ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้เรื่อง start ครับ
  • อยากทราบ bully จะ start เหมือน pitbull มั๊ย? เมื่อไหร่? จะได้เตรียมระมัดระวัง ก่อนหน้านี้เคยเลี้ยงแต่พิทบูลเลยไม่แน่ใจว่าจะเหมือนพิทบูลมั๊ยครับ ดูเหมือน สต๊อปกับบารอนก็ยังไม่สตาร์ทเลยไม่แน่ใจว่า bully แนวนี้จะสตาร์ทมั๊ย :-D
  • ไม่มีอะไรแน่นอนตายตัวครับ ระวังไว้ปลอดภัยสุดครับ
  • การสตาร์ทคืออะไรคับ การโมโห หรือ การก้าวร้าว หรือว่าอะไรหรอคับ
  • สตาร์ทแน่คับแต่ไม่รู้เมื่อไรตอนนี้ผมก็ระวังเต็มที่คับ
    การที่จะสตาร์ทจริงๆมันขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมรอบตัวและสิ่งเร้านั้นแหละคับ
  • การสตาร์ทสำหรับพิทบูลคือการเริ่มแสดงความก้าวร้าวความต้องการอยากไปกัดหมาตัวอื่นที่เจอและถ้าปล่อยหรือหลุดจากสายจูงจะวิ่งเข้าไปกัดหมาตัวนั้นทันทีประมาณนี้ครับ
  • ของผมเริ่มมีอาการแต่ยังไม่ชัวส์ครับคุณโจ้ เพราะอายุน้อยกว่า stop คิดว่าน่าจะยัง ถ้าหลุดไปคงจะวิ่งไปให้เค้ากัดซะมากกว่าน่ะครับ :-D
  • stopเคยดันประตูรั้วที่บ้านออกไปแต่มันไม่กัดนะคับวิ่งชนหมาจรจัดตัวนั้นกลิ้งเป็นลูกบอลเลยผมก็ยัง.งง.เหมือนกันตอนแรกผมคิดว่าหมาตัวนั้นชะตาขาดซะแล้ว...หรือว่ามันยังไม่โตมั่งคับ5555
  • เเละควรป้องกันยังไงคับ ไม่ให้เจอหมาตัวอื่นเลยหรอคับ เเละการสตาร์ทสามารถเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาเเละทุกวันใช่ไหมคับ
  • @ Gio : เหมือนเจ้าพลูตั้นที่บ้านผมเลยครับ เห็นหมาตัวอื่นไม่ได้ ไม่มีเห่านะครับ วิ่งเข้าใส่อย่างเดียวเลยแต่ไม่กัด วิ่งไปยืนมองหน้าแล้วก็ดมๆแค่นั้น ขนาดมีหมาตัวอื่นวิ่งมากัดแล้ววิ่งหนีไปเพราะผมไล่ เจ้าพลูตั้นก็ยังจะวิ่งตามเค้าไปอีก(แต่ติดสายจูง)
  • ใครมี bully ที่ start เหมือนพิทบูลแล้วบ้างช่วยแชร์หน่อยนะครับ
  • ของผมบูลลี่ 7-8 เดือน เวลาเจอหมาหรือแมว โดยเฉพาะตัวที่ไม่ชอบข้างนอก หรือถูกเห่าท้าทายด้วย มันจะดึงเชือกจนรัดคอ แล้วก็เหมือนเห่าคลั่งๆ น้ำลายยืดเต็มปาก ตัวเกร็ง คอเกร็ง ตาแดงก่ำ จะไปหาให้ได้ บางทีเชือกรัดจนอ้วก หรือหายใจไม่ออกขาอ่อนเลยมันก็ไม่สน อย่างสัปดาห์ก่อนก็ดึงจนกัดลิ้นตัวเองฉีกเกือบครึ่ง ซม. เลือดหยดเต็มถนนมันยังไม่หยุด เวลาที่ถึงจุดนั้นจะเรียกชื่อ จะตี จะฝึกมาแค่ไหนมันก็ไม่สนเลยครับ พุ่งไปอย่างเดียว

แบบนี้เรียกว่า start หรือยังครับ? :o034:

