ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชุดรัดอกหนังสุนัข รุ่น 2 in 1
  • ผลงานชิ้นนี้ผมทำให้น้องคนหนึ่งที่เค้าสนใจอยากได้ชุดรัดอกหนัง.....เพื่อนๆชาว Pitbullzone...
    เห็นควรให้ผมปรับปรุงสิ่งใดอีกบ้างครับ.......ตำหนิ..ติ..ได้เต็มที่....
    ชิ้นนี้จะใส่ได้ 2 in 1 (แผ่นหน้าอกเปลี่ยนใส่กันได้ 2แบบ)
    1...แผ่นหนังทำจากหนังแท้.....
    2...ห่วงสแตนเลส+หัวเข็มทองเหลือง
    3...แผ่นหน้าอกเสริมฟองน้ำซับแรงกระแทรก
    4...แผ่นหนังมี3ชั้น
    ผมขอบคุณ เจ้าของเวปฯ Pitbullzone มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับที่เอื้อเฟื้อพื้นที่นำเสนอ...ขอบคุณครับimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0798พ.jpg 73K
    IMG_0808พ.jpg 65K
    IMG_0811พ.jpg 70K
    DSC_2428r.jpg 265K
    DSC_2436r.jpg 129K
    DSC_2442r.jpg 128K
    DSC_2432พ.jpg 152K
    DSC_2440พ.jpg 154K
    DSC_2437r.jpg 113K
  • สวยคับพี่ชอบมากอยากซื้อมาใส่เลยอ่ะ เท่าไหร่อ่ะคับ
    เเต่ผมใส่ไม่เปนอ่ะพี่พอจะทำวีดีโอวีธีการใส่ได้ไหมคับ

มีขนาดเดวหรอคับ
    ถ้ามีหมุดเเหล่มๆน่าจะดูโหดดี^^
  • สนใจคับทำขายรึป่าว :063:
  • นายแบบหล่อมากๆ
  • นายแบบของจริงเท่มากนายโจโฉ
  • ช่วงนี้ผมขอเช็คดูความเรียบร้อยของชิ้นงานที่ผ่านมาก่อนครับ...ว่ามีความบกพร่องตรงไหนอีก.....ถ้าผมพร้อม ..ผมทำขายแน่ๆ..image
    ไฟล์แนบ
    แน่อก.jpg 126K
  • งามครับ ผมว่า อุปกรณ์ทุกอย่าง ถ้าทำมาเพื่อ พิทโดยเฉพาะ ควรเน้น ความแข็งแรง ทนทาน ส่วน แบบ โอเคแล้วครับ รวมๆ โอครับ ปลอกคอ เท่ มีที่จับ ชอบครับ
  • ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมในเวปฯหัวข้อนี้...ความจริงผมอยากทำออกจำหน่ายเหมือนกันครับ..ตั้งแต่ผลงานชุดรัดอกอันแรก.... แต่ผมไม่รีบทำ..ด้วยเหตุผล คือ1.ผมจะคำนึงถึงความทนทานใช้งานได้จริงเป็นหลัก...2.ความลงตัวของงานที่ออกมา+การออกแบบ ว่ามันลงตัวมั๊ย และที่สำคัญคำติ ชมจากการที่เพื่อนๆเข้ามาดู...ผมจะได้นำคำติชมเหล่านั้นไปปรับปรุงฝีมือต่อไป
  • สวยเลยครับผม เชียร์ครับ
  • สวยครับ ชอบ =D>
  • สวยต้องมีสักอันอิๆๆๆ
  • มีตระกร้อ หนังไมครับ
  • อยากได้ชุดรัดอก. ถ้าทำขาย บอกด้วยน่ะครับ จะสั่ง 1ชุด
  • งานสวยครับอาจารย์
    :063:
  • สวยมากครับ :X
  • ราคาเท่าไหร่
    แล้วทําจากหนังอะไรคับ
  • ชุดรัดอกสุนัขหนัง ที่ผมทำอยู่ชิ้นนี้ทำจากหนังวัวครับ... ส่วนลายที่เห็นนั้นเค้าเรียกว่า "หนังวัวอัดลายจระเข้"
