ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Vespapink ฝากถึงไอ้งูเห่าออกมาเจอกันที
  • ยังมีอีกเยอะ นี่เอาพอขำๆ สนุกสนาน ให้หัวล้านมันเหงื่อตกนิดๆ
  • อ้าวไอ้งูเห่า มีแขวะกูด้วยนี่หว่า 55

เดี๋ยวจัดให้ พวกเหี้ยๆด่ากูเพื่อสร้างราคาให้ตัวเองแบบนี้ วันนี้มางานศพยังไม่ว่าง แต่เดี๋ยวกลับไปแล้วเจอกัน มึงจะเลียไข่ใครก็เลียไปแต่ทำไมต้องเอากูมารองตีน มึงขายหมากูก็ไม่เคยไปยุ่ง มึงจัดงานเอากูไปเป็นตัวตลกก็รอบหนึ่งแล้ว แต่กูก็ไม่ถือสา แถมยังช่วยเชียร์ ช่วยสนับสนุนธุรกิจมึง แค่กูไม่ยอมตามใจมึงเปิดหน้าชนกูเลยหรือ สันดานงูเห่าจริงๆนี่หว่า

ใครมีพฤติกรรมแย่ๆของมันช่วยลากมาให้หน่อย ขอปักหมุดเลยแบบนี้
  • นายงูเห่า เคยโทรมาบอกให้ผมช่วยจัดการผีในบอร์ด ผมก็บอกไปว่าระบบผีมันโดนยกเลิกไปนานแล้ว ตอนนี้ทุกคนมีตัวตน ไอดีใคร ไอดีมัน เพียงแต่บางคนอาจจะมีหลายไอดี และบางคนก็ไม่ประสงค์แสดงตัว เราคงไปบังคับเขาไม่ได้ ดังนั้นจะให้ผมจัดการอย่างไร และจะแยกได้อย่างไร ใครเป็นผีใครเป็นคน ?

เขาก็บอกว่า ใครที่ด่าคนอื่น ให้ลบออกให้หมด ใครใส่ร้ายคนอื่นให้ลบออก ผมก็อธิบายไปว่า คนที่โดนด่ามันก็ต้องดูก่อนว่าเขาด่าเรื่องอะไร ถ้าจริงก็แก้ไข ถ้าไม่จริงก็อธิบาย แต่ไม่ใช่ใช้การนิ่งเฉยแล้วมาบอกให้ผมลบกระทู้ให้ ผมไม่มีทางรู้หรอกว่าใครพูดจริง ใครพูดเท็จ ใครไปทำเหี้ยไว้ที่ไหนบ้าง สมาชิกในบอร์ดมีเป็นหมื่น ดังนั้นแต่ละคนต้องรัยผิดชอบตัวเอง จะมาเรียกร้องให้ผมรัยผิดขอบคงไม่ได้

เหตนี้คือชนวนที่ทำให้เขาไม่พอใจ และพยายามล๊อบบี้ผู้คนให้ไปเล่นที่บอร์ดอื่น ซึ่งผมก็ไม่เคยไปว่าอะไร เพราะมันเป็นสิทธิของเขา แต่ก็ไม่คิดว่าเขาจะกล้าเปิดหน้าชนผมแบบนี้
  • เขาบอกผมว่าวันนี้ บรีดเดอร์ไม่กล้ามาเล่นที่นี่ แต่ผมบอกว่า ไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด เพราะบรีดเดอร์ยังแวะเวียนมาตามปกติครับ ที่ไม่มาคือ พวกแก้งค์ต้มตุ๋นและพสกพ่อค้าหมามากกว่า 55
  • ผมพูดไปหลายรอบแล้วว่าผมไม่ยุ่งเรื่องชาวบ้าน ผมจะไม่ไปส่องบอร์ดใคร หรือเฟชใคร แต่ถ้าใครมายุ่งกับผม ผมจะไม่เกรงใจ และถ้าใครไปด่าผมไว้ที่อื่น แล้วมีคนเอามาลงที่นี่ ผมคงไม่นิ่งเฉยแน่ ผมจะไม่ยอมให้ใครเอาศักดิ์ศรีผมไปล้อเล่นอีกเด็ดขาด เอาคืนได้ต้องเอาคืน ตื๊บได้ตื๊บเลย ไม่จำเป็นต้องบอกล่วงหน้า ไม่จำเป็นต้องถามเหตผลด้วย เพราะ ผมปล่อยให้สนุกฝ่ายเดียวกันมานานแล้ว สำหรับคนที่คิดร้ายกับผม ผมไม่มีความจำเป็นต้องแคร์