ปล. ใครบอกบูลลี่ไม่ใช่พิตบูล บูลลี่ไม่ดุวะ อยากให้เห็นจริงๆ จะเรียกอะไร... :o034:
  • ติดต่อพี่.ก้อง...พิทฯนนท์...เลยคับ
    วินเซนต์.บลูลี่โหดของจริง(เรดโนสว่าแน่ว่าโหดแต่พี่เซนต์บอกว่าเด็กๆ)...คับ :063: :-D
  • ของคุณก้องนี่ใช่ตัวที่บอก กระโดดกัดแขนเจ้าของ ตอนงานลากที่เมืองทองใช่ไหมครับ? :o034:
  • ถูกต้องนะคร๊าบบ... :063: :-D
    อีกอย่างเรื่องวิธีป้องกันคือ.อุปกรณ์ข้างเคียงพวกโซ่กรงและที่สำคัญคือความไม่ประมาท...คับ
  • สรุปของผมเนี่ย เรียก start หรือยังครับ? :o034:
  • ถ้าปล่อยออกไปแล้วมันกัดโดยไม่คิดถึงความเจ็บปวดก็แสดงว่า"สตาร์ท"ติดแน่นอนเลยคับ
  • เเล้วมีวีธีป้องกันหรือยับยั้งยังไงบ้างคับ ในกรณีที่ยังไม่เกิด เเละถ้ากรณีเกิดเเล้วเราควรปฏิบัติอย่างไร
  • เรื่องกัดแบบลืมเจ็บเนี่ย มันกัดกับหมาไทยตั้งแต่อายุ 5 เดือนแล้วครับ ไม่เห็นมันจะเจ็บเลย ไม่เข็ดด้วย จนตอนนี้ต้องแยกกันอยู่ จากตอนแรกตัวติดกันเลย เล่นกันทุกวัน เวลาเดินห่างกันก็ร้องหาจะไปด้วยตลอด :o034:
  • เดอะ.ดอร์...หมาพี่มันบลูลี่หรือสายกัดคับ5555 :-))
  • คือผทอยากทราบว่า เเล้วมีวีธีป้องกันหรือยับยั้งยังไงบ้างคับ ในกรณีที่ยังไม่เกิด เเละถ้ากรณีเกิดเเล้วเราควรปฏิบัติอย่างไร
  • อืมมมมม น่าคิดเหมือนกันครับ :o034:

แถมเรื่องเห่านี่ อายุ 3 เดือนมันก็เห่าแล้ว ใครบอกบูลลี่ไม่เห่าไม่กัดผมเลยไม่เชื่อไงครับ (ทุกวันนี้คนแปลกหน้าหรือหมาแมว ผ่านหน้าบ้านมันก็เห่าตลอด แต่ถ้าคนปกติหรือแถวนั้นมันก็ไม่ค่อยเห่า)

อ้อ... ผมไม่ได้เลี้ยงแบบไร้ระเบียบนะครับ ก่อนกินข้าวก็รอ สั่งหยุดด้วย สั่งนั่ง สั่งเดิน เวลาดึงก็หยุด แถมเดินเช้า เย็น ครั้ง 2 กิโลกว่าเกือบทุกวัน (มีวิ่งด้วย) จึงไม่น่าจะเครียดอะไร (ใช่ไหมครับ) แถมกลางคืนเดินเสร็จเล่นเสร็จก็ให้เข้ามานั่งๆ นอนๆ ใต้โซฟา ดูทีวีก่อนกินข้าว จากนั้นกลับมานอนในบ้านถึง 5 ทุ่มถึงเข้าไปนอนในกรงถึงเช้า

