ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พอจะเป็นพ่อพันธุ์ได้ป่าวคับ
  • imageimageimageimage
    รูปร่าง หน้าตาแบบนี้อนาคตพอจะเป็นพ่อพันธ์ุได้ป่าวคับ ตอนนี้9เดือนอยู่คับรออีก6เดือน
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 174K
    image.jpg 237K
    image.jpg 205K
    image.jpg 195K
  • ได้เลยครับ....หล่อมากๆ...
  • ในฐานะ เจ้าของที่คลุกคลีกับเจ้าตัวนี้ตลอด อยากให้ช่วยบรรยายสิ่งที่คุณคิดว่าเป็นจุดเด่นของเขาที่น่าสนใจให้ฟังหน่อยครับ ถ้าบรรยายออกมาแล้วมีคนเห็นด้วย ก็เหมาะสมที่จะเป็นพ่อพันธ์ แต่ถ้าบรรยายไม่ได้ หรือบรรยายออกมาแล้ว คนไม่ชอบก็แสดงว่าไม่เหมาะครับ
  • บอกตามตรงอ้วนมากนะครับ
  • สำหรับผมหมาตัวนี้มีคุณสมบัติที่ดีทุกอย่างคับ มีก้อแค่ฟันมันอันเดอร์แต่มันก้อไม่ใช่อุปสรรคในการลาก การเล่นกิจกรรม หรือการผสมคับ แต่ที่ผมถามก้อเพราะอาจมีคนที่ชอบและไม่ชอบคับ คนที่เขาชอบเขาก้อบอกว่าดี สวย แต่คนที่ไม่ชอบเขาก้อจะตินั้นตินี้ไปเรื่อยเปื่อยคับ และที่สำคัญหมาตัวนี้เป็นเหลนไทเกอร์ของพี่มาร์คแหละคับ ขอบคุณคับ
  • หล่อมากครับ.. :o060:
  • อ้วนคับ แต่งานลากสนามหน้าจะไม่อ้วนแบบนี้แน่คับ
  • รอชมผลงานครับ

แล้วเจอกันในสนามนะครับ
  • ที่อยากแนะนำคือ เราในฐานะเจ้าของหมา เราต้องบอกไปเลยว่าหมาเรามีจุดดีจุดเด่นตรงไหนบ้าง และอะไรคือข้อด้อย เพื่อให้คนที่กำลังมองหาพ่อพันธ์ได้มีข้อมูลในการพิจารณาครับ เพราะพี่เชื่อว่าไม่มีใครรู้ข้อมูลดีไปกว่าเราที่เป็นเจ้าของหรอกครับ

การจะเลือกพ่อพันธ์มาสักตัว มันไม่ใช่แค่ดูรูปแล้วเลือกเลย เราต้องดูองค์ประกอบอื่นๆที่เหมาะสมกับตัวเมียด้วย หากตัวเมีย ดันมีปัญหาเดียวกับตัวผู้ ผสมกันไปก็จะยิ่งเพิ่มปัญหานั้นให้หนักขึ้น หรือแม้แต่กระทั่งลักษณะนิสัยก็ถือเป็นความจำเป็นในการจับคู่ผสมพันธ์ครับ

แนะนำด้วยความปราถนาดีครับ
  • ขอบคุณคับพี่มาร์คที่แนะนำ ข้อดีของหมาตัวนี้ก้อคือ มีนิสัยที่ดีเป็นมิตรกับคน ไม่ก้าวร้าว มีจิตประสาทดีสามารถฝึกคำสั่งได้ง่าย ไม่ดุดันนิ่งๆคับ ข้อเสียของหมาตัวนี้คือ มีฟันที่อันเดอร์ มุมขาไม่มากนักคับ
  • หมาตัวนี้มีโครงสร้างที่ไม่ได้ใหญ่หรือเล็กมากคับ แบบกลางๆคับน่าจะ 35upถ้าเต็มที่นะคับ สูง22นิ้ว หัวตอนนี้ก้อ22นิ้วคับ