ดังนั้น มึงจำคำพูดกูไว้ ....
  • ฝั่งพระราม 3 แม่งทำตัวเหมือนเด็กไม่รู้จักโตเลยว่ะ ตามอ่านมานานละ
  • เอาละครับ เรื่องที่มันแล้วก็แล้วไปไม่อยากให้หยิบมาพูด
    ส่วนตัวผมไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาหรอก ก็ได้แต่มานั่งอ่าน ในบอร์ด นี้ประจำเรื่องทะเลาะกัน
    ส่วนเรื่องที่ มันเกิดมาใหม่เราเคลียดไปให้จบๆ ถ้าจะหยิบเรื่องเก่าๆ และโยงกันไปกันมา มันไม่จบซักที
    อะไรเราอ่อนได้ก็อ่อนไปเถอะครับ มันเป็นผลดีกับ ตัวเรา เราเลี้ยงเองเก็บขี้เอง ก็อย่าไป คิดอะไรกับมันมากครับ
    มันจะเป็นผลดีกับตัวเราครับ จุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกคนๆๆ
    หวังว่าผมคงไม่โดนด่า นะครับ
    ผมเห็นหลายคนละ
    ถ้าใครไม่เกี่ยว มาแสดงความเห็นก็โดนด่า ทั้งๆ ที่แสดงความเห็นในสิ่งดีๆๆ สังคมพิทบลูเริ่มอยู่ยากทุกวันแล้วนะครับ อย่าปล่อยให้มันเป็นแบบนี้อีกเลย
  • TeenAndBullies =D> :033: :062:
  • ผมเลี้ยงบีเจมาห้าปีกว่า เป็นคนเก็บขี้ เก็บเยี่ยว ดูแล ฝึกฝน พาฉีดวัคซีน พาออกกำลังกาย เมื่อก่อนมันกลัวแม้แต่คนกวาดถนน คนเก็บขยะ ผมกว่าจะสร้างความเชื่อมั่นให้มันไม่กลัวคน ต้องทุ่มเทแรงกาย แรงใจ และความอดทนอย่างที่สุด สิ่งที่ผมได้จากมันก็คือความสุขที่ได้ทำกิจกรรมกับมัน แต่ผมไม่เคยเรียกร้องผลประโยชน์ที่เป็นตัวเงินจากใครและนำมาใช้ส่วนตัวเลยสักสลึง ก่อนพ่นอะไรออกมา กรุณาใช้สมองกันก่อนเยอะๆหน่อย

ดังนั้นเรื่องบีเจ มันไม่ควรเอามาเป็นประเด็น เพราะคนที่จะเละมันไม่ใช่ผมแน่ และการจะพูดเพื่อเอาใจใคร บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องลากเอาผมมายำโชว์ เพราะเมื่อก่อนก็หาแดกกันอยู่ที่บอร์ดนี้ทั้งนั้น ถึงไม่ทำอะไรตอบแทนผมก็ไม่เคยเรียกร้อง แต่ก็ไม่ควรมาทำร้ายทิ่มแทงผมแบบนี้

