ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา กะ แฟน ทำแทนทุกเรื่องไม่ได้
  • :020:เมื่อคืนผมกลับถึงบ้านประมาณ 3 ทุ่มและก็พาหมาไปวิ่งเล่นประมาณชั่วโมง.:030:.(หมาแดงอ่าครับ) ซึ่งเป็นเหมือนปกติในทุกๆวัน.:031:

พอเล่นกะมันเสร็จแล้วก็มาย้อนคิดกลับกันว่า กับแฟนเรา เราเคยทำให้เค้าแบบนี้รึเปล่าน้า??.

1) -กับหมา พอพาหมามาเดินเล่น ก็เจอกับขี้ตาหมาเราก็จะไม่อิดออดที่จะเช็ดให้มันพร้อมกับลูบที่ใหล่มันพร้อมกับบอกมันว่า ดี! ดี!.:005:
    -กับแฟน ------> คุณเคยแกะขี้ตาครั้งสุดท้ายให้แฟนเมื่อไหร่??.:017:
    2) -กับหมา เวลาให้อาหารก็ต้องทำอย่างดีเพื่อที่มันจะมีความสุขกับการกิน กินไม่หมดก็หลอกล่อให้มันกิน..พอกินหมดแล้วก็ดีใจมาก พร้อมบอกมันว่า ดี! ดี!.:005:
    - กับแฟน-----> คุณเคยมีความสุขกับการกิน(ในปริมาณที่เยอะๆ)ของแฟนคุณครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่??:017:
    3) -กับหมา เวลาอาบน้ำถูแล้วถูอิก แล้วเช็ดตัวให้ด้วยกลัวไม่สะอาด.:018:
    - กับแฟน-----> คุณอาบน้ำให้แฟนและถูหลังให้แฟนครั้งสุดท้ายเมื่อใหร่.:017:

ถ้าเราทำให้แฟนแบบนี้เค้าคงรักเราตาย.อิอิ...แล้วท่านละเป็นยังงัยบ้าง..คงมีคำตอบกันในใจอยู่แว้ว...:005:

ปล.เลี้ยงหมาแดงแฟนไม่ด่า
    ไฟล์แนบ
    DSCF03494.jpg 52K
  • YESและYES..คิดได้..แต่เวลาทำ..มันคิดว่าไอ้นี่มีไรแอบแฝงแน่ๆ...เซ็งว่ะ..55
  • มีคับ...แต่ไม่กล้าตอบ...
  • แฟนบ่นตั้งแต่เล่นรถแล้วครับมาถึงหมาก็ยังบ่นเพราะไม่ค่อยได้เอาใจแฟนเท่าไหร่ 55+
  • ถ้าทำเหมือนหมาหมด แฟนผมชอบถามว่าต้องการอะไร
    หรือไม่ก็อยากได้อะไร และตอนจบเข้าคง งง
    วันนี้ผัวกูมาแปลก 555
  • อิอิ ว่าแต่ไม่มีสาวๆมาตอบเลยงิ...

จะได้รู้กันไปเลยว่าคิดยังไง...จะได้อ้อนได้ถูกทาง...

ปล.เค้าบอกว่า คนเลี้ยงพิทกลัวแฟนจริงหรือไม่...ป๋า Mark Mafia มาไขให้ว่อง อิอิ
  • ถ้าให้ทำกับแฟนเหมือนทำกับหมา...งั้นก็เย็นนี้เตรียมตัวเลย......

ชุดลากพร้อม...โซว์พร้อม...จักรยานพร้อม....แฟนพร้อม....ไปไปไปไปไป.....เร็วไปเร็ว...ไปไป

คงจะมันส์หน้าดู...อิอิ
  • คีย์ตอบ ตั้งนาน
    แต่เปลี่ยนใจ ลบออกหมด..........เกียมัว มันเข้ามาดู เดี๋ยว ซวย
    แต่ชอบข้อ 3 จิงจิง.....อุ๊ย ยิ๊วกิ้ว
  • นั้นงาแสดงตัวแล้ว...คุณ Tommy จิงๆ ด้วยเลี้ยงแล้วเกียมัว...คุณ jub นี้เอง...อิอิ

ล้อเล่นน่ะคับได้โปรด....
  • ผัวเหมือนช้างเท้าหน้า เมียเหมือนช้างเท้าหลัง..