บางทีแยกตัวหมาไทยไว้อีกที่แล้วก็ปล่อยวิ่งเล่น แต่หากอยู่ในสายจูงเดี๋ยวนี้ก็เจอกันดมกันปกติ (ไม่ให้เล่นแล้ว เดี๋ยวมันกัดกันอีก เจ็บทั้งคู่) กลางวันผมก็ให้อยู่ด้วยกัน เห็นกัน แต่เจ้าบูลลี่อยู่กรง บางทีก็ล่ามไว้แต่มีลูกกรงกั้น ปกติมันก็ลั้นล้า ดุ๊กดิ๊ก เจอคนแปลกหน้าได้ ถ้าไม่ดูผิดปกติรุ่มร่าม หรือหมาตัวอื่น ถ้าไม่คุกคามและเป็นโจทย์ที่มันไม่ชอบ :o034:
  • ระวัง ระวัง ระวัง ศึกษา ศึกษา ศึกษา ที่สำคัญฝึกและเลี้ยงมันมห้ดี ผมว่าก็น่าจะมีเท่านี้แหละครับ (ทำอย่างอื่นไม่ได้แล้ว) :o034:
  • เกือบลืม... ของผมมันสแตนดาร์ดบูลลี่นะครับ ไม่เตี้ย ไม่กร่าง หน้าไม่สั้นเท่าไหร่... แต่ความซ่านี่สุดๆ ถึงขนาดหมาแชพเพิร์ด 2 ตัวของฝรั่งเยอรมันที่ฝึกมาเข้มๆ ยังเป๋ จะกัดกันเองเลย ทั้งที่ปกตินิ่งมาก :o034:
  • การที่จะป้องกันหรือยับยั้งผมว่าทำไม่ได้หรอกคับเพราะมันเป็นสัญชาติญาณของมันสักวันมันก็ต้อง"สตาร์ท"
    ไม่งั้นก็ต้องหัดให้เข้าสังคมตั้งแต่เล็กๆพาเที่ยวเดินในแหล่งที่คนเยอะๆเช่นตลาดฯลฯ
    แต่ถ้ามันกัดกันไม้งัดปากช่วยได้เยอะคับ...ลองหาคลิปเก่าที่อาจารย์เค้าลงไว้นะคับวิธีและเทคนิคการใช้ไม้งัดปาก
    หรือถ้ามัน"สตาร์ท"แล้วอย่าปล่อยเด็ดขาดคับ
  • บูลลี่ที่รูปร่างลักษณะที่ยังคงมีความเป็นพิทบูลอยู่สูง สตาร์ทได้ แต่ถ้าพวกบูลลี่แบบ..กลายพันธ์คงไม่น่าห่วงเท่าไหร่ บารอนเฟรนรี่มาก พาออกข้างนอกไม่เคยเห่ากระโจนหรือแสดงอาการเลย ถึงอย่างไรก็ไม่ควรประมาทดีที่สุด ตั้งแต่มันเป็นหนุ่มก็ไม่เคยปล่อยรวมกับหมาตัวอื่นอีกเลย ถ้าปล่อยกับตัวผู้ด้วยกัดคิดว่าน่าจะกัดแน่ๆ ทางที่ดีหากเราไม่อยากให้เขาสตาร์ท(หรือยังไม่สตาร์ทอยู่แล้ว) ก็พยายามอย่ายุยงส่งเสริมไปกระตุ้นหมาเราจะดีที่สุด แล้วเราจะได้หมาที่เข้าสังคมง่าย ไปไหนมาไหนสบาย
    หมาดุสร้างง่าย แต่จะแก้ให้ดี..สร้างยาก :) :063:
  • ที่เดวที่กลัวคือ มันจะกัดผมกับพ่อผมอ่ะคับ ออกเดินข้างนอกไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่เพราะอยู่ในสายจูงตลอด เเละก้อไม่เเสดงพฤติกรรมอะไรเมื่อเหนหมาอื่นหรือ ได้ยินเสียงหมาอื่นเห่ามันก้อเมินเฉย ก้อยังต้องดูต่อไปว่าจะเปนอย่างไร
    เเต่มันก้อเปนบูลลี่ที่ขี้เล่นขี้อ้อนมากเลย
  • @Rockandroll_octo การป้องกันคือ เราควรจะพาหมาเราเข้าสังคมตั้งแต่เด็ก พาไปพบเจอหมาตัวอื่น ให้เขาได้เล่นได้ดมได้เรียนรู้สังคมแบบหมาๆ อย่าให้เขาโดนหมาอื่นขมขู่หรือกัดบ่อยๆ เพราะเขาจะจดจำฝังใจและจะระแวงหมาตัวอื่น ที่สำคัญเมื่อเขามีแสดงอาการไม่เหมาะสม อย่าไปส่งเสริมเขา ให้เบี่ยงเบนความสนใจ แต่ยังไงซะ ความเป็นพิทบูลมันอยู่ในสายเลือด เราอาจจะป้องกันได้ แต่หมาถ้ามันจะสตาร์ทเราก็ห้ามไม่ได้ค่ะ
  • สตาร์ทในแบบของผมคือกัดได้ทุกจังหวะทุกๆที้ไม่ว่าจะถิ่นของใครแม้กระทั่งเดินผ่านก็คว้าแบบไม่มีเหตุผลไม่ว่าจะสู้หรือจะหนีคือกัดและงับไว้ก่อนแค่อยากๆคลั่งๆบ้าๆวิ่งไปดมหรือรอเค้ากัดก่อนค่อยกัดมันไม่ใช่สตาร์ทแค่เกือบๆแต่ถ้าสตร์ทแล้วมันต้องวิ่งไปแล้วปั้งเลยถึงจะเรียกว่าสตร์ทครับpitbullก็เหมือนปืนครับถ้าไม่ยิงคือปกติไม่มีปัญหาแต่ทุกครั้งที่ยิงรับลองปัญหามาเพียบไม่ว่าจะถูกหรือผิด. ปล.ที่กล่าวมาคือนิสัยpitbull กับหมาด้วยกันนะครับนอกเหนือจากหมาด้วยกันก็คงเป็นจิตประสาทส่วนตัวของมันจะเร็วหรือช้ามาแน่ต้องระวังให้ดีมีปืนไม่ยิงก็ไม่ได้แปลว่ากระสุนด้านครับ
  • เยี่ยมคับแบม :063: :063: :063:
  • ทุกความคิดเห็นมีประโยชน์มาก คูแล้วของผมคงจะสตาร์ทแน่ เพราะดูรูปร่างหน้าตาแล้วยังเหมือนพิทบูลครับ
    @ คุณแบม สำหรับบารอนเคยเจอในหลายงานเค้านิ่งมาก ชอบครับ
    @ คุณโจ้ Stop ท่าทางเอาเรื่องน่าดูถ้าสตาร์ทเมื่อไหร่หมาแถวบ้านหนาวแน่ :-D
    @ คุณ ZEEZAA ขอบคุณครับ ข้อมูลแน่นเปรียบเทียบได้เห็นภาพเลยครับ :063:
  • ผมเลี้ยงหมาตัวเดวอะคับไม่รู้จะพาเข้าสังคมยังไง เลยคับ พาเจอเเค่คนอย่างเดวเลย ตอนนี้อายุ3เดืิอนกว่าๆ
  • แต่ละความเห็นเป็นประโยชน์มากๆ โดยเฉพาะกับมือใหม่ อย่างผมเองถ้าไม่ได้ศึกษา อ่านฟังประสบการณ์จากในเว็บนี่ 4-5 เป้นอย่างน้อยก่อนเลี้ยง หลายสถานการณ์คงตกใจ หรือคุมไม่อยู่ และอาจประมาท จนเสียหายกว่าทุกวันนี้ได้ ขอบคุณทุกท่านมากครับ :o034:
  • การสตาร์ทก็คือ การที่พิตบูล เริ่มมีอาการก้าวร้าวใส่คนหรือหมาอื่น ปกติจะก้าวร้าวใส่หมามากกว่า แต่บางตัวก็ก้าวร้าวใส่ทั้งหมาและคนแปลกหน้า แต่กับเจ้าของและสมาชิกในบ้าน ไม่น่ามีปัญหาครับ ยกเว้นการเลี้ยงดูที่ผิด การตามใจมากเกินจนมันเสียหมา