การสร้างการยอมรับมันทำได้ตั้งหลายวิธี และไม่จำเป็นเลยสักนิดที่จะต้องทำแบบนี้ครับ :064:
  • พี่มาร์คครับ ศัตรูของศัตรูคือมิตรครับ ฉะนั้นการยอมเป็นศัตรูโดยตรงกับพี่มาร์ค

ก็ทำให้ได้รับการยอมรับ และซื้อใจศัตรูของพี่มาร์คได้เป็นอย่างดีครับ

มันเป็นสุดยอดทางลัดในการเชื่อมความสัมพันธ์ครับผม :018:
  • http://www.pitbullzone.com/community/profile/discussions/16/TNT

กระทู้หาแดกของไอ้เหี้ยต้อม
    สองร้อยกว่ากระทู้ในเวปพิทบูลโซน เป็นกระทู้หาแดกล้วนๆ และหาผลประโยชน์เข้าตัวมันเองทั้งสิ้น

ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้น หลังจากงานนครปฐม
    มันได้รับคำสั่งจากไอ้แป๊ะ ให้สร้างเวปยูไนเต็ดพิทบูลขึ้นมาเพื่อจะล้มเวปพิทบูลโซน
    แต่ไม่สำเร็จ
    มันจึงหน้าด้านเข้ามาหาแดกต่อ โดยการทำหน้าแอ๊บแบ๊วไม่รู้ไม่ชี้ แล้วร้องโอดโอ๊ยว่าโดนกระทำ ทั้งๆที่มันว่างตัวเป็นกลาง

• ผมปล่อยให้สนุกฝ่ายเดียวกันมานานแล้ว สำหรับคนที่คิดร้ายกับผม ผมไม่มีความจำเป็นต้องแคร์

พี่มาร์ค อดทน ปล่อยให้นานขนาดใหนครับ เผื่อผมจะได้ทนแบบพี่บ้าง :026:

ท่านพี่กรู ออกลูกแข็งแรง
    :)
  • เมื่อก่อนจะอดทน มองเป็นเรื่องขำๆ เถียงกันไปเถียงกันมาผ่านตัวอักษร ต่อจากนี้กวนส้นตีนมากๆ ไม่เสียเวลาพิมพ์แล้ว พวกเหี้ยนี่ถ้าเราเฉยมันจะคิดว่าเรากลัว บางคนลามปราม ขอฝากเตือนไปที่อีดอกทองสองอีกสามตัวนั่นด้วย กูไม่ใช่เพื่อนเล่นของมึงอย่าทะลึ่ง เย็ดแม่ ใครด่ากูแม่งผสมโรงด้วยตลอด ก็ไม่รู้เป็นเหี้ยอะไร มึงจะร่าน มึงจะแรด จะไปดอกทองที่ไหนก็ไป แต่อย่ามาลามใส่กูอีก เพราะกูจะไม่เตือนแล้ว

• เรื่องราวของ บีเจ ได้มีสื่อต่างประเทศนำไปพูดถึง ดังนั้นถ้ารู้ไม่จริง อย่าพูดอะไรพล่อยๆเกี่ยวกับมันอีก

• นี่คือ บีเจ ตอนที่มันอยู่ในการดูแลของผมครับ

• ชีวิตประจำวัน มันไม่ได้แค่นอนอยู่ในกรงครับ และผมไม่ได้เลี้ยงมันเพื่อปั๊มลูกขาย ดังนั้นอย่าทะลึ่งแขวะมาอีก
  • The Diamond Eye of BJ (เดอะเหลือก)มันคือตำนานจริงๆครับพี่มาร์ค =D> =D> :-bd
  • ขอโทษ พี่ ต้.....ม จริงๆ ไม่คิดว่ามันจะใหญ่โตขนาดนี้