แต่บ่อยๆครั้ง..ที่เท้าหลังเตะเท้าหน้า....กร้ากๆๆๆๆๆ

จริงๆแล้วแต่ละคนที่ตอบนี่สุดๆ(ใส่เกียมัวกันเต็มที่) อิอิ...แต่ผมใช้ภาษากับแฟนค่อนข้างจะเด็ดขาดในคำพูดมาก..

กล่าวคือใช้คำพูดให้เป็นประโยชน์มากที่สุด...ถ้ามีบรรยากาศมาคุ..ผมจะพูดสั้นๆแค่คำเดียว...

นอกนั้นแฟนพูดหมด....อิอิอิ.

ปล.ว่าแต่มุมมองผู้ใหญ่เหมือน Mr.Jub จะเป็นยังงัยน้า? อยากรู้อิอิ..
    ปล.2 เลี้ยงหมาแดงแฟนไม่ด่าจริงหรือ???
  • เกี่ยว กับเรื่องนี้ กระผมเอง ไม่สามารถให้ความเห็น ให้เป็นที่กระจ่าง และเป็นกลางได้
    มันขึ้นอยู่กับ คนสองคน ในมุมมองทั้งสองคน ที่พร้อมใจยินยอม ทำให้กันได้ทุกอย่าง

เลยขออภัย ณ ที่นี้

แค่นี้ ก็ จินตนาการไปไกลแล้ว ครับ

ปล.เดี๋ยวคงถามอีกแน่ ฝันหวาน ไปกับใคร.........เออ ก็ต้องสุดที่ร้ากของผมล่ะครับ
    พูดมากซวย แผลเก่ายังไม่หาย กำลังรักษา เชื้อมันชอบกำเริ่ม

จบบริบูรณ์
    ไฟล์แนบ
    a373224.gif 81K
    36ef27afa2707daea53fe1b870f8d2cf2.jpg 33K
  • อืมมม...กระทู้นี้มีสาระ
  • ผมไม่กลัวเมียคับ
    แต่เมียก็ไม่กลัวผมเหมือนกัน 555
  • อ๋อ ยังงี้นี่เอง..

ที่มีคนบอกว่าพี่จุ้บใจบุญสุนทาน.

เห็นบอกว่าชอบไถ เอ้ยไถ่ ชีวิตโค..ฮา
    ไฟล์แนบ
    a3732242.gif 81K
  • ไม่เคยกลัวครับแต่ไม่กล้า.....อิอิ
  • มองหน้าหมาหมาร้องเอ๋ง!!....คิดดูแล้วกันคับ
  • เอ่อ คุณauto_dog ..นั่นคนรึเปล่าที่พูดอ่า.อิอิ

บรื๋อร์ น่ากลัวเจงๆ
  • หมาผม มันคิดว่า เมียผมเป็นจ่าฝูง ครับพี่น้อง
    เวลาผมเรียกมันวิ่งมาหาแบบปกติ
    แต่เวลาเมียผมเรียก มันแทบจะหมอบคลานมาเลย :022:
  • เออ..จิงว่ะ..มีสาระถ้าให้ลองคิดกันจิงๆ
    ..ของผมผมก็รู้สึกว่าเค้าจ๊ะงอนๆเพราะเวลาที่อยู่กับหมา
    มากกว่าอยู่ก่ะแฟนซะอีก...ส่วนไปไหนมาไหนหมาผมๆจะเอาไปด้วยตลอด
    ทำข้าวให้มัน...อาบน้ำให้มัน..เล่นก่ะมัน..ก็คุยเหมือนมันเป็นเด็กคนนึง..เหมือนเรา
    พูดเองเออเองแต่ในเซ้นของผมๆว่ามันเค้าใจที่เราพูดหมดเหมือนเรารู้ใจมัน
    และมันก็รู้ใจเรา..เหมือนมันสื่อสารก่ะเราได้แค่สองคน...จนแฟ....นอิจฉา...อิอิ
    ......มันก็คือความรักของเราอ่ะครับ...
    ....เพราะผมถือว่าหมามันพูดไม่ได้..ร้องขอไม่ได้..ยิ่งคุณไม่เอาใจใส่...(จบ)..เลยคนับ
    ....แต่แฟนคุณสามารถถามได้..ต้องการอะไร..อยากไปไหน..เข้าห้องน้ำมั้ย..หิวข้าวหรอ...เราก็จัดให้อย่างสบาย..
    ....ถ้าเค้าเข้าใจเราซักนิดก็อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข....อิอิ
  • หมากับแฟน เรื่องนี้งานเข้าผมมานานแล้วแฟนจะบอกว่า "กับหมาทำได้ทุกอย่าง"
  • .......สมาคมแม่บ้านทหารบกเห็นว่า.......

