ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครบ้างสั่งตัดชุดรัดอกหนังสุนัข
  • ตามที่ผมได้ลงรูปชุดรัดอกหนังให้น้องหมาไปแล้วนั้น...(ลงรูปในวันที่27 ก.ค. 56) มีเพื่อนๆชาวpitbullzoneบางคนเข้ามาเยี่ยมชมเวปฯกระทู้นี้และมีความสนใจอยากได้ชุดรัดอกหนังให้น้องหมาไว้ใส่...
    ผมขอชี้แจงเพื่อนๆให้ทราบนะครับว่า ผมทำงานแต่ละชิ้นมันเป็นงานแฮนด์เมค ที่ต้องใช้เวลาในการทำเป็นพอสมควรประกอบกับผมทำเองด้วยมือล้วนๆทุกขั้นตอนไม่มีเครื่องจักรเย็บใดๆทั้งสิ้น งานอาจจะเสร็จไม่ได้ดังใจตามต้องการ
    ฉะนั้นเพื่อนๆคนใดที่ต้องการชุดรัดอกหนังให้น้องหมาได้สวมใส่อย่างเร่งด่วนหรือต้องการไวๆผมคงทำให้ไม่ได้นะครับ
    ผมต้องพูดเช่นนี้ก่อนเพราะผมไม่ต้องการโดนด่าทีหลัง...ว่าทำไมมันล่าช้าแบบนี้ และอีกอย่างหนึ่งที่ผมอยากเรียนให้ทราบคือผมจะมีเวลาทำก็คือช่วงตอนเย็นหลังเลิกงานแล้วและช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เท่านั้น
    ส่านเรื่องราคาต้องตกลงคุยกันก่อน... ว่าต้องการแบบไหน หนาบางเท่าไหร่ ชนิดหนังแบบใด... ทุกอย่างต้องพูดกันในรายละเอียด เพราะบางสิ่งบางอย่างต้องการแบบนี้นะ สีนี้นะ หนังอย่างนี้นะ. อ้าว...ผมไปหาซื้อของไม่ได้อย่างที่ตกลงกันไว้แต่แรกผมก็ต้องมาบอกว่า. จะเปลี่ยนหนังได้มั๊ย หรือมีสีนี้นะจะเอามั๊ย. หรือจะขอยกเลิกการสั่งทำ
    ส่วนเรื่องการสั่งต้องวางเงินค่ามัดจำเท่าไหร่... ผมไม่รับเงินวางมัดจำหรอก. งานดำเนินไปถึงไหน ผมถ่ายรูปให้ดูส่งลงทาง Facebook. เป็นระยะๆ. งานเสร็จสมบูรณ์จะใส่ให้นายโจโฉแล้วถ่ายรูปให้ดู. ไม่พอใจผลงานที่ออกมา อย่าได้ซื้อไปเป็นอันขาด ผมจะได้ขายให้คนอื่นที่เค้าสนใจต่อไป. เพื่อนๆก็จะได้ไม่เสียเงินซื้อของที่ไม่พอใจ. ผมก็จะได้ไม่เสียเวลาในการทำ
    หากใคร่สนใจ. ลงเบอร์โทรศัพท์มือถือไว้ในกระทู้นี้เลยครับ. ผมจะติดต่อไปหาเพื่อนๆเอง. ที่ผมไม่ให้เบอร์โทรไว้ในเวปฯ
    ก็เพราะผมไม่สะดวกให้ท่านติดต่อมาในเวลาทำงาน. (ผมเป็นครูสอนหนังสือให้นักเรียน. ไม่อยากใช้เวลาสอนหนังสือนักเรียน
    มาทำงานส่วนตัว. คงเข้าใจนะครับ)
    imageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 165K
    image.jpg 148K
    image.jpg 183K
    image.jpg 230K
    image.jpg 282K
  • งามเจ้า อ้ายป๊อป ว่างๆ น้องจะเข้าไปแอ่ว หาอ้ายโจโฉ เน้อเจ้าอ้าย :013:
  • 088 5946276 เวสครับ โทรมาหาผมได้ทุกเวลานะครับ ขอบคุณครับ
  • ต๋องครับอ้าย จ๊าดไคได้ 0821115411
  • ขอเบอร์ติดต่อ หรือ นี่เบอร์ผม 0892211875
    สยใจฃุดมากครบ
