ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การจัดทำปฏิทิน ปี 2557
  • เพื่อให้ทันการแจกในเดือน ธันวาคม เราต้องจัดพิมพ์ให้เสร็จภายในเดือน พย อาร์ทเวิร์คเราต้องเสร็จภายในเดือนกันยา หรืออย่างช้าต้นตุลา เพราะช่วงปลายปีโรงพิมพ์งานจะแน่นมาก ผมจึงรีบแจ้งให้สุนัขที่จะลงปฏิทินได้ทราบก่อนล่วงหน้า จะได้รีบส่งรูปสวยๆมาได้ถุก สุนัขทั้ง 12 ตัวก็ตามรายนามข้างล่างนี้ครับ

1. บรูตัส คะแนนสะสม 355 คะแนน
    2. ไลแค่น คะแนนสะสม 260 คะแนน น
    3. ฮีโร่ (เอ็ม) คะแนนสะสม 230 คะแน
    4. สวัสดี คะแนนสะสม 205 คะแนน
    5. บิ๊กกัฟ คะแนนสะสม 195 คะแนน
    6. ใบหยก คะแนนสะสม 185 คะแนน
    7. บารอน คะแนนสะสม 170 คะแนน
    8. ยักษ์ คะแนนสะสม 150 คะแนน
    9. บารมี คะแนนสะสม 145 คะแนน
    10. พูม่า คะแนนสะสม 140 คะแนน
    11. ลูน่า คะแนนสะสม 135 คะแนน
    12. คีลาร์ คะแนนสะสม 125 คะแนน

ถ้าตัวไหนไม่สะดวก หรือไม่มีรูป ผมอาจจะพิจารณาเลือนสุนัขตัวลำดับต่อไปขึ้นมาแทน ดังนั้นต้องขอรูปภาพต้นฉบับแบบชัดๆ ขอย้ำนะครับว่าภาพต้องคมชัด ถ้าเป็นภาพเซฟเอาจากเว็บบางภาพเวลาพิมพ์แล้ว มันจะแตกไม่คมครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
  • ยินดี ชื่นชม กับนักกีฬาทุกท่านนะครับ แหมๆๆๆปีนี้ เป็นปีอุบัติเหตุ ของ บ้องไฟ อบต.เจ็ทโ้ด้ คะแนนไม่ถึง ก็ไม่เป็นไร อย่างนี้ซิกติกา(5555) ธรรมดา คลื่นย่อมไล่คลื่นกระทบเข้าฝั่งเสมอ เราต้อง ปล่อยวาง อนิจัง อนัตตา ไงก็ ขอ มุทิืตา อุเบกขา กับนักกีฬาที่ขยับขึ้นทำเนียบทุกท่านนะครับ image
    ไฟล์แนบ
    4220.jpg 132K
  • พูม่ามาเป็นปีที่ 2. ล่ะครับทั่นอา ฯ อิอิ :-D image
    ไฟล์แนบ
    ปฏิทินพูม่า2014.jpg 172K
  • โห พี่สันต์เล่นแซวกลางบอร์ดแบบนี้เลยหรือ ฮา ......
  • อยากได้ปฏิทินจังครับ ต้องทำไงครับ อยากได้
  • ต้องเอารูปตอนลากอย่างเดียวมั้ยครับหรือเป็นรูปที่หล่อที่สุดครับ ^^
  • น้องอุ้ม เอารูปตอนลาก น่าจะได้อารมณ์สุดครับ
    คอนเซปปฏิทิน คือ รวม 12 สุดยอดหมาลากน้ำหนักที่เก่งที่สุดของประเทศไทยครับ
  • ปีนี้ ยอมให้กระทืบ เหยียบย้ำ เยาะเย้ย และถากถาง รับได้ทุกสภาวการณ์ครับ พี่สันต์ 55555แต่อยากจะเดือนนะครับ อย่าประมาทอุบัติเหตุเกิดได้ทุกเสี้ยววินาทีครับ ภ้าสนามแิสาน พูม่า รักษาตำแหน่งไว้ได้ ยอมรับว่าทำดี ทำดีพอแล้ว ครับ พูม่าได้เทรนเน่อร์ดีอย่างน้องทิพมาช่วยฮ่ะดี้ ถึงมาได้อย่างนี้ กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
  • ไม่ได้เยาะเย้ย หรือถากถางใด ๆ เลยครับทั่นอา ฯ แต่เป็นห่วงมากกว่าครับ
    ด้วยความเป็นห่วงกลัวว่า...ซุปตาร์จะแขวนชุดลากไปก่อนวัยอันควรอะดิ กร๊าก ๆๆ :-D
  • มีที่ไหน ทั้งหมา และแฮนด์เล่อตายในสนาม คาสายลาก พร้อมกันเลยยิ่งจะดี รุ่นหลังๆที่มาเล่นกิจกรรมนี้จะได้ทราบ ได้รู้เป็นเรื่องเล่ากันไปอีกนานไม่ดีกว่าหรือพี่สันต์ 555555555555image
    ไฟล์แนบ
    do-kram.jpg 122K
  • มี2รูปเองครับ^^