คนเลี้ยงหมา พิตบูล และ บูลลี่ที่ยังมีนิสัยพิตบูล คุณมีทางเลือกเดียวคือ ระวัง เพราะมาเร็วหรือช้ามันก็มาแน่ๆ แต่ที่คิดว่าจะมันจะไม่สตาร์ท ลืมไปได้เลยครับ

ถ้าใครยังจำเดอะเก๋า ของ โจ ชลบุรี บูลลี่ตัวงามและนิสัยอ่อนโยนเรียบร้อยที่งานมีทติ้งเขาอีโต้ตัวนั้นได้ อยากให้มาดู เดอะเก๋าตัวเดิมในวันนี้ครับ เพราะมันกลายเป็นพิตบูลเต็มตัวไปแล้ว หมาอื่นเข้ามาในรัศมีโซ่ มีสิทธิ์ได้เลือดครับ เมื่อวานสดๆร้อนๆที่งานอยุธยา เดอะเก๋าก็เกือบงับหัวหมาแดง ฮ่าๆๆๆ
  • ของผมกับคนแปลกหน้าหรือบุคลิกไม่น่าไว้ใจ เช่น คนอ้วนๆ แต่ถือของพะรุงพะรัง ถือไม้คล้ายๆ อาวุธ คนงานก่อสร้าง โดยเฉพาะถือของเยอะๆ หรือเดินชิดรั้วบ้าน คุยกันล้งเล้ง มันอยู่ในกรงก็เห่ากระโชก จ้องตาไม่กระพริบ คอตั้ง หรือกับแมวนี่ก็ไม่ได้เลย ขนาดผมเดินให้มันชินทุกวันเช้าเย็น แต่กับคนในบ้านมันก็ดุ๊กดิ๊กเหมือนลูกหมา บางทีก็ทำท่าเหมือนจะให้อุ้ม ทั้งที่ตัวยังกะควาย

