ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกชายเป็นปอดบวม....เจ้าของก็จิตตก
  • ช่วงนี้ฝนตกบ่อย อากาศชื้น เจ้าหนูไจแอน์วัย1 ปี 3 เดือน เป็นปอดบวม....ซึม ไม่กินข้าว ตัวร้อน พาไผฉีดยาวันแรก กลับมาร่าเริงดี กินอาหารได้ วันที่ 2 หมอนัดไปฉีดอีก..กลับมาไหง ซึม ข้าวปลาไม่กิน นอนอย่างเดียว...ใครเคยมีประสบการณ์ ช่วยแชร์หน่อยค่ะ จิตตกเลย .....
  • ตอนเช้าก่อนไปทำงาน ยังซ่าส์อยู่เลย ตอนเย็นกลับนอนซึม ไม่ลุกมาต้อนรับ รุ่งเช้าพาไปหาหมอ. เอ็กซ์เรย์ปอด ปรากฎว่าปอดบวมหนัก มีสีขาวทั่วบริเวณปอด....มันไม่แสดงอาการมาก่อน..พอรู้ก็ทรุดเลย
  • ต้องระวังให้ดีครับ ของผมก็พึ่งเสียลูกชายสุดรักไป รักษาจรจะหายเป็นปกติแล้ว โรคมันย้อนกลับมาอีก
    สามวันเรียบร้อยเลยครับ ต้องเอาไปหาหมอเก่งๆครับ
  • ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ ไข้ลด กลับมาร่าเริงแล้ว แต่ต้องรักษาโรคใหม่ พยาธิเม็ดเลือด กับกระจกตาเป็นแผล..ดีที่มันกินข้าวเก่ง กินยาได้ดี รอยาหมดแล้วไปตรวจเลือดซ้ำอีกสักรอบ...ปกติไม่ค่อยจะเป็นอะไร พอเป็นที จัดหนักเลย
  • เป็นกำลังใจครับ ถ้าอาการหนักผมนึกถึงโรงพยาบาลสัตว์ ม.เกษตร บางเขน ที่เดียวเลย
  • เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ :063:
  • หายวันหายคืนนะครับ [-O<