image

image
  • หากท่านใดเผอิญถ่ายไว้สวยกว่านี้กรุณาด้วยนะครับ ^^
  • อุ้ม พี่ชอบรูปล่างครับ ขอไฟล์ที่เป็นต้นฉบับเลยนะครับ เดี๋ยวพี่เอามาแต่งเองครับ
  • ผมเอาจากในบอร์ดนี้แหละครับมันเหลือภาพแค่นี้ ^^

• เสียดายจัง
  • เดี๋ยวลงถามให้ใครเป็นคนถ่าย น่าจะพวกๆเรานี่ละครับ
  • หากะทู้ที่เค้าเคยเอาลงไม่เจออ่ะครับพี่ T^T
  • ไลแค่น ได้เบสท์หลายสนาม น่าจะมีคนถ่ายเยอะนะครับน้องอุ้ม
  • ไม่ค่อยมีรูปเลยครับพี่ :002:
  • image ท่านใดเป็นเจ้าของบูลลี่สุดสวยและยังแถมลากเก่ง กรุณานำไฟล์ต้นฉบับมาลงเยอะนะครับ ขอบคุณน้องแบมนะครับ5555 อย่าลืมรูปน้องบารมี ด้วยนะครับ สนามนี้ว่าจะเป็นสนามสุดท้ายของน้องบารมีแล้วขอมีรูปสวยติดไว้ในปฎิทินหน่อยนะครับ ไว้เป็นที่ระลึก
    ไฟล์แนบ
    tZJ3BOKHERKGL.jpg 3K
  • พี่ไพทูรย์งานนี้ต้องปรับนะคับ งานปฏิทินครั้งก่อนมีเจทโด้ 2 รูปฮ่าๆๆๆๆ
  • ไฟล์ต้นฉบับมีขนาดใหญ่จึงต้องลดขนาดก่อนลงในนี้ค่ะ พี่ๆท่านใดต้องการต้นฉบับยินดีส่งให้ค่ะ รบกวนแจ้งชื่อสุนัขของท่านหรือโพสรูปเก่าที่ถูกย่อมาในนี้ ทิ้งเมล์ไว้ เดี๋ยวจะส่งไปให้ค่ะ :) :062:
  • ขอรปข้างล่างที่ผมโพสไว้ให้หน่อยนะครับ oomjirayu@gmail.com
  • คีล่า. Jakky_lek@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
  • เสนอแนะครับ อาจเป็นรูปตอนลากในการฝึกซ้อมก็ได้นะผมว่า จะได้ดูแล้วไม่ซ้ำไม่เบื่อ
  • ถ้าตอนซ้อมลากผมพอมีหล่อๆนะ :-D
  • ส่งมา 3 รูปที่คิดว่าสวยที่สุดก็แล้วครับ อยากให้เจ้าของหมาไดเภูมิใจ
    และอยากให้คนชอบกิจกรรมลากได้เก็บปฏิทินนี้ไว้เป็นที่ระลึกครับ
    ที่อยากได้รูปตอนแข่งมันได้บรรยากาศคนดูติดมาด้วย
  • บารมี sine109@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • ตอนเย็นๆเดี๋ยวส่งให้น่ะค่ะ
    @natto ตัวนี้มีรูปเก่ามั้ย จำชื่อได้แต่จำหน้าตาไม่ได้ค่ะ
  • ได้ที่3 ในปฏิทินปีที่แล้ว ชุดลากสีเขียว
  • ปีนี้อย่าลืมหมาผมนะพี่ ปีที่แล้วเอาโด้มาแทน ถ้าปีนี้พลาดอีกคงต้องปรับเป็นเอ็กตรีม ซักถุงแล้วล่ะคับฮ่าๆๆๆ
  • ท่ายทัย ปีนี้รับประกัน ไม่มีพลาด แต่เลือกรูปมาบ้างหรือยังครับ จะได้สวยถูกใจ
    บั้งไฟลงปีเดียวสองรูปคงเป็นลางร้าย ได้ลงปีเดียว 55
  • ฮ่ะแฮ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o019:
  • หารูปคีล่าห์ไม่เจอ มีแต่รูปตัวนี้ไม่แน่ใจเจ้าของเดียวกันรึป่าว
    ที่เหลือส่งให้หมดแล้วค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00923.JPG 268K
  • ฝากไว้อีกรูป ค้นไปค้นมารูปนี้น่าจะไม่เคยลง ชอบเป็นการส่วนตัวค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC01058.JPG 264K
  • แบม ส่งให้พี่บ้างก็ได้นะ พี่กลัวจะช้า ถ้ามีครบ 12 ตัวเลยก็ยิ่งดี
  • ได้พี่เดี๋ยวไลท์ซีดีส่งไปให้หมดเลยแล้วกันค่ะ แต่รูปไม่ค่อยสวยน่ะ เสียเยอะด้วยค่ะ
  • มาแล้วๆพี่อย่าใจร้อนเป็นวัยรุ่นสิพี่ อิอิ ขอบคุณคุณแบมมากที่ยังจำไลแค่น ^^