ไม่รู้เรียกสตาร์ทหรือยัง แต่ผมมั่นใจว่ามันดุแน่ๆ หรือถ้าเป็นหมาที่เจอนอกบ้าน โดยเฉพาะพวกดูตัวใหญ่ แข็งแรงดุๆ อย่างหลังอาน เชพเพิร์ด ลาบราดอร์ และที่เห่ามันก่อน จะยิ่งขึ้นง่ายเป็นพิเศษ ตัวเล็กๆ บางทีก็ไม่สนใจครับ :o034:
  • อยากจะพาหมาเข้าสังคมเเต่เเถวบ้านไม่มีใครเลี้ยงเลย มีเเต่เขาเลี้ยงหมาอื่นเเต่เขาไม่พาหมามีนมาออกข้างนอกเลย เเถวบ้านบ้านมีเเต่หมาจรจัด2-3ตัว ทุกวันนี้ก้อเล่นกับคนในซอยไปวันๆตอนพาออกไปเดินเล่น เดวว่าจะพาไปD1ของพี่มาร์ค
  • พาเข้าสังคม ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่สตาร์ทครับ กรามล๊อคของพี่ เข้าสังคมทุกเสาร์ ยังกัดกระจาย 55
    อยากรุ้จัง การพาหมาเข้าสังคมของคนที่แนะนำ เขาพามันไปทำอะไรบ้าง สังคมหมาพิตบูลมันชอบคลุกคลีกับคนมากกว่าหมาครับ กับคนไม่มีปัญหา แต่กับหมากัดกระจายแน่ๆ
  • 55555 ใช่คับกับคนนี้เล่นอ้อนสุด เเต่กับหมานี้อย่ามาใกล้กันเลยดีที่สุด
  • @ZEEZA พี่เอส พูด ถูก ใจโจ๋เลย555555

@Pitbullzone ฮะเก่าโหด ขนาดนั้นเลยเรอะ ป๋า
  • ฮอปเปอร์ผม มันโดนหมาไทยหลุดมาสองตัวมาลถมแต่ผมติดสายจูงแต่ไม่คิดว่ามันจะสุ้ พอหมาไทยมางับ มันสู่งับไม่เปลื่อเลย 9เดือนเอง เซ็งจิต ฮ่าๆ แล้วข้างบ้านบอกทำไมไม่ปล่อยให้มันกัดกันไปเลย หมาเค้าตายก็ฝัง เวรคนจะกัดคนละดนี่ย พุดมาได้ แล้วแค้าก้แยืนดูนะ ผมต้องดึงฮอปเปอร์ออกอยู่แปป ขนสดมันติงต๋องๆนะนี่ กลัวมันจำแล้วทีนี้เอาหมด
  • เห็นว่าสายกัดบางตัวกว่าจะ start ก็ปาไปเกือบสองปีครับ bully นี่ก็น่าจะนานกว่าครับ
  • มันขึ้นอยู่ที่สายเลือด กรรมพันธุ์ สิ่งยั่วยุ การปลุกเร้า นิสัยส่วนตัว แล้วที่สำคัญ เจ้าของครับ image
    ตัวนี้14เดือนครับแต่ขอบอกสตาร์ท แล้วกัดกระฉูด
    ไฟล์แนบ
    926fb738c6.jpg 111K
  • @ คุณ ZEEZAA ตัวนี้สายกัดป่าวครับ ก่อนหน้านี้เคยเห็นในคลิปบางตัว 3-4 เดือน start แล้ว สุดสุดเลย :-D
  • ใช่ครับสายกัด. ของผม45เดือนก็กัดกันแบบเลือด.ซิปแล้ว
  • นี่ผมก็สดๆร้อนๆ เลย พึ่งกลับไปหาลูกชายมา จาก ตาก ขอบอกว่า คนก็มีส่วน ยิ่งไอ่คนจำพวก ปล่อยมาออกนอกบ้าน ให้วิ่งเล่น ละก็ ยิ่งจบ