แต่อย่ากระนั้นเลย

พี่ต้มได้โทรมาหาผมคืนนั้น พูดวนไปวนมาเหมือนแมงหวี่
    หาว่าผมไปด่าพี่ให้บุคคลที่สามฟัง อีกวันโทรไปใหม่ หาว่า ผมไปโพสด่าพี่ในเฟซผม
    เพ่คร๊าบบบบบบ เพ่จะเอาเรื่องส้นตีนอะไรกับผมกันแน่ ผมละงงกับเพ่จริงๆ

แต่ที่งง มากกว่า ผมด่าลอยๆ
    ในเฟซผม เพื่อนมีเป็นพัน ไม่มีใครดิ้นซักคน มีพี่ดิ้นเป็นหมาโดนน้ำรอนสาดอยู่ตัวเดียว

ถามไปก็ตอบไม่ได้ เอาแต่พูดไปวนมา มึงรอตรงนั้นแหละ มึงรอตรงนั้นแหละ เดี๋ยวกูไปหา
    อีกวันบอก เดี๋ยวกูส่งลูกน้องไปหา ตกลงใครจะมากันแน่ แล้วรู้จักบ้านผมหรอเพ่
    มามั่วๆ โดนตบหัวล้านแยกไม่รู้นะเ่พ่

อ๊ะๆๆๆ เดี๋ยวจะหาว่าVespapink สร้างเรื่องใส่ร้าย พี่ต้..มอีก

ใครอยากดูคลิปตอนผมโทรไปหาพี่ต้ม เอ้าาาาา ขอเสียงหน่อยยยยย

คือเล่นกับงูเห่า มันต้องรัดกุมนิสสส นึง โทษทีนะเพ่ ผมไม่ค่อยช่ำชองในการทำเรื่องเน่าๆ แบบเพ่

เพ่เลยไม่รู้จะเอาอะไรเน่าๆ ออกมาแฉ กิ๊วๆๆๆๆ

เด๋วเอาคลิปลงยูทูป แล้วเรามาสนุกกันดีกว่าาาาาา

• ฝากบอกเพ่ ต้..ม นิสนึงนะ

ด้านมืด ระบบศาลเตี้ย ถ้าพี่อยากจะจัดกับผม ก็มีให้พร้อมมม

ส่วนด้าน สว่าง ระบบกฏหมาย ผมก็พร้อม ผมทำอะไรเก็บข้อมูลทุกอย่าง พี่โพสอะไรมาจำมิได้หรอ
    ถ้าอยากจะลอง ผมก็พร้อมจัด

จำไว้ใส่หัวล้านๆ ของมึงนะ มึงคอยดูให้ดี ที่มึงโทรมาขู่กู
    คอยดูให้ดีนะ ว่า "ไอ้เด็กเมื่อวานซืน" คนนี้ จะทำอะไรได้มั่ง
    กูทำจริง ทนายส่วนตัวกูมี แล้วไม่ได้ขู่ด้วย ถ้ามีหมายศาล(หมายศาลนะไม่ใช่หมาเรียกตำรวจ)จากนราธิวาสส่งไป ไม่ต้องตกใจนะ
    ของเก๊า... ฝากไปให้เอง แหละ

อ้อๆๆ อีกอย่าง ฝากบอกเพื่อนๆพี่ด้วยนะคับ ไอ้ที่จะมาตบผมอะ ให้ไวเน้อ รออยู่
    ไอ้ตัวนึงที่ชื่อ โบว์ลิ่งกลิ้งหลุนๆอะไรนั่นอะ ฝากถามด้วย รับแอดแล้วบล็อกผมทำไม
    กลัวไรนักหนา กะน้องแว๊นคนนี้ ไม่ต้องไปโพสทำตัวสิงห์คีย์บอร์ดให้เสียเวลา

• ขอโทษจริงๆ ที่ทำให้ผิดนัด วันนี้ไม่มีคนดูหมา เสียดายมากจิงๆ
    ต้องปล่อยให้พี่ต้..ม รอซะเสียเที่ยวเลย งานหน้านะ เอาใหม่นะ
  • หลายปีก่อน ครั้งแรกที่ผมเจอ พี่ต้...ม ที่งานมิตติ้งระยอง
    อู้หู บุคคลน่าเลื่อมใส นำเข้าหมานอก ชื่อ Ven.. อู๊ยยยยยย สุดยอด