image

image

image

• ผมชอบรูปแรกนะครับ แฮๆ
  • เกือบไม่รู้นะนิ ได้ที่ 8 เฉยเลย ใครมีรูปยักษ์ ส่งให้นำแหน่
    พี่อุทัยมีแน่ จ้างโออิชิ 1 ลัง จ่ายวันแข่ง สารคาม
  • ใครมีรูปสวย ๆ ของเดอะยักษ์ มีรางวัลโออิชิ 1 ลัง แต่ขอเปลี่ยนเป็นเบียร์ได้ป่ะเอ็กซ์ :-D

รูปที่ 2 และ 3 ของพูม่า ครับป๋าimageimage
    ไฟล์แนบ
    1185225_1414715862078000_1699430505_n.jpg 87K
    350137.jpg 284K
  • พี่สันต์ครับ พูม่าเก่งมากๆเลยสนามที่แล้ว สนามนี้ท่าบารอนไม่มา ซันชีโร่ไม่เห็น จะลงไปอยู่ในรุ่นด้วยน๊ะคับ :065:
  • เดอะซัน ไปแน่นอนครับ เบ็นซ์ ฟิตสุด ๆ ขอบอก อิอิ.
  • ว้าว >>> งั้นจะฟิตไว้รอเดอะซันดีก่า เดี๋ยวพี่สมพงษ์แกจะเหงา :o027: พูม่าไว้เป็นหน้าที่ของเฉินหลงแล้วกันครับ :-D
  • พี่สันต์ ระบุเลยให้ทางคณะทำงานปฎิทิน เลือกภาพล่างพี่ ภาพนี้เจ๋งสุดๆๆ เพราะจะตัดเอาแต่ตัวหมา กับรถที่โหลดน้ำหนักอยู่แล้ว ไงพี่ก็ต้องถูกต้ดภาพพี่ออก ส่วนผมกับเจ้าอ้ายสม ไงก็ติดแน่นอน คริ คริ
  • ฮ่าๆๆๆพี่ใหญ่ไพทูลย์ของผมคงเป็นหวัดแล้วมั้งพี่ฮ่าๆๆๆ
  • 555555555 ยัง ยัง ซำบายดีเสมอ ปอบไมกิน ผีไม่เอา อยู่แล้วทัย ทำไมหวัดจะกล้าใกล้
  • อยากได้ ต้องทำงัยบ้างครับ :-D
  • ส่งรูปทางเมล์ไหนครับพี่มาร์ค
  • อยากได้ ปฎิทิน จังเลยครับ ?..
  • ส่งรูปมาทาง อีเมล์ได้เลยครับ pitbullzone@hotmail.com ครับ
    ปฏิทินจะแจกประมาณช่วงปีใหม่ ติดต่อขอรับได้ที่ตัวแทนเอฟวันนะครับ