ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ABSOLUTE 8 BULLIES & CK BULLYCAMP ... GOOD TRIP IN NORTHERN THAILAND WITH MR MAEDA
  • สวัสดีครับทุกท่าน ^_^ เสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมามีโอกาศไปพักผ่อนและทำธุระ ทางภาคเหนือบ้านเรา
    อากาศดีจริงๆครับ สำหรับ Trip นี้ ผมได้มีโอกาศแวะไปเยี่ยม คุณบัส จากคอก CK BULLYCAMP
    อ.เชียงคำ จ.พะเยา แล้วก็ได้เจอกับ MR.MAEDA ซึ่งเป็นลูกของ MIAGI x BOMBAY [ INBREED GOLDENBOY ]

จากที่เคยเจอตอน 9 เดือน มาเจออีกทีตอนนี้ก็ 14 เดือน หนาขึ้นมากๆครับ ^_^ เลยขอเก็บภาพมาฝาก
    เพื่อนๆด้วยนะครับ แล้วก็ภาพบรรยากาศสถานที่ท่องเที่ยวที่ขึ้นชื่ออย่าง ภูชี้ฟ้า ด้วยแล้วกันนะครับ ^_^

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจเรื่องผสม ก็ติดต่อคุณบัสได้โดยตรงเลยนะครับ ^_^

ขอบคุณ คุณบัส และ ครอบครัว สำหรับ Trip นี้ ทำให้มีโอกาศเจอ Bully งามๆ กับ บรรยากาศสถานที่
    ท่องเที่ยวที่ขึ้นชื่ออีกแห่งของเมืองไทย ขอบคุณสำหรับทุกอย่างมากครับ ^_^ มีโอกาศไปเยือนอีกชัวร์

ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้่นที่ และ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน ที่เข้ามาในกระทู้นะครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    580.jpg 62K
  • มาเอดะ กับ น้ำตกภูซาง ทางขึ้น ภูชี้ฟ้า ... น้ำตกที่เป็นน้ำอุ่น แต่ลำธารเย็นกำลังสบายครับ

สบายทั้งคน สบายทั้งหมา ฮ่าๆๆ ....

image
    ไฟล์แนบ
    MA WATERFALL 0041 580.jpg 83K
  • มาเอดะ กับ ฉากหลัง น้ำตกภูซางครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    MA POST 001 480.jpg 96K
  • ....

image
    ไฟล์แนบ
    MA POST 002 480.jpg 102K
  • .... เย็นสบายใจดีจริงๆครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    MA POST 003 580.jpg 146K
  • ขอบคุณคุณบัส และ ครอบครัวอีกครั้ง สำหรับการต้อนรับอันอบอุ่นครับ

มีพิท มีเพื่อน .... ขอยืมประโยคพี่มาร์ค มาใช้หน่อยนะครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    CK and AB8 001 600.jpg 178K
  • สำหรับภาพนี้ อาจจะไม่ค่อยชัด ถ่ายจากมือถือเอานะครับ ^_^

image
    ไฟล์แนบ
    1081591_4590465739501_1094042675_n 500.jpg 124K
  • สำหรับตัวนี้ แถมมาภาพนึง เป็นผลงานการบรีดของทาง CK BULLYCAMP ครับ
    ลูกสาวของ WCG GOLDMINE x HOMME [ DRIZZY DAUGHTER ] ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    01 MS BARBEE 001 550.jpg 123K
  • บรรยากาศ บนยอดภูชี้ฟ้า ... ลมเย็นมากๆครับ ^_^

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    01 600.jpg 104K
    03 01 600.jpg 107K
    03 600.jpg 86K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    02 600.jpg 130K
    05 600.jpg 188K
  • ขอบคุณ ทุกๆท่าน ที่เข้ามาอีกครั้งนะครับ ^_^
  • น่าไปเที่ยว ถ้าไปยังไงขอโทรสอบถามเส้นทางสถานที่นะคะพี่ตั้ม ฮาฮา :-D
  • สวยครับทั้งน้องหมาทั้งบรรยากาศ
  • :063: :063: :063:
  • น่าไปเที่ยวมากครับ
  • image

