ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาหายหลุด ออกจากบ้าน(เชียงใหม่)
  • น้องหมาหลุดออกจากบ้านไปตอนเช้า เมื่อ 9 โมงเช้าของวันนี้
    พันธุ์ อเมริกันพิตบลู เรดโนส สีน้ำตาล เพศเมีย อายุประมาน3ขวบกว่าๆ ชื่อจัสมิน มีปลอกคอสีน้ำตาล
    หายแถวซอย โรงเรียนโปลิเทคนิคลานนา ข้างๆโรงพยาบาล ลานนา เชียงใหม่ น้องหมาป่วยอยู่
    ผู้ใดพบเห็น รบกวนติดต่อกลับเจ้าของด่วน เจ้าของไม่สบายใจมาก ติดต่อได้ที่เบอร์ 081-8686236

image
    ไฟล์แนบ
    Picture 029.JPG 103K
  • ขอให้เจอน้องหมาใวๆๆนะคับเอาใจช่วยคับ
  • ช่วยแชร์ในfacebookแล้วครับ //ขอให้เจอเร็วๆน่ะครับ
  • ตอนนี้เจอน้องแล้วนะครับ เจ้าของฝากขอบคุณทุกคนมากจ้า
  • เย่ดีใจด้วยคับผม :013:
  • ใจ๋หายโมดดด :032:
  • จัสมินคนงาม หนีออกนอกบ้านก่า ดีใจ๋โตยที่หาเจอครับ
  • ยินดีด้วยครับ
  • ขอถามหน่อยครับเพื่อเป็นประโยชน์ กับมือใหม่และกำลังคิดที่จะเลี้ยงพิทบูล
    คำถาม รู้สึกอย่างไรบ้างเวลารู้ว่าพิทบูลที่เลี้ยง หลุดออกจากบ้าน กลัวอะไรเป็นอย่างแรก ขอบคุณครับ :)
  • ผมอ่านกระทู้ครั้งแรกเลย กลัวคนหรือหมาคนอื่นโดนกัด เพราะหมามันคงอยู่ในช่วงระแวง หวาดวิตก เครียดมากแน่ๆ หากมันเคยออกปกติแถวนั้น คงไม่หายไปจากถิ่นมัน :o034:
  • 55 ถ้าเป็นผมก็คง จะหายใจไม่ทั่วท้องแน่ครับ แบบว่ากลัวไปกัด คน หรือสัตว์เลี้ยงคนอื่นเข้า
    คงจะซวยน่าดู มีเงินเป็นล้านก็คงไม่พอ เพราะบางทีเงินก็ไช่จะทดแทนได้ทุกอย่าง ครั้งนี้เจ้าของกระทู้ก็
    ถือว่าโชคดีมากครับ
  • บ้านผมรั้วรอบขอบชิด ปิดประตูคล้องเหล็กทุกครั้ง ถึงแม้จะเลี้ยงแค่หมาไทยกับบูลลี่ (เมียทั้งคู่) ส่วนเจ้าบูลลี่ก็ให้อยู่ในกรงตลอดถ้าไม่อยู่บ้าน หรือถ้าล่ามก็มีประตูเหล็กกั้นอีกชั้นนึง ก่อนถึงประตูบ้าน ขนาดผมไม่เคยประมาท วันดีคืนดี มันก็ฟัดกับหมาไทย ทั้งอายุมันแค่ 5-6 เดือน และอยู่ด้วยกันตั้งแต่มัน 3 เดือน ทุกวันนี้เจอคนแปลกหน้า หมา แมว ที่ไม่ชอบกันนี่กระโจนใส่จนเชือกรัดคอมันยังไม่เข็ดเลยครับ ผมว่าใครเลี้ยงหมาพันธุดุเนี่ย ต้องดูแลอย่างใกล้ชิดนะครับ อย่าเผลอเด็ดขาด :o034:
  • ประตูเหล็กคล้องกุญแจแล้วจ้า แต่มันพังแผงประตูออกไปเลย พอดีมีหมามาล่อหน้าบ้านจ้า
    แล้วคนอื่นดันไปไล่มันอีก มันเลยเตลิดเปิดเปิงหายไปไหนไม่รุ้ตั้งนานสองนาน
  • โชคดีแล้วครับที่กลับมาโดยปลอดภัยและไม่มีเหตุร้ายแรง :063:
  • บ่อได้เข้ามาอ่านหลายวัน ดีใจ๋โตยคับน้อง :015: