบลูลี่ขอสู้เต็มกำลังคับ \m/