ขอบคุณพี่ตั้ม พี่หมวย สำหรับรูปภาพสวยๆนะครับ ทริปนี้สนุกมากๆครับ :X
    ไฟล์แนบ
    505.jpg 54K
  • อยากเห็นสายเลือดมาเอดะจัง ถ้าเหมือนพ่อนี่สงสัย คงได้เสียเงินแน่ ๆ

โดนมาก ๆ เลย

ปล. มีรูปมาเอดะตอนเล็ก ๆ ไหมครับ ขอชมความหล่อหน่อยสิครับ
  • สวยงาม ....มิสเตอร์​มาเอดะ ... :-D
  • ขอบคุณครับคุณ Amarican_EURO

ขอบคุณครับคุณบิ๊ก

ขอบคุณครับคุณฝน ได้เลยครับมิมีปัญหา ทางสะดวก ขับรถง่ายครับ เจ้าตัวเล็กคงชอบแน่ๆครับ ^_^

ขอบคุณครับคุณเจมส์

ขอบคุณครับคุณ yakuza_kay

ขอบคุณครับคุณ Sakaew_pit บ้านเราไม่เป็นรองทั้งหมา ทั้งที่ท่องเที่ยวเลยครับ ^_^

ขอบคุณครับพี่เอ รอบหน้าต้องขอไปเที่ยวลพบุรีอีกซักรอบนะคร๊าบ ^_^

ขอบคุณครับคุณ bingo ภาคเหนือฝั่งตะวันออก ก็มีเสน่ห์ไปอีกแบบครับ ลองดูแล้วก็จะติดใจครับ ^_^

ขอบคุณครับคุณ JapanPitBull มาเอดะมีผลงานคอกแรกแล้วครับ ยังไงลองหาติดตามดูนะครับ
    ส่วนรูปภาพเดี๋ยวผมขอค้นก่อนนะครับ ^_^

ขอบคุณครับน้าไม้ :-D

ขอบคุณครับคุณบัส ทริปหน้า เดี๋ยวพามาเอดะว่ายน้ำออกสื่อด้วยเลยนะครับ ฮ่าๆๆ ... :-D
  • Maeda mom : BOMBAY [ Inbreed Goldenboy ]

image
    ไฟล์แนบ
    44738_3465005443697_588227795_n 480.jpg 123K
  • Maeda ตอนเด็กๆนะครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    16109_3415924736710_552170206_n.jpg 34K
    46391_3415939457078_245002735_n 480.jpg 59K
  • บ้านผมก็อยู่เชียงคำไม่สนใจทำหมาลากบ้างหรือคับจะได้คุยกันหน่อยตอนกลับบ้านฮ่าๆๆๆๆ
  • โอ๊ยยยยย อิจฉาคนไปเที่ยวไกล
  • ขอบคุณครับคุณ thai_mk จริงๆผมเองก็ชอบนะครับ แต่ตัวผมเองอยู่กรุงเทพนะครับ อันนี้เป็นหมาของรุ่นน้อง
    นะครับ ^_^ เจ้าของคือคุณบัสครับ เดี๋ยวจะลองบอกให้นะครับ ถ้าเกิดสนใจจะเอาเจ้ามาเอดะมาเป็นนักลาก
    ก็น่าลองนะครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณครับว่าน รอบหน้าพัทลุง ยาวไปๆ ฮ่าๆๆๆ ... ^_^ ว่าแต่ลูกวุ่นวือ ไกล้จะไปคลอดที่อินเดียแล้วนะครับ
    ต้องรอติดตามผลงานครับ ^_^
  • มาเอดะนี่บล็อคหน้ามาสวยตั้งแต่เด็กเลย
    ผมว่าผมเห็นน้อยมาก ที่จะเห็นพิทบูลหน้าแบบนี้ตั้งแต่เด็ก ๆ ส่วนใหญ่จะเจอแต่
    ในรูปลูกหมาจากเมืองนอก ไม่ทราบว่ามาเอดะนี่ นำเข้าหรือว่าท่านบรีดเองครับ
    ถามเยอะเพราะชอบจริง ๆ ครับ มาเอดะ บอกตรง ๆ ว่าสวยถูกใจมาก ๆ
    ผมมองว่าเป็นหมาที่ถูกใจผมที่สุดในรอบปีนี้เลย
  • สวยจริงๆครับ Maeda หน้า น้ำตก น่าสนุก และมีความสุขจิงๆ
  • ขอบคุณครับคุณ JapanPitbull ที่ชอบเจ้ามาเอดะ สำหรับเจ้ามาเอดะ เป็นเจ้าของโดยคุณบัส อยู่เชียงคำ
    จังหวัดพะเยาครับ มาเอดะ เป็นหมานำเข้าครับผม โดยเป็นลูกชายของมิยากิ x บอมเบย์ สำหรับตัวบอมเบย์
    เป็นอินบรีดของลูกโกลเด้นบอยครับ

