ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตั้งชื่อน้องหมาให้หน่อยคับ
  • เอาแบบโหดๆเท่ๆนะคับ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยคับ :006:
  • """ รุก ฆาต """
  • ขอดูรูปประกอบหน่อยจิค่ะ
  • ...
    ไฟล์แนบ
    555184_398655790234450_762487944_n.jpg 144K
  • "เผด็จศึก"ครับ
  • "เผด็จศึก"ครับ
  • น้องผู้หญิง หรือ ผู้ชายค่ะ
    มองรูปไม่ค่อยชัดเลยอ่ะคะ
  • (( ลูอิส ))
  • โจนัส ค่ะ หรือ มะดิ่งโหดพอใหมค่ะ
  • จอมโหด หมอเบสกมลา :-D
  • โต่วต๋ง กระช่ายดํา
  • เสือเผ่น
  • ชีโต๊ส ครับ แนวดี
  • ถ้าเป็นตัวเมียต้องชื่อ อีเฟือง
  • Pi หมาตัวในบอร์ดของคุณตรีเนตร คุณฟิตกล้ามได้แจ่มมาก :063:
  • ผมเคยคิดจะตั้งชื่อหมาตัวเองว่า "สมรักษ์" แต่พอเลี้ยงตัวเมียเลยใช้ชื่ออื่นแทน :o034:
  • 555 แต่ละชื่อ น้องเป็นผู้ชายคับ ได้ชื่อแล้วคับ ฮิวโก้
  • ไอ้แดง ไอ้แดงลูกพ่อ
  • ชื่อไอ้ภาระครับ
  • ไอ้ภาระ 555 เห็นภาพเลยป๋า :o034:
  • ชื่อ.สมศักดิ์...ครับ
  • การตั้งชื่อสุนัข มีผลต่อพฤติกรรมสุนัขอย่างไร
    ชื่อสุนัข ที่ตั้งให้แก่มัน คือภาพสะท้อนถึงพฤติกรรมตัวตนของตัวเจ้าของ

สุนัข โดยเฉพาะช่วงวัยเรียนรู้ที่สำคัญตอนเยาว์วัย จำเป็นอย่างมากในเรียนรู้พฤติกรรมการเอาตัวรอดจาก
    ผู้ที่เป็นเจ้าของของมัน ซึ่งรับบทเสมือนเป็นพ่อ-แม่ของมัน ดังนั้น พฤติกรรมที่แสดงออกของเจ้าของที่ปฏิบัติ
    ต่อสุนัขเป็นอย่างไร สุนัขก็จะซึมซับเลียนแบบพฤติกรรมเป็นไปตามนั้น เช่น

- การแสดงความสุภาพอ่อนโยนเป็นมิตรกับทุกๆคน
    หรือ
    - ความหยาบคาย ก้าวร้าว โหดร้าย หวาดระแวง และไม่เป็นมิตรกับสังคมโดยรวม
  • เอาชื่อโหด ๆ ก้อตั้งว่าไอ่โหดเลยครับ
  • ไอ้พวกโง่ดักดาน อยากได้ชื่อหมาโหดๆเพื่อสนองตันหาของตนเอง
  • ขอบคุณทุกข้อคิดดีๆนะคับ (แต่ก็พูดกันดีๆก็ได้คับ เพราะผมไม่ได้ไปทำให้คุณหรือใครเดือดร้อนเลยแม้แต่นิด) ชื่อหมาน่ารักๆ แต่คนเลี้ยงไม่ฝึกมัน มันก็ดุและก้าวร้าวเหมือนกันแหละคับ ชื่อหมาโหดๆเท่ๆมันก็ไม่เกี่ยวว่าหมาจะต้องดุร้ายเสมอไปนิคับ มันอยู่ที่คนเลี้ยงดูมันมากกว่า ว่าจะสอนมันแบบไหน อย่าเอาความคิดส่วนตัวมายัดเยียดใส่หัวคนอื่นคับ
  • เขาให้ช่วยตั้งชื่อหมา สนุกๆ ขำๆ แต่ก็ดันมีพวกโรคจิตอยากมีส่วนร่วม กร๊ากกๆๆๆ
  • จขกท อย่าไปถือสาเลยครับ คิดว่าหูแว่วไปก็ดีครับ จะได้สบายใจ ตั้งชื่อตามใจตัวเองเลยครับชอบชื่อไหนเอาชื่นนั้น ชื่อฮิวโก้ เพราะดีครับส่วนตัวแล้วผมชอบ :o039:
  • ผมขอรับข้อคิดดีๆเพื่อนำมาปรับใช้ แต่ผมไม่ขอรับคับด่า คุณเกบมันเอาไว่เหอะ
  • ขอบคุณป๋ามาคและพี่ๆทุกคนที่ให้ข้อคิดดีๆนะคับ
  • ของผมตอนเด็กโคตรน่ารักเลยชื่อ มูมู่ (ชื่อโคตรโหล) พอโตขึ้นหน้าตาโคตรโหดแถมลายเสือยิ่งไปกันใหญ่ 55+ :o028:
  • 555 ผมว่าชื่อหมามันอาจจะบ่งบอกถึงความเปนตัวเรา แต่การเลี้ยงดูสั่งสอนของเราผมว่ามันสำคัญที่สุด
  • ที่พี่เสนอว่า ไอ้ภาระ ก็แค่แกล้งครับ ขนาดตั้งชื่อมา ยังมารบกวนชาวบ้าน กร๊ากกๆๆๆ
  • อย่าไปให้ความสำคัญ พวกจิตเภทเลยครับ ก็ทำตัวเรียกร้องความสนใจไปงั้นละครับ
  • คับ เพราะแต่ละคนบอกแต่ชื่อกวนๆทั้งนั้น 555 แต่สุดท้ายก็ต้องเปนเราที่ตั้งชื่อให้เขา :062:
  • หล่อเลยเรา 5555 =D>
  • เจสัน - แฟรงกี้ - คาริปเปอร์ - ซอร์ - ซีอุย 555+
  • @ superkim ครับ นั่นมันชื่อฆาตกรทั้งนั้นเลยนะครับ ถ้าจะให้ดีต้องมี ฮันนีบาล เร็กซ์เตอร์ ด้วยถ้าจะเหมาะ
  • 5555 ซีอุยนี่ทั้งโหดและโรคจิต :060:
  • ตามนั้นครับ เลือกเอาเลย โหดๆเท่ห์ๆ สมใจเขาไหมหล่ะ :-D
  • ฮิวโก้ ดีละคับ แฟนตั้งให้มันดีอยู่แล้ว 5555 :006:
  • โธ่ นึกว่าจะพิจารณา ไอ้ภาระของพี่ดูบ้าง 55
  • 555 เกรงใจคับ :-D
  • แล้วจะเสียใจ 55

ในประเทศไทย พี่ตั้งชื่อหมาได้จ๊าบสุดๆแล้ว ดังทุกตัวนะ ฮ่าๆๆๆ
  • ผมชอบชื่อ กรามล๊อค โคตจ๊าบ ^^