ขายลูกหมา แพงระยิบระยับ เป็นอันดับต้นๆ ของประเทศ แต่ละตัวไม่ต่ำกว่า ห้าหมื่น
    หูยยยยยยย สุดยอดดดด หลักพันไม่ต้องมาคุย ไม่มีแน่นอน

ตอนนั้น เห็นแล้วก็อยากลองอุดหนุนกันดู คนอะไร๊ พูดจาไพเราะ ฟังแล้วเคลิบเคลิ้ม
    เคลิ้มจนแทบอยากจะเอามือ ล้วงกระเป๋าจ่ายตัง แล้วหยิบหมากลับบ้านซะเหลือเกินนนนน

ด้วยความชอบส่วนตัว ในความน่าเชื่อถือ ติดตามอย่างใจจดใจจ่อ เห็นถึงการพัฒนาอย่างเต็มขีดความสามารถ

จากหมาราคา เกือบแสน พัฒนา อย่างเต็มรูปแบบ อัพระดับตัวเองไปขึ้นไปเป็นหมาหลักพัน เกือบหมื่น
    แจกฟรีก็มี แล้วตอนโต ค่อยมาผสมกับหมาในคอก เหมือนจะมีน้ำใจแบ่งไปเลี้ยงฟรีๆ เพื่อมิตรภาพ
    พูดง่ายๆ หลอกให้ไปเลี้ยงนะแหละ เฮ้อออออออ

พัฒนาจากเริ่มจากหมาหลักหมื่นกลางๆ ถึงหมื่นปลายๆ พัฒนาแบบก้าวกระโดดไปสู่หลักพัน อย่างเต็มภาคภูมิ
    เพื่อ ให้เข้าถึง ผู้เลี้ยงได้ทุกชนชั้น ควบไปกับคำว่า หมามีคุณภาพในราคาย่อมเยาว์

ผู้ซื้อ ซื้อไปนอนกอดในบ้านอย่างมีความสุข ไม่ให้ออกนอกบ้านแม้แต่ก้าวเดียว ไม่ใช่อะไร กลัวโดนเค้าด่าว่า
    โง่ ไปเสียเงินซื้อมาทำไม

แต่เกือบทุกเสียงของลูกค้า ต่างพึงพอใจในคุณภาพ ซื้อไปแล้ว แน่นอก พูดไม่ออก
    ทุกเสียงยอมรับในมาตรฐาน และต่างยกนิ้วให้(นิ้วกลางนะ) และพูดอย่างเต็มอกว่า กูจะไม่มาซื้อกับมึงอีก

จำไว้เถอะคับ มีคุณภาพในราคาย่อมเยาว์แปลว่า "หมามึงอะ ซื้อในราคาแค่เนี้ย จะเอาอะไรมากมายวะ"

ซื้อหมาแปดพัน ก็ได้ความสวยแค่แปดพัน จะมาโวยคนขายอย่างกูทำเตี่ยอะไร เสือกโง่ซื้อกูเอง
    เงินเข้ากระเป๋ากูแล้ว ไม่มีทางออกเด็ดขาด กูยอมหัก กูไม่สน กูได้เงินแล้ว เด๋วกูค่อยหาเหยื่อรายต่อไป