ขอบคุณครับคุณบุ๊ค ตอนถ่ายข้างบนไม่ค่อยยอมเท่าไหร่ พอลงน้ำปั๊ป ถ่ายง่ายขึ้นเป็นกองเลยครับ ฮ่าๆๆๆ
    คุณบัสบอกว่า รอบหน้าเดี๋ยวจับลงน้ำอีกรอบนะครับ ^_^ ว่างๆมีโอกาศแวะมาเที่ยวพะเยา ก็แวะไปชมได้ครับ
    คุณบัสแกใจดี ^_^
  • ไปเท่วไม่บอกกันเลยน่ะพี่ตั๊ม... :)
  • แช่น้ำตก+เบียร์เย็นๆ ต้องเป็นสูตรลับความหนาของเจ้ามาเอดะแน่ๆ ;-)

• รอบหน้าไปด้วยกันเลยครับบูน ฮ่าๆๆ แต่เดี๋ยวคงจะต้องแวะไปดู
    ตัวกลั่น ตัวเก็บแถวโพธารามเสียหน่อยแล้ว อิๆๆ ^_^

พี่ตุ้ยครับ นั่นมันสูตรคนแล้วครับผม อิๆๆๆ มีคนกระซิบผมมา
    บอกว่ามาอยู่เชียงคำ 3 ปี กินเบียร์นอนแช่น้ำตก นอนดูหมาเล่นน้ำ
    เพลิน น้ำหนักขึ้นมา 10 ฝ่าโลครับ อิๆๆๆ
  • พอดีจะมีขึ้นไปถ่ายงานที่เชียงราย ไม่ทราบว่า คุณ บัส อนุญาตให้เข้าชม มาเอดะ ได้มั้ยครับ

อยากเห็นทายาท น้อยด้วย :-D
  • สวัสดีครับคุณ ABACUS ถ้าสะดวกมาเยี่ยมชมได้ ยินดีครับ แต่ผมอยู่ อ.เชียงคำ จ.พะเยา นะครับห่างจากตัวเมืองเชียงรายประมาณ 90 กิโลเมตร นะครับ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    559.jpg 18K
  • ตัวอย่างการจ่ายลูกลูกของ Mr. Maeda ครับ อยู่กับพี่หนึ่ง คอกNewline

ลูกของ Mr. Maeda ชื่อ Mr. Samurai
    image
    ไฟล์แนบ
    551.jpg 93K
  • แสดงว่าผมวิ่งตัดจากลำปาง จะต้องผ่าน บ้านคุณบัส อย่างนั้นใช่หรือป่าวครับ
  • ไปเที่ยว ไม่มีชวนกันเลยนา พี่ตั้ม :-D
  • บรรยากาศหน้าไปมากๆเลยครับพี่
  • ขอตอบแทนคุณบัสนะครับน้าไม้ ถ้ามาจากลำปาง ต้องแยกไปเชียงคำก่อนจะถึงตัวเมืองพะเยาครับ
    ไปอีกราวๆ 90 กว่าโลครับผม ^_^ แต่ถ้ามาจากเชียงรายก็ระยะทางพอกัน 90 กว่าโล เช่นกันครับ^_^

แหมพี่แมว เดี๋ยวรอบหน้า ตามมาเลยนะครับพี่แมว ^_^

ตามกันมาเลยครับชาญ บรรยากาศสุดๆเลยครับ ^_^
  • :-D ขอบคุณครับ