  • เขาใจว่าหนังแต่ละแบบราคาไม่เท่ากัน แต่น่าจะมีขั้นต้น หรือราคาเริ่มนะครับหรือไม่ก็ราคาตัวล่าสุดที่ทำออกมา เพื่อนๆจะได้รู้คราวๆก่อน การตัดสินใจจะได้ง่ายขึ้นครับ ไม่ได้ตินะ แต่อยากให้พี่ขายดีครับ
  • แนะนำว่าควรมีมัดจำครับ ไอ้พวกจะเอา ๆ สุดท้ายถึงเวลาไม่เอามีเยอะครับ
    ไม่อยากให้ท่านเสียเวลาครับผม
  • สวยมากครับ :063:
  • :063: :063: :063:
  • คุณ james_mis... ครับ ราคานั้นไม่เท่ากันแน่นอนผมถึงได้ให้ผู้ที่สนใจ ทิ้งเบอร์ไว้งัยครับ ผมจะอธิบายรายละเอียดให้ฟังว่า ถ้าต้องการแบบนี้จะ ราคาเท่านี้นะ ถ้าต้องการเท่านี้มันก็จะราคาเท่าใด ถ้าเพื่อนๆคนใดต้องการซักถามก็พูดกันทางโทรศัพท์ตอบโต้กันได้เลย...ไม่เอาไม่ว่ากันอยู่แล้ว....
    ถ้าใครเล่นเครื่องหนังแล้วเป็นของแฮนด์เมค ก็คงพอจะทราบราคาอยู่แล้วนะครับ ราคาไม่ใช่ถูกๆ ยกตัวอย่างง่าย ซองโทรศัพท์บางรุ่น ผู้สนใจนึกว่าไม่ราคาไม่เท่าไหร แต่พอถามราคาดู มันไม่ใช่ถูกเลย
    คุณ Japenpitbull.... ครับ ผมไม่อยากสร้างแรงกดดันให้ทั้งตัวพอเองและผู้ที่สั่ง ผมทำงานชิ้นล่าสุด(ลงรูปวันที่ 27 ก.ค.56)ในเวปนี้ น้องเค้าสั่งผม สามชิ้น ชุดรัดอกหนัง,ปลอกคอหนัง,สายจูงหนัง ผมไม่รับมัดจำน้องเค้าเลยสักบาท ส่วนน้องเค้าก็จะโอนให้ผมแล้ว ครึ่งหนึ่ง ผมยังไม่รับเลย เพราะผมตกลงน้องเค้าไว้แต่แรกแล้วว่า จะทำให้ดูออกมาก่อน ไม่ถูกใจ อย่าได้ซื้อไป ส่วนพร้อมเมื่อไหร่ให้โอนเงินเข้าบัญชีได้เลย แล้วโทรบอกผมไปเช็คเงินที่ตู้ ATM ผมเห็นยอดเิงินเข้ายัญชี ผมจะจัดส่งของให้พร้อมกับบอกเลขพัสดุที่ส่งให้ไปเช็คได้ที่คอมฯ
    ที่บอกว่ามันจะกดดันอะไรนักหนา ...ก็ถ้าผมผิดนัดหล่ะหมายถึงเสร็จไม่ทันที่นัดเค้าไว้ เค้าไม่ด่าผมหูชาหรือ สู้ตกลงกันแต่แรกไม่ดีกว่าหรือ รอได้มั๊ย ถ้าได้ ผมทำเสร็จเมื่อไหร่ผมโทรบอก แต่ไม่ใช่ผมแช่งานเป็นเดือน เป็นปีอย่างนั้น ถ้าเป็นแบบนั้นมันก็เกินไป อย่างมากสุดก็ สองอาทิตย์ต่องาน1ชุด
    ถ้าออกมาไม่ถูกใจ ไม่เอาผมไม่ว่าหรอกแต่ของอย่างเดียว อย่ากั๊กไว้ (กั๊กในที่นี้หมายถึง 50:50 ใจหนึ่งอย่างได้อีกใจหนึ่งเสียดายเงิน) อย่าทำแบบนี้ เพราะถ้าไม่พร้อมจริงๆอย่าหน่วงไว้ ปล่อยไปให้คนอื่นได้ซื้อดีกว่าผมเชื่อว่า คนที่อยากได้และพร้อมรายจ่ายเค้ามี
    ไม่ว่ากันครับ....ในการแสดงความคิดเห็น....ของแบบนี้คนซื้ออยากได้ถูก..คนขายก็อยากได้ราคาที่เหมาะสม
    ที่ได้ลงทุนลงแรงไป...ถ้าอยู่ใกล้ๆผมทางนี้ ผมยินดีสอนให้ฟรีๆด้วยซ้ำ..ทุกขั้นตอน..เพราะผมถือว่าผมได้ถ่ายทอดความรู้ให้ ไปเสียหายอะไร ส่วนฝีมือจะเนียบขนาดไหนแล้วแต่ความชำนาญที่ได้ทำเอง...ผมไม่ห่วงวิชาหรอกครับ....
  • ผมเอาครับ โทรมาหาได้เลย