บางทีมันเป็นแค่ความรุ้สึกน้อยใจเล็กน้อยอ่ะค่ะ ไม่ได้อิจฉา หรืออยากได้สิ่งที่หมาได้

คุณผู้ชายจะกอด รัด ฟัด เหวี่ยง หมาเท่าไหร่ไม่เป็นปัญหา

จะพาไปเดิน ไปออกกำลังกาย หรือแม้แต่นั่งคุย... ไม่เคยเป็นปัญหา
    ..
    ..
    ..
    นอกเสียจากว่า... ถ้าเวลาของหมาไม่มาชนเวลาของคน..

ถ้าวันนี้ดิชั้นนัดคุณไปไหน คุณต้องไปตามที่นัด ดิชั้นจะไปกินข้าวที่ไหนต้องพาไป บางทีดิชั้นอยากจะแค่นอนดูหนังกะคุณที่บ้านคุณก็

ต้องดู อะไรก็แล้วแต่ ถ้าคุณเอาเวลาหมามาชนกับดิชั้น เรื่องเกิดแน่ มากน้อยแล้วแต่สปีชี่....

คุณจะแงะขี้ตา ล้างขาก่อนเข้าบ้านให้ ฉีกไก่ แกะปลาทูค่อยๆแยกก้างให้ นั่งกับมันเป็นชม.ๆ เพื่อที่จะหาเห็บ เช็ดหู ป้อนยา

หรือจะทำให้มากแค่ไหนก็ตามแต่..

...แต่ถ้าเมื่อไหร่ ที่ดิชั้นมีปัญหา แล้วคุณไม่มาแก้ เดวเจอกัน!!

****แหะๆ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับสมาคมแม่บ้าน แต่อย่างใด ***
  • อิอิ

ในที่สุดก็มีสาวๆมาไขข้อข้องใจ.

ชัดเจน ...รับทราบเปลี่ยน
  • จริงอ่ะเน๊อะ

กล้าแคะขี้ตา..ให้หมา

ไม่กล้าแคะให้แฟน....

หมาเหม็นกล้ากอด...แฟนเหม็นแม่งบ่น

555+.........ก็มากๆเหมือนกัน....แต่คงแสดงออกได้ไม่เหมือนกัน

แล้วแต่วิธีของใครของมันค่ะ...คิดดูดีๆแล้ว ก็หาคำตอบที่แท้จริงไม่ได้เหมือนกัน..น้า!!
  • นี่ขนาดแฟนของดิฉันยังไม่ได้ซื้อหมามาเลย
    ยังไม่ค่อยมีเวลาให้ดิฉันเลย
    อยากจะฆ่ามันจริงๆ
    ก่อนหน้านี้ก็เรื่องรถ
    ดูอยู่นั่นแหละ
    ไม่รู้จะดูเพื่ออะไร
    ตังก็ไม่มีจะซื้อ
    เซ็งเป็ด

จากใจค่ะ
  • ตอนแลกผมก็ดูแลแฟน ยิ่งกว่าหมาอีกครับ

แต่พอจะฉีดยาถ่ายพยาติให้แฟน แล้วพาแฟนไปตัดหู เค้าก็ไม่เอา

ก็เลยทําได้แค่นี้ครับ...
  • ถ้าอยู่ดีๆแฟนมาเอาอกเอาใจเป็นพิเศษ (กว่าที่เคยทำ หรือ ปกติไม่เคยทำ) มันก็ต้องมีสงสัยบ้างสิคะว่าเกิดอะไรขึ้น? ไปทำไรผิดมาหรือป่าว? หรือ อยากอ้อนขออะไร? จริงไหมละคะ แหมถ้าแฟนเรามาแนวเอาอกเอาใจกว่าปกติมีใครบ้างละคะไม่คิด อิอิจริงไหมคะ:030:

อ่อปุ๊ก็เหมือนกันอยากเลี้ยงหมานะคะ บอกว่าสักวันถ้าพร้อมจะเลี้ยง แต่แฟนอ้างบอก ไม่ได้หรอก เด๋วเธอรักหมาจน ไม่สนใจชั้น หุหุดูเค้าพูดจิ555:026:
  • 55555 :021::021::063:

อิชั้น ขอตอบไขข้อข้องใจบ้างค่ะ

จากที่ผ่านมา 1.คุณผู้ชายจะต้องปฎิบัติกับภรรยาดีกว่าสุนัขอยู่แล้วค่ะ
    เพราะว่า จะต้องเรียงลำดับขั้นว่าใครใหญ่ญ่ญ่ญ่ญ่ญ่ ที่สุดในบ้าน อิอิ

2.คุณผู้ชายจะปฎิบัติกับสุนัขดีแค่ไหน ก็เทียบเท่ากับผู้เป็นภรรยามิได้หรอกค่ะ ของบางอย่างทำให้ภรรยาได้แต่ไม่สามารถทำให้สุนัขได้ค่ะ อาทิ เช่น
    ให้โปรทรีนนนน แก่สุนัข อันนี้ อิชั้นว่า คงไม่ สามารถมาให้กับภรรยาได้นะคะ เพราะสุนัขมันจะกลัวไม่สู้ แต่บรรดาเหล่าภรรยาจะไม่กลัวและพร้อมสู้เสมอค่ะ

3.หากคุณผุ้ชายที่รักและเทิดทูล ภรรยาจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นขี้ตา ขี้มูก ขี้ฟัน ขี้เต่า ขี้ไคล และ ขี้..... ก็สามารถทำความสะอาดให้ได้ดีไม่แพ้สุนัขเหมือนกันค่ะ

4.เรื่องอาหารการกินแล้ว ลองถามคุณๆผู้ชายดูว่า ส่วนใหญ่แล้ว ใครเป็นผุ้ตัดสินใจว่าจะกิน หรือ จะไม่กิน อะไรดี (ถ้าไม่ใช่ภรรยา เป็นผู้จัดแจง)

5. ส่วนเรื่องสุดท้านนี้ คงต้องแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละท่านค่ะ "เรื่องการอาบน้ำถูหลังและเช็ดตัวให้" อิชั้น คิดว่ามันเป็นการไม่เลือกที่รักมักที่ชัง
    ก็อาบมันพร้อมๆ กันไปเลย คุณผุ้ชาย ภรรยา และ สุนัข 55555 แต่ถ้าให้ดี อาบน้ำสุนัขก่อน แล้วไล่มันออกไป หลังจากนั้น ก็ค่อย........ (ผลัดกันอาบน้ำให้กันค่ะ)
    อย่าคิดไปไกล หุหุ

ปล. เขียนตามความรุ้สึกนะคะ :062::018::021:
  • อะไรกันครับพี่น้อง ทำให้แฟนแค่นี้กันก็ไม่ได้ ผมทำให้หมดทุกอย่างเลย อยากไปไหน อยากกินอะไร อยากได้อะไร อยากทำอะไร
    ทำให้หมด บอกรักแทบทุกวัน แค่นี้เองทำไปอย่าบ่น ถึงเวลาเราอยากได้อะไร บ้าง ก็ได้หมดทุกอย่างเหมือนกัน ประมาณว่าเอาใจไว้ล่วงหน้า
    ก่อนเลย สบายตัวแน่ๆขอบอกมุขนี้ใช้ตลอด อยู่ดีๆไปเอาใจโดนจับได้แน่นอน เราว่าเราฉลาดแล้วแฟนเราฉลาดกว่า เพราะเค้าคิดมากกว่าเรา
    คิดไปได้ต่างๆนาๆ
    ปล. ความรักเป็นสิ่งที่ดี คุณทำกับแฟนยังไงเค้าก็ทำกับคุณแบบนั้น ถ้าคุณรักเค้าเค้าก็รักคุณ ความรักต้องแสดงออกนะครับ
    ยิ่งคบกันนานๆต้องยิ่งทำ
    ไม่ได้กลัวนะแต่ไม่เคยขัดเลยจริงๆ
  • จากใจแฟนเช่นกัน
    เราไม่ได้ห้ามไม่ให้เลี้ยงหมา
    แต่ต้องสถานการณ์หลายอย่างๆเป็นองค์ประกอบ
    พร้อมที่จะเลี้ยงไหม ที่เลี้ยง รบกวนคนอื่นไหม มีเวลา มีตังค์แค่ไหน
    เวลาผู้ชายกลับมาเจอหมา ลูบหัว หาข้าวหาอาหารให้กิน
    แล้วคุณเจอแฟนคุณเคยกอด เคยถามไหมว่ากินข้าวหรือยัง
    เราไม่อิจฉาหรอกบางครั้งแค่...น้อยใจ