    การสวมใส่ชุดรัดอกให้น้องหมา... ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิดครับ
    ขั้นตอนแรก........ปลดสองสายที่หน้าอกซ้าย-ขวาออกจากแผ่นปิดหน้าอกก่อน
    ขั้นตอนที่สอง......ปลดสองสายที่ข้างลำตัวซ้าย-ขวาออกจากแผ่นยึดด้านหลังออก
    ขั้นตอนที่สาม.....นำชุดรัดอกสวมใส่ให้น้องหมาโดยให้สองขาด้านหน้าของน้องหมาอยู่ระหว่างสายรัดอดกับสายรัดท้อง (เหมือนกับเราสวมกางเกงให้มันนั่นแหละ. )
    ขั้นตอนที่สี่.........รัดสองสายที่หน้าอกซ้าย-ขวาให้พอเหมาะ (ไม่แน่นหรือหลวมเกินไป.....ปรับตามช่วงความยาวของสุนัข)
    ขั้นตอนที่ห้า.......รัดสองสายที่ข้างลำตัวน้องหมาให้พอดี (ปรับตามความหนา-ความบางของลำตัวน้องหมา)
    ขั้นตอนที่หก...... ปรับสายที่ยึดอยู่ระหว่างแผ่นหน้าอกกับสายรัดหน้าท้อง. ว่าต้องการให้แผ่นหน้าอกอยู่ระดับใด....อยู่ต่ำหรือสูง
    การสวมใส่ชุดรัดอกให้น้องหมา ควรสวมให้พอดีนะครับไม่แน่นหรือหลวมเกินไป
    ชุดรัดอกหนังไม่เหมาะกับกิจกรรมที่ต้องลุยกับน้ำหรือโดนน้ำเพราะจะทำให้ชุดรัดอกมีกลิ่น และความชื้นอาจจะทำให้เชื้อราขึ้นได้
    (หากหลีกเลี่ยงกิจกรรมทางน้ำไม่ได้ขอแนะนำให้ใช้ชุดรัดอกที่ทำจากไนลอนดีกว่า...เพราะลุยได้ทุกสภาวะ)
    ส่วนราคาชุดรัดอกหนัง. ขึ้นอยู่กับแบบ , ความหนาของชั้นที่ต้องการ, ชนิดของหนัง..วางต้องการเรียบๆหรือมีลาย
  • ละเอียดมากครับ :063:
  • สนับสนุนครับ เราคนไทย สนับสนุนคนไทย สนับสนุนสมาชิกเว็บเราด้วยครับ :063:
  • ขอบพระคุณเื่พื่อนๆทุกๆท่านอีกสักครั้งที่ได้เข้ามาชมเวปฯกระทู้นี้...โดยเฉพาะคุณ มาร์ค pitbullzone ที่ให้เกียรติ เข้ามาเชิญชวนกล่าวสนับสนุนสินค้าของคนไทยด้วยกัน... ขอบคุณจากใจจริง...ขอบคุณครับ
    ก่อนที่ผมจะมาทำชุดรัดอกสุขนัขที่เห็นอยู่นี้ ผมมีความต้องการอยากมากที่อยากจะได้ชุดรัดอกให้น้องหมาผมสักอันที่ทำจากหนังแท้ (ชุดรัดอกไนลอนผมมีแล้ว)...เพราะผมคิดว่าถ้าเราใส่ให้มันแล้วคงจะดูเท่ห์มาก ...(เหมือนกับคนใส่เสื้อหนังแล้วขับมอเตอร์ไซค์คันใหญ่ๆอย่างงั้น)...คนต้องสนใจและมองมาที่น้องหมาเราแน่ๆ ตอนนั้นผมไม่ได้นึกหรอกว่า..หมาของผมมันต้องการที่จะใส่มั๊ย...ถ้ามันพูดกับผมได้มันคงบอกกับผมว่า.. "เอาไว้ใส่เองสิ กูร้อนจะตายอยู่แล้วเอามาให้กูใส่อยู่ได้" ....ผมคงเห็นแก่ตัวเกินไปที่ทำเช่นนี้...เมื่อผมต้องการเช่นนี้ผมก็สืบเซาะจากเวปฯไทยเราและเวปฯนอกตลอดเพื่อต้องการได้มา...