ศูนย์แปดเจ็ด1246ก้าวๆๆ

มุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค
  • น่าจะลงราคาแบบตัวอย่าง ว่า แบบนี้ราคาเท่านี้ หรือว่า แบบที่ลูกค้าสั่งตัดไปแล้ว หนังแบบนี้ ราคาเท่านี้ นะครับ
    หรือไม่ก็กะราคาแบบ หนังของถูก จะอยู่ที่ราคาเท่านี้ ครับ จะเป็นการตัดสินใจสำหรับคนที่อยากได้ แต่เงินไม่ค่อยจะมี เค้าจะได้เก็บตังซื้อให้ลูกๆเค้าได้ครับ

หรือง่ายๆเลย แบบที่เจ้าโจโฉ(ใช่รึเปล่า) ใส่อยู่ในรูป รัดอก เท่าไหร่ ปลอกคอ เท่าไหร่ ง่ายดีมั้ยครับ
    ค่อยไปคุยรายละเอียดกันตอนหลังว่าจะเอาหนังดีกว่านี้ หรือถูกกว่านี้ ก็ว่าราคากันไปครับ

ชอบงานพี่นะครับ รอของผมโตเต็มที่ผมต้องจัดสักชุดละ
  • ได้....ถ้าต้องการทราบราคาพื้นฐาน. จะอยู่ระหว่าง 2,000-4,000 บาท
    ชุดรัดอกหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. แบบที่เลือก
    2. ขนาด ของความต้องการหนา-บาง
    3. เสริมฟองน้ำซับแรงกระแทกหรือไม่
    4. มีห่วงจับหรือไม่
    5. ใช้หัวเข็มสแตนเลส,ทองเหลืองหรือเหล็กชุบ
    6. ชนิดของหนัง+ลายของหนัง+สีของหนัง
    ปลอกคอหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. ขนาดความกว้างของหนัง
    2. ใช้หัวเข็มสแตนเลส,หรือเหล็กชุบ
    3. ชนิดของหนัง
    4. มีห่วงจับหรือไม่
    5. เสริมฟองน้ำซับแรงกระแทกหรือไม่
    สายจูงหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. ความหนาของหนังต้องการกี่ชั้น
    2. ความยาวของสายจูง
    3. ความกว้างของสายจูง
    4. อุปกรณ์ ประเภทตะขอหรือสเนปลิง,ลูกหมุน

imageชุดนี้ 3,600 บาท (มี4ชั้น หนังลายจระเข้,หนังแข็ง,ใส่ฟองน้ำซับกระแทก,หนังปิดฟองน้ำ /ปลอกคอ 1,600 บาท(มีห่วงจับ)
    image
    ชุดนี้ 3,600 บาท (มี3ชั้น หนังลายจระเข้,หนังแข็ง,หนังปิดหนังแข็ง,มีห่วงจับ /ปลอกคอ 1,500บาท. (มีห่วงจับ)
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 118K
    image.jpg 230K
  • ด้านหลัง
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 243K
    image.jpg 299K
  • ถือว่าไม่แพงเลย สำหรับงานหนังทำมือ ขายดีนะครับพี่
  • ขอขยายคำว่า "หนังลายจระเข้" หน่อยครับ เป็นหนังไอ้เข้แท้
    หรือว่าหนังวัวพิมพ์ลายครับ
    รายละเอียด
    ชุดรัดอกหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. แบบที่เลือก*(ทำการบ้านก่อน เบื้องต้นเอาเหมือนตัวที่ใส่โชว์ก่อน)
    2. ขนาด ของความต้องการหนา-บาง (หนา)
    3. เสริมฟองน้ำซับแรงกระแทกหรือไม่ (เสริม)
    4. มีห่วงจับหรือไม่ (มี)
    5. ใช้หัวเข็มสแตนเลส,ทองเหลืองหรือเหล็กชุบ (ทองเหลือง)*
    6. ชนิดของหนัง+ลายของหนัง+สีของหนัง (ขอขยายความ ตามคำถามด้านบน)

ปลอกคอหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. ขนาดความกว้างของหนัง (2นิ้วครึ่ง)
    2. ใช้หัวเข็มสแตนเลส,หรือเหล็กชุบ (สเตนเลส)
    3. ชนิดของหนัง (ขอขยายความ ตามคำถามด้านบน)
    4. มีห่วงจับหรือไม่ (มี เป็นห่วงสเตนเลส 2นิ้ว - 2นิ้วครึ่ง)
    5. เสริมฟองน้ำซับแรงกระแทกหรือไม่ (ไม่)

สายจูงหนัง ราคาจะถูกหรือแพงอยู่กับองค์ประกอบดังนี้
    1. ความหนาของหนังต้องการกี่ชั้น (ขอคำแนะนำ)
    2. ความยาวของสายจูง (ทั้งเส้นรวมอุปกรณ์ ~1ม.)
    3. ความกว้างของสายจูง (~ 1นิ้ว)
    4. อุปกรณ์ ประเภทตะขอหรือสเนปลิง,ลูกหมุน (สเนปลิงค์ + ลูกหมุน
    ทองเหลือง (ถ้ามี) ถ้าไม่มีก็เป็นสเตนเลส) *

* ถ้าสายจูงไม่สามารถหาอุปกรณ์ทองเหลืองได้และต้องใช้อุปกรณ์ที่เป็นสเตนเลส
    ชุดรัดอกก็ต้องเปลี่ยนเป็นสเตนเลส

คำถามเพิ่มเติม เนื่องจากเป็นงานสั่งตัด สุนัขแต่ล่ะตัวขนาดไม่เท่ากัน
    ผมขอวิธีการวัดไซค์ด้วยครับ
  • วันนี้ แสดงรูปให้ดู ในรุ่น 2in1imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    a2r.jpg 174K
    a1r.jpg 154K
    a8r.jpg 205K
    a11r.jpg 217K
    a13r.jpg 167K
    14r.jpg 162K
  • สวยครับ ขายได้เยอะๆนะครับ พวกเราต้องอุดหนุนกันเยอะๆครับ ชอบๆๆๆ
  • ชัดเจน แบบนี้แจ่ม ครับ
  • ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจในชุดรัดอกหนังน้องหมา ..หากว่ายังไม่พร้อมด้วยเรื่องปัจจัยใดๆก็ตาม..ก็ผ่านไปก่อนก็ได้ครับ.....เพราะนี่มันก็แค่ทางเลือกทางหนึ่งที่ให้ความสุขทางสายตาและทางใจของเจ้าของน้องหมาก็เท่านั้น...ส่วนตัวน้องหมาเองมันอาจจะไม่ต้องการเช่นนี้ก็ได้...ทั้งนี้ก็เพราะเราต้องการสนองความต้องการของตัวเราเอง..เพื่อให้คนอื่นหันมามองน้องหมาเราด้วยความสนใจ...เพียงเท่านั้น...อย่ากระนั้นเลย...มันอาจจะไม่คุ้มกับเงินที่ได้จ่ายไป...ในรอบปีๆหนึ่งอาจจะนับวันใส่ก็ว่าได้...แล้วทำไมต้องเอาเงินมาหมดกับสิ่งนี้....
    ที่พูดมาปานนี้ก็อยากจะให้สติให้ข้อคิดกับใครที่สนใจอยากได้ต้องคิดหน้าคิดหลังให้ดีๆ ราคาที่สั่งทำมันก็ใช่จะเบาๆกระเป๋าซะที่ไหน...งานแฮนด์เมคแล้วเป็นเครื่องหนังด้วยใครเค้าก็รู้ว่าราคาค่อนข้างจะแรงพอควร
    เอาเป็นว่าถ้าตัดสินใจได้ยังงัยแล้ว....สนใจจริงๆก็บอกผมก็ได้หากผมลงรูปให้ดูเป็นระยะๆ..สังเกตดูถ้ากระทู้ เป็นของ Boxer_pop..นั้นแหละผมหล่ะ....
    ขอบคุณๆ มาร์ค pitbullzone..เจ้าของเวปฯ อีกครั้งที่อนุเคราะห์สถานที่เวปฯขอบคุณเพื่อนชาวpitbullzone ทุกๆท่าน..ที่เข้ามาเยี่ยมชม....
  • สนใจครัับ เก่งทุ่งสง 081-6770055/089-0636939