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววว

มิตรภาพ ความสามัคคี อุดมการณ์ ที่เคยมี อยากจะบอกจากใจลูกค้า ที่น่ารักทุกท่านว่า

"มันแดกไม่ได้"
  • มีอีกหลายๆเรื่อง สนุก สนาน ที่คนรุ่นใหม่ ยังไม่ได้ฟัง

เด๋วกระผ๊มVespapinkจะเล่า นิทานไส้เน่าๆให้ฟังนะคร๊าบบบบ

ไหนจะเรื่องทำหนังสือ ก็เจ๊ง ไหนจะเรื่อง เอารูปหมาลงโปรโมต แม่งเสือกโง่ โดนจับได้ ว่าใช้โฟโต้ช็อป
    เอิ๊กๆๆๆๆๆ แค่คิดก็มันส์แล้ววววว

คืนนี้จะส่งท้ายผู้ชมทุกท่าน ให้นอนหลับฝันดี ด้วย คลิปนักเลง คนจริง
    คอยดูกันนะจ๊ะ
  • วงการนี้ อย่าฟังแค่คำพูด แต่ให้ดูพฤติกรรม
    ใครดีใครเลวอย่าเพิ่งด่วนสรุป แต่ขอให้ดูกันยาวๆ

เวลามันให้คำตอบได้ทุกสิ่งครับ
  • อ่านแล้วเหมือนระครไทยครับ น้ำเน่า ขี้อิจฉา ทุเรศ แต่ก็มันดีครับ5555 ไม่มีสาละแต่ไม่มีก็เหงา
  • ไม่น่าเชื่อว่าคนที่เคยหากินอยู่เว๊บนี้ จนแทบจะเรียกได้ว่าเป็นที่หากินหลัก

กลับเนรคุณเจ้าของเว๊บได้ขนาดนี้ (ยิ่งกว่าไอ้ห่าคนขายหมาแดง 2 คนก่อนหน้านี้อีก)

ไม่อายหมากันเลยหรือไงพวกเมิงนี่ [-X
  • อัพโหลดไกล้เสร็จแระ นักเลงทั้งนั้นนนน
  • ส่งท้ายอีกอันนักเลงตัวจริง เฮ้ออออ ไอ้หัวล้าน กรูละอยากตบให้กระบาลแยกจริงๆ
  • หลับฝันดี ดูเรื่อง ตลกก่อนนอน

เฮ้อ ไม่รู้จะใช้คำไหนเรียกมึงดี
  • มีกระทู้อันนี้ก็ดีอย่าง ไอ้งูเห่ามันจะได้เลิกหน้าด้านมาหากินในเว๊บนี้ซะที

เผื่อรายได้มันหายไป มันจะได้สำนึกซะบ้างว่าไม่ควรทำ

...... แต่ถ้ามันทำหน้าด้านไม่รู้ไม่ชี้ มาตั้งกระทู้ขายต่อจะทำไงดีหว่า พี่มาร์คเราก็

ใจดีซะด้วยสิ เฮ้อ...........
  • อุดมการณ์ สัจจะ วาจา แดกไม่ได้ครับ

เงิน เท่านั้น ที่ครองโลก ต่อให้ต้อง ยอมเผาบ้านตัวเอง เพื่อแลกกับเงิน
    มันก็ยอม

ทุกวันนี้ มันมีทุกอย่าง ยกเว้น "ที่ยืนในสังคมพิทบูล"
  • ผมมั่นใจว่าไม่กล้ามาหรอกครับ ถ้าพี่มาร์คยังไม่ลบกระทู้นี้ 5555+ :-))

แต่ถ้าลบไปแล้ว อาจจะเข้ามาแบบเนียน ๆ เขิน ๆ

เพื่อเงินเนอะต้อมเนอะ 5555+ :-))
  • เส้นทางสายนักเลง ของ พี่ต้...ม
    ไหนบอกจะมาหาอะ ไหนลูกน้องจะมาอะ
    สงสัยรีบบล็อกเฟส กลัีวว่าผมจะรุ้ ว่า พี่มาหาผมถึงไหนแล้ว ชิมิ
    แหมๆๆ เดี๋ยวส่งแผนที่ไปให้ก็ได้image
    ไฟล์แนบ
    1185969_623282457716196_1718886941_n.jpg 61K