ผมมาติดใจในการออกแบบของนอก (ไม่ใช่คนไทยไม่มีฝีมือนะ) เพราะของที่มันออกแบบมามันสวยดี ประกอบกับเห็นน้องหมาที่เป็นนายแบบใส่แล้ว...โอ้ว..มันเท่ห์มากๆเลย...เอาว่ะ..สั่งมันเสียเลย...แต่มันไม่ได้ง่ายอย่างที่เราคิด......เพราะต้องมีเงินในธนาคารที่เค้าเปิดบริการโอนเงินออนไลน์...ทำไงดียุ่งยากจังโว้ย...ผมเลยตัดสินใจตอนนั้นว่า..กูทำเองก็ได้ว่ะ..(ในใจแอบจำแบบไว้ในหัวสมองแล้ว)...ผมก็เลยหาซื้อเศษหนังจากร้านเย็บรองเท้า และอุปกรณ์เย็บหนังต่างๆ มาทำ
    ตอนแรกก็ร่างแบบขึ้นมาในกระดาษแข็ง (ทำตามที่เห็นในเวปฯนอก) ขีดๆเขียนๆลบๆ อยู่อย่างนั้น ลองเอาไปทาบกับตัวน้องหมาผม (นายโ่จโฉ) ดูว่ามันเข้าท่ามั๊ย..เมื่อแน่ใจแล้วผมก็เอาแบบกระดาษนั้นทาบกับหนังที่ซื้อมา..แล้วทำการตัด ติดกาว เย็บกับมือเอง (ผมแอบถามวิธีเย็บหนังจากร้านซ่อมรองเท้่าว่าเย็บหนังเค้าเย็บอย่างไรกัน เค้าเลยบอกวิธีเย็บให้) และประกอบเข้ากับส่วนต่างๆ ตามที่ได้ออกแบบไว้ตั้งแต่ตอนแรก เมื่อเย็บจนเสร็จแล้วก็เอามาใส่ให้น้องหมาผมดู แล้วถ่ายรูปลงในเวปฯนี้ให้พวกเพื่อนๆเห็น ช่วยกันวิจารย์
    ที่ผมเล่ามานี้จะเห็นได้ว่า ..ถ้าเราคิดจะตั้งใจทำอะไรแล้ว...มันก็ต้องทำได้...ถ้าสิ่งนั้นเรามีใจที่อยากจะทำและเป็นสิ่งที่เรามุ่งมั่นอย่างเต็มที่...ทุกวันนี้ผมก็บ้าไปเรื่อยๆที่จะทำอะไรให้นายโจโฉได้ใส่...ทั้งๆที่ความจริงแล้วนายโจโฉแทบจะไม่ได้เข้าสังคมอะไรกับเค้าเลย..เป็นพิทบูลบ้านนอกเห็นใครขับรถผ่านก็ไล่เห่าเค้าในรั้วบ้าน...จะมีเวลาที่ไหนใส่ไปโชว์เค้า....แต่ผมก็ภูมิใจนะที่ได้ทำในสิ่งที่ตนเองชอบ...
    แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ....555...
  • สวยมากครับ ถ้าจะขายตอนใหนอย่าลืมทำสีให้เลือกด้วยนะครับ
  • สุดสวยเลยครับ ผมคนนึงหละที่รอจองสักชิ้น
  • ติดต่อยังไงครีบ เอาเลยถ้ามีเลย
  • ผมลงกระทู้ใหม่ในเวปฯนี้ (วันที่31กรกฎาคม56)ในหัวข้อ "มีใครบ้างสั่งตัดชุดรัดอกหนังสุนัข" ลองเข้าไปดูนะครับ
  • สวยงามมากครับ โดยเฉพาะนายแบบ เห็นแล้วคิดถึงแม๊กซิมัสพระเอกเรื่อง แกลดิเอเตอร์ เลยอ่ะครับ :063:
  • ชุดรัดอกหนัง 2in 1
    ไฟล์แนบ
    a2r.jpg 174K
    a3r.jpg 206K
    a9r.jpg 188K
    a12r.jpg 231K
    a13r.jpg 167K
  • ชุดรัดอกหนัง 2in 1imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a2r.jpg 174K
    a3r.jpg 206K
    a9r.jpg 188K
    a12r.jpg 231K
    a13r.jpg 167K
  • ส่งเบอร์ให้ด้วยอยากซื้อ
  • สวยเลยครับ นายแบบก็เท่