ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สารคดีเกี่ยวกับหมาลาก น่าดูดีครับ ^^
  • ตอนนี้มีแค่ Trailer....ถึงแม้จะเป็นแค่ Trailer ก็ยังทำให้เลือดสูบฉีดขนาดนี้ ลองชมกันดูครับ

• นี่ละคือ สุดยอดแห่งความท้าทาย มันคือชีวิตและวิญญาน
    คุณได้สัมผัสสุดยอดเกมส์ของลูกผู้ชายกันแล้วหรือยัง
    แต่ผม ........... ดูแล้วได้อารมณ์จริงๆ
  • คุณไม่จำเป็นต้องชนะทุกสนาม คุณไม่จำเป็นต้องครองจ้าวแห่งตำแหน่งแมกซ์เวท
    เพียงแค่คุณทำได้ดีขึ้นในทุกๆการแข่งขัน คุณก็เป็นแชมเปี้ยนตลอดกาล เรียบร้อยแล้วครับ
  • ป๋าแข่งลากนี่สุนัขพันธ์ไหนก็ได้ใช่ป่ะครับ
  • ลองดูครับอยากจะฝึกแบบนี้บ้างครับhttp://www.tret-training.com/
  • พันธ์อะไรก็แข่งได้ ใช่ครับ
    เขาแบ่งรุ่นกันที่น้ำหนักตัวครับไม่ได้แบ่งที่สายพันธ์
    นี่ก็เป็นเหตุผลสนับสนุนว่า พิตบูลมันเป็นจ้าวแห่งสุนัขลากน้ำหนัก
    เพราะเมื่อเทียบกันแบบปอนด์ต่อปอนด์ ไม่มีหมาพันธ์ไหนสู้มันได้ครับ
  • ผมชอบตอน ที่อุ้มไซบีเรียนมาลากอะ เจ้าของเหมือนคุยอะไรกับมันข้างหู

แล้วมันก็เอียงหูมาฟังด้วย ดูดีมาก
  • ดูไปยิ้มไป ทำให้นึกถึงตัวเราเองเลยคับ
  • ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ ในคลิปช่วงประมาณนาทีที่ 2.25 เนี่ย ผมเห็นพื้นที่เค้าฝึกมันมีหินเล็กๆค่อนข้างเยอะ อย่างนี้จะเป็นอันตรายกับเท้าหมาไหมครับ ที่ถามไม่ได้ต้องการจับผิดหรืออะไรนะครับ แต่ถามเพื่อที่เป็นความรู้และนำมาประยุกต์ใช้กับการฝึกซ้อมของผมครับ
  • จริงๆแล้วเรื่องหิน ถ้าอันไหนเก็บได้ก็ควรจะเก็บทิ้งไปครับ เพราะอาจจะทำให้หมาเจ็บหรือถ้าเป็นก้อนใหญ่หน่อย อาจจะพลิกได้ แถมอาจจะทำให้หมาแหยงอีกต่างหาก กันไว้ดีกว่าแก้ครับผม ^^
  • ทำไมเวลาหมาเมืองนอกเขาซ้อม เขาใช้โซ่แบบปล่อยเป็นเส้นเดี่ยวยาวๆแล้วค่อยๆติดน้ำหนักเพิ่ม สังเกตมาหลายที่แล้ว ลักษณะนี้ไว้สำหรับซ้อมกำลังขา ส่วนติดเป็นพวงๆเหมาะกับซ้อมออกตัวรึป่าวค่ะ
  • (พวงโซ่/ยางรถ)