ตกเย็นก็พาเดินตามปรกติรอบหมู่บ้าน ผ่านหน้าบ้านที่มีหมาเยอะ ผมก็รีบเดินหน่อยเพราะรำคารเสียงเห่ามัน แต่พอผ่านบ้านหลังสุดท้าย เห็นแล้วครับว่า มีเจ้าของบ้านเค้ากำลัง ล้างรถอยู่ บ้านก็ปิดดีอยู่ พอผมเดินผ่านไป ปุ๊บ แม่งหมาบ้านนั้น วิ่งออกมาเฉย ออกมาได้ไงวะ ก็บ้านมึงปิดอยู่ แว้งมาด้านหลัง มาสองด้วย เจ้าของมันก็ยืนเท้าเอวพิงรั้วดูหมามันจะมาลุย (ลาบาดอ 2 ตัว) ผมก็คว้าคอหมับเข้าให้ดึงมันไว้ไม่ให้มีปันหา พอเห็นเจ้าของเท่านั้นแหล่ะ ขึ้นเลย ปล่อยแม่ม แต่ยังอยู่ในสายจูง ไอ่ตัวแรก เกือบ โดนเข้าให้ วิ่งเข้าบ้านไป ยังเหลืออีกตัว ตอนแรกมันก็ดม พอ ไอ่ซัน โดดจะเข้าคอ ผมดึงนิดนึงให้มันตึงไม่ถึง มันก็วิ่งเข้าบ้านไป ไอ่เจ้าของ ก็ปิดรั้ว อยากจะถามมันจริงๆ ทำไมไม่เรียกหมากลับบ้าน มายืนดูว่าหมาแม่งจะ รุม ว่างั้น อยากลองเชิงว่า พิตบูล โหดหรือป่าว ไม่อยากจะคิด ถ้าปล่อยสายจูงสุดมือ จะกิดอะไรขึ้น... คาปากสิครับ

ระบายๆ บ่นๆ
  • มันก็ประมาณนี้แหละครับ ผมเคยเจอหมาทั่วๆไปนี่แหละกัดซะหมาผมตูดเป็นรูเลย เจ้าของมันคุยไปทั้งซอยว่าพิทบูลแม่งกระจอก ที่โดนเพราะผมอุ้มมันหนี แล้วเวรกรรมมันก็มาถึงเจ้าของหมาตัวนั้นที่หมามันไปเลาะรั้ว บ้านเค้าที่เลี้ยงพิทบูลอีก หลังนึงแต่คราวนี้หมาในรั้วมันกัดซะจมูกหน้าขามันเดี้ยงไปเลยเลือดกระจาย มันไปถามเจ้าของหมาว่า ทำไมตัวนี้มันกัดโหดจัง คราวที่แล้วมันบอกกัด PIT BULL จนเจ้าของต้องอุ้มหนี ก็คือหมาผมนี่แหละ คำตอบที่มันได้รับคือ ไม่กัดหมามึงตายห่าก็บุญแล้ว ไอ้ตัวนั้นมันกัดหมากูตัวที่กัดหมามึงซะเกือบตายหมามึงรอดมาได้ ก็ดีตายห่าแล้ว ยังมาคุยอีก นี่คือบทสนทนาของเจ้าของหมา ทั้ง2ตัว ซึ่งเป็นอากับเพื่อนของอาผมคุยกัน ทุกวันนี้ เวลาผมเอาหมาเดินผ่านบ้านหลังนั้น เค้าจะบอกว่า PITBULL นี่แม่งแน่นอนจริงๆ เกือบตายห่าแล้วมึง ไอ้ DICK ชื่อหมาเค้า55+
    ปล.45วันครับไม่ใช่45เดือน
  • :020: :020: ผมมั่นใจว่า พวกเราทุกคนไม่อยากให้เกิดปัญหาแบบนี้แน่นอน บางทีมันก็เกิดขึ้นเพราะอารมณ์และสิ่งยั่วยุ ต่างๆรอบข้าง มันบังคับไม่ได้จริงๆ แต่ส่วนมาก ปัญหาเกิด เพราะคนจริงๆ
  • ถูกต้องครับปัญหาหลายอย่างเกิดจากคนครับ (คนประเภทอยากอวดว่าหมากุดุกว่าพิทบลู เซ็งมาก) :o067:
  • ไอ้ Dick เกือบเจอตอซะแล้ว ฮ่าฮ่า